Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Mang Live Tile của Windows Phone lên thiết bị Android bằng phần mềm Real Widget

Duy Luân
3/10/2012 1:47Phản hồi: 204
Mang Live Tile của Windows Phone lên thiết bị Android bằng phần mềm Real Widget
Windows Phone có kiểu giao diện Tile khá đẹp và đơn giản. Chúng là những ô vuông với chức năng khởi chạy ứng dụng hoặc hiển thị thông tin tương ứng cho các phần mềm. Trước đây chúng ta đã từng có bài viết đề cập đến việc mang giao diện này lên Android thông qua launcher, còn bây giờ có thêm một cách nữa đó là sử dụng phần mềm Real Widget. Lợi điểm phương pháp đó là bạn có thể tiếp tục sử dụng launcher mà mình yêu thích rồi đặt thêm widget mang phong cách Windows Phone lên chứ không phải thay đổi cả homescreen lẫn khu vực duyệt ứng dụng. Bạn cần phải có Android 4.0 trở lên để dùng được Real Widget nhé, và phần mềm này tương thích với cả smartphone lẫn tablet.

Ở phiên bản miễn phí của Real Widget, bạn có thể đặt các widget để khởi chạy nhanh các ứng dụng mà mình yêu thích, chỉnh màu cho từng biểu tượng, thay đổi kích thước font và màu chữ, di chuyển Tile,... Nếu bạn dùng bản trả phí thì sẽ có thêm một số widget để tắt bật Wifi, Bluetooth, đồng bộ hóa, đồng thời bổ sung tính năng cập nhật thông tin theo thời gian thực (Live Tile, nó sẽ thông báo cho bạn biết số cuộc gọi nhỡ, số tin nhắn, email chưa đọc, trạng thái pin,...). Lập trình viên viết ra Real Widget cho biết anh ta sẽ thêm nhiều Live Tile hơn trong thời gian tới. Mời các bạn tải về ở đường link bên dưới.

Tải về Real Widget bản miễn phí
Tải về Real Widget bản thu phí (1 USD)

204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay qua. Thanks nguoi viet nhieu.

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
lancejade
ĐẠI BÀNG
12 năm
android mà gắn wp thì nhìn giống cái áo vá
@lancejade Mỗi người một cảm nhận thôi. Dùng giao diện là để làm gì? Để tùy biến, để tạo phong cách riêng, tạo những điều mới để ta yêu smartphone của mình hơn,...

Gửi từ lu6200 động cơ 2 xi lanh dung tích 1500cc
crabs
CAO CẤP
12 năm
Cần tile thì mua wp xài, nữa nạc nữa mở thế này chán với lại sẽ mang tiếng là copy
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@crabs chẳng phải mang tiếng rồi sao bác 😁
Bản thân em thấy nó hơi nửa mùa,Giao diện của Android vốn quá đẹp rồi.Đổi gió sang WP thì dùng Launcher 7 thôi 😁
cuongit8x
TÍCH CỰC
12 năm
Nhìn ko bắt mắt lắm nhưng lại tiện lợi😁
Ngồi ngịch mấy cái này mất time lắm
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
hay đấy
thêm 1 sự lựa chọn, android đúng là không bao giờ nhàm chán cả 😁
thấy 1 điều ko chối cãi đc là chỉ trên WP hay win8 thì kiểu gdiện này là hoàn hảo nhất
đúng là android, cái gì cũng bắt chước được 😁
@buivangiap Ipad cũng có thể cài wp lên đc mà...
saobang978
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko thích giả Lai như thế này chút nào😕 trong Window ngoài Android
😁
minhhang129
ĐẠI BÀNG
12 năm
android tùy biến phong phú thật
giống y xỳ live tile của winphone
sài android mệt nhỉ, ngay cả giao diện cũng phải đi tùy biến tùm lum cho mệt mà chẳng đc lợi ích gì nhiều
tegieng92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenhuyphu1202 chứ nghĩ android k đơn giản à ? xài thiwr cho biết đê.
tùy biến của android khối Os khác phải Gato đấy ông bạn =))
@nguyenhuyphu1202 lên google play dow về, ra màn hình add wiget là nó ra chứ gì mà phức tạp. Muốn đẹp thì tùy biến phối màu cho chuẩn thì nó mới phức tạp thôi
@nguyenhuyphu1202 trả lời nghe muốn té ghế 😃, thà đừng nói thì tốt hơn bạn à
@kqminh hahaha, rồi rớt cục có bị té ghế ko? Nói góp vui ko đc ah
chủ yếu là đổi gió 😁
Cũng hay, nghịch chán lại bỏ, chứ suốt ngày suốt năm chả có gì khác,nhìn mãi phát ngán😁
@nguyenhuyphu1202 😃 bác kiếm xem có cái comment nào từ đầu topic nói tôi bị bệnh chưa. Còn comment nói bác thiếu muối iot thì thấy nhiều lắm và ai cũng muốn quyên góp bác vài bịch đấy 😃 Còn phần khảo sát ở trên tôi có thấy bác nói gì đâu h xuống dưới lại đẻ thêm nhiều thế, chắc bữa bác khảo sát cái cài thémes trên win 7 cũng công phu thế nhỉ rồi rút ra cái kết luận mà chưa thấy ai khảo sát nổi. Thế mà bác đi vòng vòng trong nhà đã xong cái bảng khảo sát ấy đấy thôi 😃 Bác làm tôi đến chết vì cười đấy =]=]=]
@zeus8410 ko ai nói bác bị bệnh nhưng bác bị bệnh thì bác vẫn bị bệnh. còn vài 3 ng kêu tôi bị thiếu iot nhưng tôi ko thiếu iot thì tôi vẫn ko thiếu iot
bác đang bình loạn kiểu j thế nhẩy, giờ mắc thêm chứng loạn năng đọc viết luôn rồi ah
bác nên tìm tòi đọc sách đi thì hơn, nói đến méo cả mồm cũng ko giảng bác hiểu môn toán đơn giản đó đâu. thật sự bác thiểu năng trí tuệ trầm trọng rồi đấy
bác ko tin sự thật là ko mấy ai rảnh đi tùy biến cái giao diện j j đó thì thôi vậy, sự thật thì nó là thế rồi : )
@nguyenhuyphu1202 😃 uh thôi kệ, nói với bác tớ mệt lắm rồi. Bác cho thế nào thì tùy bác, tớ chả dư hơi nữa. Bác là thánh phán rồi. Bữa nào đi khảo sát dân số vnam tớ sẽ đề cử bác đi khảo sát kiểu đó cho nhanh, đỡ phải mấy ông trên bộ xuống từng nha thống kê cho mệt với tốn kém, cứ lấy tỷ lệ nam nữ nhà bác chia ra là chuẩn 😃 Chấm dứt tranh luận nhé, chiều đến h tớ cười đủ rồi
@zeus8410 it's ok
dien3x3
ĐẠI BÀNG
12 năm
wow ! sự kết hợp hoàn hảo đẹp thật (riêng mình )
tùy biến android + sự đơn giản tối ưu của WIN 8..nhìn bá đạo thật
losbancos
TÍCH CỰC
12 năm
dùng hẳn chứ lai tạo kiểu này nhìn xấu hơn
Vậy windows phone 8 sắp bị ế à
@playmarble haha, còn lâu, rùi hãy chờ xem
@playmarble nhưng wp vẫn có cái hay của nó chứ bạn
VO7T
TÍCH CỰC
12 năm
@playmarble ờ, vài hôm nữa có cụ nào đó biến nhân android thành nhân windows phone thì windows phone ế là cái chắc :lol:
Doanvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn nữa vời quá, không ấn tượng với cái Launcher này. Mình chỉ thấy mỗi cái default của google là đẹp
xtmg1
CAO CẤP
12 năm
@Doanvu cái này đâu phải launcher,nó là widget mà !
chỉ chạy trên 4.0 thui sao..hixhix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019