Hướng dẫn điền mã bưu chính 6 số của Việt Nam: gửi hàng tiện lợi và nhận hàng dễ hơn

Trung Dt
22/9/2015 7:58Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhhoang02
TÍCH CỰC
9 năm
Hay quá, mỗi lần đăng ký mình tưởng Zipcode là mã vùng thoại, toàn điền vào như thế, té ra mình không hiểu.
Cảm ơn bác đã khai sáng.
@Trung Dt update là HCM có thể dùng 700000 hặc 760000
o0masieu0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em chỉ ngại mỗi Hải quan thôi ạ.
"Non cao, đủ cước hàng vẫn tới
Cửa khẩu kề bên vẫn mất hàng
"
hoanglamxung
ĐẠI BÀNG
9 năm

mã postcode của Sài Gòn là 70...., nhưng sao mã của Phú Nhuận lại là 72.... và Tân Bình là 73.... ???
e thấy zip code ở Việt Nam! còn ngu lắm ợ
cho mình hỏi lâu lâu mình đọc trên mạng thấy những trường hợp gửi hàng từ nước ngoài về vn bị khui ra lấy rồi tráo cục đá hay gì đó vào cho đủ cân nặng, mấy vụ này có thật ko mọi người, mình muốn mua hàng trên ebay nhưng ko biết như nào, nếu gặp trường hợp như vậy thì kiện ai?
@nguoidaukhohcm máy bạn đừng quên khi hàng đóng vào thùng gửi bằng máy bay thì họ đo khối dai nhân rộng nhân cao chia 5000 bạn sẽ ra số kg còn nếu khối lượng nhẹ hơn trọng lượng sẽ lẤy kg trọng lương. nên sẽ có nhùi nhằm lẫn họ ăn gian kg.
Bạn gửi hàng vn nhanh hay chậm là do hãi quan bạn à nếu họ ko nhìn thấy hàng hoặc khai ivoince ko rõ thì sẽ bi giữ lại kiểm tra thật tế ít nhất 3ngày
bạn muốn thưa ai khi bị mẤt hàng. hải quan đó ra mà thưa
nên yêu cầu gửi những nơi uy tính. sẽ hiếm khi mất hàng DHL. Fedex. ups. TNT
nseri_n95
TÍCH CỰC
9 năm
@delivery.man168 Dùng mấy hãng này của bạn chỉ ship hàng có giá trị thôi. chứ ship hàng bình thường chắc tiền cước = hoặc hơn tiền hàng rồi 😆
mua cái miracast trên ebay ghi thời gian ship tối đa 30 ngày mà tới nay 1 tháng rưỡi vẫn chưa thấy tới 😁
time_less
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ chỉ cần nhớ 100N & 700N
link này chi tiết dễ tìm kiếm hơn http://www.geopostcodes.com/data
Cần thơ 900000 :rolleyes: dễ nhớ quá
KhiemThai
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác nào có bảng giá gửi bưu phầm đi Anh QUốc k ạ
vanhieu1509
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ship hàng từ ngước ngoài về VN thì địa chỉ mình ghi tiếng việt không dấu được không các bác
@vanhieu1509 gửi về vn thì thích ghi sao cũng được miễn thấy zipcode là được đặc biệt phải ghi chữ HCMC to lên là được
N.M.Phúc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bài viết rất hay .
phamhung1610
ĐẠI BÀNG
9 năm
gửi hàng bên nước ngoài rõ sướng,cứ có cái pastcode điền chính xác là bọn ship mang đến tận nhà luôn
đi du lịch đặt ol trên amazon hoặc ebay chuyển về KS,cũng thấy ok
hay tìm nhà cũng thế,điền mỗi pastcode vào app map nào của apple hay google đều chính xác tuyệt đối
VN bao giờ mới phủ sóng pastcode đến từng nhà nhỉ.....
hay ak
Phanmemvang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ủa, sao của TP. HCM nay lại là 700000, mình nhớ lúc trước lên mạng có người hướng dẫn là 70000?
bài viết ý nghĩa cảm ơn bạn nhé
nhiều khi đi tìm mấy cái mã này mà mất tgian quá trời
thiendinh789
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào mua đồng hồ trên web này www.danielwellington.com cho mình hỏi tí, điền code 700000 thì có giao đc đến tận nhà ko? Mình ở Q9 Tp.HCM
Cảm ơn thớt đã chia sẻ thong tin thú vị này nhiều ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019