[Hướng dẫn] Sử dụng iPad dành cho người mới

vuhai6
2/6/2010 2:38Phản hồi: 1.084
1.084 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hjhehe
TÍCH CỰC
8 năm
note vào để mai mua ipad về dùng 😁
1dc7
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em chào các bác,

Em đang định tìm 1 con IPAD tầm 5-6tr cho bố e lướt WEB hàng ngày. Do người già dùng nên e rất ngại hỏng hóc linh tinh.
e không thạo lắm nên nhờ các bác giúp mấy câu:
* có thế check được thời gian xuất xưởng không?
* có thể check được số lần sạc pin không ?
* hàng trôi bảo hành có đáng mua không?
Cảm ơn các bác trước.
Các bạn dùng phần mềm nào đọc sách ở dropbox trên iPad thế ?

Mình mới cái Polaris Office để đọc sách trên dropbox cho dễ nhìn mà mỗi lần đọc cuốn nào đều thấy polaris office báo downloading về 100% rồi mở ra đọc.

Vậy cái download này là download về lưu trên iPad hay chỉ download về polaris office để đọc và không có lưu lại làm tốn dung lượng ??
Ngohieutnmt
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thấy các bác ở đây vui quá! E cũng muốn tham gia. E mới mua lại chiếc mini 2 màu trắng ạ. Còn bảo hành đến tháng 5/2016 với giá 6tr. Có bị đắt ko ạ.
nalinh45
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ngohieutnmt Bản 3g hả bác, 32 hay 64gb thì giá đó đk chứ 16gb hơi đắt chút, nhưng mà mua r miễn xài tốt k hỏng hóc là đk
Hic hic! Các bác ui! Giúp em với! Em có con ipad 2! Đóng mở màn hình bình thường khi đóng bao da! Đến khi đi thay cảm ứng về thì nó không còn hoạt đọng được! Bao da sài máy khác vẫn được! Lấy cục nam châm dò gần phím volum không tắt màn hình! Bác nào biết khăc phục hướng dẫn giúp em với! Thanks!
unholy182
ĐẠI BÀNG
8 năm
@langtudatinh198386 Chỗ thay cảm ứng làm hỏng cảm biến của bạn rồi😔
Cho hỏi Ipad 1 h nó không hỗ trợ appstore nữa à,đăng nhập ID Apple nó toàn kêu Bạn cần update ios mới nhất+không thể kết nối iTune :v
jhony
ĐẠI BÀNG
8 năm
ipad 2 của tôi xài 8.4,cài facebook,zalo.viber.skype,mạgic jack,từ lúc chạm tay vào biểu tượng Facebook tới khi những dòng chữ đầu tiên hiện lên là 10 giây,vậy máy chậm hay bình thường
Mấy bác cho e hỏi tí ạ. Ipad air 1 có lên được 9.3 không ạ, em đang dùng 9.2.1
Đếch muốn dùng ipad nữa luôn . Mua 4 triệu con ipad mini về được mấy hôm loạn cảm ứng , thay mất 1 triệu 2 tháng sau bị nứt mặt kính ko rõ nguyên nhân . Cảm ứng cũng liệt luôn 1 góc , chưa biết xử lý ra làm sao
nalinh45
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tiến Vũ HN Bác mua ng dùng ak, giá hơn 4tr mua cửa hàng còn hơn, vẫn đc bảo hành, chứ của ng dùng thì tầm 3,5tr bản 3g thôi, nhiều ng dùng đăg toàn giá trên trơid hì hì
@nalinh45 mua ở cửa hàng lẻ bác ơi..hỏng đến bắt đền nó giam máy 2 tuần không sửa kêu gửi đi bảo hành . Em giục nhiều nó tháo ra chêm màn hình , xót của em mang về thay mất 1 triệu . giờ lại hỏng em bán rồi
Các bác ơi giúp e với
E có con ipad 3 chạy 8.3 chưa jb chả hiểu sao ko có chỗ bật tắt 3g
Và điểm truy cập cá nhân e chỉnh các kiểu APN RỒI vẫn ko đc ạ các bác giúp e với e dùng sim viettel e thấy viettel vẫn đc mà
Các bác giúp e với ạ
nalinh45
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác restore lại chưa
@nalinh45 E chưa restore chỉ cài đặt gốc lại máy thôi ạ. Rt sợ lên cao nhất giật bác ạ
nalinh45
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác xoá toàn bộ nội dung và cài đặt í vẫn bản ios cũ mà,chịu khó caid lại các app
@nalinh45 Ok bác e thử xem. Hôm nọ e cũng đặt lại rồi. Nhưng k nhớ mục nào. Hnay e đặt lại nôik dung và cài đặt xem sao
@nalinh45 Hình như e vẫn không ổn r. Vẫn không thấy hiện lên điểm truy cập chắc phải tính hướng khác rồi bác ạ 😔
Ok bác để e thử lại hôm nọ e đặt lại rồi nhưng m nhớ dòng nào. Hnay e đặt lại tất cả nội dung và cài đặt xem sao
bacca
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình mới mua con ipad 2. Chạy mượt ios6 nên không muốn lên đời ios. Nhưng muốn cài thêm 1 vài phần mềm cần thiết như office, zalo, youtube. Các bạn chỉ chỏ giúp mìn vơ8s
ios6 jailbreak đi mà dùng..cài app cũng tiện hơn
bacca
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tiến Vũ HN Mình chưa jailbreak bao giờ. Bạn hướng dẫn chi tiết dc ko?
@bacca Trong diễn đàn cũng rất nhiều bài hướng dẫn..hoặc lên google youte tìm jailbreak ios 6 đều có hết
Các bro cho hỏi Ipad mini3 của e ko kích hoạt đc Facetime. Làm tnao bây giờ nhỉ? Dùng cả sim Viettel và Vina đều ko đc. Trong sim vẫn còn tiền. Thanks các bác
Mọi người cho em hỏi là trên ipad khi dùng trình duyệt safira hay chrome mình muốn tạo bookmark hay trang google làm trang chủ (trang khi khởi động) thì làm thế nào ạ? Thanks mọi người.
https://www.flyvpn.com/vi/download tải FlyVPN để được trải nghiệm miễn phí dùng thử VPN, tốc độ nhanh và ổn định

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019