Manage Access and Devices: Tính năng mới cho phép người dùng Netflix kiểm soát tài khoản dùng chung

_vphlinh_
16/11/2022 4:19Phản hồi: 23
Manage Access and Devices: Tính năng mới cho phép người dùng Netflix kiểm soát tài khoản dùng chung
Manage Access and Devices là một tính năng mới mà Netflix vừa ra mắt, qua đó cho phép người dùng có thể dễ dàng kiểm soát những ai đang dùng chung tài khoản Netflix.

Theo đó, chính chủ có thể biết được người đang dùng chung tài khoản với mình đã đăng nhập và sử dụng Netflix khi nào, ở đâu, trên thiết bị nào, cũng như có thể tùy chọn đăng xuất tài khoản đó bất cứ lúc nào.

Tính năng mới này hiện đã được áp dụng cho toàn bộ các tài khoản Netflix. Người dùng chỉ cần đăng nhập vào Netflix → Truy cập mục Account → Kéo xuống mục Security and Privacy → Chọn Manage Access and Devices để sử dụng tính năng này.

Theo Androidauthority
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá hay, kiểu này mấy ông dùng chùa thì xác định 😁
@daohoa1012 chùa là sao bác!?! bác ko share cho người ta dùng thì sao bảo là dùng chùa
@QuanLyNhaNghi Mình ko share nhưng người được mình share lại đi share cho người khác nữa thì mình phải quản lý chứ 😁
Phép vua thua lệ làng. Suy cho cùng thì Netflix cũng phải chấp nhận là 1 tài khoản có nhiều người dùng.
frediano
ĐẠI BÀNG
một năm
@Ngọc Phương Nguyễn ra tính năng này để dễ quản lý việc share hơn, tránh chuyện share cho 1 người mà thực tế là 3 4 người dùng :v
@frediano cái này GG hay FB cũng có từ lâu rồi, Netflix giờ mới ra thì hơi trễ mà dù gì có còn hơn ko.
@JerryKist rồi ai xem ai nhịn vậy bác nhỉ,hic
@toilachi9 đó là cách bạn thỏa thuận với nhau khi share tài khoản, còn ko thỏa thuận được thì tự mua tài khoản mà dùng chứ còn sao nữa.
Yasuko
TÍCH CỰC
một năm
Tính năng giúp cho việc quản lý share tài khoản dễ dàng hơn. Best netflix luôn 😆
Vậy này share nó vào kích mình ra luôn sao
Cái log vị trí khá là lởm, toàn là ra ba cái vị trí tào lao
TangLy
ĐẠI BÀNG
một năm
@Methylamine Đa số các công ty Internet bây giờ xác định vị trí người dùng thông qua GeoIP (vì 1 số thiết bị không cấp quyền truy cập GPS hoặc không có sẵn GPS như TV), mà ở VN thì biết rồi, các ISP (FPT, VNPT, Viettel) cấp phát IP vô tội vạ, thì đến thánh cũng ko dò được vị trí, nói gì Netflix.
Thế là hạn chế đc vụ quét acc chùa
mình toàn xem lậu thôi
tôi đang quản lý 3 nhóm NF , cho đăng nhập thoải mái, quan trọng anh em chơi đẹp 1 thời điểm 1 thiết bị phát thôi là được
Cười vô mặt
Bữa em mình nó đăng nhập tài khoản Netflix thấy màn hình Home trên Android TV tự nhiên có cái biểu tượng màu xám đen nhìn lởm khởm vãi.
Cười vô mặt
Thấy mấy app nó có lâu rồi mà, ví dụ như FPT Play
Android root đổi model với location cho chóng mặt luôn 😅
Dùng chung mất xiền ak
htanh034
ĐẠI BÀNG
một năm
Làm như FptPlay giới hạn thiết bị, muốn thêm thì phải loại ra bớt thì hết dùng chung chứ gì
Để thử liền =)) thanks mod nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019