JLab Go Air - true-wireless giá 1 triệu, bluetooth 5.0, pin 20 tiếng, có thể dùng độc lập từng tai

AudioPsycho
1/3/2021 14:35Phản hồi: 30
JLab Go Air - true-wireless giá 1 triệu, bluetooth 5.0, pin 20 tiếng, có thể dùng độc lập từng tai
Thôi để vào đề luôn cho gọn, JLab Go Airtai nghe true-wireless, có thiết kế nhỏ gọn, nhiều màu để lựa chọn, thiết kế nhỏ gọn và nhẹ, phù hợp với nhu cầu nghe nhạc, thể thao nhẹ nhàng hàng ngày. Sản phẩm được trang bị driver dynamic neodymium 8mm với tần số đáp ứng 20Hz ~ 20kHz, hỗ trợ Bluetooth 5.0, codec AAC/SBC. Người dùng có thể chọn giữa việc nghe 2 tai và nghe 1 tai, tính năng này gọi là tính năng Dual Connect.

Thiết kế và tính năng nổi bật

tinhte_jlab_go_air_true_wireless (3).jpg

Toàn bộ tai nghe và hộp sạc đều được làm từ nhựa cứng. JLab Go Air có phím điều khiển cảm ứng được đặt trên lưng , chỗ có logo hãng, phục vụ các thao tác như bật/tắt, tăng giảm âm lượng, qua bài, nhận/kết thúc cuộc gọi và kết nối Bluetooth.

Khi “on-ear” trông gọn và dễ khít tai 😁

JLab Go Air cho phép chuyển đổi giữa 3 preset EQ gồm Signature, Balanced và Bass Boost bằng thao tác chạm 3 lần, tai nghe sẽ báo có tiếng thông báo khi chuyển chế độ.

tinhte_jlab_go_air_true_wireless (6).jpg

Case sạc của tai nghe có thiết kế khá kỳ lạ với dây sạc nối thẳng vào case, và cũng không có nắp đậy khi đặt tai nghe vào để sạc.

Dây sạc USB này được bố trí gọn gàng bên dưới hộp sạc, mình thích thiết kế này vì ta không phải xách theo 1 cọng cáp sạc nữa. Ngay khi lần đầu mở hộp, mình đã cắm nó vào cục sạc dự phòng của Zendure để xài cho khỏe, khỏi loay hoay tìm dây tìm adapter.

Quảng cáo

tinhte_jlab_go_air_true_wireless (8).jpg

Thoạt đầu nhìn mình cũng thấy sợ là nó sẽ rơi ra, cầm và thử dốc ngược xuống thì có vẻ nó không dễ rơi ra đâu vì lực hút của nam châm khá mạnh, trừ khi cố ý quăng quật thì chịu, ví dụ con của mình đã rơi sau một cú vẫy tay hơi mạnh.

Thời lượng pin của tai nghe được hãng giới thiệu sẽ vào khoảng 5 giờ nghe và thêm 15 giờ từ case sạc (tùy theo mức âm lượng nghe nhạc và chế độ sử dụng). Tai nghe có chuẩn chống nước nhẹ (chuẩn IP44), chống được ít mồ hôi. Tai nghe cũng được kèm thêm app JLab Audio và Burn-in Tool nhưng nhìn chung cũng không có gì là nổi bật, mình nghĩ là anh em nên chạy rà bằng chính nhạc của mình là được.

JLab Go Air có microphone MEMS ở 2 bên tai nghe, nghe gọi trong môi trường trong nhà, tương đối yên tĩnh thì không có gì để chê. Nếu dùng bên ngoài đường, chạy xe thì mình đảm bảo người bên kia đầu dây không nghe các bạn nói gì đâu, đi bộ nhẹ nhàng thì vẫn có thể giao tiếp thoải mái tuy nhiên nên né những chỗ nào đông xe hay trung tâm thương mại vì hiệu năng giao tiếp chỉ = 70% so với khi test trong văn phòng mà thôi.

Quảng cáo

JLabs Go Air có rất nhiều màu nổi bật để phù hợp với các bạn trẻ, cái hình trên đã liệt kê hết màu cho anh em ngắm.

Hiệu năng, âm thanh

Tai nghe này mình dùng được tầm 3 tiếng khi viết bài trên tay này, chưa bị giật lag, không thấy mất kết nối. Cảm ứng theo mình là hơi chậm nhưng không bị lỗi. Một điểm đáng khen ở JLab Go Air là chất lượng microphone rất khá và ấm, cung cấp chất lượng đối thoại rõ ràng khi ở môi trường có độ ồn từ vừa đến thấp.

Về độ thoải mái khi đeo, mình thấy em này khá nhỏ và nhẹ nên không gây đau tai, chỉ có điều tai mình hơi khó fit nên phải đổi qua đổi lại giữa medium và small để tìm ra eartip fit tai nhất. Anh em mua tai nghe hay dùng tai nghe cũng nên lưu ý điều này, nhiều khi nghe ít bass là do không kín tai chứ không phải là do tai nghe đâu.

Âm thanh của Go Air theo mình, nghe tốt nhất ở preset Balanced, kế tiếp là Bass Boost, còn cái Signature nghe khá fail. Ở balanced, Go Air có độ trong rõ vừa đủ để thể hiện sự sắc bén của guitar trong album Acoustic Live của Nils Lofgren, tuy nhiên âm trường không đủ rộng và thoáng để tái hiện lại không gian sân khấu của buổi diễn live đó.

Cũng ở balanced, mình cảm thấy tiếng bass của Go Air có độ nổi khối, mạnh, trong và rõ ràng hơn 2 preset khác. Mình thấy Go Air chơi funk khá hợp, ví dụ như Fine Line của Harry Style chẳng hạn, những album soul pop, đậm chất funky như thế này cần một tai nghe có dải upper bass mạnh và low mid hơi nồng để làm tiếng tổng thể ấm hơn, đập sung hơn.

Anh em nào hardcore với bass thì bật bass boost lên chứ mình thì không thích lắm, vì theo gu mình preset này cho bass hơi nhiều và làm một số bản nhạc EDM mà mình rất thích như Hypnotized của Purple Disco Machine nghe trở nên kém duyên, tù túng.

Kết

Theo mình thì nếu bạn đang cần một chiếc tai nghe true wireless để thử, trải nghiệm, mà không phải chi quá nhiều, JLab Go Air sẽ là một tùy chọn đáng chú ý. Chiếc tai nghe này có thể phục vụ tốt cho hầu hết những nhu cầu sử dụng thường ngày, và thời lượng pin khá cũng cho phép bạn xài thoải mái cả ngày mà không lo phải sạc thường xuyên. Mức giá bán ra chính thức của JLab Go Air là 1.000.000 VNĐ
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này gọn nhỉ . Nhãn hàng lạ quá mình chưa nghe chưa thấy bao giờ. Con Bud Live nó đeo mới đã. Đeo nhẹ và không dâu tai. Âm thanh nghe rất ok nhưng chống ồn dĩ nhiên không bằng in ear được. Mình dùng được 4 tháng rồi không chê vào đâu được chỉ chê lúc mua máy không cho chọn màu vì mình dùng note 20 Ultra màu vàng hồng cho nên combo của nó cũng thế. Cái chê thứ 2 là nó dễ bám vân tay nếu ai có mồ hôi tay khi tập thể dục dơ lắm . Con Pro nó IPX7 còn em nay chi 2 thôi. Trước giờ quen Inear ko cho nên khi thấy em này mình nản rồi. Nhưng đeo vô nghe thử thì không như mình tưởng thế. Nó nhẹ không đau tai và ông thanh nó rất hay. Không như nhưng tai nghe khác loại này. Tụi nó thường mất bass và méo tiếng nghe không hay . Nh em lưu ý khi mua phải đeo thử vào tai đi tới lui và cuối lên cuối xuống hoặc nhai nhai quay hàm xem nó có xê dịch hay rơi không vì nó khá kén tai. Cảm giác rơi thôi chứ ko rớt đâu nếu đã đeo dính vô tai. Mình phải dùng thêm miếng roăng của nó mới ok. hahahahahahaah
@pond1597 Hàng lạ nên mới phải nhờ quảng cáo và bán giá rẻ chứ bác. Trên tầm 2,3tr trở lên thì nó thành câu chuyện khác mà không thể quảng cáo được 😆
@pond1597 Bud live là con có cảm giác đeo dễ chịu nhất mà. Công nhận với chất âm thì ko thể so sánh với inear được. Trước mình dùng Moka X cũng dòng earbud đeo dễ chịu, tuy nhiên giờ chú trọng vào chất âm nên chuyển qua Sony Sp800n rồi.
Ngon quá, để xem bán ở đâu
theladu
CAO CẤP
3 năm
@autosoft 3kshop thấy bán con này..!
thinhpham_nt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy dòng tw dạo này rẻ thiệt. Mà ko biết dùng đc lâu ko hay tầm 1 năm là hư rồi
anhutsg
CAO CẤP
3 năm
@thinhpham_nt Mình có con xiaomi mua chưa tới 500k . Sài hơn 1 năm vẫn ổn , rớt ầm ầm kg hỏng
theladu
CAO CẤP
3 năm
Hôm nào rảnh ra nghe thử xem
JLab suýt nhầm với JBL
Buồn ghê...
@locthuyforever y chang mình đọc lướt méo chú ý, thấy bác cmt mới nhìn lại :v
Dandeli
TÍCH CỰC
3 năm
Thật chứ con này em nhìn thấy thích mỗi quả sạc nó kiểu tiện không cần thêm cái cáp sạc, giá cũng okie chống điếc ổn còn đâu với tầm giá này thì chất âm theo em nghĩ cũng không ăn thua
Trừ những con tw có thể nghe từ 8-10h trong 1 lần sạc thì mua những tai nghe dạng neckband vẫn tốt hơn
tuilait
CAO CẤP
3 năm
Mình đeo mấy dòng này chạy bộ cứ cảm giác dễ rơi.con này k biết ok k?
Chất âm ổn ko nhỉ
tuannd30
TÍCH CỰC
3 năm
@❤️ Yêu Gái Đẹp Mình nghĩ là ổn với giá đó
Híu Mụp
TÍCH CỰC
3 năm
giá này đắt rồi. hàng noname mà :v
Nhìn cũng ổn phết
( Toàn )
TÍCH CỰC
3 năm
Logo trên tai nổi bật thân thiện
Con này ko thiết kế nắp đậy của kén ah :v đút vào cặp xóc xóc mấy cái nó rơi ra thì sao. Chất âm với tầm tiền thì chắc đủ nghe. Đc cái với giá này mà cũng có phần mềm chỉnh Bass, Mid, Treble là ổn rồi.
@khanhduy089 tốt nhất là để balanced mà nghe, mình thấy basshead nặng lắm thì mới cần phải kích bass lên nghe cho đã
taolahieu
TÍCH CỰC
3 năm
Đau tai
Akiharu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Brand lạ quá tầm giá này mua LG Tone Free PN4 có vẻ ok hơn nhỉ. Tầm 2tr thì buds plus m đang dùng khá ổn áp
TequilaK
TÍCH CỰC
3 năm
JLab sao cứ tưởng thương hiệu chuyên các chế phẩm thuỷ sinh quá. Kiểu thiết kế hộp sạc lạ lẫm khác biệt nữa chứ.
Đúng cái mình tìm. Airpod 1 già rồi.
Con này 1k6 thấy oke hơb

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019