Mixpanel: Tỉ lệ cập nhật iOS 17 chạm mốc 60% sau hơn 2 tháng

vn_ninja
8/12/2023 8:44Phản hồi: 62
Mixpanel: Tỉ lệ cập nhật iOS 17 chạm mốc 60% sau hơn 2 tháng
Theo số liệu từ công ty phân tích Mixpanel thì số lượng iPhone chạy các phiên bản iOS 17 đã chạm mốc 60% tính đến thời điểm hiện tại. Phiên bản iOS mới đã mất hơn 2 tháng để đạt được cột mốc này, sau khi được phát hành công khai vào ngày 18 tháng 9.

Tỉ lệ các phiên bản iOS tính đến 8/12/2023

Tỉ lệ cập nhật iOS 17 ban đầu rất chậm. Một tháng sau khi iOS 17 ra mắt thì 16.6.1 vẫn là phiên bản được cài đặt nhiều nhất. Thậm chí một tuần sau khi iOS 17.1 được phát hành vào cuối tháng 10 thì 16.6.1 vẫn còn là phiên bản phổ biến nhất.

Nhưng mọi chuyện đã thay đổi sau 2 tháng. Một số phiên bản con của iOS 17 cuối cùng cũng đã vượt lên trên 16.6.1. Và chỉ 1 tuần sau đó thì tỉ lệ sử dụng iOS 17 đã tăng hơn 50%. Có vẻ như khá nhiều iPhone đã được nâng cấp lên hệ điều hành mới trong dịp lễ Tạ Ơn.

Và tính đến ngày hôm nay (8/12) thì tổng tỉ lệ iPhone chạy iOS 17 đã vượt qua mức 60%. Trong đó 17.1.2 là phiên bản chiếm phần lớn, có mặt trên hơn 46% số iPhone.

Anh em đã lên iOS 17 hết chưa?

→ Xem thêm:

1, 2
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đào ice
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Cứ có bản cập nhật là lên thôi.
S.O.J
CAO CẤP
8 tháng
@Đào ice Giống mình, lên bất chấp. Cả Android và iOS 😃
Đào ice
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@S.O.J Quan trọng nhất cái bảo mật. Cứ có là lên bác ơi
iOS thì đỉnh rồi, càng lên càng mượt, càng mát, lợi pin, hiệu năng tăng chứ ko như mấy hãng Android mỗi lần mà nâng cấp là lag lòi, hao pin, nóng máy, bóp hiệu năng 😁
@khanhdepdzai1706 Xin cmt nào ca ngợi ??? Ngáo hả
@dấu-tên-nhưng-dấu-luôn-năm-sinh Vải nhái
@khanhdepdzai1706 Hơi đâu hơn thua đám isheep bác 😁
@Legion-Royal Nói như bác kiểu lập luận không thành có, có thành không, vậy tên của nó là dấu tên dấu luôn năm sinh tức nó không biết ngày tháng năm sinh vậy nó là đứa con hoang rồi
Ko hiểu sao từ ngày lên ios 17 trên ip12 của mình sóng tốt hơn, cột sóng hiện 4G chứ ko phải LTE như ios 16. Pin thì vẫn thế nhưng dung lượng bộ nhớ trống giảm 7-8G
Roon211
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Nguyen Cong Thao đang dùng bản nào thế bro, mình 17.1.1 pin hẻo quá
@Roon211 17.1.2
Mình lên từ 16 lên thẳng bản 17.1.1 hôm sau có cập nhật lên 17.1.2 luôn
Pin thì mình thấy vẫn thế thôi
Firefox OS
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@Nguyen Cong Thao LTE ngon hơn 4G đó thánh 😆)
@Firefox OS Mời thánh vào xem
https://fptshop.com.vn/tin-tuc/thu-thuat/amp/mang-lte-co-phai-4g-khong-cach-su-dung-4g-lte-57275
Firefox OS
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@Nguyen Cong Thao Báo nước ngoài toàn nói thế này:
Cập nhật lên iOS 17 như Căng cực
Hic lỗi sóng miết
lenhan555
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Lý do lên iOS 17 là gì vậy mng. Như mình rủ mấy bạn mình lên để có share contact qua NFC
máy mình cứ được là nâng cấp thôi, dù ko bik nó có tốt thật sự không , nhưng có cái mới mẻ cũng thú vị hơn.
mình dùng sx mắc nên ở 40% còn lại
bị ép update chứ tốt lành mẹ gì,
@khanhdepdzai1706 Ai ép ?? 12pm đang ios14 nè
@Pon nemo Quá đỉnh. Ios 14 vẫn đang còn quá ngon
S.O.J
CAO CẤP
8 tháng
@khanhdepdzai1706 Có tuỳ chọn tắt update mà ?
@khanhdepdzai1706 Mày có xài iphone không hay là bọn anti cái gì cũng nói được. Lên hay không do mình thôi ku.
Không muốn lên nhưng nó cứ báo đỏ nhìn tức mắt
minhchief
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Không lên vì ghét cái call dialer xám xịt xấu quắc
Càng lên càng lỗi
S.O.J
CAO CẤP
8 tháng
@mrkun&blackberry 17.1, 17.2 😃
Fara
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Cụ nào lên cho 14prmax cho em xin ít thông tin với ạ, có ảnh hưởng gì nhìu không, em cảm ơn
@Fara Ở yên 16 cho lành. Lên là bán máy ngay
Ngon
Mình giờ đang ở ios 16.7 chẳng hiểu sao cứ mỗi lần lock máy nó tự ngắt wifi luôn. Lúc trước bản 14 hay 15 ko bị. Nhiều lúc ức chế vô cùng
Không dùng gì đến tính năng mơi, điện thoại chỉ dùng tính năng cơ bản. Nhưng lên tinhte thấy có bài kiểu như nỳ mình máy tay lại cập nhật lên, cả bản beta luôn :v
S.O.J
CAO CẤP
8 tháng
@Baoanh_nghiem Đam mê tạm thời bị kìm hãm thôi 😃
Nghĩ cũng tội cho ăn roi 😔
| Sent from Mr.Anderson Using 2 IPHONES 15PROMAX 512GB |
Himanxim
TÍCH CỰC
8 tháng
Cái bàn phím ngu ngục
Cứ có là lên. Củng thích kiểu táo vài bữa lại có bản cập nhật như thế này. Chứng tỏ táo quan tâm đến người dùng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019