Ly uống nước phong cách hoài cổ

15/5/2024 13:49Phản hồi: 53
Ly uống nước phong cách hoài cổ
Dạo 1 vòng trang thương mại điện tử, mình vô tình tìm được 1 chiếc cốc khá lạ, trông nó giống mấy cái bình tích hồi xưa ông bà mình hay sài.

Tìm hiểu mới biết đây là chiếc ly uống nước chất liệu sứ.

Trải nghiệm mới mua về mình khá thích vì cầm ly rất đầm tay, sứ này loại sự tráng men sáng. Ly có dung tích 460ml.
Bên ngoài là lớp sơn có hoạt tiết, mình có dùng móng cào cào thử thì cũng ko bị trầy hay bong tróc, mình nghĩ chất liệu này sài 1 thời gian cũng sẽ có phần bị bong nhẹ.
Phần nắp bên ngoài có 1 lớp phủ bên ngoài tạo cảm giác liền khối như 1 chiếc bình tích. Mà lưu ý với anh em là nắp này chỉ đậy chứ ko vặn chặt vào được.

Thời gian dùng với nước lạnh mình thấy ly cũng ít bị chảy mồ hôi hơn, 1 phần ngồi trong điều hòa, 1 phần là chất liệu sứ có nắp đậy.
Quai cầm được cái cũng có cách nhiệt, cầm chắc.

Anh em mua về lần đầu nên tráng ly qua nước sôi để bớt mùi nhe. Một chiếc ly uống nước bình thường, nhưng mang phong cách hoài cổ, cũng rất đáng đễ ae nào mê mấy đồ cổ xưa sưu tầm hoặc có thể làm quà tặng ^^
Khi AE mua còn đc đóng trong 1 chiếc hộp đẹp đẽ như thế này lun, giá 1 ly chưa tới 100k cũng sứng đáng…

#congnghe

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy cũng hoài cổ nha
Ae quan tâm có thể tham khảo trong link này ạ: https://beacons.ai/bannghiadauten
giống bình thủy nhà xài hồi xưa.
@trungmum thì hoài cổ mà, phải làm giống chứ 🤣🤣
có đặt 1 cái cho vợ, mà phần nắp ly bực cái là nó k khít khá dễ rơi rớt nếu chẳng may đụng vào
@jindowing Dạ đr, nắp này ko vặn đc, chỉ để che thui, hơi tiếc phần này
sau 1 thời gian nữa, bạn sẽ chết vì ngộ độc chì do uống bằng cái đồ đểu này
@badboyasd đồ sứ mà làm gì mà căng thế b.
@reddog cái men tráng nếu hàng tốt xịn sẽ ko có chì còn ko thì sẽ pha chì vào cho rẻ.
@badboyasd bác đừng hít thở nữa nhé, trong khí quyển có khí O2, 100% người hít khí này đã chết
Nhìn giống cái phích ngày xưa phết :v mỗi tội giá không yêu lắm
Nhà mình vẫn còn cái phích như vậy
cũng thấy hoài cổ, mà chưa từng thấy kiểu này đẹp
@CaptNemo Mình cũng giống bác, chưa bao giờ từng thích kiểu họa tiết như vầy
có cả chữ SONG HỶ luôn kìa =))
@cumhencui tại sao k dịch là "2 niềm vui" ? tiếng Việt k dùng mà tại sao cứ đi dùng những từ phiên âm tiếng của ba tàu ? tàu nô à ?
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một tháng
@cúm H5N1 Mở mồm ra là thấy cái thứ trôi sông lạc chợ 3/// hận thù! Còn ko thì cũng là thứ đần từ trong trứng đần ra!
@cúm H5N1 Tiếng Việt vay mượn đến 70% từ gốc Hán thì chả dùng từ Hán Việt, dịch ra Việt Việt nghe nó kì và không sang, ngôn ngữ là dùng để nói và giao tiếp, chứ không phải mang ra mà bới móc nhau.
Ở bên xứ 3 que đu càng cali sao mấy từ tiếng Pháp không đọc tiếng Anh đi, sao lại đọc theo tiếng Pháp chi vậy? Tiếng Anh cũng vay mượn 30% tiếng Pháp đấy
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một tháng
@hieu282828 Ôi trời ơi...tụi này nó có biết gì đâu bác ơi! Thậm chí biết rõ mười mươi nhưng vẫn cứ to mồm lên sủa thôi à! Lịch sử là điều ko thể chối cãi, "1000 năm đô hộ giặc Tàu, 100 năm đô hộ giặc Tây" thì chuyện ngôn ngữ bị ảnh hưởng là điều tất yếu thôi! Tụi châu Âu nó vay mượn nhau hà rầm ai nói gì! Ngay như tiếng Anh cũng đi vay mượn từ của ngôn ngữ khác ví dụ karaoke, tsunami gốc là của Nhật đó! Và sắp tới trong từ điển tiếng Anh cũng sẽ có mấy từ tiếng Việt như Phở, Bánh Mì,...

Vậy chứ khi mình dùng từ tiếng Pháp hay tiếng Anh thì...éo có đứa nào vô sủa đâu bác! Tụi này chỉ biết đu càng tuột quần chạy theo Pháp với Mỹ thôi à! 😃
Mới đọc câu đầu tiên đã sai chính tả rồi.
thời bao cấp hàng này từ TQ mang qua VN ,có bình phích in hình 2 con cá vàng ,giờ cũng là hàng TQ
Đồ tàu có gì hay ho ?
nlht
TÍCH CỰC
một tháng
@Ngoknc Chúng ta đang ở thời kì mọi thứ dc tàu hoá, hàng tàu, xe tàu, dt tàu, máy bay tàu, điện tử tàu, MXH tàu, tinh tế cũng đu tàu để có tương tác, món ăn tàu, ba tàu,...khắp mọi nơi là tàu. Hồi xưa cha ông chúng ta bị tàu đô hộ 1000 năm ko thành, chứ giờ vài năm là tàu hoá hết.
nlht
TÍCH CỰC
một tháng
Nhồi sọ đồ tàu từ nhỏ, lớn lên nó thành 1 dạng hoài niệm. Hoài niệm tàu
nlht
TÍCH CỰC
một tháng
@Non-IT Vậy cái ly này xuất xứ ở đâu và thuộc văn hoá của nước nào bạn nhỉ ?
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một tháng
@nlht Vậy tick tok ở đâu, đt iphone sản xuất ở đâu, thuộc văn hoá nước nào mà cả thế giới nó dùng vậy? Nếu chỉ vì 1 cái ly mà mất cả văn hoá thì chắc cả thế giới này chả nơi nào còn văn hoá gốc cả! Đó là chưa kể mì sợi cũng xuất phát từ Trung Quốc, thuốc súng cũng từ nó, uống trà cũng từ nó đó bạn! Bớt đi!
nlht
TÍCH CỰC
một tháng
@Non-IT Ah mình có cmt ý này của bạn trước khi bạn reply lận. Nhìn lên cmt phía trên ah 🤣🤣🤣
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một tháng
@nlht Ý bạn và ý mình khác nhau đấy! Đừng bao giờ cứ cái gì của họ là đem đi nói này nói kia! Cái gì tốt thì nói tốt, cái gì nó ko tốt thì mình ko dùng, thậm chí tẩy chay nếu nó độc hại! Đụng tí là chê đồ nó trong khi toàn dân mình đi mua mua đồ hại mình chứ nó bắt mình mua à! Nói thì cũng nên nói cho nó công bằng đi bạn!
Biết bao nhiêu người xài đồ Tàu đểu ntn rồi sanh con khiếm khuyết rồi đổ thừa chất phát quang của Mỹ. Trong khi người dân sống gần phi trường Đà Nẵng và Biên Hoà không hề hấn gì. Nên nhớ thời điểm thịnh hành cái ấm nước này Tàu nó cũng đói kém dữ lắm.
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một tháng
@nlht Trang mạng này mới gọi là trang 3/// và Tây nội địa nhiều đấy! Toàn 1 lũ chê tổ quốc đâm đồng bào khi thấy VN phát triển!
@Non-IT Ngày xưa quân BV núp trong rừng, dưới tán lá cây. Thấy phi cơ Mỹ là bỏ chạy chứ ai rảnh đâu giơ mũi lên hít? Do ăn lương khô và dùng đồ quân dụng do Tàu viện trợ mới sinh bịnh thôi.
Non-IT
ĐẠI BÀNG
một tháng
@maicasio Ha ha…giờ mà vẫn còn nói tới những hình ảnh đó thì thôi về mà tự nhục đi bác ơi! Bác sống với những hoài niệm cũ rích đó để thù hận, còn người ta làm ra cái ly hoài niệm để kinh doanh! Nội so sánh vậy thì cũng thấy tội nghiệp bác quá rồi! Bác cứ thù hận nhưng đất nước VN vẫn phát triển vẫn đi lên và vẫn làm bạn bè với tất cả các nước khác bao gồm cả Trung Quốc lẫn Mỹ thôi bác! Chó sủa cứ sủa, người đi cứ đi! 🤣🤣🤣
Có cái ly thôi mà các bác đem nó vô luôn môi trường chính trị, văn hóa...nghe nó áp lực quá.
heyku1
ĐẠI BÀNG
một tháng
@chetdichoroi thế nó mới là tinhte bro ạ
Cười vô mặt
Trước khi học viết cho hay thì học chính tả đi đã.
Nhìn sến quá à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019