Microsoft Swiftkey sẽ bị xoá khỏi App Store sau ngày 5 tháng 10

Pnghuy
29/9/2022 3:25Phản hồi: 104
Microsoft Swiftkey sẽ bị xoá khỏi App Store sau ngày 5 tháng 10
Đã hơn 1 năm trôi qua mà ứng dụng bàn phím Swiftkey trên iOS không nhận được bất kì một bản cập nhật nào, và đến hôm nay Microsoft chính thức xác nhận Swiftkey dành cho iOS sẽ không còn được hỗ trợ sau ngày 5 tháng 10 tới đây, ngay cả ứng dụng cũng sẽ bị xoá.

Đối với hệ điều hành Android, Swiftkey vẫn sẽ tiếp tục được hỗ trợ và phát triển, Microsoft có hẳn một launcher trên Android và ở đó tích hợp rất nhiều các dịch vụ của họ, một trong số đó là bàn phím Swiftkey.

Hiện tại ngươi dùng iOS vẫn sử dụng được Swiftkey một cách bình thường, kể cả sau ngày 5 tháng 10, trừ khi họ xoá nó khỏi điện thoại thì không thể cài lại được nữa. Về động thái này, Microsoft không giải thích gì thêm lí do vì sao họ lại xoá app khỏi App Store, nhưng nhiều giả thuyết đặt ra rằng các ứng dụng và dịch vụ của Microsoft bị hạn chế tính năng khá nhiều trên iOS và nó không đem lại trải nghiệm hoàn hảo cho người dùng, ví dụ như Phone Link không thể hoạt động với iOS và không thể kết nối đến iPhone. Vậy mà mới đây Intel ra mắt Unison, một ứng dụng thể hiện được sự hợp tác giữa Intel, Microsoft và Apple cũng như Google để giải quyết sự đồng bộ, kết nối giữa Windows, Android và iOS.

Theo Windows Central.
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tinhdg
CAO CẤP
2 năm
Ngày xưa hệ điều hành window phone là có bàn phím ngon nhất trong các hệ điều hành đấy
sau này Microsoft Swiftkey được đưa lên android cũng dc đánh giá rất cao mà dc ưu chuộng
Nhưng Microsoft không cập nhật nó đã lâu vì không kiếm dc tiền từ nó đành phải khai tử thôi
Chứ nếu mà cập nhật nó thường xuyên thì bàn phím của ios, android phải xách 1 rổ dép chạy theo.
The Vi Er
TÍCH CỰC
2 năm
@tinhdg Ai so với bàn phím vật lý vậy bạn?
Namhuynh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tinhdg Swiftkey được MS mua lại bạn nhé. Nó đã phổ biến trước đó rồi. Còn bàn phím windowphone ngon thì do bạn cảm nhận thôi. Còn cá nhân mình thì không thấy ngon ở chổ nào.
@tinhdg swift key bản 2022 đã ngon hơn rất nhiều rồi mà bác,hic
neivnot
ĐẠI BÀNG
2 năm
@The Vi Er bạn này nói đúng nè, về bàn phím thì BlackBerry là số 1 (đang nói phím ảo nhe, ko có lôi phím vật lý vào đây)
Để tải thử dùng Swiftkey phát chứ bàn phím mặc định của iOS như hạch
@杜越英 Crass như hạch kể cả 13prm
wenquan
TÍCH CỰC
2 năm
@杜越英 Gboard trên ios thua xa trên Android
@wenquan cài cái xóa luôn 😆
neivnot
ĐẠI BÀNG
2 năm
@centernc Swiftkey trên ios ko có gõ tiếng Việt đâu khổ tải chi mất công
Không update thì bị tẩy ak
ussh999
TÍCH CỰC
2 năm
Gần như không còn Bing, Cotana thì Swift có cũng chẳng ích gì. Bỏ đi thôi.
taman7x
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ussh999 mấy phần mềm này hầu như mình chẳng dùng đến . bỏ đi là đúng bạn à. nhất là cái cotana.
tpe1893
TÍCH CỰC
2 năm
Cái phone link trên android cũng dở như quỷ. Dẹp MS đi đc rồi 🤣
taman7x
ĐẠI BÀNG
2 năm
@koutouyo bạn chụp màn hình mình xem, mình không có.
taman7x
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tuấn bon ừ, đúng rồi . máy mình là oppo. oppo cũng có ứng dụng riêng của nó nhưng mình thích phone link hơn
koutouyo
TÍCH CỰC
2 năm
@taman7x Bấm tên bạn lưu là ra danh bạ gọi trực tiếp luôn nè 😁
taman7x
ĐẠI BÀNG
2 năm
@koutouyo giờ mình mới biết. thank bạn nhưng vẫn thích có dòng ' concact " hơn
lotkhevang
ĐẠI BÀNG
2 năm
hàng của micro thì chả vậy. về tay nó có cái j ra hồn đâu. cty 1000 tỷ us tệ nhất
@quanghuy1242 Microsoft rất mạnh ở mảng doanh nghiệp, còn các sản phẩm dành cho người dùng phổ thông thì ngoài office có độ hoàn thiện tốt nhất chứ các sản phẩm khác thì mình không còn ấn tượng sản phẩm nào hoàn thiện tốt nữa.
@lotkhevang Ku giỏi quá, làm dc gì ko mà chê cty người khác. Ít ra nó chỉ đứng sau Apple trong giới công nghệ về vốn
Guadiola
TÍCH CỰC
2 năm
@lotkhevang Đúng thật là những công ty MS mua lại, đã số đã bị đăng xuất
Mà nói nó tệ thì cũng không đúng, nếu nó tệ thì giá trị vốn hóa của MS sao lên 1 nghìn tỷ USD được
lotkhevang
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Guadiola cái windows nó là cái móng quá vững chắc . nếu nó k te thì những cty nó mua lại đâu tới nỗi ? vậy thì chê nó tệ thì sai à ?? nokia trước lúc bán mình cho micro tuy khó khăn nhưng nó vẫn đưa ra đc những cái thiết kế rất đẹp.làm hdh androi tùy biến giống giao diện windowsphone trong mấy tháng ngắn ngủi . về tay micro nó làm
con 950 xấu nhue cứt luôn
Swiftkey trên android rõ ngon mà trên IOs bị rate 1 sao là còn nhẹ đấy. Ko hiểu sao bên android từng top 1 phần mềm trả phí mà bên IOs nghìn đời ko có bộ gõ tiếng Việt.
The Vi Er
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyendathp Có sờ mát phôn (iPhone) lại đi xài sờ tu píc ki bo (stupid keyboard) hả bạn😂😂😂
@i9kdigital Không biết bạn dùng như nào nhưng mình dùng vẫn bt, vẫn có gợi ý từ, cụm từ mà ng dùng hay dùng khi soạn thảo. Cái “machine learning” trên Ip nó không phải để trưng bày cho đẹp đâu.
@megatroll Swiftkey ngày xưa của bên khác chứ không phải Microsoft. Trước mình cũng dùng Swift mà sau một thời gian đổi qua Microsoft thì qua dùng Gboard luôn, không nhớ lý do tại sao.
Gboard trên android ngon thế qua ios cũng như hạch huống chi sw. Bị apple nó ép sân quá
Cười ra nước mắt
Quy Le Anh
TÍCH CỰC
2 năm
@Cường Vui Vẻ Khác gì trình duyệt đâu =)) phải dùng cái Webkit thổ tả =))
tpe1893
TÍCH CỰC
2 năm
@Quy Le Anh safari trên iphone ngon mà? chrome trên adnroid cũng có ra hồn gì đâu mà xài, còn thua cái trình duyệt samsung 😆
Guadiola
TÍCH CỰC
2 năm
@Quy Le Anh Hẳn là thổ tả
@杜越英 Safari dùng trên thiết bị apple thì tối ưu thật. Nhất là trên ipad với iphone, không có trình duyệt nào hỗ trợ desktop tốt như safari. Samsung với apple lại hạn chế nền tảng
@杜越英 Em xài Microsoft Edge ngon hơn đống trình duyệt Internet kia nhiều. Nhanh và trực quan, chặn Ads
mà thực tế bàn phím của ios xài ngon hơn nhiều nên thôi dẹp sớm cho tốt. haha. còn android thì bàn phím mặc định gõ chán. cơ mà đang xài Gboard ổn áp lắm
@trungmum chuẩn, bàn phím mặc định iOS là ngon nhất, nhưng với iOS 16.1 thì vừa lỗi tiếng Việt, vừa lỗi text replacement 😁
yanaro
TÍCH CỰC
2 năm
@trungmum Trên ios bị giới hạn rất nhiều thứ cho nên trình duyệt với bàn phím khó lòng mà ngon hơn hàng có sẵn trong máy được. Chứ ko phải vì họ ko có khả năng làm tốt hơn.
@trungmum @trungmum em lười nên vẫn dùng SwiftKey trên Android đây, dự đoán từ thông minh nhưng không có gõ tiếng Việt nên hơi bất tiện.
tvtruc
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình vẫn dùng Swiftkey (Android) bao năm nay.
mrdrg10
TÍCH CỰC
2 năm
Với tiếng Việt thì laban key số 1. Mình đã thử full các thể loại bàn phím để tìm ra chân ái thì dừng lại ở thằng này. Ko phải perfect nhưng gõ ok nhất
mrdrg10
TÍCH CỰC
2 năm
@mrdrg10 Thằng swift key nổi vì lúc đầu nó là bàn phím cho swipe, nhưng swipe tiếng Việt thì chán, sai dấu sửa thì khó nữa. Vào tay anh Microsoft thì lại thêm như cc. Cty top thế giới mà mình mong đừng cái gì rơi vào tay nó.
letfly
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mrdrg10 Tui cũng thấy vậy. Cũng thử rất nhiều bàn phím rồi, chỉ hợp với Laban. Nếu bên Android mà không cài Laban thì chỉ có bàn phím SS là tạm dùng được. ^^ Còn iPhone tui vẫn cài Laban ^^
anhianh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mrdrg10 ơ, hồi trước mình dùng android, swift tiếng việt khá tốt đấy chứ, sao lại chán. Nó bị đánh giá kém trên ios chính vì không có tiếng việt đấy
ussh999
TÍCH CỰC
2 năm
@mrdrg10 Chỉ ái ngại là Laban Key bị Zalo mua lại rồi. Càng ngày càng phụ thuộc nó cũng k ổn.
mrdrg10
TÍCH CỰC
2 năm
@anhianh Trước mình dùng cả android mà. Ko nhớ rõ lắm nhưng có 1 cái rất khó chịu là khi vuốt thì rất dễ sai dấu tiếng Việt, mà khi sai dấu rất khó để sửa, hoặc phải gõ lại, hoặc phải chọn từ mấy cái suggestion. Nói chung là gõ bằng cái vuốt của bọn này cực vãi chưởng, gõ tay cho nhanh. Mà gõ tay thì nhiều option tốt hơn. Gõ tiếng Anh thì ko vde gì.
Hồi xưa có cái app Sunrise nhắc lịch dùng trên android ngon lành cành đào, từ khi Microsoft mua lại phát là bắt đầu crash, dùng chiếm bộ nhớ. Ông Microsoft làm app trên nền tảng của ông thì ngon chứ làm cho các nền tảng khác như hạch, Thằng Microsoft Teams trên MacOS dùng cũng vừa nặng vừa cà giật, thỉnh thoảng mất tiếng.
boy_pro_8x
TÍCH CỰC
2 năm
@gauto988 Trước đây mình cũng từng dùng Sunrise vì nhẹ nhàng đẹp mịn, sau khi về tay Mic thì đúng là như hạch. Đành phải xoá.
anhtaiqb
TÍCH CỰC
2 năm
Đang dùng nó mặc định luôn 😆
iOS tàn nhẫn nhỉ, ko update là cho rụng luôn, tàn khốc thật. Hỏi sao nó ép nâng cấp iOS để các dev chạy theo, người dùng chạy theo app phải nâng cấp hết rồi chậm máy
@kobebryant này Microsoft xoá mà 😄
Chơi kì vậy? Thời Android chưa có GBoard thì mình chỉ xài Swiftkey.
mấy bàn phím tàu thấy tính năng ngon hơn nhiều 😆
chuẩn phong cách msf, đem con bỏ chợ.
bocap234vn
TÍCH CỰC
2 năm
Mình đang dùng laban key, nói chung hài lòng.
Swiftkey cho Android chạy quá ngon. Đang gõ bằng SwiftKey đây. Swiftkey cho iOS chả có tiếng việt đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019