Hình ảnh mua và dùng Starlink của Elon Musk ở Úc

cuhiep
18/2/2024 14:1Phản hồi: 194
Hình ảnh mua và dùng Starlink của Elon Musk ở Úc
Thành viên Khanh Nguyen trên Group Tinh tế chia sẻ:

“Phải nói là Elon Musk làm việc rất nhanh anh em à. mình order 13/2 họ nói giao hàng trong 1-2 tuần nhưng đến sáng 16/2 là mình nhận được hàng. nhưng hôm 16 mình đi làm về tối quá với lại cũng mệt nên dọn dẹp nhà cửa ăn cơm xong ngủ luôn đến sáng 17/2 mới khui ra và active. công nhận ngon mạng nhanh hơn 4G chỗ mình 7-80 lần là có *)) cái Router thì ráp bên Taiwan còn cái đầu thu làm bên Us khá là xịn. mời anh em xem hình *)) đúng là có mắc nhưng chỗ mình kg có 5G nên mình mới phải chọn giải pháp này. kg thì dùng internet NBN kiểu cáp đồng trục ấy. Úc thì internet phải gọi Việt Nam mình bằng bố về khoản ngon bổ rẻ haha .”

Trong hộp gồm một router wifi bên trái và antena bên phải

Router có cổng cắm điện và một cổng nối vào antena

Antena có sẵn dây gắn một đầu, đầu còn lại giống như cổng Micro-USB để nối vào router

Su khi nối sẽ thế này. Router thì Made in Taiwan còn Antena thì Made in USA

Cắm điện vào và có wifi STARLINK để vào và dùng

Test tốc độ mạng

Antena thì để chỗ nào nó bắt được sóng mạnh, không bị cản. Để ngoài sân hoặc mái nhà còn router thì mang vào trong nhà.

Quảng cáo

Antena tự động xoay để chọn ra hướng có sóng tốt nhất.

Vùng xanh là vùng tốt nhất.
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@Lê.Anh.Tuấn mình sống ở sg nên đâu cần tới cái này 😁 khi nào vào rừng hay ra đảo mà ở đó sóng 5G hay wifi kéo không phủ tới được mới cần :D
@cuhiep Thanks anh đã cho em lên trang chủ 😀
vuvu2105
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@cuhiep Đảo bữa nay cũng mạnh 5G lắm anh.
binhtam
TÍCH CỰC
2 tháng
@cuhiep nó không bị cá mập cắn anh ơi
Chưa đọc bài và nếu ng k biết Elon là ai thì người ta sẽ nghĩ: thằng Elon nào đó mua Starlink. Nản thiệt
@I hate English 10 điểm
@I hate English ai trên tinhte mà k biết Elon thì 1 là cố tình k biết 2 là ah ko 2 là gì cả vì ai cũng biết Elon là ai rồi 😃
romero
TÍCH CỰC
2 tháng
Giá thiết bị và thuê bao tầm bn nhỉ?
@Truong0977 35$/h là cao đấy ah.
romero
TÍCH CỰC
2 tháng
@nguyenkhanh6666 Rẻ nhỉ, t tưởng vài k/thiết bị đầu cuối chứ. Ngon tn có khi mình đi du lịch làm 1 con, thuê bao vài tr còn hơn xịt mạng vài tiếng ấy!!
@romero Giá đang sale. Chứ năm ngoái tầm 950$ b
@MyNami ngu
maicasio
TÍCH CỰC
2 tháng
Elon Musk có vẻ thích thiết kế vuông góc cạnh.
@maicasio Model X S Y nó mà góc cạnh à? À con Roadster nữa.
TiaMa
TÍCH CỰC
2 tháng
@maicasio mình thấy chắc cho lựa anten chứ mấy cái trước toàn anten chảo
Giá khá chát nếu về VN, giá Internet VN còn rẻ chán. Nó chỉ phù họp với vùng k thể kéo đc mạng 😃
@magez Với doanh nghiệp gói 160mb chắc họ không dùng đâu bác. Nói chung vẫn có những gia đình dùng theo kiểu đặc thù là vùng không kéo được mạng, không có sóng di động.
magez
CAO CẤP
2 tháng
@Baoanh_nghiem Startlink có gói cho doanh nghiệp nữa.
Với tình hình đứt cáp thường xuyên như ở vn thì nhu cầu thiếu gì, cùng lắm thì thêm startlink như 1 line backup thôi. Cty cũ của mình xài 2 line mạng khác nhau mà đứt cáp vẫn chịu chết
Chưa kể tới 1 số cty đặc thù như lĩnh vực xây dựng, khoáng sản... họ sẽ mua cho các kỹ sư, công nhân ở công trình nơi hẻo lánh.
Rồi thêm các cty hàng hải nữa, hiện tại startlink thiếu gì khách hàng doanh nghiệp đâu.
@Baoanh_nghiem :| hẳn là tẹt bô. Tiêu chuẩn tẹt bô này cao quá.
@nnkjsc Không biết ở bác thế nào. Chứ hộ gia đình chỗ em nhà nào chẳng dùng gói đó. Dùng thoải con gà mái rồi
Sang, xịn, thiết kế đẹp, tốc độ tuyệt vời, giá thành hợp lý. Ăn đứt so với dùng đám nhà mạng ở VN 😁
@M.Thái Hãy gọi tôi:
Chúa tể bệnh tật
Ông hoàng bị sốt
Thủ lĩnh muỗi chích
Kẻ huỷ diệt lương y
😆
@sốt-siêu-vi-sốt-phát-ban-2024 mạng dân dụng của VN v là ngon lắm rồi, vừa rẻ vừa nhanh. Ra nước ngoài đi r thấy cái cảnh, thấy ngta speedtest mấy gb/s tưởng ngon mà cái giá phải trả ko hề rẻ. Mấy thằng BOT ngáo ngơ này làm giảm giá trị tinhte vl
Tômlii
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@sốt-siêu-vi-sốt-phát-ban-2024 Bạn muỗi vằn lây bệnh có nhưng comment rất châm biếm vui vẻ, tuy nhiên mấy cô cậu trẻ ở đây có lẽ chưa hiểu cho lắm
dlcr
TÍCH CỰC
2 tháng
Mush mà cho giá mạng cỡ này tầm 100k/tháng là sẵn sàng đầu tư liền
@dktran01 Chia kiểu gì? Vùng xa vùng xôi thì nhà chắc nó sát nhau như thành phố? Hay mỗi nhà dùng 1 ngày 😆
@HaiChin Nếu nhà bạn 1 mình lẻ loi 1 quả núi thì tôi bó tay rồi. Còn theo tôi biết có làng, có bảng vài nhà nằm kề nhau, trường học, UBND hành chính, bla bla.
Ngoài ra có thể làm 1 trạm thu vệ tinh (vài cái đĩa thu) rồi phát lại theo đường 4G, 5G thay cho cáp quang.
@HaiChin dùng các bộ nối mạng wifi khoảng cách xa, khá ok.
hoanlkpr
TÍCH CỰC
2 tháng
@HaiChin Xài bộ router chia Wifi thôi nó phát dc cả cây số, cứ ghim pin mặt trời mà chạy.
Sắm 1 cái dự phòng 1 ngày cả 5 cái cáp quang đều đứt
Hoang T
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mạng quá yếu, giá thì cao.
Mình xài TPG 250mb/s
$89/ tháng chưa tới 3h lương thì vẫn là quá rẻ mà chả bgio bị bóp băng thông. 🤣🤣🤣
So mà so giá trị kiểu như bạn thì ở mẹ Vn cho nhanh. Lương thì muốn đớp cao nhưng vẫn cứ muốn rẻ y hệt như VN. Nực cười. 😜
@Hoang T Tối thiểu có 24$ thôi bác ơi. Lương 26-27 là casual rồi. Chỗ mình mấy đứa sv làm cash 17-18$. Nói chung là xài cái này xác định mắc hơn 5G hay NBN 40%.
Hoang T
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@nguyenkhanh6666 Chính xác là $23.23/h luôn cho rõ 🤣🤣
Hôm bữa thấy trên market place bán cũ mấy set này quá tr cũng mon men vào nghiên cứu thì thấy quá chậm. So với cái mình đang xài. Cũng phải mất công set up trèo mái nhà các kiểu nên thôi. Để NBN làm mẹ cho rồi.
@Hoang T Sau 1/7/2023 lên lương tối thiểu hơn 24 rồi mà. Tính ra cái này mình thấy đơn giản nhất ấy. Nếu k mua cái mount gắn mái nhà thì dùng cái chân base quang ra góc vườn cắm cáp cắm điện là xài thôi. Không cần cài đặt gì. Có internet là nó báo active và charge tiền ngay. Không thích xài chán 30 ngày trả hàng. Nó hoàn tiền 100%. Nói chứ cáp quang thì ổn định hơn thì không nói chứ NBN sao qua được cái này. Nó chỉ có cái rào cản lớn nhất là mắc thôi.
PhaLuu
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ở úc thì có diện tích rộng lớn. Ra mấy vùng ngoại ô xa 1 chút là có nhiều nơi ko có trạm phát sóng của các nhà mạng (do chi phí lắp đặt, vận hành, bảo trì các hệ thống trạm thu phát sóng ko bù được với nguồn thu vào nên họ ko lắp đặt), tất cả các nhà mạng như Telstra, Optus, Vodafone đều ko có sóng thì Starlink là giải pháp thích hợp nhất. Còn ở trong các thành phố thì sẽ dùng các nhà mạng khác sẽ rẻ tiền hơn
@PhaLuu Mình ở regional phía Tây Melbourne nên hạ tầng 5G khu mình chưa có nên mới chơi cái này. Nhưng thấy ổn bạn ạ
Bán Xe xong bán luôn cả mảng này nữa cơ á
@hoangtudohoa Ông này co mấy công ty chứ đâu phải mỗi ô tô điện đâu.
heeshun
TÍCH CỰC
2 tháng
@hoangtudohoa Còn bán cả súng phun lửa, bán rượu nữa kìa =)))
@hoangtudohoa Trên bản dạo này mấy chú voi khoẻ cả chứ???
Thời tiết mưa bão có ảnh hưởng nhiều không các bác nhỉ. Nếu vẫn dùng được thì quá ôi luôn.
@Baoanh_nghiem Nghi là không bác ạ, mình hay dùng điện thoại vệ tinh, hôm nào mây nhiều là y rằng chập chờn hoặc mất kết nối, trời quang thì ok.
sentino
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Alcatraz7210 Câu trước câu sau bác đá nhau thế. @@
@Baoanh_nghiem Em đọc tren group những người xài Starlink thì họ có nói mưa to với gió to đôi lúc ngắt 1 tý rồi có lại luôn.
Starlink chỉ dành cho mấy nơi Chậm Phát Triển hoặc Vùng Sâu Vùng Xa Hải Đảo chứ tôi ở Texas xài T-Mobile bất cứ đâu đều có 5G với tỉ lệ 99.99% dù cho trên highway hay trên đồi núi ở Texas.
Còn ở nhà thì cứ xài Fiber Internet (internet cáp quang) bao nhanh. Chưa tới 1.5 củ/tháng ($69/tháng) mà internet lúc nào cũng đạt trên 1 gbps mà khi đăng ký mới còn được tặng $100 nữa chứ 😆 (xem hình)
VN mình thích xài hàng USA từ laptop cũng thích chip Intel hay AMD chứ có ai xài chip CHINA, hay tới cái quần sì cũng thích xài hiệu Nike hay giày cũng phải Nike, Adidas còn cao hơn thì xài LV, Gucci, balenciaga mà miệng lại thích chửi USA rồi được dịp xin visa qua USA thì lại khoe hết FB rồi khoe dòng họ ba đời haha
Tự Hào USA - 1 câu nói chỉ dành cho người ở USA còn người ở VN thì làm gì được nói câu này haha
sentino
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@henryduc96 Trình mà còi thì server ở hạng nào cũng thế thôi, có khi lợi bất cập hại.
@sentino Trump hay Elon hay chủ nails thì cũng đều như nhau cả đóng ít hoặc không đóng vì luật cho phép nhé
Thấy mấy công ty coca hay pepsi ở vn hay EVN chưa? Lỗ thâm niên
mà USA có máy in tiền in bao nhiêu xài hết bấy nhiêu
còn VN có máy in tiền mà in ra chẳng ai xài cứ xem tỷ giá VND giảm so với USD là biết trong khi tỷ giá USD-EUR lại đi ngang 😆
Bạn cũng chỉ là 1 đứa An Nam Mít chơi ở server 200 đi cái cao tốc chỉ có 80-90 km/h là đủ biết trình mà đòi so với server 1 đi cao tốc 140-150 km/h 😃
Trái cây mọi thứ đều phải Đạt Chuẩn Organic, Non-GMO đàng hoàng
còn chuẩn ở VN thì chỉ cần mua giấy dán lên thôi còn chất lượng làm gì có (xem báo chí ngày nào chả khui vài ba vụ trái cây kém chất lượng. Đó là bề nồi còn bề chìm thì 90% trái cây ở vn không đạt chuẩn Organic, Non-GMO hay chuẩn thế giới) Bảo sao SỐ NGƯỜI BỊ UNG THƯ Ở VN bằng USA mặc dù dân USA Già hơn và đông dân hơn x3.
Nếu nói bạn giàu thì làm vài bài review như mình cho LV, Rolex, Gucci hay laptop alienware i9 4080 100 củ hay review máy đếm tiền USD đi nào
muốn flex thì phải flex như mình có đồ đàng hoàng (mình đã làm vài bài trên tinthe rồi mà chán vì anh em tinhte không đủ trình mở mang tầm mắt) chứ nói mồm như bạn ai chả nói được hahaha
sentino
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@henryduc96 Khá đấy. Bạn có tiền bạn có quyền nói. 😁. 7/10
sentino
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@henryduc96 Alienware 100 củ thì t không review được. 2/3 lương tháng của t rồi nên t dành tiền đó làm việc khác. Còn bác nói tỷ lệ Ung thư ở VN = Mỹ là bác có nghiên cứu không đấy hay phán bữa. Ở Việt Nam ăn uống lành mạnh hơn Mỹ các bác nhiều nhé. Nghiên cứu đi rồi chém tiếp, lấy số liệu WHO nhé.
Cái này chỉ dành cho những chỗ ko thể lắp đc internet cáp quang thì mới ngó đến chứ giá / tốc độ thế sao mà chơi đc. Mình nghĩ phù hợp nhất cho anh em tàu bè đi biển dài ngày hoặc ngoài đảo xa. Chứ vùng núi kinh tế người ta khó khăn cũng ko đú cái này đc. Ở VN tốc độ thế kia chắc 165k 1 tháng. Mạng nhà mình 100k 1 tháng mà tốc như này nè 😁
Chiplovevn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@caocaolatre199x ăn tục nói phét nó quen
@Chiplovevn Thôi lượn đi bạn ei. Mod đã xoá bài rồi còn vào đây lắm mồm thế nhỉ 😆
Chiplovevn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@caocaolatre199x ngu học quê quá hả cháu
Này phù hợp vs mấy nc diện tích gộng lớn và vùng thưa dân, hoặc bị chia cắt nhiều đảo như Phi và Indo. Còn VN thì diện tích không quá rộng, dân đông nên hầu như hạ tầng kéo đến tận nơi!
n3v3Rm1nD
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Công nghệ thì hay ho mà operational cost thì lớn. Ít người mua, biên rev mỏng, dự là khó scale
@n3v3Rm1nD chưa bung hết mà đã 2 triệu users rồi đó ạ 😁. nội bán dịch vụ cho máy bay thôi cũng đủ.
Nếu ai book này về VN, đảm bảo dùng không được. Starlink phù hợp bên Châu Âu thôi. Mình thấy nhiều Review rồi. Mạng VN không đủ để so với StarLink đâu.
Hoang T
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình thấy có bán refurbished $200 hoặc mua cũ tầm $150 nguyên set $Úc tính ra chưa tới 4tr ai muốn thì mình mua dùm nhé. 🤣🤣🤣
Hoang T
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@pond1597 Cắm được vô quạt còn đỡ, mua về để nghiên cứu, knao Starlink mở maps thì xài cho biết 🤣🤣🤣🤣

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019