iPad Pro 11 lên 14.2 không chịu kết nối wifi

xedieu
6/11/2020 1:0Phản hồi: 22
iPad Pro 11 lên 14.2 không chịu kết nối wifi
iPad Pro 11 lên 14.2 không cách nào kết nối wifi
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

taolahieu
TÍCH CỰC
3 năm
Ios bây h càng ngày càng như con cặc họ nhỉ
taolahieu
TÍCH CỰC
3 năm
@cuongbk12 Tư tưởng như ông thì dùng của bố thí thôi 😆)
@taolahieu Người như bác mới phải cần họ bố thí. Ko biết gì, ko hiểu gì. Vào a dua theo rồi phán iOS như CC.
iOS như CC mà thế giới gần cả tỷ người dùng iPhone à. iOS như CC mà tài sản rồng của Apple gần 2000 tỷ USD à.
Biết thì thưa thì thốt, dốt thì dựa cột mà nghe. Đừng đi s.u.a lung tung cho thiên hạ cười.
anhhgkh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuongbk12 Cả tỷ ng dùng iOS là do tích luỹ thương hiệu bao nhiêu năm trời r nha bác. Còn về iOS thì ngày xưa đúng là nó best thật, nhưng những bản iOS gần đây thì lỗi nó nhiều vkl nha bác 😃 iPadOS 13.4.1 nhiều khi màn hình khoá bị “treo” k thể vuốt để unlock hay nhận dạng khuôn mặt đc, có lúc thì k xoay đc màn hình mặc dù đã tắt khoá xoay... Mình muốn up lên 14.2 mà còn đang đắn đo suy nghĩ xem liệu lên r có ăn thêm 1 đống lỗi nữa hay k đây
Giận
@anhhgkh Cuộc sống là để trải nghiệm. Ngại tiến thì nên dừng, hãy đứng yên 1 chỗ cho an toàn, đừng bước tiếp nếu ko đủ dũng khí.
Chẳng có gì là hoàn hảo cả. Đến MS trùm về HĐH Windows mà bác thấy rồi đó, Windows cũng lỗi trùm lum.
Bên HĐH Android cũng vậy thôi, lỗi xảy ra khi dùng là điều tất yếu. SS cũng tung ra bản cập nhật hàng tháng để sửa lỗi.
Mình dùng iPhone đã rất lâu, hơn 10 năm rồi, trải qua rất nhiều dòng iPhone, khi có bản iOS mới là mình update. Nhưng việc xảy ra lỗi rất hiếm và sau đó Apple ra bản vá lỗi liền.
Hiện tại iOS 14.2 đã rất hoàn thiện, ổn định, mượt mà và pin trâu. Bác có thể lên mà tải nghiệm. Muốn ko xảy ra lỗi thì nên update trực tiếp trên iPhone. Không nên sử dụng máy tính để update sẽ dễ phát sinh lỗi.
18K
CAO CẤP
3 năm
Cảm ơn bạn, tí nữa tải xong mình phải huỷ ngay.
Nó lỗi ấy tí lại kết nối đc
xedieu
CAO CẤP
3 năm
@Ngothien123 21 phút rồi 😂
xedieu
CAO CẤP
3 năm
Đã reboot, vẫn không được.
xedieu
CAO CẤP
3 năm
Đã forget wifi, vẫn không được
xedieu
CAO CẤP
3 năm
Sau khi connect Internet bằng hotspot của iPhone (dự đoán nó cần làm nốt cái gì đó có Internet mới update hoàn chỉnh) thì quả thực nó đã vào được wifi.

Điều này giống kiểu: “Bản cập nhật này sẽ sửa lỗi mất kết nối Internet, quý vị vui lòng kết nối Internet để tải bản cập nhật này về” vậy! 😁
heobubi
TÍCH CỰC
3 năm
@xedieu Vãi ít
@xedieu tôi up lên ipad pro 11" 2018 không bị gì, vẫn vào wifi ngon nghẻ
Do bác kém hay do iOS 14.2?
Nhiều người khờ mà lại cho mình khôn.
xedieu
CAO CẤP
3 năm
@cuongbk12 Do bác khôn đấy! 😃
@xedieu 🤣🤣🤣