Laptop Acer

Lý do mình build bộ PC hiện tại của mình

Nhatlong7788
26/8/2023 16:34Phản hồi: 27
Lý do mình build bộ PC hiện tại của mình

Lý do minh muốn build 1 bộ PC để bàn ở nhà

• Trong kỷ nguyên số hóa ngày nay, máy tính đã vươn lên trở thành một phần không thể thiếu trong cuộc sống cũng như công việc của chúng ta. Việc cài đặt một chiếc máy tính bàn PC không chỉ đơn thuần là một quyết định thông minh, mà còn mang theo hàng loạt lợi ích đáng giá.
  • Mình cũng không đứng ngoài trào lưu đó, làm ở bộ phận CNTT nên công việc của mình thường xuyên sử dụng máy tính. Công việc đôi khi yêu cầu mình làm việc tại công ty, đôi khi thì lại ở tại nhà. Máy tính được cung cấp từ công ty không đạt đủ hiệu suất để đáp ứng tốt nhu cầu của công việc. Mình có một chiếc laptop Gaming Lenovo, nhưng nó khá nặng. Sau 1 thời gian mang laptop đi làm, rồi lại mang về, những lần balo để laptop bị va đụng, mình đã quyết định để nó tại công ty để đảm bảo an toàn. Sau đó, mình đã bắt đầu nghĩ đến việc mua thêm một chiếc laptop hoặc xây dựng một bộ máy tính để bàn tại nhà để làm việc.
  • Với lợi thế quan trọng của máy tính bàn là khả năng thay thế và nâng cấp. Với sự tiến bộ không ngừng của công nghệ, việc nâng cấp phần cứng là không thể tránh khỏi. Máy tính bàn cho phép chúng ta dễ dàng cải tiến các linh kiện như CPU, GPU, RAM và ổ cứng mà không cần phải đầu tư vào một chiếc máy tính mới hoàn toàn.
  • Do đó, mình đã quyết định tự trang bị cho mình một bộ máy tính để bàn. Với tài chính hiện có, mình đã xác định mục tiêu của bộ PC là phục vụ các công việc văn phòng như viết báo cáo, làm việc từ xa, lập trình code, và đôi khi sử dụng các phần mềm đồ họa như AI, PTS, chỉnh sửa video... và thỉnh thoảng, để giải trí, mình cũng chơi game Fifa Online 4.

Giới thiệu về bộ PC để bàn của mình

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HP_101
ĐẠI BÀNG
một năm
Màn hình VSP tốt ko bạn, thấy cũng rẻ ghê, đang phân vân Edra, VSP với MSI
@HP_101 Mình mới đổi dc vài tháng, trước mắt thì thấy vẫn ổn, do được cái chỗ mình có nhiều cửa hàng nhận làm đại lý của VSP với chế độ bảo hành 24 tháng nên cũng yên tâm hơn mấy cái kia ^^
@HP_101 tiền nào của đó. cái rẻ quá thì chắc chắn không ổn bằng rồi, mặt bằng 24" thì giá cũng phải 4tr mới oke. nếu dùng hàng ngày thì nên đầu tư con màn ngon
Cho mình xin info bộ ảnh bạn decor trên tường với nha. Thanks 😃
@blthanh https://shopee.vn/Tranh-ghép-5-tấm-dán-tường-bảy-viên-ngọc-rồng-songoku-dragonball-trang-trí-góc-học-tập-i.780285242.22744294550

MÌnh mua chỗ này nè, bạn vào tham khảo nha ^^
Mình cũng vậy, mainboard, VGA mình chơi hàng cũ hết. Nhất là VGA.
@Dr.Son Vga k phải hàng trâu bao xài 5-7n, hàng trâu đôi khi 6 tháng đã hẹo rồi bạn, bất kể tầm trung hay tầm cao😃 mà vẫn đề hàng trâu h mông má kĩ lắm nh khi bị lừa mà k biết😃
@dấu-tên-nhưng-dấu-luôn-năm-sinh qtrong là 2060 bản gì, mấy con bản cao cấp dùng cực kỳ bền nhé, linh kiện trên mấy con dòng cao cấp nó cũng xịn hơn, bo mạch dày, tụ thì full nhật, như con rx 580 plus msi gaming X đang dùng nè, tắm rửa thường xuyên vẫn chiến tốt
@MoonBreathing còn tuỳ trâu gì nữa, trâu hàng cao cấp bền vãi đái, mấy con rx trâu 2,3 mùa giờ vẫn sống nhăn răng
@vicktorbui dàn của mình có mỗi VGA là cũ, con msi 1070 duke mua cũ năm 2021 giờ vẫn chiến tốt chán
Bro cho xin kinh nghiệm để chọn hàng 2nd với ạ
@Đại sư thích so sánh Đầu tiên phải kiếm người quen kinh doanh bên mảng 2nd mới yên tâm dc bro
Cười ra nước mắt
@Dr.Son Xếp chuẩn độ bền thì cpu - ps - ram - main - vga😃
Setup đẹp đó bạn ơi 😃
OH_MyGod
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình cũng mới build em CPU dưới 14tr, màn LG 27 inch FULL HD 144hz có sẳn
Mainboard (Bo mạch chủ): B660 Asus (Mới, BH 36T)
CPU (vi xử lý): Intel Core i5 12400F / 2.5GHz Turbo 4.4GHz / 6 Nhân 12 Luồng / 18MB / LGA 1700 (Mới, BH 36T)
RAM: 32GB (16GB x 2) Adata DDR4 XPG SPECTRIX D50 (Mới, BH 36T)
VGA (Card đồ họa): RTX 3060 12GB (Like New, BH 12T)
Ổ SSD NVME (Ổ cứng lưu trữ): SSD NVME 500GB ADATA (Mới, BH 36T)
Nguồn máy tính (PSU): Xigmatek Thor T650 650W 80 Plus Bronze (BH 36T)
Vỏ case: Galax Revolution-05 - Trắng
Tản nhiệt CPU: ID Cooling SE214-XT (BH 12T)
@OH_MyGod Bạn chỉ cho mình chỗ build với được khônh bạn. Mình thấy mấy bên shop chạy quảng cáo mà hỏi thì thấy giá mắc quá.
Nếu chỉ làm đồ hoạ và chơi game online nhẹ thì nên mua laptop cho gọn
@ichinensei Bạn có mẫu lap nào xài ổn không bạn
Là mình thì sẽ ko mua corei5 mà mua corei7 hoặc ryzen7.
NTA369
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình nghĩ ai có 1 góc riêng như vầy sướng thiệt, mình ở nhà chung nhiều người nên không có 1 góc riêng để bult 1 góc làm việc hay giải trí như vầy.
em xin tên game trên ipad với ạ
cấu hình PC i3 gen 12 thì dùng văn phòng có ổn định không ạ, mình không ham hiểu lắm về PC nên mua PC nguyên bộ lắp sẵn có ổn không
https://www.thegioididong.com/may-tinh-de-ban/hp-slim-desktop-s01-pf2034d-i3-6l605pa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019