Làm đẹp thiết bị Android của bạn để chuẩn bị đón Giáng Sinh với những ứng dụng sau

Duy Luân
5/12/2014 23:51Phản hồi: 90
Làm đẹp thiết bị Android của bạn để chuẩn bị đón Giáng Sinh với những ứng dụng sau

Mùa Giáng Sinh đã tới, mọi người cũng đã bắt đầu trang trí các tòa cao ốc, nhà cửa với những quả châu, quả chuông, cây thông, đèn chớp tắt đủ màu và hàng loạt những thứ khác mang đậm chất Noel. Vậy tại sao chúng ta lại không làm tương tự cho chiếc điện thoại Android của mình? Những ứng dụng, bộ theme mà mình giới thiệu bên dưới sẽ khoát lên lớp áo mới cho thiết bị mà bạn xài hằng ngày, vừa đỡ nhàm chán lại vừa hòa vào không khí Noel vui vẻ. Nếu bạn có những app hay theme nào tương tự muốn chia sẻ thì rất hoan nghênh, hãy bình luận ngay trong topic này luôn nhé.

KM Christmas Widget - widget trang trí và đếm lùi đến Giáng sinh

Đây là widget có nhiệm vụ đếm lùi đến ngày Giáng Sinh. Về mặt tính năng thì nó chỉ đơn giản là một bộ đếm, nhưng điểm đáng chú ý đó là các widget được thiết kế theo phong cách Giáng sinh rất đẹp và vui mắt. Ngoài ra bạn có thể gắn thêm những widget cây thông, widget người tuyết lên màn hình nữa, rất đúng chất Noel đấy. KM Christmas Widget được cung cấp hoàn toàn miễn phí.

Tải về KM Christmas Widget

Plasticine Square LWP - hình nền động Giáng sinh đẹp

Ở trên là widget, còn đây là hình nền động (Live Wallpaper). Mình thấy rằng Plasticine là phần mềm vô cùng thích hợp cho mùa Noel bởi trong hình nền này có rất nhiều những yếu tố liên quan đến mùa đông như cây thông, người tuyết, các tán cây bị phủ tuyết trắng xóa, nhưng song song đó vẫn mang vẻ hiện đại với những hình khối được thiết kế phẳng và sử dụng màu đậm theo phong cách Material Design. App này có bản miễn phí và bản trả phí giá 28.000 đồng, trong đó bản trả phí có nhiều tính năng hơn và cũng đẹp hơn, phong phú hơn.

Tải về Plasticine Square LWP (miễn phí)
Tải về Plasticine Square LWP (bản trả phí 28.000 đồng)

Xmas Cyrcle Icons - bộ icon tròn

Những icon này có thiết kế tròn và phẳng đúng chất Material Design của Google, song song vẫn rất đẹp và sống động nhờ chiếc mũ ông già Noel trùm lên mỗi biểu tượng. Bộ icon Xmas Cyrcle có thể xài được với hầu hết những launcher phổ biến hiện nay như Nova, Apex, Holo, Atom, Adw, Action Smart nên nếu bạn chưa có launcher thì nên cài trước, sau đó hãy cài bộ icon này. Xmas Cyrcle có giá bán là 21.000 đồng trên Play Store.

Cách đổi: vào phần cấu hình của Launcher mà bạn đang dùng, tìm mục Appearance, Look and Feel hoặc Icon hoặc Theme, sau đó lựa bộ icon mới tải về.

Quảng cáo

Trong trường hợp bạn không muốn xài những launcher nói trên, muốn giữ lại launcher của nhà sản xuất hay dùng một cái nào khác không được bộ Icon hỗ trợ thì vẫn có cách để áp dụng. Khi đó máy bạn phải root, cài Xposed Framework và chúng ta sẽ tận dụng app Unicon để thực hiện ý định của mình. Bài viết hướng dẫn chi tiết có thể xem tại bài viết: Bạn có thể tùy biến giao diện Android bằng những cách nào?

Tải về Xmas Cyrcle Icons (giá 21.000 đồng)

YGX Christmas Icon - thêm một bộ icon miễn phí cho bạn

Bộ icon này cũng dùng được với hầu hết những launcher phổ biến như trên, có điều nó không theo dạng hình tròn mà theo dạng hình hộp quà. Mỗi một biểu tượng của app cài trên máy giờ đây được đặt trong một hộp quà nhìn khá thú vị. YGX Christmas Icon được cung cấp hoàn toàn miễn phí.

Tải về YGX Christmas Icon (miễn phí)

Quảng cáo

Xmas Pack Nova - icon hình trái châu cho Nova Launcher

Bộ icon này thì chỉ xài được với Nova Launcher mà thôi (hoặc sử dụng thủ thuật Xposed Framework thì áp dụng cho mọi launcher). Nó sẽ bao bọc những icon hiện có trong máy của bạn bằng hình một trái châu chứ không biến cả icon thì dạng tròn như Xmas Cyrcle. Hãy thử cài xem sao nhé. Bộ icon có giá 26.000 đồng.

Tải về Xmas Pack Nova (giá 26.000 đồng)

Snowflake Live Wallpaper - hình nền động với bông tuyết rơi

Noel mà không có hình ảnh của tuyết thì thật thiếu sót. Ứng dụng hình nền động Snowflake Live Wallpaper sẽ mang tuyết lên màn hình thiết bị Android của bạn một cách đẹp mắt, nhìn vào là thấy không khí Giáng Sinh ngay lập tức. App được cung cấp hoàn toàn miễn phí, và bạn cũng có thể tìm kiếm thêm trên Play Store những live wallpaper khác để cài vào máy cho đẹp. Từ khóa khi tìm kiếm sẽ là "snow live wallpaper".

Tải về Snowflake Live Wallpaper (miễn phí)

Loạt hình nền Giáng Sinh đẹp Full-HD

Đây là loạt ảnh mình sưu tập được, mời anh em tải về dùng. Bạn có thể nhấn vào từng bức bên dưới rồi lưu về thiết bị của mình, hoặc tải tập tin nén chứa tất cả hình nền tại đây.

90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DzatBuon
TÍCH CỰC
10 năm
xấu, lol.
coc3k
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DzatBuon giáng sinh lấy avatar bác làm hình nền là chuẩn men 😁
@DzatBuon Vô văn hóa
DzatBuon
TÍCH CỰC
10 năm
@minhvuongkorea cưng định nghĩa giúp anh cái "Vô Văn Hóa" nhé.
@DzatBuon Xấu thì đi ra giùm cái
Còn lâu mới tới mà😁
eddyviet89
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bài viết hơi vô bổ. Xấu + lòe loẹt + tốn pin + tốn ram
@eddyviet89 Tốn tiền mua nữa. Cái này mới quan trọng.
@eddyviet89 Vô bổ thì đừng có coi, tốn pin đừng có xài, nói chi cho tốn calo vậy bạn
hdhtrung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@eddyviet89 Chuẩn, cài mấy cái này cho tốn pin, tốn ram. Mình lại thích những cái đơn giản, máy cứ chạy mượt là đẹp nhất. Éo mượt thì chả có cái gì là đẹp cả 😁:D:D
Hình nền động thấy cái này đẹp hơn .... Christmas Live Wallpaper Free
Thằng này cũng đẹp .....
Giáng sinh hình nền động
kuluoj
TÍCH CỰC
10 năm
Kết số wallpaper cuối bài. Thanks mod.
Cho xin cái hình nền màu đỏ này đi 😁

@JerryKist Nó đi kèm theo cái Cyrcle icon đó bạn
mr.bean1990
ĐẠI BÀNG
10 năm
@JerryKist http://wallpaperdetails.com/merry-christmas-new-hd-wallpaper/
Cjnemax
TÍCH CỰC
10 năm
@Duy Luân Cái này Snowflake Live Wallpaper sao mình tải về có mỗi màu xanh còn màu tím như hình làm sao hả bác
@Cjnemax Bạn vào setting lúc đổi live wallpaper, nó có cho chọn màu đó
luker
TÍCH CỰC
10 năm
@JerryKist
lại nhớ thời dùng nokia đua đòi theme này theme nọ, giờ già rồi ko hứng
@Nguyễn Hùng Mạnh TM Chuẩn, ngày xưa dùng Symbian còn tải ứng dụng về tự làm theme cho dế yêu lun. Bây giờ xài android có cái vui là up rom nhưng riết cũng chán :p
kien.nh
ĐẠI BÀNG
10 năm
xấu, quá xấu
Xấu mà còn tốn pin, noel chỉ cần lấy hình gấu làm hình nền là đc rồi
Tinh thần bài viết rõ vậy, mà mấy ông nội kia còn chê bai, ko chịu hiểu. Năm có 1 dịp, nếu ko xài thì có thể tài lanh cài cho gấu, biết đâu đêm đông ấy lại được sưởi ấm free vô điều kiện thì sao hahaha
Còn vụ pin ram, dân công nghệ mà ko làm chủ dc máy, còn lăn tăn về việc này thì đúng là dở hơi biết bơi, xớơơ hahaha
eddyviet89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@daminh Ờ, ông là dân công nghệ. Dân công nghệ thì cứ sẵn máy là cài à, nta cái j cần cài thì cài, tôi nói mấy cái này lòe loẹt, vô bổ đấy. Có sao k
@eddyviet89 không sao. Tùy người dùng mà.
@eddyviet89 Nếu bác sinh 89 như nick thì cũng đã đi làm vài năm rồi. Việc bác đón nhận bài viết của tác giả trên tinh thần cmt lúc đầu tôi thấy có thể do cá tính của bác (ko thích gì là nói thẳng), nhưng nhìn nhận lại nó có vẻ lại thiếu đi tính tôn trọng với cá nhân tác giả bài viết. Điều sơ đẳng khi tiếp nhận một vấn đề nào đó mà ta được biết.
Riêng cmt trên của tôi, có thể bác có quan điểm khác xa tôi và tôi cảm giác bác đón nhận nó với thái độ bực tức và trả lời hơi ngông như kiểu bất cần đời vậy. Nói thật tôi rất dị ứng với thanh niên nói chuyện kiểu này lắm: "cái này lòe loẹt vô bổ đấy, có sao không", nghe ko có chút chính kiến gì.Ở môi trường tính cạnh tranh, đào thải cao có lẽ sẽ văng vẳng đâu đó tiếng khóc của trẻ thơ.
Sorry các bạn ở diễn đàn. Việc nho nhỏ trên mà mình viết hơi quá, đôi khi lại pha thêm chút gì đó dèm pha @@
P/s: tính viết ít nhưng mà dư âm trận cầu 2-1 của VN nó lớn quá @@
Còn nhiều người dùng, có phải bạn không đâu.

Cơ mà đổi icon thì tốn pin và RAM là sao? Hình nền động cũng có tốn nhiều đâu, thấy không chơi được thì chơi đổi icon. Nản
@Duy Luân Anh luân đừng nãn tại có mấy đứa lơn muốn làm trẩu ấy mà😁:D
Thích nhất androi ở khoản này
Giờ qua ios vẫn tiếc vì không có live wallpaper 😔
tiwenger
ĐẠI BÀNG
10 năm
cũng đâu đẹp lắm đâu.
Sao tinhte cái gì liên quan android cũng đem 2 con HTC M7 và M8 làm hình minh họa vậy hè :p, chắc 2 con này là chuẩn của dt android các bác nhỉ :rolleyes:
@nakimushi Tại vì mình đang xài 2 con này 😁 cho con khác đi thì để lên hehe
@Duy Luân Cho em bớt 1 con đi Mod :p
@nakimushi Android có mỗi mod này là hay post,mà bác này chuyên xài HTC 😆
k3nnguy3n
ĐẠI BÀNG
10 năm
cực kool!
Kazna
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đọc comment mới thấy bây giờ ng ta thiếu văn hóa dễ sợ, vừa vô duyên vừa thiếu tôn trọng. Tội nghiệp học hành cho lắm mà mở miệng toàn phun ra thứ gì đâu ko 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019