iOS 13 beta 3 sẽ cho phép truyền dữ liệu giữa 2 iPhone qua một sợi cáp?

Mikeknowsme
4/7/2019 2:18Phản hồi: 111
iOS 13 beta 3 sẽ cho phép truyền dữ liệu giữa 2 iPhone qua một sợi cáp?
Apple có thể đang phát triển tính năng truyền dữ liệu mới trên iOS 13 developer beta 3 bằng cách cắm cáp kết nối giữa 2 chiếc iPhone với nhau ngay lập tức có thể truyền dữ liệu, thích hợp cho việc set up iPhone mới từ iPhone cũ dễ dàng.
Thật chất việc sync 2 thiết bị iOS đã có từ iOS 11 cho phép chúng ta thiết lập iPhone mới qua hành động quét mã code với iPhone cũ để tự động đồng bộ hoá. Có vẻ như iOS 13 sẽ thêm tuỳ chọn truyền dữ liệu có dây, nhưng hiện vẫn chưa rõ liệu chúng ta sẽ dùng sợi cáp nào cho việc này, có thể Apple sẽ sản xuất thêm sợi cáp Lightning sang Lightning.

Tuy nhiên chúng ta cũng phòng trường hợp iPhone mới có thể sử dụng cổng USB-C để có thể kết nối với iPhone đời cũ qua USB-C sang Lightning.

Hiện tính năng này chưa khả thi trên iOS 13 Beta 3, chỉ là dự đoán dựa trên đoạn code của các lập trình viên. Nhưng nếu có thực tế thì trong tương lai gần chúng ta sẽ có thêm một lựa chọn cho việc truyền dữ liệu, nhanh và tiện hơn.

Theo 9to5mac
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Liệu có sạc từ Iphone này sang iphone khác không nhỉ ;)
@Heo Sữaa Ok bạn. Mình tưởng con ipad nào cũng đc. Định dùng con mini 5 là sạc dự phòng luôn :v
@Ngày ỉa 2 lần Bạn thử xem . tại mình chưa dùng Mini 5 😁
@Heo Sữaa Mini 5 hay bất kể con iPad nào xài Lightning đều không xuất điện ra để sạc nha nàng :D hihihi
@Mikeknowsme ok Mod
fako*
TÍCH CỰC
5 năm
có rò rỉ ngày ra bản beta 13 thứ 3 ko?
@Jack
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fako* Ra rồi mà. Chỉ là bản beta 3 không có cho ip7 và 7 plus
fako*
TÍCH CỰC
5 năm
@@Jack ủa thế à, mình dùng 6s 😁
Và giá sợi cáp là 500 USD.
@kimlong30a11 Đó là sợi cáp, còn chức năng truyền dữ liệu chỉ tốn có 999 USD 😁
@kimlong30a11 mục đích là bán sợi dây 2 đầu lightning chăng? lol :p
gacon777
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kimlong30a11 Với thánh hút máu Cúc thì ko gì là ko thể. 500$ có khi sợi cáp chỉ 1 đầu. Bán rời đầu cắm còn lại giá 499$ nhé 😁
@gacon777 Bác còn ghê hơn thím Cúc .hehehe
thi3f2605
TÍCH CỰC
5 năm
Vậy là vẫn giữ cáp lightning rồi. Buồn quá
cũng nên lắm vì trên Mac mình restore nguyên phân vùng qua máy mới bằng dây Thunderbolt khoảng 50GB chỉ trong chưa đầy 5 phút. 😁 :D
Vậy là khi 1 nhóm đi chơi chụp hình quay video trên 1 cái iphone thì sau đó chép cho cả nhóm chỉ cần găm sợi cáp vào là chép cái rẹt, có vẻ rất hữu dụng đấy
@andaicadt Đã có iCloud trên Windows lâu lắm rồi mà
@@Jack Tạo như nào nhỉ bác hưỡng dẫn e dc k dc ? Giờ e mới nghe vụ này
@Jack
ĐẠI BÀNG
5 năm
@KiD Performan Trong mục photo đó bác. Bấm dấu + chọn shared album (chia sẻ album). Nó có thêm tab tuỳ chỉnh cho phép quản lý ng tham gia (đăng hay chỉ xem), sau đó thêm ng bằng cách add email icloud của mấy đứa bạn vào (đt tụi nó sẽ có thông báo). Mỗi tấm add vào đều cho mọi ng like comment như fb hay insta
@@Jack Tks bác nhiều nhé hay quá mà giờ mới biết . E thấy mời bằng sdt có vẻ k dc thì phải
Kiếm đâu ra cái sợi light to light này nhỉ.!
@Thantienkaka Đọc bài mà cũng thiếu nữa ... chán thật
@Thantienkaka Mua 1 sợi lightning to usb male và một sợi lightning to usb female
princez
CAO CẤP
5 năm
@Thantienkaka theo dự kiến thì ip sẽ chuyển sang cáp USB-C, lightning chuẩn bị bị vứt bỏ
@minhjim Ý mình hỏi là ở chợ đen có chưa ấy.
Cũng ngon quá nhỉ.
HHHIEP
TÍCH CỰC
5 năm
Cắm kiểu này có từ đời nào rồi mà. Mình vẫn dùng đây.
@HHHIEP Show coi chơi bạn
@minhjim Chế thôi
Lightning-to-Lightning-cable (1).jpg
@thienvk Lạy =))
khoa318
CAO CẤP
5 năm
Sếp xài Iphone 7 sử dụng gần hơn 220GB hôm sếp đổi qua Iphone XS Max 512GB. Backup gần cả buổi chiều.... Mà xóa gần 1 đống dữ liệu để lấy hơn 200GB khoảng trống cho sếp.... Vài hôm mà sếp chuyển qua 1T thì xác định nghỉ việc =)))
khoa318
CAO CẤP
5 năm
@Hoang_HaoMinh Ảnh và video cá nhân chứ phải có phải ảnh cty đâu =)))
khoa318
CAO CẤP
5 năm
@kehuydietngo Cô không rành máy tính =))) Chỉ thích xem trên Iphone cũng không chịu xóa và video ảnh cũ chụp gần 10 năm nay =))))
khoa318
CAO CẤP
5 năm
@King.quan Khó lắm Cloud liếc gì toàn tui giữ acc hết, pass còn chả nhớ mà 😔
khoa318
CAO CẤP
5 năm
@luoncogang88 để ngâm cứu kkk
Chốt... iPad với iPhone là đúng hơn iPhone với iPhone. Dùng type C to lighting, cáp chính hãng hoặc bên thứ 3 có MFI. Và iPhone mới nếu có type C. Apple mà đẻ ra lighting to lighting có mà chúng nó ném đá vỡ logo
bữa có con sheeple nào gây nói đã có airdrop thì cần gì dây, đã có wifi thì cần gì dây. giờ thì cho gắm dây chắc tự trét mứt đầy mặt.
@angle_squall Cái này là dùng khi chuyển qua xài máy khác, bệnh à!
Thế 2 airpods thì sao???
Phải có chức năng nghe nhạc bằng 4 tai cùng lúc ko lại có anh em tâm tư.
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
Khả năng cao ip11 dùng usb c , khi đó tha hồ dùng cáp giá rẻ
@akb48 Dùng luôn
sptit_145
TÍCH CỰC
5 năm
ủa, vậy trước giờ cái AirDrop để làm gì vậy ??
@sptit_145 chuyển file dung lượng lớn thì cáp vẫn nhanh hơn chứ bác
@sptit_145 Để truyền dữ liệu, giờ thêm tuỳ chọn có dây có sao ko đồng bào!?! Android mất đi lợi thế à
đang dùng chuyển ảnh qua cáp giữa 2 iphone với nhau đây
Evan Phan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vậy thì quá tiện nhưng lại phải tốn lúa nữa ah 😔
l0ngku
TÍCH CỰC
5 năm
@Evan Phan Mua 2 dây cáp cắt bỏ hai cái đầu usb đi rồi nối lại,là dc mà bạn @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp