iOS 11.2.6 đã bị khoá sign không thể hạ cấp nữa, anh em sẽ phải "sống chung" với 11.3 nếu đã lên.

7/4/2018 8:27Phản hồi: 203
iOS 11.2.6 đã bị khoá sign không thể hạ cấp nữa, anh em sẽ phải "sống chung" với 11.3 nếu đã lên.
Mình vừa check trên trang ipsw.me thì thấy toàn bộ thiết bị bao gồm cả iPhone và iPad, iPod tất cả các thế hệ đều đã bị khoá sign bản iOS 11.2.6. Có nghĩa là anh em sẽ không thể về lại iOS 11.2.6 nếu đã lỡ cập nhật lên 11.3 cho thiết bị của mình. Thật ra đối với mình điều này cũng không có gì quá quan trọng vì mình thấy iOS 11.3 hiện tại đem lại hiệu năng quá tốt, kể cả cho các thiết bị cũ như 5s.

Nếu đã lên iOS 11.3 mà bị dính lỗi thì không còn cách nào khác để trở lại, anh em chỉ có thể reset lại dòng hai để máy chạy ổn định hơn mà thôi. Anh em có thể tham khảo trải nghiệm iOS 11.3 trên iPhone 5s của mình tại đây.

5S bây giờ thậm chí không thể về iOS 11.2.6 luôn
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

về dc thì về 10. hoặc nữa nếu dc hổ trợ chứ đã lên 11. thì bao lỗi thằng nào cũng như nhau nên kqt 😁
ZeusFate
TÍCH CỰC
6 năm
@nhân hunter Cái này thì hôm nọ đ thấy anh em nào phát biểu đây là lý do không thích iOS. Thiết bị thì của mình mà khoá khoá ccc
ilikeit_114
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ZeusFate đ m *** like cho bác 1k like.ip SE lỡ dại từ 10.3.3 ngon lanh lên 11..3. như cc. mà lỡ tay up lên quên lưu SHSH giờ ăn cám luôn. m á 😕
về dc thì về 10. hoặc nữa nếu dc hổ trợ chứ đã lên 11. thì bao lỗi thằng nào cũng như nhau nên kqt 😁
Mới lên 11.3 hôm qua để fix lỗi wifi cuối cùng cũng ko fix được. có bác nào bị tình trạng nhập đúng pass wifi nhưng iphone vẫn báo " Mật khẩu không đúng cho *** wifi ". Bác nào bị rồi share ít kinh nghiệm với.
man1606
TÍCH CỰC
6 năm
@quynhtrangkcc Ko phải ko nhận đc pass, nôm na là router hết slot nên ko vào đc. Bạn thử tắt một vài các thiết bị thường xuyên truy cập wifi xem vd: máy in, nas,...
@man1606 cũng có thử theo lời mấy bác trên kia nói, nhưng vẫn ko được bạn ơi.
man1606
TÍCH CỰC
6 năm
@quynhtrangkcc Bác thử thay con router khác xem tnao. Nhà mình xài thêm 1 con repeater nhiều khi đi chuyển phòng nọ sang phong kia phải tắt wifi trên đth rồi bật lại cho nhận ip khác mới vào đc. Có bác nào biết giải pháp ko
@man1606 ko có router để thay bác ơi >.<
Hoahp2010
TÍCH CỰC
6 năm
Gần đây apple khoá nhanh thật, ra bản mới đc vài hôm là khoá bản cũ ngay,khỏi về.
Quá nhanh quá nguy hiểm 😁:D
Bài viết lửng lơ kiểu này lại gây war thôi...
nguoi_ice
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá là ngon, lên là lên.
@nguoi_ice lên là lên luôn
w810i
CAO CẤP
6 năm
Thiết bị mình bỏ tiền ra mua, hoạt động như thế nào thì là việc của người ta. Chán thật 😔
trandaubac
TÍCH CỰC
6 năm
@w810i :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@w810i Qua Android đi, ai kêu ngu mua iOS chi rồi ngồi khóc?
@quocvu089 Suy nghĩ kiểu nô lệ vl ra. Người ta bỏ tiền ra ng ta có quyền kêu, kêu để nhà sx còn thay đổi!
@w810i androi hay ios thì cũng đến lúc phải rút hầu bao ra không thể tránh khỏi =))
ilikeit_114
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Leubaovitien keu mà eo tháy thay đổi bác à. mở sign đk vài giờ lại khóa lại chơi chó vl ra.
Đang bay cao với 11.4 beta 1 😁 Có mới là phang ngay, quan tâm iOS cũ chi cho mệt.
@Khẩu trang xanh Uhm, cũng mới phan cho cái ipad air 2 xong, nói chung chả có gì hay, đc cái mác 11.4 :=)))
@vovantan007 B nói vậy khác nào dội nguyên gáo nước lạnh vào mặt @Khẩu trang xanh rồi.😃
IOS 11.3 đang bug đầy rẫy. Khóa sign kiểu này thượng đế biết làm sao 😁
@toihoihan22 Bug gì chú? Ip6 plus lên chả thấy gì
hlatai228
ĐẠI BÀNG
6 năm
@toihoihan22 Mình cũng lên 11.3 từ những ngày đầu, dùng phổ thông và chưa thấy bug gì. Sau một thời gian sử dụng và reset dòng 2 thì máy chạy mượt và ổn định. Mình ko quan tâm pin lắm, quan trọng trải nghiệm người dùng thôi.
May quá mình đang sài iP5 😁
@Nokfev trong cái nghèo lại có cái eo nhi.
May quá, mình đang dùng Note nên ổn, không lag, không hao pin, không giảm hiệu năng.
@thanh.vohong Mắc ị quá, đang có cái Note 5 nè, có cần quay clip độ giật lag so với iPhone 6 ko? Cá chầu nhậu 3 triệu, chơi ko?
@quocvu089 người góp ý thôi làm gì căng dữ z thánh ip6+ t cũng dùng rồi ios 9 cổ luôn mà lag ko tin dc
@quocvu089 Tao chỉ nhắc lại câu của mày ở trên thôi: Note 5 lag giật thì bán mẹ đi mua IP đi, ai kêu ngu mua còn ngồi khóc!
ko được bác ơi. các phương pháp đã thử bao gồm:

1. Khởi động lại iphone
2. khởi động lại modem
3. Reset network setting
4. Vào wifi- phần other- gõ tên + pass wifi
5. Upgrade 10.3.3 lên 11.3

Tất cả ko có hiệu quả.
@pond1597 Mờ dòng wifi là chết chíp bác ơi, còn của mình chỉ ko kết nối được ở nhà thôi. còn đi chỗ khác vẫn bình thường.
@quynhtrangkcc Rì sét modem đê. Bảo đảm ok liền. Nếu không hết thì tui chịu vì hem phải tại máy đâu. Bạn vô cty xài được mà? hEHEHEHEH
@pond1597 @quynhtrangkcc Vote reset modem 😁
@Bạn và 500 Anh Em để mail call VNPT lấy user/pass rồi reset nó luôn

@pond1597 cty và tất cả các chỗ khác ko có vấn đề, chỉ ở nhà là bị,
May quá, mình đang dùng Note nên ổn, không lag, không hao pin, không giảm hiệu năng.
@thanh.vohong Sao gan dzậy? Vượt vòng vây nằm vùng trong này được rồi la lên chi dzậy ? tụi nó đang buồn nghe được ........uýnh chết. Me too nè.:rolleyes:o_O Hehehehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019