iMac 2020 có điểm benchmark CPU nhanh hơn 20% và GPU 40% so với model 2019

Didu
6/8/2020 17:31Phản hồi: 56
iMac 2020 có điểm benchmark CPU nhanh hơn 20% và GPU 40% so với model 2019
Điểm số benchmark Geekbench vừa xuất hiện cho thấy iMac mới nhanh hơn rõ ràng so với model năm 2019 về hiệu năng xử lý cũng như đồ họa. Cụ thể hơn thì những máy mới này có hiệu năng CPU nhanh hơn 20% và khả năng xử lý đồ họa nhanh hơn 40% so với bản tiêu chuẩn năm 2019.

Điểm Geekbench đa nhân của bản tiêu chuẩn năm nay (Core i5 3.1GHz) là 5688 điểm trong khi năm ngoái nó chỉ đạt 4746 điểm mà thôi. Về GPU, bản tiêu chuẩn năm nay được trang bị card đồ họa Radeon Pro 5300 và nó nhanh hơn 30% so với Radeon Pro 570X trên model 2019 ở điểm Metal hay 43% ở điểm OpenCL.

Đây là sự khác biệt khá rõ ràng giữa hai bản tiêu chuẩn của iMac trong vòng hai năm bởi đó là động lực duy nhất thúc đẩy người dùng nâng cấp, trong khi Apple chưa ra máy với thiết kế mới và dùng chip ARM. iMac với thiết kế mỏng này đã có từ 2012.

Nguồn: 9to5 Mac
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iMac và Mac mini có vẻ lấn sân nhau nhỉ.
@Bạn và 500 Anh Em Phân khúc khác nhau mà, khoảng cách xa mới đến chân nhau
@tuanduongth1 Thế cấu hình giống nhau không bạn và cả giá nữa. Định làm 1 em mà so đó quá
@dlv.pro.thick.game định làm 1 em thì lên mạng mà tìm hiểu từ lâu rồi chứ đợi ở đây họ trả lời cho hả 😆
@dlv.pro.thick.game ngoài khác biệt về thiết bị ngoại vi, màn hình thì cấu hình Mac mini nó gần giống iMac màn nhỏ, còn iMac màn bự 25 hay 27” gì đó thì cấu hình mạnh hơn nhiều
Các hãng nó tràn viền 3 cạnh mấy năm rồi mà sao cái thằng này vẫn dày cui thế nhỉ
@trungduca8vn Trong bài viết có ghi là model này ra đời từ năm 2012, Apple từ đó đã 8 năm không thay đổi gì ngoại thất thì tất nhiên là trông “hoài cổ” rồi. Nói chung là ko nên mua nếu máy đang dùng ko hỏng hoặc có nhu cầu đặc biệt cấp thiết gì đó
traind
CAO CẤP
4 năm
@trungduca8vn Cách đây 3-4 năm nhìn vẫn là thứ gì đấy rất đẹp. Nhưng mấy năm trở lại đây nhìn cái viền dầy cộp nhìn xấu quá
@trungduca8vn Quan trọng là phần hiển thị của nó vẫn vô đối, còn viền thì thích cắt lúc nào chẳng được.
@cuhiep Vậy đấy nhưng nhiều ông cứ vin vào cái viền màn hình dày để chê bai thiết kế, chứ chẳng tìm điểm nào để chê nữa cả
amazing T
TÍCH CỰC
4 năm
@cuhiep vấn đề là tại sao hok cắt đi cho khách hàng,khác nào thấy vẫn còn bán được nên cứ giữ nguyên,cáo gìa Tim Cook ranh mãnh hiện nguyên hình
Mình không rành imac các bạn cho hỏi con trong hình là đời năm mấy mà viền màn hình dầy cui thế, có phải mod lấy hình 10 năm trước minh hoạ không?
kevin2012
TÍCH CỰC
4 năm
@Siêu nhân gầy ủa vậy tại sao admin của một diễn đàn công nghệ lớn nhất VN lại là ifan, comment khịa để làm gì. Sản phẩm tốt thì người ta nói tốt, chứ đâu phải như đám khóc thuê, cái gì của nó cũng thành cái xấu được.
cuong_uot
TÍCH CỰC
4 năm
@cuhiep Đúng là CHÙM IFAN
Có bọn đàn e cũng đông đảo phết😂
@cuhiep Nói với lũ k dùng nó k hiểu đâu anh :D
@kevin2012 Chưa biết ai vào cà khia ai đâu thanh niên. Và vào nói như đúng rồi trong khi cái người ta nói không tranh luận lại đi tranh luận qua cái khác.
Viền màn hình dày hàng kilomet
@bud's có chỗ dán hình thủy thủ mặt trăng, 7 viên ngọc rồng chứ bạn. mỏng quá chỗ đâu mà dán.kaakak
nickzt
TÍCH CỰC
4 năm
@bud's Rồi lúc ra iMac viền mỏng dính ông có mua ko? Hay lại vào chê đắt. Tđn cũng nói dc =))))))
Rickyzz
ĐẠI BÀNG
4 năm
viền màn dày quá
@Rickyzz Avatar của bạn làm mình cười mất 5 phút.
Rickyzz
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bud's kkk
min2244
ĐẠI BÀNG
4 năm
tăng cao là vì đời truớc nó chạy quá chậm, đã vậy bán giá gấp đôi giá trị thực.
như kiểu ông luơng 5tr xong đổi job lên 7tr5 rồi khoe làng khoe xóm ông tăng đc 50% luơng. vứt đi ông ơi.
tôi không làm thiết kế đồ họa nên mua con máy giá rẻ hơn phân nửa mac rồi cài linux vô chạy nhanh vèo vèo.
@min2244 Ờ, chạy quá chậm!
Mát hơn, bền hơn là nâng cấp đáng giá nhất...Ý tôi là GPU ấy =]] Còn CPU thì vẫn bú điện như thường, vẫn 14+.......+........+........+........
@Rich Leon ồ, xạo lìn ko ra chuyển qua công kích à, thế 7nm với 14nm khác nhau gì thế!
@QuanLyNhaNghi Ơ công kích gì =]] Thế inteo có 10nm hay 7nm chưa, trả lời coi =]]
Lần đầu nghe có thằng thích xài đồ nóng, xài đồ hao điện hơn =]]
NGU Inside là có thật =]]
@vespapx150 Hí hí Haji Won bên VOZ qua ha gì mà mát hơn chục độ =]]
Mát quá nên KTS trưởng Intel bay màu, qua quỳ gối TSMC =]]
Bô bô cái mồn chứ ham 10nm chết bà =]]]]]]]]
Cty ngàn tỷ mê Intel quá trời, mê tới phải sai kỹ sư chạy đi làm chip ARM luôn =]]]]]]]]]]]]]]
À mà là vozer tứ đại ngu Haji Won bên đó thiệt à?
apolong
TÍCH CỰC
4 năm
Mua iMac ở VN, đặc biệt là mua ở tỉnh lẻ thì xác định mua xong phải thắp hương để không mua phải con có vấn đề. Chứ mua về mà trục trặc thì gửi bảo hành cái cục kim loại to chình ình như thế này đúng là ngao ngán....

Năm ngoái em mua 1 con iMac về mà lỗi main, iMac thì ko có 1 đổi 1, chỉ có bảo hành sửa miễn phí cho tới khi nào ok thì thôi... sau 2 lần chuyển đi chuyển về từ Nghệ An ra Hà Nội thì em đã chấp nhận lỗ để chia tay em nó luôn, bán xong thêm tiền mua em khác về dùng, tiện thể nâng cấp lên Ram 32GB chiến phà phà.
Screen Shot 2020-08-08 at 11.17.45.png
coxfire
ĐẠI BÀNG
4 năm
@apolong đúng thật. bảo hành ở xa cực kỳ ngại.
@apolong Thì trừ mấy thiết bị di động thì imac, macbook, mac mini có con nào 1 đổi 1 đâu bạn. Đc cái nó thay nguyên cụm, ko có cái kiểu hàn hàn, câu dây đồng này nọ =]]
dra.long10
TÍCH CỰC
4 năm
@apolong Mua ở tgdđ hay fpt hình như vẫn được đổi mới 30 ngày đầu mà bác
@apolong tuỳ chỗ mua . mua chính hãng do thegioididong hay fpt đc bảo hành đổi trả 30 ngày nhé . mà xui 2 hãng này nay không còn bán imac nữa .
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Viền vẫn dày quá
Con máy mơ ước
Đây là giải pháp tình thế chờ iMac ARM ra mắt thôi. Ai do nhu cầu công việc không đợi được thêm 1, 2 năm nữa thì mua.
Đây là giải pháp tình thế chờ iMac ARM ra mắt thôi. Ai do nhu cầu công việc không đợi được thêm 1, 2 năm nữa thì mua.
I3 với 5530 mà 3k trump thì đắt quá táo ơi. 1k5 còn tạm được.
@dlv.pro.thick.game i3 đâu ra vậy!
@QuanLyNhaNghi Bài nói vậy mà.
Cấu hình ngon quá, lên đc 5700XT
Thèm chết mất nhưng lỡ xài dở em macbook pro 2018 rồi 😔(
PerfectSun
TÍCH CỰC
4 năm
T thì thấy viền dày, nhưng phẳng với màn ntn mới đẹp, nhiều hãng làm viền mỏng nhưng lại tạo ra cái gờ so với màn chính thì nhìn ko thích bằng.
Với cái máy 27" để yên 1 chổ ntn, viền dày là chấp nhận đc.
đời sau mà viền nó làm mỏng đi chút nữa là ngon ngay. hiện tại thì nó rất bác rồi,
dra.long10
TÍCH CỰC
4 năm
Mấy thanh niên cứ vào chê viền màn hình dày 😁 không biết có tiền mua trải nghiệm chất lượng màn hình con này chưa :D
Đây là nhận xét riêng của mình là mình thấy viền dày lợi vl, mình thường dán giấy note lên màn hình để ghi chú, nó giúp mình hoàn thành công việc nhanh hơn rất nhiều. Không phải ai cũng như mình nhưng mình cho đó là một điểm lợi ở hiện tại. Mà mình biết nhiều người chê cho lắm vô thôi chứ họ có xài imac bao giờ đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019