Không cần khung để máy sấy trên máy giặt, nó được thiết kế để chồng lên nhau từ đầu

cuhiep
14/2/2023 0:32Phản hồi: 244
Không cần khung để máy sấy trên máy giặt, nó được thiết kế để chồng lên nhau từ đầu
Hôm qua, trong một post của mình nói về máy sấy để trên máy giặt thì mình thấy quá nhiều anh mua cái khung kim loạt để giúp máy sấy có thể ở vị trí bên trên máy giặt. Trong post của mình thì nhiều anh em cũng chia sẻ là máy sấy có thể để trực tiếp lên trên máy giặt, kể cả anh em làm nghề giặt ủi với rất nhiều máy giặt và máy sấy cũng khuyên để trực tiếp lên…

Mình muốn nói với anh em là máy sấy được thiết kế để lên trên máy giặt mà không cần phải thêm kệ hay giá đờ gì cả. Các hãng còn bán sẵn bát sắt để khi chồng lên anh em bắt hai cái máy cho nó dính vào nhau hoặc các máy khi chồng lên nhau trực tiếp sẽ liên kết menu điều khiển với nhau… cho nên anh em lo lắng hay bị “thao túng tâm lý” về việc máy sấy để trên máy giặt sẽ làm hỏng máy hoặc rung lắc hơn là không đúng.

Dĩ nhiên chúng ta có quyền làm bất cứ cái gì là hợp lý theo hoàn cảnh và ý thích của chúng ta, nhưng mình mong anh em biết là việc để chồng lên nhau trực tiếp là bình thường, là tính năng. Đừng nghe người bán dụ mua cái khung để vừa tốn tiền, vừa sai tính năng, vừa xấu.

Chuyện rung lắc khi giặt là chuyện bình thường, nhất là lúc nó tăng tốc để cân quần áo, lúc nó vắt… Nếu nó bất thường, lôi máy đi tùm lum thì chủ yếu là do anh em kê máy chưa phẳng, nên đã để đúng rồi thì vô tư.

Nhiều lúc cái khung giữ máy sấy bên trên sẽ làm cho cái máy giặt bên dưới nó chạm vào khi nó làm việc nữa, gây thêm tiếng động. Tức là tiền mất tật mang.

Việc này làm mình nhớ đến chuyện khi đi làm bảng số xe thì mặc định người dùng sẽ tốn thêm tiền mua cái ốp bảng số meca, nó giống như là tiêu chuẩn chung của xã hội vậy. Rồi chúng ta mua nó vì người bán nói, vì người khác cũng mua chứ không rõ ràng được là chúng ta có cần nó hay không.
244 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đặt lên giá làm ng ta an tâm hơn kkk
Giống như m đã dặn ông bà ko mua đế đặt máy giặt tủ lạnh nhưng xong khi nhận hàng vẫn lắp
@lukyluke tiện đúng rồi bác, vd muốn sửa hay vệ sinh máy giặt thì chỉ cần lôi máy giặt ra, đặt chồng lên nhau thì phải vác đc cái máy sấy xuống đã.
HVT
TÍCH CỰC
một năm
@Manhtoan112 chủ yếu bị ku giao hàng nó dụ thôi...mình đợt đó phải nói "cứng" thì ku giao hàng mới chịu "ngừng nói" về cái chân inox lắp thêm cho máy giặt lẫn tủ lạnh! thiệt tình
Nhưng thông thường những người không biết hoặc vì tội người giao hàng mà mua đại thôi!
thanhkl
ĐẠI BÀNG
một năm
@lukyluke Remote bây giờ vẫn nên bọc nilon lại, nó vừa vệ sinh vừa chống vi khuẩn chống nước, vài tháng lột ra thay một lần còn hơn là xài hư phải đi tìm mua cái khác
@thanhkl Ui giờ vẫn còn luôn hả, lâu rồi không thấy
Như kiểu nhìn như vậy sẽ an tâm hơn a
Mình nghĩ việc đặt lên 1 cái kệ tách biệt thế kia là ko đúng lắm
Nên đặt đè nên nhau trực tiếp hoặc có miếng đệm mỏng đỡ nhau thôi
Bản thân mình lại chưa thây ai làm như vậy
Có thể là số ít
@Sói Ca! Do ở vn thích kệ này nọ thôi. Chứ ở nước ngoài toàn để chồng lên nhau cả cho tiết kiệm diện tích
Mua máy giặt mình mua khung sắt giữ chân, máy sấy để trên máy giặt. Lúc vắt có rung thật nhưng ko tệ
@NhatLinhit88 Nhà mình thì không dùng khung. Nhưng có cái nhà chật nên để máy giặt trong nhà tắm luôn, dù có xây thêm cho chỗ để máy giặt cao lên rồi nhưng vẫn bị ẩm và gỉ chân 😔. Có lẽ mua khung sẽ đỡ hơn
Nhiều người họ thấy để vậy yên tâm hơn, nói chung là cũng chẳng sao, mất ít tiền mà ngủ yên thì cũng đáng
namhy
TÍCH CỰC
một năm
@zer0_7 Ép biển là để chống nước, bảo vệ bề mặt. Đi 10 năm vẫn sáng đẹp. Hi
@zer0_7 đồng ý với vụ ép mica biển số, nhà mình trước có chiếc xe cũ cái biển nhìn quá kinh
@zer0_7 Nhà mình có chiếc Yamaha nay là năm thứ 13 rồi mà biển số vẫn trắng tinh ko vàng ko tróc sơn dù mình ko dùng mica. Nói chung do sử dụng nữa chứ ko phải đổ tại sơn là xong
mrtuaans
ĐẠI BÀNG
một năm
@nightwish47 Tại sao lại kém chất lượng bạn, cùng là biển VN nhưng cái dùng mica không bị và cái không dùng mica lại bị thì nó không phải do biển in kém chất lượng mà do cách con người bảo quản. Như cái đt, nếu không dùng ốp và dán màn hình thì cùng 1 thời gian dùng như nhau thì kiểu gì cái không ốp và dán sẽ bị xước màn, rơi móp cạnh hơn cái đeo bao =))))
Đè máy sấy lên trên máy giặt sẽ giúp cái máy giặt đỡ rung lắc hơn đấy anh em.
Khác hãng đến lúc lỗi j đó hãng đến bảo hành lại kiểu ông này đổ lỗi cho ông kia. Cùng hàng và được tư vấn lắp đặt theo kỹ thuật hãng thì ok. H con máy giặt bên dưới nó đã cũ nó rung mạnh quá để con sấy mới lên sao được.
Đúng là em thấy không cần thật. Mà vợ bảo phải lắp nên thôi vẫn phải chiều theo
Nhưng bọc mica cho biển số làm nó đẹp lâu hơn thật mà. Đi đường thấy mấy quả ko bọc biển số trông cũ xỉn ra
@light_dark_91 Thật vậy, ko bọc biển số nó còn bong tróc sơn, lại mất công đi đổi biển
thaik05
ĐẠI BÀNG
một năm
@light_dark_91 Mình phải hỏi ngược lại bác admin Tinhte @cuhiep là bác ấy có bọc mica các biển số xe hay không??
@thaik05 bọc mạnh =)) mồm nói thế thôi chứ hiepga vẫn tự ỉa tự ăn mà
Mình cũng đặt trực tiếp máy sấy lên trên máy giặt, xài đến hôm nay thấy ko vấn đề gì.
@dungpvbk Mình cũng 2 hãng khác nhau, Galanz chồng lên LG!! Hì
@Dell_8410 Xếp lên có khi lại đỡ rung hơn ấy chứ 😀 nặng hơn thì khó bị xê dịch hơn
@BenGlo Đúng là máy giặt ít rung hơn thật đó bạn!!!
giacay
TÍCH CỰC
một năm
@Dell_8410 xài từ hôm qua đến hôm nay ko vấn đề gì nhỉ 😁
cái biển số có liên quan gì nhỉ. bởi cái biển số xe tự thân nó có lổ để bắt ốc vào vị trí chờ sẵn trên xe dâu nên phải dùng khung ốp. haha. còn cái máy giặt, sấy thì đúng rồi đó, cân bằng ổn thì chồng lên, trong thùng còn có tấm decal menu để dán cho thuận mắt khi chồng lên nữa mà. khi cái máy giặt hư hay vệ sinh thì khiên cái sấy xuống, 25kg chớ nhiêu. haha
Quan trọng có cùng hãng ko, như nhà mình máy giặt LG nhưng máy sấy lại của Electrolux.
@KemlyExpress Máy giặt Lg máy sấy Esattp. Xài 5 năm nay chồng lên nhau chả có vấn đề gì. Nó thiết kế cả rồi. Máy sấy lúc nào cũng nhỏ hone vài mm so với máy giặt cùng số kí. Đó là thiết kế chung. Vì nhiều nhà họ thích xài tủ âm cho cả 2 nên theo chuẩn lúc đẩy vào nó sẽ vừa khít
@KemlyExpress mình xài máy giặt lg và máy sấy electrolux 7 năm đặt lên nhau nè 😁
@KemlyExpress Cái đó là một tiêu chuẩn trong thiết kế công nghiệp, vậy nên các hãng mới dùng chung cho nhau được
tôi nghĩ các bạn cũng nên cất suy nghĩ máy giặt phải để nơi ẩm ướt như phòng tắm ,sân phơi hay cái kẹt nào đó ! ,nó giờ kín ,nước vào ra đều kín khô ráo ,máy làm giờ đẹp ...Máy để nơi khô ráo khó mục thùng ,không bị chuột gián làm tổ ..Tui đi sửa máy nhiều nhà lôi cái thùng giặt là như lôi cả đống rác sau máy ,bẩn và ẩm ướt ,thùng mục máy rung rinh hư đủ thứ ,sửa cực mà dơ hôi không chịu nổi
@anhcom67 Ủa máy giặt mình mua về trong HDSD co để là ko nên đặt máy ở nơi ẩm ướt và tránh nước va vào mà
@ZzCapuchino nhà bạn rộng ,chứ 100% dân thuê trọ máy giặt ở phòng tắm ,phòng bếp ,chạn nước rửa chén ...
tvu732
TÍCH CỰC
một năm
Máy giặt di chuyển không chỉ vì để không cân. Khi máy giặt cũ đi, cái buồng xoay bên trong nó bị lỏng, thiếu cân bằng, và tùy vào chế độ giặt và cân nặng mà nó có thể văng một cách lệch lạc khiến cho máy giặt "chạy". Đấy là trường hợp của máy nhà mình, giặt thường không sao nhưng có hôm giặt ít với để chế độ khác đi (nước nhiều hơn), cái máy đi bộ ra xa 30cm. Mình sợ để máy sấy úp bên trên sẽ bị máy giặt hất rơi luôn do máy sấy nhẹ hơn, đè không nổi máy giặt. Vậy nên vẫn để tạm hai con cạnh nhau, chưa biết làm thế nào.
@tvu732 Tháo mấy con ốc giữ lồng giặt chưa bạn, có khi máy mới đem về xài chưa tháo mấy con ốc này.
@kenilt Sai quá sai!
Cài livo đó chả có tác dụng gì hết. Cưa cụt 1 trong bốn chân máy giặt rồi làm nốt điều bạn thích nhá?
Nh người làm theo tưởng đúng rồi tin như 1 tôn giáo vậy, bản thân họ ko hiểu nổi nghiêng hay ko nghiêng chả ý nghĩa gì.
(Đừng nói là nghiêng 5 độ, 20 độ để cãi nhé. Cái đó là cố tình ko hiểu)
kenilt
TÍCH CỰC
một năm
@T.NC Hay quá, nhà mình mới làm hồi tuần trước đây. Trước khi cân bằng máy giặt, thì mỗi lần giặt xong nó lệch khỏi vị trí ban đầu 1 gang tay. Mua thước thủy về cân ngay lại, giặt nó vẫn kêu, nhưng không lệch khỏi vị trí ban đầu nữa. Đang hài lòng vl với công cán mình bỏ ra đây. Nhà sản xuất còn kêu bạn cân máy giặt cho đồng đều, vậy mà ở đây nói sai. Đưa tài liệu hoặc chứng cứ xem thế nào là đúng nào.
@kenilt "Cân bằng", "đồng đều" ko phải là "nằm ngang" nhá, ngôn ngữ nc nào cũng ko phải là các từ đồng nghĩa.
Tự suy diễn ra "nằm ngang" rồi đem livo ra căn là bạn tự biên dịch ra. Cái máy giặt chứ ko phải máy đo tọa độ của cơ khí cx đâu mà làm quá.
Máy nặng 120kg tôi chỉ quan tâm mỗi chân nâng 30kg lực!
Như việc ốp dán iphone đó, không cần nhưng vẫn làm, tâm lý
@bắc54 Đậu được có mấy chiếc moto với con tesla của anh thôi em ạ. Cũng chả lớn lắm đâu
@bắc54 Em biết BV Hoà Hảo không? Của nhà a đấy. Biết giám đốc sở tài nguyên môi trường không? Chú ruột anh đấy. Và nhà a ở VN không chơi tesla em ơi. Không tiện đi lại
xitolala
ĐẠI BÀNG
một năm
Đặt lên khung thì đỡ trầy nắp máy giặt hơn
Máy sấy ko rung ko lắc đặt lên giá cũng có làm sao, éo gì cứ ko phải giống mình là ý kiến ý cò nhể.
Nếu máy giặt nó vắt rung lắc thì máy sấy để trên có rơi không bác nhỉ?
Em thấy có những nhà máy giặt nó vắt rung lắc đến nỗi cái máy nó còn chạy khỏi vị trí cũ một đoạn vài mét bung luôn cả dây điện
@firework1805 Nếu đã đến mức đó thì mình nghĩ cần xem lại chân máy và động cơ. Cố định và sửa lại cho đỡ rung rồi hẵng đặt máy sấy lên.
@firework1805 Cái máy sấy sẽ đè đầu bắt máy giặt đứng yên 1 chổ.
Cười vô mặt
@dacviet đè được đã không nói bạn, nó hất văng ấy chứ =))
@hquangvn Yên tâm, nhà mình dùng thực tế đây, đè lên máy giặt êm hơn 7/10 phần, cả 2 thằng đứng yên 1 chổ.
Sếp định hướng dư luận bỏ mẹ, nhìn 2 cái 3 cái hình thì rõ ràng 2 hình đầu để lên giá là hợp lý rồi.
2 máy ở cuối hình nó thiết kế đồng bộ thì mới để gọn gàng được thế kia
@cute pro Không cần đồng bộ nhé
@cute pro Khác để vẫn bt nhé 😆)
@cute pro đồng bộ bình thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019