Luật EU đã được thông qua: iPhone đến năm 2024 phải chuyển sang dùng USB-C

Mikeknowsme
4/10/2022 17:3Phản hồi: 182
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thì chuyển sang thôi. Mà có khi đến lúc đó là iPhone 16 thì cũng bỏ cổng rồi ấy.
Muộn quá, chả hiểu giữ lại cái cổng lightning làm gì trong khi củ sạc đã dùng type C. Cái k hiểu ở đây của mình là để lại mà một số ng vẫn ủng hộ, còn việc Apple để lại để ăn thêm tiền, cắt giảm chi phí thì k cần bàn nữa rồi
x.dung
TÍCH CỰC
2 năm
@phuongnam2207 vì họ muốn độc đáo, khác biệt, tiền thì đằng nào cũng mua ip rồi. Tư duy của 01 bộ phận người nghĩ rằng mình bỏ tiền mua đt xịn phải khác độc hơn mấy đt giá rẻ
@x.dung Mình thấy phiền phức vãi vì đang dùng Macbook đã type C rồi lại phải xách thêm cái dây lightning. Đúng tù
x.dung
TÍCH CỰC
2 năm
@phuongnam2207 bọn cừu còn đòi mang cái sạc không dây vừa chậm vừa nóng vừa to để thay cho cái cổng sạc vật lý hiện giờ. Đúng là hết thuốc chữa.
@x.dung thứ duy nhất mình muốn là một cái cổng Type C, hỗ trợ sạc nhanh cỡ >30W. Pin Iphone tốt rồi nhưng vụ sạc làm chán thực sự
Yahooligan
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đang xài Android cổng C quen rồi ngại đổi qua iPhone vì Lightning. Đang tính đổi qua 14PM xài đại cho rồi, mà kiểu này thôi đành chờ 15U 😆
Rốt cuộc là tranh luận nhau về USB-C và iPhone là chính. Nhưng quyết định của EU đâu chỉ dành cho iPhone, mà còn cho nhiều thiết bị điện tử khác. Tôi đây có 4 cái laptop đời cũ và mới (1 Mac, 3 Windows) mà mỗi cái cổng sạc điện đều khác nhau, chán muốn chết. May cái mới nhất là USB-C.
Lúc đó nó apple lấy lý do này bỏ luôn cổng sạc. Bán sạc k dây đắc hơn. Lãi to cmnr.
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình công nhận là các phụ kiện giờ như rác, như cái cổng micro usb rác thật sự, nhưng mà cũng ko thể ngửi nổi cái cổng lightning applle, copy file thì chậm mà rớt lên rớt xuống, chán đời. nên nói luôn mình ko thích xài icloud, ko thích vì lí do apple cứ ép phải trả cho các chi phí mà mình nghĩ nó độc quyền quá đáng. riêng mình thì cổng nào cũng đc nhưng ng dùng được bảo vệ, lightning mà tốc độ truyền tải cao thì cũng ủng hộ thôi.
Thế thì trong tương lai iPhone sẽ chuyển hết sang type c để đồng bộ.
tieu.ngao
TÍCH CỰC
2 năm
mặc dù thích cổng lightling trên iphone ipad, nhưng công nhận là thằng Apple hút máu, thôi thì chuyển cổng sạc về 1 chuẩn là quá đúng rồi
Apple đợi cho luật ra đời xong mới đưa ra iPhone bỏ cổng sạc. Vậy là dự đoán iPhone 16 mọi thứ sẽ y chang iPhone 15 + bỏ cổng sạc😄
dtk89
CAO CẤP
2 năm
vậy năm 2023 Apple sẽ tiếp tục làm iPhone 15 phiên bản cuối cùng với cổng lightning, xong qua 2024 thì bỏ luôn cổng sạc, mấy bác EU vuốt mặt không kịp tức
2 năm nữa đổi qua iPhone là chuẩn đẹp tiện rồi.
mình thì thấy C hay lighning gì cũng đc hết
Apple nó khôn bỏ mịa ,macbook ,ipad đều cho dùng type-C vì nó chỉ là phần nhỏ nếu so với iphone ,iphone chiếm số lượng lớn nên bán củ sạc cho iphone vẫn kiếm được đống tiền 😁😁
putinsn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Apple sẽ bỏ hẳn Lightning trên iPhone thay bằng sạc không dây, nhưng sau đó bán kèm sạc không dây dùng cổng Lightning thì EU lại cay 😂😂
tranvinh4u
TÍCH CỰC
2 năm
ae đang dùng sạc không dây trên Iphone thấy tốc độ sạc có ổn ko ạ
x.dung
TÍCH CỰC
2 năm
@tranvinh4u bạn thấy sạc không dây đấy mà mang đi ra ngoài để sạc như cụ sạc nhỏ gọn hiện nay có ác mông không.
tranvinh4u
TÍCH CỰC
2 năm
@x.dung Ko ý mình là sạc ở nhà thôi, mình muốn hỏi là tốc độ sạc ko dây và có dây có chênh lệch nhiều ko, ví dụ sạc có dây 4 tiếng đầy pin thì sạc ko dây khoảng mấy tiếng ấy 😁
x.dung
TÍCH CỰC
2 năm
@tranvinh4u sạc chậm hơn có dây và nóng máy bạn ạ.
Le Vovan
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đồng ý với lý do 1 và 3 rất đúng với mình. Đang xài nguyên nhà táo mà phải mang 2 sợi cáp đây. Ip có chuyển qua sạc không dây thì cũng phải mang sợi cáp c-c và bộ sạc không dây.
thuong911
TÍCH CỰC
2 năm
2024 apple bỏ luôn cổng sạc. Xài magesafe hết. Có không ta 😆)
cùng là type-C nhưng cái chuẩn của Apple nó khác với phần còn lại nhiều lắm. haha
Số chân trên cổng Lighning cũng nhiều chân như TypeC, Apple hoàn toàn đẩy tốc độ sạc + tốc độ truyền tải lên bằng hoặc cao hơn TypeC được. Vì cái chân sạc chỉ là hình dáng thiết kế, còn nhanh hay chậm do con chip quản lý. Cơ mà Cook đần nó méo thích đấy! làm gì được nhau? sang năm tức bỏ luôn cổng kết nối :v
USB C là chuân rồi, cho đơn giản việc dùng chung lẫn nhau.
Nhớ lại hồi nokia, nhà nhà người người nokia, chỉ khác nhau đầu to/nhỏ, đi đâu cũng đơn giản cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019