Máy chơi game Ouya sẽ thiếu vài tính năng online khi được bán ra ngày 28/3 tới đây

cuLong
14/3/2013 4:17Phản hồi: 29
Máy chơi game Ouya sẽ thiếu vài tính năng online khi được bán ra ngày 28/3 tới đây

Ngày 28/3 tới đây là thời điểm máy chơi game Ouya chạy HĐH Android, chip Tegra 3 chính thức được bán ra, với giá 99 USD. Tuy nhiên, nhóm phát triển chiếc máy này cho biết phiên bản thương mại của Ouya sẽ thiếu một số tính năng online, và sẽ được cập nhật trong các bản nâng cấp vào cuối năm nay. Những thiếu sót này không ảnh hưởng tới chức năng của máy, cụ thể những tính năng online còn thiếu bao gồm tán gẫu trực tuyến (chat), danh sách bạn bè online và lưu các thành tích đạt được trong game.

Ouya là chiếc máy chơi game dùng chip xử lý Tegra 3, chạy HĐH Android 4.0, được phát triển sau khi thực hiện việc kêu gọi quyên góp Kickstarter từ ngày 10/07/2012. Chỉ sau đúng 1 tháng họ nhận được tới 8,6 triệu đô la quyên góp, so với mức 950.000$ mong muốn. Chiếc máy này sẽ bắt đầu được giao hàng vào ngày 28/3 tới đây cho những ai đã góp 99$ trở lên cho dự án, tháng 4 sẽ bắt đầu bán online cho khách đặt hàng trước, và dự kiến tháng 6 sẽ được bán lẻ ở ngoài cửa hàng.

29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

madam77
TÍCH CỰC
11 năm
góp vốn thôi a e..... nhưng lại muộn quá rồi;)
vphuc161
TÍCH CỰC
11 năm
@madam77 Muộn thì thôi tối ngày cứ góp vốn mà chẳng được thứ gì
Quá rẻ
28/3 là sinh nhật em có bác nào trên tinhte tặng em 1 cái không nhỉ
Chả ham hố
2nd
TÍCH CỰC
11 năm
Ae tinhte có ai góp vốn ko nhỉ,vào điểm danh cái nào

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
ReD EyeS
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ta thích ngồi chơi game bằng gamepad thôi. Thế nên sẽ tậu em nó (có nhiều game Android ko có trên console). Chơi bằng cái này thì ko lo đt hết pin, hahaha
ko biết mai mốt bán chình thức còn cái giá 99 đô hk nữa. mà về vn hk biết là giá sẽ thế nào😔
để ý e này từ năm ngoái để lúc ra xem vài bài review như thế nào có đáng mua ko đã
game tren ăn roi chả ham hố gì cả, toàn giải trí đơn thuần, chơi trên ps3 sướng vãi hơn
@koonguyen So sánh khập khiễng, coi lại cái giá đi nha bác, chưa kể game bán ra. Chừng nào bằng giá rồi so sánh nhé.
@quytocdo_tl uh đúng là mắc hơn thiệt nhưng game thì hack được rùi ku ơi, 1 game có 15k à
@koonguyen Bó tay, nội thấy bác này nói là biết tầm nhìn hạn hẹp... cỡ cái giếng. Ngta đang nói là nói đến giá thành chi phi để cho ra đời 1 cái game. Ae VN m ít tiền thì chơi game hack - đúng, nhưng mà nên biết cái giá trị của game. Đừng có coi giá trị của nó chỉ 15k rồi so sánh này nọ, ko phải mình bác có PS3, và cũng rất n ng mua hẳn đĩa game về chơi từ hồi chưa hack đc cơ. E là e ghét nhất mấy bác lên diễn đàn ra vẻ ta có này nọ. Chưa kể hống hách, ko bít lớn hơn ngta bao nhiêu tuổi mà kêu ngta ku này ku nọ.
@thegoldfishvn +1 cho bác
@thegoldfishvn dạ vâng, dạ em xin lỗi anh , e đã mạo phạm tới quốc thể của anh, em xin thay mặt dòng họ 5 đời nhà em xin lỗi anh, em là người nam ko phải người bắc nên ko thể xưng hô bác em em bác như anh được ạ, em thì tầm nhìn hạn hẹp thiệt có sao nói vậy , ai được lòng thì chơi ko thì thôi, em có lỗi thì em xin lỗi, mong anh bỏ qua cho.
sỡ dĩ e viết như vậy vì em thấy game trên android trên dưới 10 game là cần dùng đến tay cầm ah, còn mấy game giải trí đơn thuần như angry birds....thì chơi trên cảm ứng vẫn hay hơn là tay cầm, tay cầm chỉ thích hợp chơi game bom tấn trên ps3 hay pc thôt, chứ cầm tay cầm mà chơi mấy game xếp kim cương, hay ancry birds thì chán lắm, em chơi rùi nên e bít, dạ đó là ý kiến của em
sao máy ko dùng chip khác khi xuất xưởng nhỉ,tegra 4 chẳng hạn,tegra 3 chơi game lác lắm ,mấy game của gameloft đồ hoạ đẹp là giật ngay,nếu máy dùng tegra 4 thì có khi sẽ mua còn tegra 3 thì nghỉ khoẻ
volk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá giỏi ... Em thấy nhóm phát triển chiếc máy trên có 1 hình thức huy động vốn quá hay 😁. Có lẽ tại em ít tìm hiểu nên biết muộn về hình thức này chăng 😔
Mình donate 199 đồng, tuần sau mình nhận được hàng ship về theo dạng Dev! Phải thử thôi 😃 haha
giá ngon
integer941
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ở đây còn bạn nào đặt máy bản dev ở TP Hồ Chí Minh không?
xuxu09
TÍCH CỰC
11 năm
nhỏ gọn là thích rồi, không phải vác 1 đống cồng kềnh như vác con PS3... giá lại rẻ nữa.
Mong em nó về VN quá,kiếm 1 cái bắn Modern Combat hay đua Asphalt trên màn tv Full HD 32'' xem nó phê có khác j cái màn đt cũng full HD nhưng chỉ có vài inch hay ko :p
máy kết nối với TV thông qua gì vậy mấy bác
q128
TÍCH CỰC
11 năm
ngon đây, có mục tiêu mới rồi
thiếu vây ko ổn chút nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095