[Infographic] "The new iPad" (2012) có gì mới?

TDNC
8/3/2012 7:46Phản hồi: 412
[Infographic] "The new iPad" (2012) có gì mới?
Tối qua Apple đã chính thức giới thiệu chiếc máy tính bảng iPad mới mà họ gọi là "The new iPad". Máy có hình dáng y hệt iPad 2, dày và nặng hơn một ít, tuy nhiên cấu hình của máy lại được nâng cấp khá nhiều, từ CPU A5X mới, GPU 4 nhân cho đến camera iSight 5MP với công nghệ chụp ảnh tương tự như trên iPhone 4S.

Theo LaptopMag
412 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ipad mới đã ra, và cũng chỉ nâng cấp phần cứng ... 😃
Chạy theo phần cứng là apple đã cạn kiệt ý tưởng sáng tạo về thiết kế rồi, haizzz, mặc dù ngon thì ngon thật so với thời điểm hiện tại, mặc dù vẫn vô đối hiện tại, nhưng với phần cứng thế này thì các hãng khác rất dễ vượt qua (kể cả Huawei của TQ cũng có thể sx 1 con với phần cứng thế này). Apple giờ có vẻ ko còn tinh tế nữa rồi.
iPhone 3G- 3Gs
iPhone 4 - 4s
2 cái này cũng chỉ nâng cấp phần cứng
iPad 2 - the new Ipad cũng là chuyện dễ hiểu
Bác nhận xét ghê gớm quá nhỉ. với tầm hiểu biết của chúng ta thì ko nên đánh giá về 1 thiên tài công nghệ như apple bạn ạ.người ta có lý riêng của người ta. ko nên mang tầm nhìn chưa quá đc 100m của chúng ta mà đánh giá bậy
socloc20
ĐẠI BÀNG
12 năm
vì ipad chạy ios nên 2 nhân thôi, chứ như android tạp chủng có lên 8 nhân vẫn cà giựt, pin thì vẫn thế..còn nói về kiểu dáng, 1 đống mtb android con nào đẹp bằng ipad mà apple phải đổi kiểu dáng.....mà tôi chắc bạn cũng chưa sờ vào ipad đâu mà phán..ko mua được, chưa sử dụng mà phán như 1 đứa nguy hiểm
Bạn "chắc" bao nhiêu phần trăm thế:rolleyes::rolleyes::rolleyes: bạn có khiếu thầy bói đấy=]]
Không được như mong đợi...................
mong đợi của bác là cái gì nữa ?
nhiều người mong đợi ipad mới sẽ có thiết kế khác ipad2...xi xữ lý mạnh hơn..và còn nhiều cái hơn nữa kìa chứ còn y như cái cũ thì mọi người thất vọng là trúng rồi...cái gì mới thì phải không giống cái cũ chứ....Rượu mới mà bình cũ thì chán ồm...
Cơ bản là khác mà, dầy và nặng hơn lol :bounce:

Màn hình khủng hơn, máy mạnh hơn, pin trâu là mình thích rồi :inlove:
socloc20
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn mua dc 1 cái ko mà bạn mong đợi. tôi thấy nâng cấp tốt đấy, trừ cái tên
Với nhiều nâng cấp về đồ họa và camera thì newipad đáng để mua
Ôi đọc đi đọc lai rồi,tương có ji khác mấy bài trước hik
ko có gì nổi trội.... làm mình háo hức....! hic
Nhìn xa hơn đi, tương lai Apple bị các đối thủ khác đè bẹp đã không còn là chuyện viễn tưởng như cách đây một vài năm. Apple của ngày nay, quá dễ đoán, bình thường.
có lẽ bác nên nhìn xa hơn thì đúng, nếu nói về máy tính bảng hiện nay đã có hãng nào ngon hơn ipad? và tương lai các hãng khác phát triển thì apple chẳng lẽ không phát triển với 1 đội ngũ nhân lực mạnh như thế hay sao?
Bác thử cho em ví dụ về sự đột phá với cái giá đó em nghe thử xem nào ?
bạn có thể đoán dc tên của ipad mới ko? chíp a6 dự đoán đâu có đúng?
Câu này là của ai ý nhỉ, hôm qua đọc genk cũng có câu này =))
Nối tiếp như sự thành công của ip4s chỉ nâng cấp cấu hình vẫn bán chạy thì tội gì ipad không thế. Chỉ là chiến lược kinh doanh của người ta như thế. Chưa thấy sự thay đổi cần thiết thì người ta chưa làm. Đơn giản vì ipad2 cũng chưa lỗi thời và bán vẫn rất chạy.
Bề ngoài chỉ là ngụy biện của anti
ktd87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ sự kiện ra mắt Iphone 4S đến sự kiện ra mắt new Ipad lần này làm cho mọi người càng nhớ về Steve Jobs nhiều hơn với những thay đổi mang tính đột phá hơn là những cái nâng cấp như thế này 😔
minh đồng ý với bạn 1 điều là ipad moi ko co jì đặc biệt và khác lạ hơn so với những phiên bản trước,nhưng tất cả những kế hoạch của apple thi StevenJob đã vạch ra hết kịch bản cho 3 năm tiếp theo kể từ lúc SJ rời khỏi ghế CEO cua apple,nếu muốn biết tuong lai cua apple ntn thi hãy xem sau 2 nam nữa apple sẽ dần dần lộ ra thôi :timebomb:
hơi thất vọng 1 chút vì phần cứng ko đổi.giống iPad2
Thưa, bác có biết "phần cứng" là gì ko ạ? Nếu ko biết bác làm ơn đi tìm tài liệu đọc xong rồi hẵng nói tiếp kẻo lụm gạch ko kịp...
Thưa bác, chính bác mới là người cần đọc kĩ, nâng cấp GPU, màn hình, camera chính là phần cứng đấy ạ. .. Ai mới là người bắt lỗi ai đây..phần mềm nói chung là game, apps...vv
socloc20
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko đọc mà cứ chém bậy bạ...đọc lại đi...sợ quá
thenewvie
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ bạn thất vọng vì cái ngoại hình của nó thì đúng hơn là phần cứng nhưng mà nếu mặt sau của nó làm bằng kính thì trông con ipad sẽ dày và thô hơn làm vỏ nhôm bây giờ đấy , không có các góc vát mà
Được cái màn hình vãi chưởng ko thằng mtb nào vác lên được, mà bảo ko có gì nổi trội.
TonyWu
CAO CẤP
12 năm
Ờ, ai cũng "thất vọng", nhưng rồi iPad được tiêu thụ nhiều nhất. Haizzz.
Mình để tiền mua xăng chưa xong, chỉ ngồi ngóng thôi.
nếu chỉ nhìn bề ngoài thì khó cho người dùng phân biệt được giữa iPad 2 và "new" iPad
Vậy nhiều người mua ipad chỉ để cho người khác nhìn hay sao ma ngại giống nhau?
mình nói là người đi mua về dùng, có nhiều người không rành máy móc vào cửa hàng chủ nói sao thì nghe vậy thôi
iPad có gps (k phải aGPS) không các bác ? Bản wifi với 3g luôn ấy ạ
cái màn hình thật là vô đối, chất lượng hiển thị chắc sẽ rất tuyệt vời 😃
Chip vẫn 2 nhân. Đc cái đồ họa thì 4 nhân. Nâng cấp màn hình, Cam. Kiểu dáng vẫn vậy
Ko có siri nữa. Nhưng giá rất ổn ( về VN thì k rõ )
Mua cái này quá được luôn, để dành tiền, Nghĩ hè mua đi biển chụp hình quay phim giông trên quảng cáo :bounce:
Mình thấy Ipad ra vầy lại hay.Ko chạy đua theo số lượng với cấu hình khủng mà chạy theo chất lượng với màn hình và camera sắc nét.Tại sao phải chíp xủ lí 3 4 nhân gì đó,chỉ tốn pin thêm thôi.Tui chỉ cần 1 màn hình "siêu sắc nét",1 camera thật mượt,1 con chíp xử lí 2 nhân nhưng đồ hoạ 4 nhân vậy là quá ngon rồi.Cái đánh vào người dùng là màn hình,camera,tốc độ thực thi của hệ điều hành,đồ hoạ,chứ thực sự xài những ứng dụng của Tablet thì 2 nhân và 4 nhân chẳng khác nhau là mấy.
Dù không phải là Ifan,cũng chưa đủ sức có dc nó nhưng mình vẫn ủng hộ hướng đi của "The new Ipad" (Ngay cả cái tên cũng hay và đầy ý nghĩa,một Ipad,Apple mới thời hậu Steve Jobs,một cái Ipad có điều gì đó mới hơn những cái tablet còn lại trên thế giới) :rolleyes:
Thật sự mọi người dùng hàng apple là vì cái cái gì........ Sự thật là hầu như mọi người chọn hàng Apple là vì kiểu dáng, phong cách. Bởi nếu so cấu hình thì Apple sẽ luôn là kẻ hụt hơi, 1 năm 1 sp sẽ ko bao giờ là đủ cho những người thực sự muốn có 1 sp cấu hình đỉnh. SJ và Apple trước kia biết rõ, và họ đã đúng khi thiết kế ra những sp rất đẹp, cấu hình tuy yếu, nhưng đủ cho OS của họ ( phải nói thêm rằng những OS của Apple đều rất nhẹ, đơn giản vì chúng ít chức năng và hướng tới lượng đối tượng nhất định, nhưng thế là đủ cho người dùng phổ thông)..... Còn Apple giờ thì sao, thực tế đi, họ đã có phần nào đó cạn ý tưởng thiết kế, không còn là kẻ tiên phong mà thay vào đó là bị cuốn vào cuộc đua cấu hình, và trong cuộc đua này, thì Apple sẽ ko bao giờ có thể chiến thắng..... App đã ở trên đỉnh rồi, bây giờ họ cần đứng lại suy nghĩ, để có thể tiếp cho ra những sp tiên phong kiểu như Ipod, mp3, IPhone ( chú ý tablet thì Ipad là sp thành công nhất chứ ko phải tiên phong) còn nếu vội vàng, thì ngày Apple bước sang bên kia sườn dốc đã đến........! 😷
phuongnn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo tôi, Apple không làm nhỏ hơn, mỏng hơn, hỗ trợ thẻ nhớ ngoài, đổi kiểu giáng, mẫu mã, vật liệu, hay chưa tích hợp SIRI ... là bởi vì:

1. Còn rất nhiều cơ hội để cải thiện, bổ sung, … trong các thế hệ tablet tương lai (ra hết bây giờ thì mai mốt còn gì để mà ra nữa)
Thời gian sử dụng 10 tiếng liên tục là quá đủ. Không nên cải thiện ngay lên … 13 hay 14 tiếng ! Tại sao không để dành sang 2013 rồi announce thế hệ iPAD mới pin tăng gấp đôi lên 20 giờ sử dụng, như thế sẽ tốt cho marketing rất nhiều.

2. Màn hình mới + camera mới đã giúp mang lại trải nghiệm cực kỳ hữu ích với người dùng. Bạn nên nhớ khi dùng tablet, hầu hết thời gian mắt chúng ta luôn nhìn vào màn hình (chỉ những lúc đeo tai nghe nhạc may ra mới rời mắt khỏi chúng).Độ phân giải siêu cao giúp xem ảnh rõ hơn, sắc nét hơn, zoom to nhiều lần hơn mà vẫn nét căng !

Tôi chắc nhiều người nhìn bức ảnh chụp cả gia đình 10 người trên 1 màn hình và nay The New iPAD này, cho phép bạn zoom lớn xem rõ nốt ruồi của từng người trong ảnh đó thì thú vị hơn rất nhiều khi so với các tablet khác mà bạn zoom lên chả thấy gì rõ nét nữa.

Những ai chụp ảnh RAW hay ảnh chuyên nghiệp nay sẽ không muốn resize xuống nữa ! Họ lưu lên The New iPAD để có thể phóng to thu nhỏ và thích thú ngắm đôi mắt, đôi tai, cái mặt dây chuyền, cái đồng hồ … trên tấm ảnh gia đình … 10 người !
bạn đang nhầm giữa độ phân giải của ảnh và của màn hình rồi.
MCX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin lỗi nhé, cái CAM mới thì zoom lên đỡ bị vỡ hình chứ cái màn hình mới chỉ cho hình ảnh mịn hơn và chi tiết hơn khi bạn nhìn gần mà thôi (cái này rất tốt với người cận thị) còn ngoài 40cm thì như nhau về chất lượng màn hình nhé (tính theo khả năng phân biệt hai điểm ảnh của người binh thường)
hiepboy92
ĐẠI BÀNG
12 năm
trên phương diện người tiêu dùng tôi đanh giá cm của pák là tat nướk theo mưa.
sinta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẳng có gì để thất vọng cả kiểu dáng ipad2 vẫn còn đẹp và cái giá của em nó rất hơpk lý phù hợp với nhiều người. Các hãng khác cạnh tranh với ipad2 đã khó giờ thì phải cạnh tranh với the new ipad với giá tương đương ipad2 và ipad2 giảm giá,kì này KF của Âmzone còn phải lo chứ nói chi mấy hãng tab AD khác

gửi từ casio fx570i

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019