[MOD] Cải thiện âm thanh của Nexus 4 với Nexus Louder (gồm Beats Audio và XLouder)

Duy Luân
6/1/2013 15:13Phản hồi: 224
[MOD] Cải thiện âm thanh của Nexus 4 với Nexus Louder (gồm Beats Audio và XLouder)
Nếu bạn có sử dụng Nexus 4, có thể bạn sẽ cảm thấy chất lượng chơi nhạc của máy hơi chán. Bộ cân bằng âm (equalizer - EQ) mà Google tích hợp sẵn cho chúng ta không phát huy tác dụng mạnh mẽ, thậm chí đôi khi nó còn làm tiếng nhỏ hơn bình thường rất nhiều. Để cải thiện tình trạng này, lập trình viên Misledz trên diễn đàn XDA đã tạo ra một bản mod để giúp tăng cường việc chơi nhạc của Nexus 4 nhờ tích hợp bộ equalizer Beats Audio trích từ những bản ROM của máy HTC. Bạn có thể tinh chỉnh theo các bộ thiết lập có sẵn tùy thể loại nhạc hoặc tự tay chỉnh EQ theo từng tần số một. Bên cạnh đó, âm lượng toàn hệ thống cũng sẽ tăng lên một chút nhờ hệ thống XLouder, từ nhạc chuông, âm thông báo cho đến việc chơi nhạc, áp dụng cho cả loa ngoài, loa thoại lẫn tai nghe.

Để sử dụng bản mod này, trước hết mời các bạn tải về tập tin NexusLouderV1Beta2-[N4].zip. Sau khi tải xong, chép nó vào bộ nhớ máy. Khởi động lại Nexus 4 ở chế độ Recovery, chọn "Install zip file from sdcard", chọn lấy tập tin zip nói trên rồi flash nó như khi bạn up ROM vậy. Nếu bạn chưa biết về việc flash thông qua recovery, mời bạn vào xem chủ đề [Nexus 4 - E960] Root, up Rom, Kernel tăng pin + mát máy, bổ sung nhiều bản MOD, ToolKit. Còn nếu muốn gỡ bỏ bản mod này, tải và flash tập tin NexusLouderV1Beta2[N4]-Revert.zip.

Về cách sử dụng cũng hết sức đơn giản. Sau khi đã flash xong, bạn cho khởi động lại Nexus 4, máy sẽ thông báo về việc cập nhật app, đừng lo, cứ để nó làm hoàn chỉnh. Khi đã xong, bạn vào Settings > Sound (Cấu hình > Âm thanh nếu bạn chỉnh tiếng Việt) > Music Effects. Bạn sẽ được chọn giữa MusicFX (chỉnh EQ đơn giản, gần giống với cái mà Google tích hợp sẵn nhưng tốt hơn), Awesome Beats (chỉnh EQ theo Beats Audio) và Noozxoide EIZO-rewire (một loại EQ khác, tinh chỉnh hơi phức tạp nhưng cũng khá tốt). Nếu bạn gặp thông báo "MusicFX has stopped" thì kệ nó, không sao đâu, bộ mod vẫn chạy một cách hoàn hảo.

2013-01-12 20.50.31.jpg 2013-01-12 20.50.25.jpg

Khi đã chọn xong, bạn chạy trình chơi nhạc mặc định của máy lên và chơi một bài nào đó, nhấn vào nút menu (ba dấu chấm) ở góc trên bên phải màn hình, chọn Equalizer (mục đầu tiên). Tại đây bạn có thể tinh chỉnh thoải mái, khi thấy hay thì dừng lại. Âm thanh sẽ thay đổi chất lượng theo thời gian thực để bạn biết khi nào thì vừa ý. Hãy thử xem, trải nghiệm nghe nhạc trên Nexus 4 sẽ khác biệt hẳn so với trước đấy, cả lúc nghe bằng tai nghe lẫn loa ngoài.

2013-01-12 20.52.39.jpg 2013-01-12 20.52.34.jpg

Chúc các bạn thành công.

Nguồn: XDA
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn nào không làm được hay gặp lỗi gì có thể post lên đây nhé
@Duy Luân dùng opera mini vào mạng toàn hiện giao diện web máy tonhs thui bác có cách nào chuyeenrn giao diện dạng đt ko bác
giainhanhl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Duy Luân bác có bản nào cho 4.2.2 ko cho e xin link ạ? e cài bản này vào 4.2.2 thì bị lỗi. tất cả âm thanh trên máy đều bị rè rè ko nghe đc. phải up lại room mới hết
sonpt0707
ĐẠI BÀNG
11 năm
@giainhanhl e cũng bị y hệt như bác luôn. Không biết phải làm gì 😔
giainhanhl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonpt0707 cài cái nexus louder 6.4beta. Bản mới nhất trên XDA cũng vậy các bác ạ. nghe cái EQ mặc định trên máy chán quá
Cong nhận NEXUS 4 good. Mình dùng ONEX vẫn thấy thèm
k3aniem
TÍCH CỰC
11 năm
@legend92no1 One x nào ram 2GB vậy bác :D
@legend92no1 Chú mua one x của bác hồ cẩm đào rồi!chúc mừng chú mua dc hàng tốt nhé lên tận 2gb lun,nghe nói bác Đào cho one x + lên 3gb lun kìa tranh thủ mua đi nha =)))))))))))))))))))))))))))
@thanatox1 e nhầm 😔
@dktri nhầm ạh, 1GB, tại bác ý nói là thèm 2gb mà 😔
Thank u so much...it's great !!!

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
Minh muon caj thien pin thoi. Nhug caj up kernel voi root may minh chua lam bao gio. Neu mod lam clip huong dan tan tinh thj tot wa.

@daongoctuananh tìm hỉu root máy, flash rom trước đê...mí kia tín sau nhá 😁...chứ brick máy lại hỏi tại sao :D

dungvtbka
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nexus 4 đình đám, nhất nhì dòng smrtphne dùng Android bây giờ r` í. 😃
@dungvtbka lúc nào Xperia Z chưa ra thì Nexus 4 vẫn là Vip android
tungninh
TÍCH CỰC
11 năm
@dungvtbka tự nhiên bị để ý e này
chả biết là avatar e ấy hay là của gấu bác nào 😁
Nexus 4 ngon quá ^^
boynhay
TÍCH CỰC
11 năm
Ui hu hay đây😃

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
Các bác dùng nexus 4 tải về ngay thôi;) có beats audio cải thiện cho fan nhạc mạnh rồi, chúc mừng 🆒
phải flash sao
Bác nào đang dùng nexus 4 cho ý kiến đi ..... 😁
@gh0st91no1 Ngon chớ sao 😆
@gh0st91no1 Quá ngon bác à !
Ax chú kia có sài one x ko mà phán ram 2g
tjjjjj
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nexus 7 có xài đc k vậy mod
@tjjjjj Hình như là có bản mod tương tự. Nhưng mình không dùng Nexus 7 😁
ngon wá........ 😁
nexus 7 có mod này thì ngon nhỉ 😃
@ladykillah2012 cài rom cook đê 😁....có máy mà không vọc roày ;)

nhìn nexus 4 đẹp quá. ai có rom kiểu giao diện mặc định của google này cho note mà chạy ngon ngon k nhỉ
Re0
CAO CẤP
11 năm
mình chưa có cho vk đây , đang xem năm nay em nó có hạ gia không .
cutifight
ĐẠI BÀNG
11 năm
N7 âm thanh tai nghe thua Iphone 3GS, giá mà cải thiện đc thì hay quá
Cái này Gnex có từ lâu rồi nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119