Mời anh em trải nghiệm bản đồ 4D của Việt Nam, xem được chi tiết các tòa nhà

_vphlinh_
2/6/2020 16:22Phản hồi: 286
Mời anh em trải nghiệm bản đồ 4D của Việt Nam, xem được chi tiết các tòa nhà
Được phát triển bởi IOTLink, map4d hiện là ứng dụng bản đồ hàng đầu và duy nhất ở Việt Nam hiển thị bản đồ 4D theo thời gian thực. Mình gửi anh em một số cái hay ho mình đã "vọc" được, anh em cùng tham khảo nhé 😁

Bản đồ hiển thị 4D

Từ xa

Điều chỉnh các chế độ xem chi tiết

Toàn cảnh (góc rộng)

Ứng dụng trên điện thoại

Vì ứng dụng hiện tại vẫn còn trong giai đoạn phát triển, chưa hoàn thiện hoàn toàn nên một số nơi sẽ chưa hiển thị được ở chế độ 4D. Mình gửi anh em link để anh em cùng nhau tham khảo nhé :D
286 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nom có vẻ ko ưng cho lắm, nét vẽ có vẻ gì đó ko hợp gu với mình nhưng nhất định vẫn sẽ cài thử ngay khi bản đồ này được share, để coi có thay thế được G.Maps ko 🙃
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 kéo về test thôi anh ơi, chứ gmap vẫn bá chủ mảng này rồi :v
@taihoa93 Pro giỏi quá ^ ^
hoangtuna
TÍCH CỰC
4 năm
@_vphlinh_ Có thể hiện địa hình không bạn?
@hoangtuna Hiện mình chỉ thấy có thể hiện sông ngòi, mảng xanh chứ vẫn chưa thể hiện địa hình rõ như kiểu đồi núi thì chưa á
Hy vọng trong tương lai phần thiết kế sẽ được cải thiện tốt hơn!!!!
@dopod800 bảng giá đó giành cho ai muốn nhúng cái map4d vào hệ thống của họ (vd: grap, goviet, ...), bên GMap cũng vậy đó bạn
@hemilo @dopod800 Theo mình tìm hiểu là bảng chỉ dành cho những ứng dụng nào nhúng vào phát triển, giống Google maps vậy, giá có thấp hơn google maps nhiều ghê.
dopod800
ĐẠI BÀNG
4 năm
@darklight_vtp Cám ơn bạn! 😃
dopod800
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HoaYouTu Cám ơn bạn! 😃
Vmap4d nghe sẽ hay hơn 😊
@vankhoadesign Tên marketing thôi. Tăng trải nghiệm thôi chứ về mặt hình ảnh chả có nghĩa lý gì.
KyleGuy
TÍCH CỰC
4 năm
@vankhoadesign Con người đang sống ở không gian 3 chiều thôi nhé bác. Còn mấy cái tên rạp đó chỉ là quảng cáo hút khách thôi. Thậm chí phim 3D cũng ko phải là 3D nữa. 3D thực sự phải là như khi xài kính VR ấy
@vankhoadesign vậy xài map này chắc cũng nge được tiếng gió tiếng xe nhể 😁
@baokhanhpro957 Nhưng họ vẫn gọi là 3D đấy thui. còn cái bạn nói là thực tế ảo luôn rồi. Ví dụ kiến trúc sư vẽ ra cái nhà có bản vẽ 2D và bản vẽ 3D, 3D họ phối cảnh theo kiểu 3D thui nhìn bit dc nhiều thông tin hơn . khổ tâm chẳng qua bạn tự đặt ra chuẩn 3D của bạn cao quá :d ngang với thực tế ảo luôn.... thì cạn lời. Về học lại kiến thức 2D vs 3D cấp 3 đi. 2D là x,y, còn 3D là x,y,z , còn 4D, có thêm 1 chiều của không gian hoặc gì gì đó nữa, mình nhìn hình 3D sẽ hình dung dc nhiều cái hơn là 2D chứ bộ 😔
adbio
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hoàn thiện sẽ ủng hộ còn giờ thì chưa bang Gmap dc,đặc biệt ở chỗ mình sống
@adbio Do chưa update dữ liệu đầy đủ đó bạn ^ ^
Map phải dễ sử dụng, dễ dàng đóng góp thông tin, thì mới phổ biến và nội dung chính xác được, giống như những gì Gmap đã làm để mở rộng kho nội dung của mình !
Tuan8090
TÍCH CỰC
4 năm
@Vuong Hua Gmap là nó mặc định bên Android nên ms có thời gian phổ biến và phát triển vậy. Thời kỳ đầu ms ra kém lắm
ohmylife
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tuan8090 Chưa lên Android nó đã là trùm rồi bạn ơi. Tại bạn biết đến nó quá trễ thôi.
@ohmylife umh thời chưa có adroid người ta đã dùng rùi :d
Có cố gắng, nhưng xin lỗi tui sẽ ko xài,
Google, Nokia map hay Apple , Microsof đều phải đầu tư kinh khủng và tích cóp data nhiều năm mới có thể cho ra ứng dụng bản đồ, ông VN ngồi 1 chỗ lên GG search hình ảnh về bỏ vô, nhìn ko ra cái bản đồ, ra cái giao diện chơi game nhiều hơn/.
@An Mechanical Giống google map đến 99%, có thêm mấy cái hình ảnh 3D tự dựng
@An Mechanical xem chơi chơi cho vui bạn!!
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@An Mechanical Căng thế bác
@An Mechanical Vạn sự khởi đầu nan, gian nan quyêt không nản bác ơi, cái gì chả có lúc khởi đầu
Linh Thien
ĐẠI BÀNG
4 năm
Map pubg đẹp quá
@Linh Thien Chắc là fan PUBG nhưng bắt đi làm Map đường phố 😂
Lạm dụng từ quá nhể. Hệ quy chiếu chỉ có 3 chiều. Đào cái gì nữa mà 4D
@ThanhNguyenBBE Đặt ra khái niệm xong lại kêu người ta đi tìm hiểu giùm!? Ngượng ngạo vậy?
@ThanhNguyenBBE làm gì có khái niệm nào là 4D, hiện chỉ có 3D thôi
@isNHP Bạn @hoa93 này giải thích khái niệm như này thì lại ko chịu :
"4D ở đây là thêm chiều thời gian bạn có thể vào đường link: https://www.map4d.vn/
Và nhìn xuống ở góc dưới bên phải sẽ có phần cho bạn chọn thời gian để xem bản đồ tại thời điểm đó. Như sắp tới có một khu chung cư sẽ được xây dựng tại bãi đất trống đó nếu hiện tại bạn xem thì nó chỉ là bãi đất trống nhưng bạn chọn thời gian ví dụ là tháng 6 năm 2021 thì nó sẽ mọc lên một chung cư. Dữ liệu đó sẽ dựa vào thiết kế quy hoạch của khu vực đó"
Các bạn ko đồng ý thì phải đưa ra chứ ^ ^ ?
@deadknight_1412 Bạn @hoa93 này giải thích khái niệm như này thì lại ko chịu :
"4D ở đây là thêm chiều thời gian bạn có thể vào đường link: https://www.map4d.vn/
Và nhìn xuống ở góc dưới bên phải sẽ có phần cho bạn chọn thời gian để xem bản đồ tại thời điểm đó. Như sắp tới có một khu chung cư sẽ được xây dựng tại bãi đất trống đó nếu hiện tại bạn xem thì nó chỉ là bãi đất trống nhưng bạn chọn thời gian ví dụ là tháng 6 năm 2021 thì nó sẽ mọc lên một chung cư. Dữ liệu đó sẽ dựa vào thiết kế quy hoạch của khu vực đó"
Các bạn ko đồng ý thì phải đưa ra chứ ^ ^ ?
4D? D thứ tư là gì?
@ThanhNguyenBBE Coi chừng sản phẩm của Cty bạn sẽ lãnh hậu quả như Bphone của Anh Quảng đấy. Tự đặt ip68 Plus , tự đặt 4 D cho app bản đồ!!
@ThanhNguyenBBE vậy sao ko đặt 3DR (realtime) hoặc 3DS gì đó, bao sản phẩm của VN chết vì cái nổ như vậy rồi =))
@darklight_vtp Cái đó mình ko rõ nha bạn ^ ^ !
@darklight_vtp Bạn nói chuẩn.
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
4 năm
WINDOWS mà link Playstore là sao
tuannv.hou
ĐẠI BÀNG
4 năm
Full MAP 4D "Bắc Ninh City" Chưa Mod ^^
Rất đáng hoan nghênh.
Nếu cải thiện thêm tốc độ load, độ chính xác thì có thể 1 ngày nào đó thay thế google map ở VN.
@Scorpius DLord oác, thế bác nghĩ map data ở đâu ra? VN tự collect hả? = cách nào?
supzzo
TÍCH CỰC
4 năm
@Scorpius DLord diadiem.com một thời cũng được cho là "google map VN", nhưng có mấy ai xài.
mình hay coi trên ứng dụng map here we go
không chỉ ở vn mà thế giới lun
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
4 năm
tên đường còn lấy cơ sở dự liệu của google thì thuần cái gì
@Chiến HN Bạn có biết dữ liệu của các bản đồ lớn nước ngoài làm mà dữ liệu Việt Nam thì vẫn do người dùng ở Việt Nam tạo ra? Thế thì mình tái sử dụng nó cũng chả có gì là xấu hổ cả. Mục tiêu của bên bản đồ 4D không phải là tạo ra 1 dữ liệu mới hoàn toàn mà là tạo ra 1 dữ liệu chính xác để có thể sử dụng tốt hơn trong thực tế

Nói một cách dễ hiểu hơn thì nó sẽ gắn với cái app được giới thiệu ở đây https://tinhte.vn/thread/ma-vpostcode-la-gi-no-giup-cho-ban-trong-viec-dinh-vi-tim-dia-chi-ra-sao.3132314/

Có thể bạn chưa biết, cái app trong bài đó với cái bản đồ 4D này là đến từ cùng 1 công ty
@Chiến HN Cái này thì chắc chắn phải có lộ trình rồi
Giai đoạn 1: cập nhật nhiều nhất dữ liệu từ các thể loại bản đồ : Google + open + Here ....
Giai đoạn 2: từ những cái trên mới hiệu chỉnh ( cũ hoặc sai bỏ đi, update cái riêng của họ vào .... )
Hiện em vẫn thấy gốc vẫn từ Open mà ra, Open lại từ tất cả người dùng đóng góp ( em cũng có góp tý tý bên này nhưng google map góp nhiều hơn )
@spamspam Có thể do truyền thông, rõ là kế thừa và phát huy nhưng truyền thông lại : "ứng dụng bản đồ hàng đầu và duy nhất ở Việt Nam"
@cảnh nguyễn 111 Tại bạn dị ứng thái quá với cái từ đó thôi chứ mình thấy nó bình thường mà. Thực tế ở Việt Nam đâu có hệ thống bản đồ nào thực sự khác biệt như map4D đâu. Người ta nói "hàng đầu và duy nhất" tức là tốt nhất ở Việt Nam (không kể hàng ngoại) và duy nhất ở một vài tính năng nào đó.
chỉ ngại là cái gì quảng cáo quá đôi khi...
@Nam Air coi như đóng góp chút chi phí cho team phát triển map bạn ơi,sau này phát triển doanh thu khá hơn rồi sẽ QC nhiều hơn 🤣
Nền tảng Web chưa xem được nên stop thử nghiệm những nền tảng khác. Chờ khi official thì thủ xem sao.
Nhìn hình minh họa thấy 3D thôi không biết cái D thứ 4 nằm đâu?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019