Lenovo ra mắt IdeaPad Flex 10, laptop có màn hình 10,1" lật ra phía sau 300 độ, chip Intel Bay Trail

Duy Luân
25/11/2013 15:16Phản hồi: 35
Lenovo ra mắt IdeaPad Flex 10, laptop có màn hình 10,1" lật ra phía sau 300 độ, chip Intel Bay Trail

Lenovo mới đây đã ra mắt IdeaPad Flex 10, một chiếc laptop với màn hình 10,1" độ phân giải 1366 x 768 có khả năng lật hẳn 300 độ ra phía sau. Khi đó, bàn phím sẽ có tác dụng như một cái chân chống cho màn hình, phù hợp khi xem phim, thuyết trình hoặc xem ảnh cùng bạn bè. Đây thực chất là một người em nhỏ hơn của hai chiếc Flex 14 và Flex 15 và cũng là một phiên bản giá rẻ của dòng Ultrabook Lenovo Yoga. Flex 10 có tùy chọn vi xử lí Intel Pentium hoặc Celeron dòng Bay Trail, RAM 2GB hoặc 4GB, ổ cứng 500GB. Lenovo cho biết thêm rằng thiết bị này có thời gian dùng pin là 6 tiếng, nặng 1,2kg và mỏng 21mm. Máy được cài sẵn Windows 8.1 khi giao đến tay khách hàng. Hiện chưa có giá và ngày bán ra chính thức của Flex 10.

Cấu hình cơ bản của IdeaPad Lenovo Flex 10:

• Màn hình: 10,1" độ phân giải 1366 x 768, cảm ứng 10 điểm chạm
  • CPU: tùy chọn
    • Intel Pentium N3510 bốn nhân
    • Intel Celeron N2910 bốn nhân
    • Intel Celeron N2810 hai nhân
    • Intel Celeron N2805 hai nhân
  • GPU: tích hợp
  • HDD: tối đa 500GB
  • RAM: 2GB hoặc 4GB
  • Webcam: 720p
  • Pin: dùng được 6 tiếng
  • Hệ điều hành: Windows 8.1
  • Tính năng đặc biệt: màn hình gập 300 độ ra phía sau
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n, USB 3.0 x 1, USB 2.0 x 1, HDMI
  • Kích thước: 273 mm x 188.5 mm x 21 mm
  • Trọng lượng: 1,2kg

Nguồn: Lenovo
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toke
TÍCH CỰC
10 năm
cuộc đua bắt đầu sôi động với Asus, Dell, Lenovo... Hi vọng sớm được ngắm nghía sờ tận tay em này 😃
awp1323
TÍCH CỰC
10 năm
màn hình gập ngược ra sau làm gì nhỉ? để sờ tay lên tản nhiệt cho ấm vào mùa đông à😁 thà màn hình quay ngang còn hay hơn mấy con gập ngc kiểu này😃 nếu để làm chân chống xem phim thì đúng là...:D
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@awp1323 lướt wep,xem phim cũng tiện mà bác.màn cảm ứng mà lỵ.
úp cái bàn phím xuống thế kia thấy xót quá nhỉ. mà mấy em xoay lung tung thế này dễ đứt cáp + gãy bản lề
vietsnam
TÍCH CỰC
10 năm
Em này thua Asus Transformer Book T100TA quá xa. Nhìn pin 6h thấy chùn rồi .
Điểm trừ là kết cấu quá gồ ghề, thật sự không xứng đáng so với trọng lượng của 1.2kg. Nói thiệt hok biết giá thế nào, chứ so với Transformer T100 của Asus thì em này chưa đủ trình. T100 laptop lai, pin tốt hơn, chip không hề thua kém.
@NeverGone8668 Không dùng chip Core i, máy dày, pin nằm trong phần đế vậy mà thua Asus T100 máy mỏng pin nằm trong màn hình.
Nhưng mà em thích Transformer Book Trio hơn Transformer Book T100 này.
@Black Lightning Trio và T100 giá tiền khác nhau lắm, bạn có nhiều tiền bạn chơi tới hàng Trio rồi, còn T100 thích hợp cho người ít tiền hơn. Với mình T100 là đủ thay thế cho tablet rồi, Trio thì thích hợp cho doanh nhân hơn vì nó ở đẳng cấp cao hơn rồi.

Với lại Trio vừa Android vừa Windows, thật không hay tí nào vì khi upgrade lên hệ điều hành mới không biết Asus hỗ trợ được gì hok. Thà như bạn làm con T300 là được rồi. 😃 Thêm ít tiền làm con Nexus 7 2013 thì hai cái có lẽ hay hơn.
cái giá? Đang thick em asus T100
LeO®
ĐẠI BÀNG
10 năm
Flex cứ tưởng em này cũng màn hình cong 😁
Từ ngày bị các bạn tàu mua về thì Lenovo đã không còn là mình như trước. Vẫn các thiết kế kiểu cũ, không có gì mới. Lại thêm tâm hồn khựa bên trong với đầy mã độc để lấy trộm thông tin người dùng. Thật đáng tiếc.
@thi sĩ còi Ai bảo bạn xài win lậu, .....? nếu tính ra mua cái laptop tầm 13- 14tr là đã có windows bản quyền rồi. Còn về nói về mã độc thì bạn về tham khảo google thêm nhé. 😃
À, với lại về học lại chính tả nữa 😃
@denmilu vâng thưa bạn , mình từng làm kĩ thuật cho các hãng siêu thị bán lẽ mình biết . có nhiều dòng máy được cài win sẵn có bản quyền từ dòng chạy win 7 trở lên , nhưng nhiều dòng ko được hỗ trợ , bạn để ý có nhiều máy mà nó ghi alf free dos đó là những máy thường ko hỗ trợ cài win bản quyền để giảm chi phi và khuyến mãi , ở CPN hải phòng thì mình cũng thường xuyên cài cho khách các bản ghost và win ngoài , hay như media mart ko hỗ trợ cài win vớ 1 số dòng máy mà khách về tự cài nhen 😁
@thi sĩ còi Ai bảo bạn mua Free Dos? Giá 1 bản win7 home hoặc win8 SL tầm gần 2tr thì cũng không đắt đâu 😃
@denmilu nhung không phải ai cũng mua ban nhé và không phải ai cũng phân biệt được bản quyền hay là không , khách phổ thông họ ko quan trọng tới bản quyền hay là không , ,bạn là dân trong nghề bạn có thể phân biệt được , nhưng đó là lap , còn máy bàn bạn là người có tiền bạn mua 2 triệu 1 bản win có key nhưng đa số người dân VN đều ko như bạn và người cài win biết điều đó
máy dày 21 mm mà cứ ngỡ nó phải 4cm, thiết kế ko đẹp!
Gập ngược ra đằng sau thế kia để giải quyết được vấn đề gì nhỉ
99v9.9999
TÍCH CỰC
10 năm
nhìn xấu tệ
Máy dày thế này thì gập làm gì nhỉ. Định tập cơ chân à?
HoanACE
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy trông dầy khộp, bay trail mà sao pin yếu quá vậy trời, em đang ôm một em Lenovo Y450 đây chán lenovo lắm rùi 😔
dày quá
Thế mở ra 90 độ không thuyết trình, xem ảnh hay xem phim được sao mà phải mở 300 độ nhỉ? hí hí!
mở ngược ra sau làm tablet, chọt chọt, cơ mà ứng dụng để chọt của win8.1 chưa nhiều lắm, với lại màn 10 inch hơi bé cho 1 con laptop, không biết giá cả thế nào nhỉ?
Máy này thiết kế đẹp và nam tính phết, nhìn chắc chắn, nhìn qua tưởng nó làm bằng thép chứ. Tuyệt vời.
xoay 300 dộ để ăn cắp ak! cứ để như kia vẫn dùng có khác gì đâu! thừ thãi quá
không cho dos os nhỉ. sài win lậu đỡ tốn😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019