Mong chờ gì ở #IFA22

Didu
31/8/2022 2:0Phản hồi: 12
Mong chờ gì ở #IFA22
Sau hai năm tổ chức giới hạn và hoãn vì đại dịch, năm nay triển lãm công nghệ lớn nhất châu Âu IFA chính thức quay trở lại. Đây là nơi chúng ta có thể mong chờ nhiều sản phẩm điện tử và gia dụng mới sẽ xuất hiện, nó không gói gọn về thiết bị di động như MWC tổ chức vào đầu năm. Mình đang trên đường tới Berlin tham dự IFA 2022 và sớm thôi, sẽ gửi tới anh em những bài trên tay.

Với hàng tram gian hàng trưng bày, IFA 2022 sẽ diễn ra từ 2-6/9 tại Berlin, Đức và dành cho tất cả mọi người. Nổi bật trong những cái tên tham dự có thể kể tới như Samsung, ASUS, LG, Huawei, TCL, Nokia hay các thương hiệu âm thanh Sennheiser, B&O, JBL…

Samsung đã có sự kiện Unpacked để giới thiệu điện thoại mới nên chúng ta không mong chờ có smartphone tại IFA 2022. Dù chưa biết sản phẩm nào ra mắt nhưng có thể sẽ có TV hay các thiết bị gia dụng trong giải pháp SmartThings như máy giặt mới chẳng hạn. LG cũng vậy, có thể sẽ có TV mới, tủ giày thông minh để bảo quản và chăm sóc giày dép.

Với TCL thì nhiều khả năng có TV và các thiết bị khác như kính thông minh hay loa soundbar. Mình nghe nói sẽ có một chiếc TV màn hình rất lớn tại đây, cùng với các model mini LED khác. TCL theo đuổi công nghệ mini LED để giúp sản phẩm có giá phải chăng hơn là OLED.

ASUS và Nokia sẽ tham dự. ASUS có thể mang chiếc Zenbook 17 Fold OLED tới đây, chiếc máy đã ra mắt tại CES đầu năm nhưng có thể sẽ có them thông tin mới về giá và thời điểm bán ra. Ngoài ra còn rất nhiều thương hiệu khác có mặt tại IFA mà mình phải đi thực tế mới biết và giới thiệu tới anh em được. Anh em ở nhà hóng nhé.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không ở nhà nhưng cũng hóng
Ham nhất con laptop của Asus mà nó lại là màn gập, duỗi ra lại thành màn 4:3, thế thì ko chơi game với h màn đó ít nội dung giải trí hỗ trợ lắm mặc dù về diện tích là lớn hơn 17 inh tỷ lệ 9:16.
IFA, CES đã không còn hot như xưa
@hongphuc1992 càng ngày càng chán bác nhỉ
mariayeu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vinfast cũng tham gia sự kiện này .
lazy0338
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đặt gạch hóng
F5NhaTrang
TÍCH CỰC