Mac App Store mới ra mắt đã bị bẻ khóa toàn bộ

TDNC
7/1/2011 3:39Phản hồi: 109
Mac App Store mới ra mắt đã bị bẻ khóa toàn bộ

Mặc dù mới "khai trương" vừa được 1 ngày nhưng tin xấu đã ập đến cửa hàng ứng dụng trực tuyến Mac App Store của Apple khi toàn bộ hơn 1000 ứng dụng trong đây đều có thể bị bẻ khóa để sử dụng mà không cần trả phí. Ai đó đã phát hiện ra phương pháp, mà thật ra chỉ là một thủ thuật nhỏ, copy một số đoạn mã từ phần mềm miễn phí sang có phí, thế là những phần mềm có phí sẽ trở thành miễn phí và nghiễm nhiên người dùng có thể sử dụng thoải mái mà không bị bất cứ một hạn chế nào.
Chắc chắn Apple sẽ phát hành bản sửa lỗi trong thời gian sớm nhất có thể.

Theo BGR
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thời đại của pro hacker:p Ai đang xài Mac thì tìm kiếm cách down hết 1000 ứng dụng đó về xài chơi😁
Đúng là cao thủ vỏ quýt dầy có móng tay nhọn
Hôm nay em down được ít game và app
mới review thử thấy tiện quá.
Em có video Angry Birds bắn vui lắm
vài game khác thì cảm nhận chưa đẹp lắm !

linda
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn có thể up mấy app của bạn lên chia sẻ cho ae dc ko ? Cám ơn nhiều :d
show hàng quá, có cần rê camera qua con magic mouse đâu :p hehe em chỉ đùa bác thôi... ^^ xem ra chơi "ku điên" trên màn hình lớn đã hơn nhĩ.
potay.com..........................
minhquoc85
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang đợi các cao thủ jailbreak Mac để cài Angry Bird chơi trên iMac cho nó sướng 😁
baothy007
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái link có tồn tại đâu
Thực ra thì để có được bản hack thì phải có người mua trước, rồi share ra, người khác copy về, copy đoạn mã cần cho vào phần mềm là chạy được. Bác chủ topic viết sai ở chỗ, bị một hạn chế tất nhiên là phần mềm không thể update được. Như thế này thì y hệt Appstore cho iphone với ipad thôi.
Appstore mới ra, nhiều cái hay, phần mềm cũng rẻ đi nhiều, bác nào cần thì chịu khó mua, ủng hộ người viết phần mềm cũng là giúp cho chính mình mà.
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Bẻ khóa làm gì nhỉ, ta có thể mua dùng mà.
meoden
TÍCH CỰC
13 năm
Chú em nói như người trên trời rơi xuống ấy nhĩ!..............................
bác nói như đúng rồi ý =))
honghai65
ĐẠI BÀNG
13 năm
Miễn phí vẫn tốt hơn mà...................................
Bác nói như Bố anh Job
@wave30z2 giàu thì mua đi bạn..
vnilife
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mac App Store mới ra. Ai cũng tranh nhau tải. Server kẹt cứng. Tải mấy trăm MB mà mất mấy tiếng vẫn ko xong.
Ối ối vợ yêu ơi ............mau mau đưa tiền cho anh mua cái máy MAC để muộn là tiếc hùi hụi đó.Bác Job mà nghe được tin này là bác vá mồm chúng ngay
Shinnosuke
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sản phẩm mới ra lò nên chắc chắn sẽ có rất nhiều lỗi dẫn đến bị hack như trên. Tư từ rồi cũng sẽ đâu vào đó thôi, như cái firm 4.2.1 trên iphone ý, ra lâu lắm rồi mà có jailbreak đc đâu, còn unlock thì cứ gọi là :mstickle:
abu_1204
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu cứ dùng bẻ khóa thì làm gì có ai bỏ công sức mà viết ứng dụng nữa. Theo mình biết những người đã có tiền mua MAC thì ắt hẳn tiền phần mềm đối với họ có lẽ là " Chuyện Nhỏ " 😃
seven7773
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nghe như Macbook Pro 13" đến mấy chục nghìn đô ý nhỉ =))
Thời đại nào rồi cho rằng đồ mac là đắt nhất , mua đc mac là bố tướng của thiên hạ và ko coi các dòng máy khác là gì thế. Hài cái "chuyện nhỏ" :bounce:
hay thật . khogn6 còn ghì phải nói
Tiếc là người vn mình lại thích bỏ tiền làm "chuyện lớn" chứ mấy "chuyện nhỏ" thì lại cho là phí tiền bạn ạ. Nghịch lý thế đã vậy còn rất tự hào về chuyện đó nữa 😕
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
hay thật đấy thật là quá hay hehe em không thích apple nhưng nghe tin này phải tranh thủ nhắc mấy đứa bạn tải nó về mới được
Sau khi thấy game Angry Birds đã đc cài và chơi miễn phí , ko tốn tiền khá dễ dàng . Thì đến chiều nay mình đã tìm hiểu và thấy có rất nhiều game , ứng dụng trên AppStore của Mac đều có thể sử dụng không tốn phí , bản full chỉ bằng cách chạy patch hoặc mở file xml , plist edit lại là xong . Những game như Bejeweled trên Store bán 19.99$ nhưng ta vẫn có thể chơi miễn phí , chỉ down về , unzip ra và có sẵn ứng dụng , drap nó vào Application là chơi vi vu , thoải mái và vô tư . Và một số game như Chopper , Blush ..... cũng gần như tương tự như vậy . Nên theo mình nghĩ thì việc AppSync sẽ ko cần thiết cho lắm nếu Mac có Cydia , vì Mac OS không giống iOS , chúng ta có thể edit lại bằng file system và tháo bỏ nó khá dễ dàng , và nếu suy nghĩ kỹ lại thì thấy Cydia cho Mac sẽ có lợi ích gì không , nó có những ứng dụng gì cho Mac ở trên đó , iOS thì thực sự cần Cydia , nhưng với Mac OS cho tới lúc này thì mình thấy không cần thiết cho lắm , đây là quan điểm của mình .
Căn bệnh sữa lỗi này vẫn chưa chấm dức sao
lilcalvin
ĐẠI BÀNG
13 năm
ôi sao đơn giản thế 😆
cái này bị hack còn nhanh hơn hồi hack Iphone 2g ý nhờ 😃)
qutu
ĐẠI BÀNG
13 năm
bài viết ở dưới là "Apple phát hành Mac App Store với hơn 1 ngàn ứng dụng có sẵn "
còn đầu trang lại " Mac App Store mới ra mắt đã bị bẻ khóa toàn bộ"
chỉ trong nháy mắt mà đã ...giang hồ pro thiệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019