IFA 2024

IFA 2024

IFA23: trên tay củ sạc Ugreen 300W

cuhiep
2/9/2023 11:32Phản hồi: 121
IFA23: trên tay củ sạc Ugreen 300W
Tại triển lãm điện tử tiêu dùng châu Âu IFA 2023 đang diễn ra, Ugreen đã trưng bày cục sạc với công suất lên tới 300W.

Cục sạc này của Ugreen có công suất lên đến 300W, 5 cổng (4C, 1A), anh em có thể dùng nó để sạc MacBook Pro 16-inch với công suất tối đa 140W qua cổng sạc MagSafe, cổng C thứ hai và thứ ba sạc được tối đa 100W, cổng C thứ 4 sạc được 45W và cổng USB-A còn lại sạc được với công suất 22.5W.

Đây là dạng sạc để bàn, anh em có thể dễ dàng dấu nó ở dưới bàn hoặc ở đâu đó nhờ vào thiết kế khá nhỏ gọn so với công suất. Nó cũng được trang bị công nghệ GaN để có thể đạt được kích thước nhỏ gọn như vậy.

Ugreen là một hãng thường bán những phụ kiện công nghệ với mức giá rẻ, đặc biệt là tại Việt Nam nên mình cũng nghĩ rằng cục sạc 300W này cũng sẽ có mức giá rẻ, so với các thương hiệu khác.

Nhờ công suất có thể gọi là mạnh nhất trong thế giới sạc hiện nay thì anh em có thể sạc gần như mọi thiết bị công nghệ, từ MacBook, iPad, laptop Windows, máy chơi game cầm tay, điện thoại, tai nghe….
Cục sạc này của Ugreen cũng có chân đế cao su, anh em có thể dễ dàng đặt nó cố định trên bàn chắc chắn hơn, nhưng khi cắm sạc thì vẫn cần phải dùng tay để ghì sạc xuống.

Mình và @thanhtung6868 đã có mặt tại triển lãm IFA 2023 và sẽ trên tay tất cả những sản phẩm mới, hot nhất tại sự kiện. Anh em nhớ theo dõi tại https://tinhte.vn/tag/ifa23 nhé.
https://tinhte.vn/thread/tong-hop-san-pham-ifa23-p2-card-do-hoa-gaming-slim-cuc-sac-300w-ban-chai-lam-sach-10-giay.3713158/

Tổng hợp sản phẩm IFA23 P2: Card đồ họa GAMING SLIM, cục sạc 300W, bàn chải làm sạch 10 giây

Triển lãm công nghệ lớn nhất châu Âu IFA23 đã bước sang ngày 2 tại Berlin. Hôm nay mình tiếp tục tổng hợp những thiết bị nổi bật được ra mắt tạ triển lãm. Bài kỳ trước: https://tinhte.vn/thread/ifa23-ngay-1-rat-nhieu-robot-hut-bui-lau-nha-may-choi-
tinhte.vn
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon, bổ, rẻ
To đùng, đang xài cục 100W nhỏ gọn tiện lợi.
@khương996 Chắc quên uống thuốc hay uống mà không đúng giờ thôi. Hhahaa
@chetdichoroi VD cho nó dễ hiểu. Bể vỏ xe phải đăyr qua cầu 100m mới có chỗ vá mà không có ....bơm hơi. Nhưng nếu đi thêm 300m nữa thì ..... Chắc 100% là hắn đến nửa đường là hiểu ngay. Hahaha
hidro123
ĐẠI BÀNG
một năm
@SoGetSu Có sạc đc 45w samsung ko bạn?
@hidro123 Nếu nó xài chuẩn PD thì chắc được.
Dùng hết công suất tối đa trong 1 thời gian dài thì kb có khét mù lên ko nhỉ 😆
Dã man thật, cục nhỏ thế kia mà công suất tới 300W lận!
@tuansiro cổng suất tổng thôi, max 1c có 140w thôi.
@allstreet thì bạn kia hỏi dùng full cổng trong 1 time dài mà
@lxh1290 Hiếm khi có cơ hội dùng max công suất, lại còn trong thời gian dài.
Tàu kém bền, cục của Apple cũng dc 140W vậy.
@dấu-tên-nhưng-dấu-luôn-năm-sinh Nếu bác xài hãng này thì đảm bảo build ngang Anker Aukey trong khi giá bằng 1 nửa , e đã xài đủ các thể loại rồi bác sốt rét , không như hãng B... cọng ngon cọng lởm
JupR74
ĐẠI BÀNG
một năm
@thienduongld B : Baseus hả bạn ?
@dấu-tên-nhưng-dấu-luôn-năm-sinh Đại đa số hàng đều là hàng tàu. Bác thử kiếm đếm các món đồ điện tử bác đang dùng, bao nhiêu thứ ko Tàu ?
@dấu-tên-nhưng-dấu-luôn-năm-sinh Cục apple như qq ấy
@dấu-tên-nhưng-dấu-luôn-năm-sinh K hề nhé bác, m đang dùng 1 cục 20w và 1 cục 65w của hãng này cắm 24/24 cả năm rồi chả sao cả. Nhưng cũng hên xui, cục sạc dự phòng cũng của hẫng này dùng chưa đc ba tháng đã có chửa, chưa kịp làm bài review 😆)))
mua của ravpower có lẽ yên tâm hơn
tx102
TÍCH CỰC
một năm
@zackichun Mình xài cục ravpower để bàn 4 cổng mà cắm sạc dt cục sạc nó kêu rè rè. Sạc cho iphone cầm lên thì bị rò điện tê tê rân rân cả tay 😆) vote không nên mua
@zackichun Mình cũng vậy dùng 1 thời gian cáp ít tiếp xúc
@zackichun Đợt rồi RAVpower mua review trên Amazon, bị Amazon nó cho bay màu luôn rồi 😆)))
@tx102 sạc nào đi chân đất mà chả nhiễm từ
MDK125
ĐẠI BÀNG
một năm
nhiều ông ngáo đi so kích thước cục 300w với cục 100w
Biến tấu vỏ ra 5 màu ngũ hành sẽ bán được hơn . Màu mè thì mới hợp dân kỹ thuật mà mê nghệ thuật
Ko có nhu cầu nên ko mua thôi. Chứ cần thì 1 cục như vậy cũng sắm mà để bàn làm việc. Mua 1 cục 45w của ss cho cái s23 plus cũng 300k. Mà cục cũng to chà bá luôn
Mình đang dùng Laptop Precision 7670, nó đòi tới 180W và 240W (nếu chọn loại Card rời). Mình có sạc Anker 65W để bí quá thì phải tắt Laptop hoàn toàn rồi sạc qua TypeC.
(Nếu đang mở máy sạc là sẽ báo lỗi, nên Anker kia chỉ là giải pháp chống cháy)

Mình dùng sạc nguyên bản của DELL loại Slim nhỏ nhất nhưng mình vẫn mong chờ 1 loại GAN vừa sạc Laptop vừa sạc điện thoại mà vẫn chưa tìm thấy loại nào đạt được 180W trở lên với tiêu chí xịn xò.

Ugreen thì mình ko xài rồi.

Hiện nay trên thị trường, tốc độ phát triển sạc GAN khá nhanh nên hi vọng nhu cầu của mình sẽ sớm có hãng đáp ứng.
@-Mr.S- Có sạc được bạn ạ.
DELL có nói ở đây: https://www.dell.com/support/manuals/en-vn/latitude-13-7390-2-in-1-laptop/latitude_7390_2in1_om/usb-type-c?guid=guid-bbb3509e-d5fa-4e69-a3fc-7f6de1b4167d&lang=en-us
@Hoangcamapas mình có xem rồi, nhưng loại này là 2in1, khác với loại thường bạn à, nhưng chắc là sạc đc.
tanvn91
ĐẠI BÀNG
một năm
@Hoangcamapas Mình giờ hết 8h tắt máy tính, vứt đthoai cty vào ngăn bàn đi về chơi với con nên chỉ dùng máy ở cty, đúng là ko sờ đến sạc thật nhưng là do đặc thù sử dụng của cá nhân. Cứ đến lúc cần full power mà k cắm sạc máy cũng cá đuối
@tanvn91 Chưa kể việc PIN, trên máy Laptop Windows nếu không cắm sạc thì máy cũng tự động không phát huy hết hiệu năng của CPU. Đấy là điểm rất dở của Windows so với MAC
Phải chi có thêm dây sạc cổng tròn cho mấy con laptop gaming chứ cục sạc laptop gaming to đùng
GiT
CAO CẤP
một năm
@Cường Ciz Có các đầu chuyển từ type-c sang các cổng khác đó, chỉ là công suất tối đa có 140W thì ăn thua gì... 🤣🤣🤣
Đang dùng cục 200w, lỗi tè lè các kiểu, bảo hành xong 1 lần giờ lại lỗi tiếp, chán cực kỳ
@thienduongld ugreen 200w GAN bạn ơi, sạc chập chờn, rất khó chịu, mình đổi con thứ 2 vẫn lỗi, khả năng do lỗi thiết kế
@barrettroyal chắc do bác xui, tui dùng Xiaomi, Ugreen, Rav đều ok
@Khánh Meow bác dùng 1 cổng hay nhiều cổng cùng lúc. Con này vẫn có nhược điểm là hay chia lại công suất khi cắm và rút điện.
Đang dùng cục sạc laptop 350w , con này chưa đủ tuổi
namsla
TÍCH CỰC
một năm
Thế giới chắc chỉ còn mình là dùng củ 5w. Thì thoản gấp thì mới dùng 20w. Mà ip cũng k quá dc 20w lên mua cục to cũng k biết sạc cho cái gì
namsla
TÍCH CỰC
một năm
@lucky10000 He mình co nhiều thời gian. Mà chơi thì phần đa ipad. Lên dùng dt cũng k nhiều lắm. Chủ yếu liên lạc rồi sms là chính. Chứ nó sạc lâu thật 😂
@namsla mời b chiêm ngưỡng kích thước với củ 5W 😃
namsla
TÍCH CỰC
một năm
@ChuoiNo1 haha kiểu này thì không bao giờ phù hợp rồi. nhìn nó khiếp quá
@namsla Kén đối tượng nhưng cách chia điện hay đó
dã man thật
trước giờ toàn xài sạc đi theo máy nên đỡ tốn tiền cho mấy thể loại này 😁
Dữ thiệt 300w nhu cầu nhiều cũng nên đầu tư 1 con xài còn ít như mình sạc bình thường là đc
sau một thời gián xài các thể loại hãng , thì thấy hãng này ngon bổ rẻ thật sự, cọng anker còn bị gãy chân trong khi con này chả sao cả
@thienduongld đồ điện tử nó hên xui lắm. 😁
@-Mr.S- bác tin e đi, hãng này xài ngon mk , chất lượng như nhau chứ không hên xui kiểu Bas... đâu bác
@thienduongld mình toàn dùng cáp HDMI, Optical, 3.5mm, HDD Box của Ugreen, thấy rất chất lượng và thiết kế đẹp
Thương hiệu Đài loan chất lượng rất tốt Xài 2 năm kiểu Heavy-duty chưa thấy gì. Hahahah
Trong các thương hiệu phụ kiện thì Ugreen là 1 trong những brands mình ưng nhất, cả về độ hoàn thiện lẫn chất lượng, hiện đang xài 1 số sản phẩm của hãng này như: cáp, củ sạc, Hub 😎
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@Phuc Mickey Hãng này có Mfi mà bác
@crazysexycool1981 vậy múc thử đi a, cmt mà bị gạch nhiều quá thì a biết phải làm j rồi đó ^^
@ChuoiNo1 Công suất quá lớn, A ko xài bất cứ thiết bị nào cần đến 300W 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981 E muốn a dùng tính năng thứ 2 để mang tính chất doạ dẫm mà ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019