HTC đạt lợi nhuận quý thứ 3 liên tiếp, doanh thu tăng 12%, lãi ròng tăng 54%

Duy Luân
6/2/2015 21:52Phản hồi: 145
HTC đạt lợi nhuận quý thứ 3 liên tiếp, doanh thu tăng 12%, lãi ròng tăng 54%

HTC vừa thông báo rằng trong quý 4 của năm tài chính 2014, hãng đã thu về doanh thu 1,5 tỉ USD, tăng 12% so với cùng kì năm ngoái và lợi nhuận ròng là 15,9 triệu USD, tăng 54% so với quý cuối của năm 2013. Đây cũng là quý thứ ba liên tiếp HTC có lời trong kinh doanh. Hãng cho biết thêm rằng một trong những "chìa khóa" giúp công ty bán tốt hơn trong quý vừa rồi là do HTC đã điều chỉnh lại các sản phẩm của mình ở những mức giá phù hợp với từng khu vực, "từ đó cho phép chúng tôi đáp ứng nhu cầu của từng thị trường một cách cụ thể". Trong quý kế tiếp, HTC dự báo sẽ đạt được doanh thu khoảng 1,3 đến 1,4 tỉ USD.

CEO Peter Chou mô tả rằng về những con số này như là "một nền tảng vững chắc" để HTC tiếp tục xây dựng một loạt những sản phẩm "theo phong cách sống di động". Hiện tại, chiến lược này chỉ mới có một sản phẩm là Re Camera nhưng trong thời gian tới hãng sẽ tiếp tục cho ra thêm nhiều thiết bị "mang tính kết nối" khác được phát triển cùng với công ty thời trang thể thao Under Amour. HTC cũng đã bước sang giai đoạn phát triển thứ 3 vượt ra khỏi biên giới smartphone, mời các bạn đọc thêm về kế hoạch "chuyển đổi" của công ty.

Nguồn: HTC
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kazenjin
TÍCH CỰC
9 năm
HTC tự tin vãi, có lẽ giảm số lượng hàng xuống cho sát với nhu cầu mua thực tế là sẽ có lời ko, không bị tồn kho.
P/s hàng HTC gia công rất tốt, chị tội mỗi con pin vẫn yếu ( mình chơi gem liện tục ), và phóng đại hóa về cái camera Utralpixel thôi.
@kazenjin Mình dùng One max pin 3300mah thấy pin trâu bò vãi. Từ M7 chuyển sang Mã chứ ko lên M8 vì M8 màn và pin mình thấy ko ấn tượng. Đang hóng M9 plus😁
@trivietvalues Nhà mình ôm 2 e htc one max và 8 x pin one Lúc còn khoảng 15% là nó tụt nhanh hơn tụt quần khô biết bạn có bị dư vậy ko
@nguyendoanthao me too
ko sao đâu bạn
@M3ga Nổi khổ pin yếu ko phải của riêng ai mình nghĩ do app thôi ví dụ facebook login và ko out thì có wifi là nó load nhiều thứ lắm. Dù pin khủng cỡ nào cũng bị chê nên xem lại cách xài app mấy bác ơi.
Tuyệt vời, chúc mừng HTC. Cố gắng làm sản phẩm tốt, hợp lý thì muốn thấp bại cũng không dễ đâu...
@AmbitiousMan dự đoán đâu mà dự, sony không tổ chức họp thông báo nhưng đã đăng tải 1 văn bản báo cáo lên rồi. Bác down về xem nếu cần 😃
http://www.sony.net/SonyInfo/IR/financial/fr/150204_sonypre.pdf
@cuhiep sony thì sao bác 😔
@chẳng liên quan Đấy là dự báo tài chính của Sony, tháng 3 tới họ mới công bố chính thứckeết quả tài chính. Sau vụ hack thì hệ thống máy tính vẫn chưa hoạtdđộng ok đc, Sony xin Ủy Ban khất sang tháng 3 và 4/2 nêu báo cáo dự báo, chưa chính thức.
@3lanh99 Ở đây http://m.fptshop.com.vn/tin-tuc/tin-cap-nhat/sony-bao-cao-tai-chinh-quy-iii-2014-ban-12-trieu-smartphone-nhung-van-lo-13886, có vẻ khả quan hơn có lẽ do z2, z3 tốt hơn hẳn z, z1 nên doanh số tốt hơn, dù sao cũng phải kể đến việc đồng yên bị mất giá và vụ the interview nên sony ko được thuận lợi như mấy hãng khác, mấy anti hí hửng mong sony chết chắc đang cụt hứng quá
P.S M đang dùng z3, mọi thứ quá ok ko có điểm j để chê, mấy đứa bạn m mượn dùng đều thắc mắc sao sony mượt vậy, nghe bảo máy sony hay nóng, giật lag ko mượt như SS. Vâng, touchwiz mượt nhất quả đất luôn, công nhận các seeder làm việc rất tốt chỉ tội là apple năm nay mạnh quá nên bị lộ nâng bi cho Sam
Tăng trưởng của HtC là khá vững chắc đấy chứ, thiết kế và chất lượng sản phẩm ổn định
@trongvongbankinh chúc mừng thằng ku nó coi vậy mà ng..o..n nhưng công bố thế đóng thuế cho nhiều. cũng có thể nói htc thật thà hơn samsung nhỉ
buonban2u
TÍCH CỰC
9 năm
rat thich xai HTC,
Làm tốt sẽ được người dùng thừa nhận bằng cách mua sản phâm thôi. Chứ quảng cáo láo, lạm dung ngôn từ "siêu phẩm, siêu phẩm" mà sản phẩm chẳng ra hồn, thì người dung quay lưng thôi.
Liên tưởng cái vụ SAM thuê người đi dìm hàng. HTC "thể hiện" cây ngay không sợ chết đứng. đây là câu trả lời với SAM.
Em đang sài con HTC M8sw 2 SIM, thấy màn hình hơi đục đục, nhưng được cái vỏ nhựa nhưng không hề ọt ẹt. Còn vỏ nhựa ọt ẹt biện hộ bang cách làm rời để thay PIN đúng là "láo". PIN smp giờ sài tới hư thì cái smp đó khấu hao đủ, tiếc gì
@meta_tanh_ver2.0 Thay pin là xài 2 pin bố máy hàn nào chả cho 2 cục pin. Còn htc thì sp tốt nhưg phải tội giá cao quá thui. M8 xài ngon camera ultra của nó mình thấy tốt đấy chứ mỗi tội pin yếu thôi nhưg dc cái sạc khá nhanh
@westlifeplaywar M8 pin ngon chứ, còn camera mới là cùi bắp
@Duy Luân Ngon hơn dc m7 thui mà. So vs z2 hay s5 ko bằng dc cái sạc nhanh hơn z2 nhiều. Còn camera nó chụp thiếu sáng ok mà. Chi tiết ảnh thì ko có thôi 5mpx chịu rồi
@Duy Luân Vừa đọc tt bằng one max test cam củng ok mà, mọi người chê nhỉ, hay là yêu cầu của minh kg dc cao
dungdepzai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@meta_tanh_ver2.0 Có 1 sự thật là nhựa của HTC ko thể đem ra so với bọn vớ vẩn đc bạn ah.
Mình dùng 816 nhựa của nó rất tốt.hơn hẳn cái hãng chuyên về vỏ nhựa Mà biện hộ là để thay pin.
camera Utralpixel tiệt chủng rồi, giá rớt thê thảm
withboom1905
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghe tin này tự nhiên thấy vui quá.Chúc mừng bác Chou chúc mừng FAN HTC nhé 😁
chúc mừng htc.mong là trong năm này htc sẽ lm tốt hơn nữa
HTC Tăng tức là cắn vào miếng bánh của SS.
Chúc mừng HTC, và chia buồn cùng SS
Ngon.
mrblack01
TÍCH CỰC
9 năm
trong những hãng đang
nhu cầu đó thì con nào mà đủ cho bác được..😁
2323293
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrblack01 Có chứ: Powerbank 18.000mA 😃
kế hoạch đẻ của HTC đã thành công
chất lượng gia công và hoàn thiện của htc đều cao hơn samsung và LG nhưng khâu định giá tệ luôn làm htc gặp khó
standbyme91
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng m7. ai cũng khen đẹp & tinh tế
😁 may cho htc đẻ ra đc m7, còn lg đẻ đc g2 đúng là chết đuối vớ đc cọc.
forever1306
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Apple Haters 2.01 Chất xám cả đó bạn ak`.
Nhìn cái tên đã thấy muốn đi chê bai hãng khác rồi.Đã "tôn thờ" apple thì đừng vào đọc tin các hãng khác rồi chê bai.Nói thì sai bét
haiz
@forever1306 Thế lúc bạn lái xe suýt đâm vào ô tô nhưng phanh lại kịp thì bạn nói là "trời ơi may quá" hay là "mình khôn quá".
forever1306
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Apple Haters 2.01 xin lỗi nếu bạn hiểu được vấn đề thì ko lấy cái thực tế chả liên quan đi so sánh như thế.Bạn hiểu chứ.Đã có thành kiến với cái j` thì cứ y rằng chê bai hãng đó, mặc dù thành công cũng là do sự cố gắng mà có,còn người chả biết cái j` nhìn vào thì nói " Xời!Do ăn may thôi ".
@forever1306 Tại bạn nghĩ lúc nào cũng đối đầu nhau thôi. Bạn nghĩ ai cũng có ý nói xấu hãm hại người khác, thực tế thì chẳng mấy ai quan tâm. Mình thấy so sánh như vậy là đúng. Life saver hay cái cọc thì cũng như nhau cả thôi, nếu so sánh mà chuẩn trên mọi phương diện thì chẳng có cái gì lôi ra so sánh đc.
alone_night
ĐẠI BÀNG
9 năm
Định giá sản phẩm hợp lí thì bán được hàng thôi. Nhìn Sony mà rút ra bài học. ngày trước giá z3 với m8 tương đương. Và bây giờ thì... Htc đã giảm giá và có lãi các bác đâu phải đang bán iPhone đâu mà kêu siêu phẩm rồi định giá trên trời được. Máy móc giờ sêm sêm nhau cả.
alone_night
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chẳng liên quan mình có bảo tụt giá là thê thảm đâu,đó gọi là về với giá trị thực của nó thôi. Như mình đã nói,mấy cái đó đâu phải iphone đâu mà có thể định giá trên trời. Sao bạn không tự hỏi sao Z2 giá thấp hơn mà vẫn không bán được,không có lãi (nên sony mới phải nâng cấp lên Z3). mình đang nói về hai sản phẩm chủ lực của hai hãng trong 2014. anh ra hai đời máy liên tiếp trong một năm thì phải xác định mất giá rồi. Mấy ai chấp nhận mua cái máy có vòng đời ngắn như vậy.
@alone_night M8 hình như ngừng sx rồi bạn ạ, đi đâu cũng đề là hết hàng hơn tháng nay rồi, lần cuối cùng đề giá m thấy mấy cửa hàng đề 10tr5-11tr M8 hàng cty, cũng ngang vs con z2 cty bây h, còn xt thì m ko biết
@alone_night Mình ko việc gì phải tự hỏi cả. Ra đời 1 sản phẩm phải có lịch trình trước mất 1 thời gian dài, chứ không phải chờ xem sản phẩm trước có lãi thì ko làm, ko lãi thì lại ra cái mới ngay được 😆
Còn việc hạ giá thì ngoài chính sách hạ thì các hãng còn phải nghe ngóng nhau, xem giá các sản phẩm cùng thời để hạ theo. Z2 hạ để dẹp cho z3, s5, g3 cũng hạ thì htc cũng PHẢI hạ 😁
mới làm con bướm s của htc rất hài lòng nhất là khoản pin 3k2 của e nó,nhưng thất vọng về cái cam 4mp của e nó quá
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lionking2102 Mình cũng bướm s😁 mà cái cam cũng ko đến nỗi tệ đâu :p
@lionking2102 mình thấy cam nó đẹp mà,đã sài s4,và thấy nó hơn s4
leminhkha
TÍCH CỰC
9 năm
rất thích HTC, đặc biệt là One M7, nhưng thôi đang dùng ip ổn định nên cũng ko muốn đổi
@leminhkha thế bác nghĩ con m7 không ổn định ở khoảng nào.
leminhkha
TÍCH CỰC
9 năm
@sometime i mis you tôi có nói M7 không ổn định???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019