IFA 2024

IFA 2024

Mình nghe nhạc bằng iPod Classic

Didu
11/5/2024 7:56Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá vẫn khá đắt, thấy mỗi trên lazada còn hàng 😁
@khitamdao Giá này ông nào đam mê sưu tập lắm mới mua chứ ngày xưa giá gốc Apple bán 249 và 349 USD cho bản 80gb và 160gb thôi.
@khitamdao lên group facebook có mà đầy hàng cũ bạn ơi, giá nào cũng có. chỉ là có muốn mua hay ko thôi
đẹp thật sự, nhà mình còn con Nano mà hôm nào tìm cộng cáp 30 chân ghim thử coi xem còn dùng được không, đến giờ vẫn mê giao diện Apple làm ngày xưa
tuzebra
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Thật sự coi video xong nhớ thời cấp 3, được cầm con ipod trên tay (tất nhiên hàng mượn thôi chứ nó là cả ước mơ) mà xoay xoay cái click-wheel, cảm giác nó đã gì đâu.
Vẫn đẹp quá A
Không biết đời này thế nào chứ con Nano 4 có 2 cách khác để thêm nhạc:
1. Mở hidden folder chứa nhạc, ném thẳng nhạc vào.
2. Dùng Window Media Player chọn nhạc rồi Sync sang thiết bị là được.
Đẹp và cuốn thật sự
GiangSCE
TÍCH CỰC
3 tháng
Mod tìm mua được máy cũ mà còn long lanh quá. Chúc mừng mod.
T cũng còn 1 con 120gb mà pin chai rồi nghe được dưới 10 tiếng à
Virusbuon
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình trước dùng nano gen6, còn đeo lên tay làm đồng hồ cơ. Oách lắm
Có sao dùng vậy - vẫn dùng iPod Touch
Nhìn iPod Classic lại nhớ tới máy nghe nhạc ZUNE của Microsoft.
@burgboy Con này bị khai tử sớm quá bác, hơi bị tiếc.
dtk89
CAO CẤP
3 tháng
@burgboy mình vẫn còn mấy con và vẫn chép nhạc, podcast vào nghe đều.
dtk89
CAO CẤP
3 tháng
@Tweener Lob thật đáng tiếc, nhưng lý do chính là Microsoft đã quá chậm chân trong thị trường này.
@dtk89 tiếc là Zune không có 1 thiết kế iconic như iPod, chứ ở thời điểm ra mắt nó cũng là 1 DAP tương đối hay
dtk89
CAO CẤP
20 ngày
@namphuong000 iPod là một thiết kế khá nhàm chán theo mình.
Trước mình có dùng qua tất cả các dòng ipod nhưng giờ chuyển qua sống tối giản nên mình bán hết chỉ dùng 1 điện thoại là đủ cho mình. Công việc thì pc công ty là xong.
iptran68
TÍCH CỰC
3 tháng
Mình đang có bộ đôi này. Fullbox luôn. Thi thoảng bỏ ra sạc tí
Mình vẫn dùng Ipod touch 4 để lâu lâu nghe nhạc. Nhìn hoài niệm xíu.
pionguyen
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Giờ mình vẫn còn lưu lại chiếc ipod U2 màn hình trắng đen làm kỉ niệm. Kể cả đến bây giờ ipod là một thứ gì đó rất khác so với phần còn lại của thế giới.
AnhKiet95
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Đang sưu tập mấy con iPod, thấy video của anh, thế là em đi kiếm thêm vài con nữa ...
Cười vô mặt
ngày xưa, khi mà thiết bị nghe nhạc chất lượng cao chưa phổ biến thì cái ipod rất đỉnh. nhưng thời gian đã quá lâu, nếu tìm 1 chút hoài niệm thì dùng, còn không thì iphone, ipad hay rất nhiều sản phẩm khác cũng có thể đáp ứng nhu cầu này. mình cũng từng dùng qua shuffle, nano3, touch 2 & 3 và tất cả đều bỏ đi khi iphone thực hiện quá tuyệt vời những điều này
jadeland
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình còn 1 iPod mỏng 16 GB và 1 iPod Classic 160GB. Cả 2 đã hỏng battery ...tiếc ! Mình ở tỉnh nên không biết ở đâu có thể phục hồi 2 cái iPod này, các bạn có thể chỉ giúp mình nơi repair không ? Cảm ơn các bạn nhiều 😃
amdxxx
TÍCH CỰC
3 tháng
Ở Sài Gòn bạn nào biết chỗ sửa (thay pin) & mod được Ipod classic thì xin giúp chỉ chỗ mình biết
Cũng đang có 1 ipod classic 120gb bị hư hdd, pin lâu quá không dùng chắc hư rồi cần phải thay
iPod độ SSD với pin dung lượng cao đây anh em.

Ở Việt Nam cũng đang có cộng đồng Nghiện iPod khá xôm tụ trên facebook, mọi người có thể vào tìm hiểu các thông tin sửa chữa, tư vấn chọn máy hoặc đơn giản chỉ là nhìn ngắm để trở về với ký ức tuổi thơ của mình: https://www.facebook.com/groups/nghienipod

facebook.com

ចូលទៅក្នុង Facebook ដើម្បីចាប់ផ្ដើមការចែករំលែក និងការតភ្ជាប់ជាមួយមិត្តភក្ដិ គ្រួសាររបស់អ្នក ព្រមទាំងមនុស្សដែលអ្នកស្គាល់។
facebook.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019