Linksys ra mắt router Wi-Fi 6 mesh giá $150 / chiếc

Duy Luân
16/6/2020 22:38Phản hồi: 83
Linksys ra mắt router Wi-Fi 6 mesh giá $150 / chiếc

Linksys vừa ra mắt bộ router mới tên là MAX-STREAM AX1800 Mesh, nó hỗ trợ WiFi-6 và chạy ở dạng mesh. Nó hỗ trợ bao phủ tối đa 157 mét vuông, tốc độ nhanh nhất đạt mức 1.8Gbps và tương thích với các router mesh Linksys Velop khác để bạn có thể bổ sung nó vào hệ thống mạng của nhà mình. Giá của 1 chiếc router mesh này là $150, dễ thở hơn so với một số router WiFi 6 khác vốn đang có giá tầm $200-$300 trở lên và chưa chắc có tính năng mesh. Nếu nhà bạn rộng hoặc có nhiều tầng quá thì mua nhiều con mesh về gắn vô để mở rộng tầm phủ sóng, đó là cái hay ho nhất của mesh.

Trên con MAX-STREAM AX1800 có 4 cổng Ethernet, 1 cổng USB-A để bạn kết nối thêm ổ cứng và các thiết bị ngoại vi vào đây. Tất nhiên nó hỗ trợ cả băng tần phổ biến hiện nay rồi, trong đó tốc độ 600Mbps sẽ đạt được khi kết nối vào băng 2,4GHz và 1200Mbps khi dùng băng tầng 5GHz.

Nên xem thêm: Wi-Fi Mesh vs Repeater: sự khác biệt giữa hai cách mở rộng mạng Wi-Fi

Nguồn: Linksys
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Run4yrlife
TÍCH CỰC
4 năm
Ồ mình cũng đang câng nhắc thay thế cái router ở nhà
Cám ơn Mod
Lynksys thì khỏi nói chất lượng rồi. Nhưng giá này chắc chỉ dám mua 1 cái làm router thôi chứ đầu tư cả bộ làm mesh thì hơi dại
@nnkjsc Tôi dùng con xiaomi 3G vẫn thấy ngon
@thienvk nó phù hợp nhu cầu của bác thì bác thấy ngon thôi, lẽ thường, cơ mà bác trải nnghiệm con khác ngon hơn thì sẽ thấy cái bác đang dùng ko ngon nữa, thậm chí là lởm 😃
@hoholulu 😃 nhà toàn người chỉ biết cầm máy lên dùng, cứ phải dễ dàng tiện dụng nhất
zitkolong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá này mấy bác cân nhắc mua con xiaomi AX3600 giá ~2.300.000 trên shopee ngon lành cành đào hơn nhiều 😆
@tuansangnguyen Mình có con linksys cũ phải nói độ ổn định cực cao. Ví dụ bạn thấy kết nối sóng rất yếu nhưng ko có nghĩa nó tốc độ lề mề, chập chờn. Sau này mình nghĩ con nào cũng vậy nhưng ko hề, hảng bèo thấy bắt sóng vậy thôi chứ như cho có vậy. xài hàng xịn xong cứ tưởng hàng lởm đều tốt thế nhưng phải xài thử mới hiểu. Khó giải thích lắm
tigerboy
TÍCH CỰC
4 năm
@huyanh995 Từ hồi bán cho Belkin 2013 tới giờ là below average rồi >_<! (1 người dùng linksys lâu năm cho hay)
zitkolong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NguyenTuanKiet.ntk khá là mẫu giáo nhưng đơn giản dễ dùng, đủ tính năng, quản lý từ xa được nữa là ngon rồi.... dù có đôi chút thiếu sót, nhưng trong tầm tiền khá là ok nếu hàng new
@zitkolong Mẫu giáo tầm tầm mấy con TPLINK phổ thông thôi là được rồi bác ạ, con Mi này mẫu giáo quá trớn =)) E muốn tạo con Wifi guest cho khách xài thôi mà nó cũng không có cơ :/
chán ghê, mới mua con asus ax56u xong 😔
@manhcuong04 Chọn Asus không sai lầm đâu bác. Mình từng dùng cả Asus và Linksys đều ở phân khúc không rẻ, thì mình thấy Asus dùng rất ngon (linksys cũng ngon), đặc biệt hệ điều hành của Asus rất mạnh mẽ, nhiều tính năng hữu dụng.
anhquanoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@manhcuong04 đầu tư wifi về asus là bác dg đi đúng hướng r đó
m xài velop 6600 ( mua đợt đầu 13tr ko rẻ) và có thêm wifi asus 86u ( mua gần 5 củ) và gt 5300
xài hơn 2 năm thì thấy asus chăm cập nhập app liên tục
nên h mình dg hướng đến tất cả wifi asus đồng bộ để dùng aimesh lun
ý kiến cá nhân trải nghiệm thôi 😌
tigerboy
TÍCH CỰC
4 năm
@manhcuong04 Asus ax56 cho mấy con Linksys hít khói hết. Linksys hồi xưa tốt chứ giờ bán cho Khựa từ 2013 tới giờ làm router dở òm, còn thua mấy hãng chính phẩm Khựa như Tp-link, D-link.
Em vẫn chung thủy với bé TPLINK mập nhà em ;)
HUNG VN
CAO CẤP
4 năm
@ADUMEN Ở nhà dùng tplink đáp ứng nhu cầu cho gia đình rồi.
@HUNG VN Nhà em toàn dùng TP-Link, đến cả cái cục nhà mạng cho họ cũng cho TPLink ;)
MX10 thôi, mà khoái X90 hơn
Nhìn chất vãi các bác nhỉ
Flat White
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quá bèo, Linksys AC2600 cũ băng tần 5GHZ cg max 1800 Mbs rồi. Single device thì max speed cg hơn 800 Mbs.
Con này xài nhiều device thì thọt ngay 😁
tigerboy
TÍCH CỰC
4 năm
@Flat White Bạn đi so con chuẩn wifi 5 AC với con chuẩn 6 AX là ko phù hợp rồi. Wifi 6 dù tổng băng thông thấp hơn nhưng khả năng quản lý thiết bị tốt hơn, số thiết bị cùng lúc truy cập lớn hơn, giảm khả năng chờ luân phiên của thiết bị.
number_four
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá này quá tốt cho hàng của cisco.
Linksys về tay TQ rồi hôi còn ở cisso cũng ko làm nên gì?
lamthanhle
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hieupy89 chính xác , bị Foxconn mua lại từ 2018 !
traitay95
TÍCH CỰC
4 năm
Nhà mình dùng bộ đôi totolink n600r với totolink a800r repeater mở rộng sóng được 70m đủ nhu cầu. Speed test vẫn đc 80 Mbps
tuan_an
ĐẠI BÀNG
4 năm
trước có con router linksys, lâu ngày mạng lại cứ hay rớt. Sau này chuyển sang TPLink, dùng ổn định hơn hẵn
@tuan_an Dùng tầm 2 năm thôi, xong chùi rửa sạch sẽ bán lại mới 99% 😂😂😂.
linksys ngày càng đắt so với hiệu năng mang lại, xưa chỉ mua linksys từ nhà đến công ty, giờ chán 😅
sutimcon91
ĐẠI BÀNG
4 năm
Linksys ea7300. Đau thương dễ sợ.
Tầm giá khoảng 1,5 Triệu có con AP nào mesh 2 băng tần AC ko các bác ?
@nguyennhut0507 có, ngon, 1 pack (node) 😅
SonPGT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lấy 1 em Vigor làm router, còn mỗi tầng làm 1 em Unifi ốp trần là bao ổn định, linksys mesh miếc chi cho đắt
aloso8
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chất lượng linksys thì yên tâm rồi
heliosy
TÍCH CỰC
4 năm
klq nhưng những thiết bị như này gọi là "cái" chứ sao gọi là "chiếc" ta ?
@heliosy không liên quan, bạn cụ thể lý do xem
router tenda giờ con nào ok 1 kiêm kéo mesh nhỉ?
vd ac23 2100.... ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019