iOS 18 dev beta 3 có gì mới?

Anh Tú.
9/7/2024 1:49Phản hồi: 69
iOS 18 dev beta 3 có gì mới?
Apple vừa phát hành bản dev beta thứ ba của iOS 18iPadOS 18, mang đến nhiều tinh chỉnh cho các tính năng như thêm biểu tượng Dark Mode, ứng dụng Photos, emoji trong Messages. Trong những tháng tới, Apple sẽ tiếp tục cập nhật iOS 18, hoàn thiện phiên bản beta trước khi chính thức ra mắt vào tháng 9 cùng với iPhone 16.

Review iOS 18 dev beta sau 1 tháng: càng ngày càng rối

iOS 18 dev beta đã ra mắt được gần 1 tháng rồi, quay quanh nó là những ý kiến trái chiều về các tính năng mới, đặc biệt là Apple Intelligence. Vì là Apple vẫn chưa phát hành Apple Intelligence 1 cách chính thức nên trong bài viết này mình sẽ nói…
tinhte.vn

Hướng dẫn cập nhật lên iOS 18 dev beta 3:

• Vào Cài đặt
  • Chọn Cài đặt chung,
  • Chọn Cập nhật phần mềm.
  • Chọn developer beta, lúc này bản dev beta 3 mới nhất sẽ hiện ra
  • Chọn cài đặt hoặc set up cho nó tự cài khi không xài điện thoại

Thêm tiêu đề phụ.png

Những thay đổi trong iOS 18 beta 3:

• Thêm một số biểu tượng Dark Mode: Nhiều ứng dụng bên thứ ba như Facebook, Etsy, Telegram, Signal, Slack, Notion, YouTube đã có biểu tượng Dark Mode. Apple dường như đang tự động tô màu biểu tượng cho các ứng dụng có ít màu hoặc những ứng dụng có design cơ bản. Những icon không có dark mode thì cũng được làm tối hơn, kiểu anh em kéo Exposure xuống vậy.

• Maps: Apple đã điều chỉnh lại màu sắc của biểu tượng Maps khi bật Dark Mode.
  • Ứng dụng Photos: Nút Select đã được thêm vào giao diện chính, giúp người dùng dễ dàng chọn nhiều ảnh hơn. Nút Search được chuyển thành biểu tượng kính lúp màu xanh dương.

• Emoji: Trong Messages, emoji, Memoji và sticker đã được gộp chung vào một giao diện. Người dùng có thể tạo sticker và Memoji ngay tại đây, và sử dụng sticker trong tin nhắn giống như emoji.

• Giao diện đèn pin: Khi bật đèn pin, giao diện điều chỉnh độ sáng và phạm vi chiếu sáng đã được thiết kế lớn hơn và trực quan hơn.

• RCS trong Messages: Giao diện RCS trong phần Cài đặt đã thay đổi, cung cấp thêm thông tin về việc sử dụng dữ liệu di động và chia sẻ thông tin với nhà mạng. Một số người dùng iPhone ở Canada và các quốc gia khác hiện cũng đang thấy chuyển đổi RCS, mặc dù không rõ liệu RCS có hoạt động bên ngoài Hoa Kỳ hay không.
  • Hình nền: Có thêm phiên bản động của hình nền iOS 18, chuyển đổi màu sắc theo thời gian trong ngày.

• Apple Intelligence (chưa có): Có một số đoạn code tiết lộ thêm thông tin về các tính năng của Apple Intelligence, như Genmoji, Image Playground, Writing Tools, Image Wand, việc này cho thấy AI sắp được tích hợp vào iOS 18 beta. Hiện tại vẫn chưa có tính năng AI mới nào của Apple dùng được.

Quảng cáo

Đó là những thay đổi mới trên iOS 18 dev beta 3, những thay đổi trên iOS 18 dev beta 3 chủ yếu là về mặt giao diện. Hiện tại mình vừa lên thì thấy nó mượt hơn đôi chút so với dev beta 2 nhưng máy khi chụp hình nóng rang nhanh hơn, có thể là do mới update. Hiện tại mình nghĩ anh em nào đang dùng iPhone làm thiết bị làm việc trung tâm thì chưa nên lên vì iOS 18 dev beta hiện tại vẫn còn gặp nhiều lỗi.

iOS 18 dev beta 2 có gì mới?

Hiện tại, Apple đã phát hành iOS 18 dev beta 2 để những nhà phát triển có thể sử dụng và feedback lại cho Apple những lỗi mà iOS 18 hiện đang gặp phải. Như anh em cũng đã biết, iOS 18 là một trong những phiên bản iOS có nhiều thay đổi nhất từ trước…
tinhte.vn

Anh em đã lên thử iOS 18 chưa?
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thì cũng giống như thử vắc xin phòng bệnh ý , phải có thật nhiều nhiều chuột bạch làm thí nghiệm thì câc bản lỗi 18 IOS sẽ sớm hoàn thành ! Đây ít quá không đủ iPhone làm chuột mà chả lâu và hay lỗi
@Emranhieulam1990 Uống nước lờ nhiều quá hay sao vậy nè?
see022
CAO CẤP
8 ngày
@user1619495855614 Việt Nam hết những thành phần này thì đi du lịch đỡ bị tẩy chay
Bossbabi
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@user1619495855614 Ban gấp thánh này
sao mình không thấy RCS Messages trong phần cài đặt nhỉ... từ phiên bản 1 đến 3 đều không thấy
@dothequynh dạ, từ lúc lên đến giờ ngó nghiêng nó mà ko thấy để tét thử 😁
tamdinh69
TÍCH CỰC
8 ngày
@Lương Kiến Trình Mình cũng chưa hiểu nhiều về cái vụ RCS Messages. Chỉ biết bên Android là dùng RCS Messages sẽ cho nhắn tin miễn phí đến các máy Android khác tương tự Zalo/ Viber..., rồi sau có cho chơi free với iPhone không thì không rõ...
dothequynh
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@tamdinh69 có nghĩa bây giờ là nhắn tin giữa máy Android với Iphone sẽ liên hợp với nhau nhà mạng không ăn được tiền cước tin nhắn nữa mà ăn tiền mạng thôi bác ạ
tamdinh69
TÍCH CỰC
7 ngày
@dothequynh Vậy nếu mình dùng Wifi, không bật 4G thì coi như FREE ha bạn?
manhtantg
TÍCH CỰC
8 ngày
Sửa lại giao diện không được
Còn vài chục hôm nữa là có bản official, beta lên làm gì cho mắc mệt.
@danghung83hn hóng 😆
@danghung83hn Official tháng 9 mới có nha bạn
aladin.huy
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@danghung83hn khi nào ra mắt ip 16 mới có official b ơi
maija
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@danghung83hn Bạn nói đúng, vài chục hôm là tầm 99 hôm nữa
Thay đổi lớn nhất là THÊM EMOJI 😁
@lhdtt và hình nền LG bê đê
Đẻ beta như lợn giống andr chục năm về trước chứng tỏ ios thiếu sự ổn định và an toàn, điều này thì Andr hiện tại ngon hơn hẳn
@Dragao_ct92 Beta dành cho nhà phát triển feedback để có bản hoàn chỉnh tốt nhất có thể, có vẻ bạn đang comment ngược, càng nhiều bản beta thì bản chính thức nó càng ổn định chứ
@Dragao_ct92 Ra nhiều bản cập nhật để vá lỗi sau khi đã release thì nó mới là kém ổn định chứ, beta là mỗi bản add thêm vài tính năng mới phát triển kèm theo vá lỗi, thì sao tính là kém ổn định dc bác
@duckhanh.hoang.1481 Ko những beta mà bản chính Táo nó cũng vá lỗi rất nhiều nhé, bro lội lại thì biết chứ nói điêu làm gì, mà ra quá nhiều beta có nghĩa là os còn rất nhiều chỗ bất ổn hầm bà lằng
@Anh Tú. Ông so các bản os chính gần nhất xem nó ổn định k hay vẫn còn rất nhiều lỗi mà Táo nó đã phải đi sửa vậy? Beta như lợn nhưng os vẫn lỗi nhiều thì nên hiểu thế nào 😃
Mình thấy ở control center có thay đổi tí, đã có thể chọn trực tiếp dữ liệu di động sim 1 hoặc 2. Còn app tệp (file) bị lỗi khi bị đứng khi vào app, phải đợi load tầm 15s-20s mới hiện ra thư mục icloud driver và trên iphone (bị từ bản beta 2 và 3, beta 1 thì ko thấy bị) có bác nào bị lỗi như mình ko ạ.
Bên android khi che cảm biến tiệm cận thì chạm màn ko sáng, ios thì ko, nên lâu lâu để trong túi nó hay bị chạm lung tung. Đến nay vẫn vậy sau bao nhiêu đời.
alphi
TÍCH CỰC
8 ngày
@Hứa Phong 1988 Sao mình ko bao giờ bị sáng màn khi bỏ trong túi luôn
@alphi Hên xui mà, lâu lâu bị thôi chứ ko phải lúc nào trong túi cũng bị.
@alphi bỏ trong túi thì sao mà biết đc nó sáng hay ko 😁
Yêu quá
alphi
TÍCH CỰC
một ngày
@Arch_Pham Vậy sao bạn biết nó sáng ?
15Prm của em , bật báo thức lúc 6h bị panic máy, phải bật nguồn lại, 2 lần rồi
maicasio
TÍCH CỰC
8 ngày
Để tối lên luôn.
xuan_luyen
ĐẠI BÀNG
8 ngày
Nhìn chung là không có gì hấp dẫn lắm!
Android thì như nồi lẩu thập cẩm. còn ios thì như nồi nậm pịa, màu thì ám ám vàng vàng, thêm vào vài cái emoji đen nữa càng gớm
@angle_squall Cmt như thiểu năng vậy
manhtantg
TÍCH CỰC
7 ngày
@angle_squall cái ông này chắc đang xài win phone
cuongbu
TÍCH CỰC
8 ngày
ko biết có khắc phục được lỗi icon ko hiển thị chưa các Mod
beta 2 em đang bị
@cuongbu Rồi nha a oi
GreO
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@cuongbu ipad mình cũng bị. nay thử nhấn giữ màn hình vô mục chỉnh size màu icon ấy kéo tới kéo lui cái nó hiện lại. tới giờ chưa thấy mất icon lại. bạn thử xem sao
cuongbu
TÍCH CỰC
7 ngày
@Anh Tú. Vâng em thấy ok rồi ạ. Trước toàn phải tắt đi khởi động lại ạ
Mượt hơn rõ rệt, dùng rất thoải mái rồi, mình ko dùng tính năng đổi màu nên ko lỗi liếc gì cả, không quan tâm. Pin tốt hơn, mọi thứ ổn hơn rồi. Bản Final chắc sẽ ngon như Sonoma 14.5 Final 😁 Cứ tưởng lag tung chảo ai ngờ mượt vậy 😆
@nguoidadolangthang Đúng là mượt hơn hẳn, đỡ cọc hơn
@nguoidadolangthang thay đổi hình nên có bị lỗi ko vào sửa được, ko hiện chuyển đổi chế độ sáng tối phải vào tận trong sitting để sửa mới đc, Có Phước Rin đã có bài Youtobe là thay đổi hình nền là lại chỉnh sửa được. Nhưng mình thử rồi cũng vẫn ko đc, mà phải thêm 1 chế độ khác thì mới đc
@Arch_Pham Có thể lỗi thật nhưng mình cũng chả có nhu cầu đổi hình nền liên tục nên ko test thử :v dù gì cũng là beta thôi, lại sắp ra beta 4 đến nơi ròi ấy mà, dần dần nó sẽ ổn định và ngon như cái cách mà macOS Sonoma 14.5 nó đang làm được :v
toannd.pt
ĐẠI BÀNG
8 ngày
Cứ đà này khéo a cúc lại cho tinhte vé vớt tham gia sự kiện của a ý. 😁😁😁
TienSw
CAO CẤP
8 ngày
@toannd.pt thôi nào k chọc bạn 😁
TienSw
CAO CẤP
8 ngày
Cản ơn trung thần Anh Tú đã sớ tấu cho anh em tinh tóe nắm rõ tình hình ios beta mới và tin tức Á ị của nhà táo 😆
@TienSw Không có chi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019