KM: Cơ hội Vàng cùng Asus N Series (chỉ từ 26/11 - 30/11)

Hư Trúc
28/11/2010 12:6Phản hồi: 81
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gaunau19922
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình ko nhầm thì giá con Asus N82JQ - VX051 ở VienThongA là 21t thì phải ;))
fanliv
TÍCH CỰC
13 năm
Acer có lẽ là dòng máy tính rẻ nhất trên thị trường hiện nay, chất lượng cũng không đến nỗi nào.
Dark9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
tiếc quá em mới mua dòng A s oy.Sơm thì tốt. Hixxx.Tiếc quá
Thích chế độ bảo hành 2 năm trên toàn cầu ............................
Chỉ kết nhất con core i7 ram 4g mà chưa đến 20t
con VX071 ở nam á laptop có 17tr à, vậy mà nó giảm 7tr mà còn 15tr6 là sao ta....?
sonpro_87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Với giá thế này là đắt rồi. Mình mới lấy con Asus VX087 i7 Q740 mà có 17,1tr nâng cấp thêm 2Gb Ram là 18tr.
N82 này trên cnet rating ko cao lắm vì pin và touchpad kém ko biết có nên mua ko nhỉ
steavankas
ĐẠI BÀNG
13 năm
có 19tr --- core i7, 4GB RAM, Card 1GB, 640GB ổ cứng ... mấy bác đòi gì nữa nhỉ :-s
tuanbkk51
ĐẠI BÀNG
13 năm
=)), sau đề nghị bác tìm hiểu cho kĩ rồi hãy comment nhé, chứ bác tìm cho em con vaio nào cấu hình như thế mà giá rẻ đi ;))

---------- Post added at 10:54 PM ---------- Previous post was at 10:49 PM ----------

Con chip T6500 so với core i5, =)), card ATI 4570 512M Ram bus 64 bit so với NvidA GT335 1G Ram bus 128bit =)) hài hước thật ^^. Em nói thật cấu hình con máy bác chỉ bằng con asus U80V thôi, mà con asus U80V còn có đèn bàn phím như dòng mac book pro hoặc dòng vaio s, touchpad nó đa điểm sướng hơn cái touchpad con vaio E với VNG-130J của bác nhiều ;))
tuanbkk51
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn có thể nêu rõ Card và Ram máy đấy không? Và theo mình biết không có con mac book mới nào có giá rẻ hơn 20tr cả (Không tính dòng Air) và ổ HDD không thể so với SSD về tốc độ truy xuất được.
vodanh1369
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con Mac này của bác ram nhiều hơn lại có ổ SSD tốc độ cao hơn hẳn so với HDD thường.Nên so một số thể loại còn phải xem xét đã.Hơn nữa giá con Mac đó với cấu hình đó mình nghĩ chắc là đắt hơn con Asus kia nhiều đấy
[MENTION=754]all[/MENTION] : Các bác chớ vội mừng.Cái bảng kia chưa có 10% VAT đâu các bác (có mỗi dòng quan trọng thì nó viết bé tí 😁 ).KM có rẻ hơn nhưng không rẻ hơn quá nhiều đâu các bác
heniken111
ĐẠI BÀNG
13 năm
T6xxx chạy max 2.2 chain 2m buss 800 + con card của bác em đoán 9400 là cùng chạy bốc ra cứt, nhìn đã biết là gà chip P8600 + GF320M còn chạy mới chỉ tương đối gà thì đề nghị đừng phát ngôn bừa, không là ăn gạch như chơi
Asus best p/p rồi còn gì!
phải sắm 1 pé thôi cho xôm tụ
Các bác chém qua lại làm gì. Mỏi ngừoi 1 cãm nhận mà.
Theo em thấy thì thật sự giá trên là mắc ( giãm rồi vẫn mắc chứ đừng nói chưa giãm).
Thật chất thì bữa giờ em đang tìm mua con Asus xài nên tìm hiễu về nó nhiều lắm.
Các bác cũng đừng có nói là tụi em " mù thông tin " nên không biết xem mấy , hay là thưong hiệu hay là máy giống nhưng cái gì gì khác , hay card này card kia nha.
Em cũng là dân công nghệ đây. Laptop đặt về cùng 1 series thì nó giống nhau cã thôi. Chĩ khác là những cái option mà khi đặt hàng về ngừoi mua(ng bán ở Viet Nam) có thể chọn đễ giãm giá thành hoặc hợp với nhu cầu ngừoi dùgn ỡ Viet Nam. Ví dụ như Ram thì 1--4Gb hay card onb hoặc rời hoặc 512--1Gb gì gì đó.
Em thấy 3 con laptop trên chỉ có con i7 giãm giá rồi thì hợp lý. chứ giá chưa giãm thì pó tay.
Còn 2 con i5 và i3. nếu giá đó thì em mua hẳn con Dell rồi chứ đừng nói HP.
Về cảm nhận của em thì Asus xài tốt thật. chế độ bh cũg tuyệt.
Nhận xét riêng của em thôi. bác nào không hài lòng thì coi như ko thấy gì đi ( chứ có bực cũng chẵng làm dc. gì 😆 ).
Mình cùng nhau góp ý thôi chứ đừng "kiến thức rộng" chà đạp ng "kém hiễu biết".
tuanbkk51
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn nói thế chưa đúng, không phải mình chà đạp người kém hiểu biết hay không, chỉ là góp ý để chọn máy có cấu hình phù hợp với mục đích sử dụng và túi tiền của người mua thôi. Và nếu mình không nhầm khi 2 con máy i3 và i5 của asus đã giảm giá kia thì máy dell cùng giá đó không có cấu hình khủng như vậy đâu.
Haiz....! Lại 1 bác tỏ ra nguy hiểm và có chất xám(dân công nghệ + tìm hiểu kỹ 💣) :hot:! Giá đó là quá ngon rồi! Bác vác mấy con lởm mà bác kể ra so chất lượng + Cực kỳ quan trọng nữa là khoản âm thanh của dòng N-Series này xem nào. Sao đọc vài comments mà em cười bể bụng được. Có bác so CHip T6500 hơn hẳn i7 nữa kìa chài :eek:. Lại còn 4GB DDR II với 4G DDR III được. cả VGA dòng 4570 với cả GT 335 nữa chứ. Chính thức e phải vái ngả nón trước các bác này! :sleep:

Ko biết thì nghiên cứu kỹ + nói đường vòng như trong tam quốc ấy. Nói thẳng ra bộc lộ cái "thiếu I Ốt" còn hay vác loa khuyên này nọ! Haizzz. Con dell với HP có cái Chip được như thế chứ VGA + âm thanh cũng y chang hả. Hài vãi....
P/s: làm thêm ông vác Mac SSD vào so sánh. Nghe cái từ SSD đã biết tốc độ truy xuất gấp 3-4 lần HDD thường rồi.Haizzz. Chưa kể giá em đó cũng...sợ
tuanbkk51
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nên đọc comment của mình, mình đâu có nói là chip T6500 hơn core i7, card ATI HD 4570 hơn card Avidia GT 335. Mình chỉ so sánh cấu hình máy vaio của bạn kia thôi chứ.
Hic! E nói bác đâu nhỉ, cái bác Hellboy - quỷ đỏ gì đó chớ :wavespin:
hic giảm 7tr mà còn 16tr. 😔
boyhk_206
TÍCH CỰC
13 năm
giảm giá và quảng cáo kiểu này muốn mua cũng chịu thua
bó tay cho mấy ông này
mà sao mình tìm trên mạng con N82JQ-VX051 lại không thấy thông tin gì nhỉ?
Mấy bác cho e hỏi tí,dạo này kô cập nhập thông tin gì cả,laptop giờ nó lên usb 3.0 hết thế này rồi àh 😕
asus good lắm lun nha,bảo hành 2 năm mà ít hư vặt nữa, mỗi tội xấu xí hihi
abcvn
TÍCH CỰC
13 năm
khổ cho các bác
1 bác thì bảo thủ so sánh 1 chiếc máy vài năm trước với máy bây h
1 bác thì cố gắng thay đổi sự bảo thủ đó
Thực sự nếu so sánh laptop ngoài cấu hỉnh ra thì còn phải có thiết kế, cân nặng và pin nữa
nhiều yếu tố kết hợp lại mới có thể đưa ra kết quả cuối cùng đc.
Bác ko thể chỉ dự vào "tôi chỉ cần máy như thế thôi" mà nói máy cấu hình cao này đắt lòi được
Bác cũng ko thể so sánh máy nặng có 1,8 ký cả pin sạc và mỏng có 2cm với máy nặng 3,5 ký cả pin sạc và mỏng tới 4cm đc^^

Xét tổng thể chiếc máy asus trên thì máy mỏng, màn led, card rời class 2 chất lượng tốt, cổng USB 3.0. Tuy pin hơi tồi chút và touchpad ko nhạy nhưng mà giá thế này thì khá tốt rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019