Mời các bạn xem những bức ảnh chim muông tuyệt đẹp được chụp bởi nhiếp ảnh gia Việt Nam

sGear
20/7/2017 8:11Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LuuVanCM
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đẹp quá , mấy con chim đó tên gì vậy các bạn?
buianhngoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vụ setup để chụp ảnh chim này một thời đã dấy lên không biết bao nhiêu tranh cãi trên các diễn đàn chụp ảnh ở VN rồi. Nói chung mấy bác này không có tâm và cũng chẳng có tầm để mà so với những người chụp wildlife thực thụ. Nhìn ảnh đẹp thế, nhưng nhiều cái vô lí nó lòi ra trò dàn xếp để chụp ngay.
vubang
TÍCH CỰC
7 năm
Trước đi cần giờ gặp Nhiếp ảnh gia này đang chờ chụp chim, thấy cũng cầu kỳ khi mang hoa ra dụ. Mình thấy background tấm nào cũng khá giống nhau không hấp dẫn. Tấm ảnh chụp chim mới đạt giải của NatGeo chụp bằng Gopro xem rất hấp dẫn và tự nhiên.
vubang
TÍCH CỰC
7 năm
Mình gặp ở Cần Giờ đang setup nhé, treo hoa, thả mồi và nước dụ chim về nhé.
Mình có hỏi lại một người bạn chuyên đi birding thì bạn này cũng xác nhận là ông Hai Hiu này hay chụp set up. Cột chim với dán keo chim vô cành cây để chụp.
nhattanla
TÍCH CỰC
7 năm
@minhdanh.ngo Nói chung là bài này "thiếu Tinh Tế " mà bạn ơi. Thấy mod keep silent luôn 😃
xEza
TÍCH CỰC
7 năm
Vào xem fb của ông này thấy toàn cảnh độc. ko biết bao nhiêu trong nhưng con chim này bị ông ấy buộc lại để chụp
https://www.facebook.com/buitronghieuphotography
mình rất ít khi cmt trên tinh tế nhưng khi xem xong những bức ảnh trên thì ko thể ko thốt lên Quá đẹp ạ, ngắm mãi ko chán <3
nhattanla
TÍCH CỰC
7 năm
@Đặng Hoàng 92 Lão này chụp setup độc ác có gì mà đẹp 😃
kim chang
ĐẠI BÀNG
7 năm
AE nào có link down file gốc cho xin về làm nền desktop với!!! Plz
Cea
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy thanh niên khen chụp đẹp chắc chỉ đọc mỗi bài viết mà không xem bình luận!
Bác nào thích và muốn coi ảnh chim cò, thiên nhiên tử tế từ nhiếp ảnh gia thực thụ có thể ngó qua fb bác Tăng A Pẩu nhé, em nghe tiếng bác từ những ngày chụp bọn olympus trong hội m43 và theo dõi tới giờ
https://www.facebook.com/tang.a.pau
nhattanla
TÍCH CỰC
7 năm
Bói cá đớp cá vàng con 😆
Cá vàng trong tự nhiên ở VN là không thể có cho bói cá đớp 😃)
Chỉ setup mới có thể mang dc cá vàng qua cho bói cá đớp

https://www.facebook.com/buitronghieuphotography/photos?pnref=lhc
trời ơi là trời ơi, đẹp xuất sắc ko còn gì để nói ạ
HuTrung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá xuất sắc, phải kì công lắm mới có thể canh đc từng khoảnh khắc vi diệu như thế này.
Luxubu2011
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hinh` rất đẹp nhưng goc' chụp em thấy chưa đột phá lắm.
AmazoneTaiga
ĐẠI BÀNG
7 năm
Coi bộ quá nhiều thành viên cả mới lẫn cũ đều hùa vào cổ xuý cho hình đẹp mà không hiểu ra vấn đề, chắc do không xem hết bài viết của các thành viên, hoặc xem rồi mà vẫn vô cảm.

Nếu đây không phải là 1 diễn đàn ủng hộ tàn phá thiên nhiên thì đề nghị mod hoặc gỡ bỏ bài này hoặc để bài này nhưng ghi rõ cách chụp để người khác có xem hình cũng biết thông tin mà suy xét, không khen ngợi 1 cách hồ đồ.

Thiết nghĩ với mối quan hệ 10 năm của mod thì việc làm rõ hình nào set up hình nào là tự nhiên từ chính tác giả không có gì là khó.
xEza
TÍCH CỰC
7 năm
Lão già nhiếp ảnh gia này vì để đạt được những tấm hình một cách dễ dàng nhất mà ngượic đãi động vật.
Tôi chẳng hiểu sao bên tinhte lại đăng lên những bức ảnh như thế này.
Vấn đề ở đây là với những người không hiểu về tập tính của chim, động vật và thiên nhiên nói chung, thì mọi người sẽ không nhận ra đây là ảnh sắp đặt nghiêm trọng. Tôi đọc comment từ đâù tới cuối, mà thấy chỉ có một vài bạn để ý và lên tiếng, còn lại thì tung hô...
Tại sao các bạn tung hô? Những bức ảnh này có thể canh khoảnh khắc đẹp, background sạch sẽ, xong rồi sao nữa? Việc tung hô đang vô tình cổ xuý cho phong trào phá hoại thiên nhiên, cắt cành dời tổ chim...
Bọn chim không đời nào làm tổ ở chỗ nắng to, nắng gắt như vậy (nếu các bạn có con nhỏ thì các bạn có làm nhà ở chỗ nắng vỡ mặt không? chương trình phơi nắng hàng ngày để có vitamin D cũng chỉ 30p/ngày thôi, không phải 24/24 như này)
Rắn lục không mổ khi đang duỗi cả thân trên cành như vậy, khi con rắn chuẩn bị mổ, thân nó xếp lại để lấy đà, và khi mổ thì cả người nó bung ra, chứ không có cái chuyện 3/4 thân con rắn đang cuốn lấy cây và vẫn đang mổ con chim. Tôi có hỏi mấy người bạn trong nhóm chụp chim ở SG, họ nói, con chim giẻ cùi mỏ đỏ đó mua ở chợ chim xong mang về cho vào 1 lồng lớn, cành cây cắt ở đâu đó về (chỉ có cành đó) để chim đậu lên, rắn thì quấn vào cành để tạo kịch tính rồi chụp. Cái nền đen là do căng vải màu đen để chụp cho sạch và không bị lộ lưới quanh lồng...
Vậy đấy!
nhattanla
TÍCH CỰC
7 năm
@Inincirlik Mình rất cần những ý kiến như này càng nhiều để mọi người tham khảo
xEza
TÍCH CỰC
7 năm
@nhattanla Nói thật đến giờ mà MOD của Tinhte chưa có ý kiếnm, chưa có phản hồi, chưa có hành động gì cả thì đòi hỏi ‘’dân đen’’ văn minh, phản ảnh sao được?

Giàu 1 đời. Nhưng sang phải ít nhất 3 đời.
Văn hoá - dân trí nói chung cũng thế.

Những người cso tiếng nói trong cộng đồng lên 1 tiếng có khi tác dụng bằng vạn người. Vấn đề là đủ tâm, đủ tầm để lên tiếng hay ko thôi.
nhattanla
TÍCH CỰC
7 năm
Anh sGear dường như quên mất topic này rồi ạ
Ôi đang cần những bức ảnh như thế này nhưng ko xóa phông mà tìm ko thấy 😔(
Quá đẹp, chụp được một tấm hình như vậy không hề đơn giản... Xin ngưỡng mộ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019