[Nhiều hình ảnh] Offline "xế độ" lần 2 do D1WS tổ chức, 28/07/2013

levuongthinh
28/7/2013 11:45Phản hồi: 124
[Nhiều hình ảnh] Offline "xế độ" lần 2 do D1WS tổ chức, 28/07/2013

Sáng nay, 28/07/2013 tại Vietnam Star Automobile Mercedes Benz - Phú Mỹ Hưng, quận 7, TPHCM, đã diễn ra buổi offline "xế độ" lần thứ 2 do D1 Work Shop tổ chức. Buổi offline mở cửa tự do cho khách tham quan và đón nhận tất các "xế độ" đến tham dự tranh tài mà không cần đăng ký trước. Đây là một cơ hội tốt để những người đam mê xe hơi, yêu thích độ xe đến để "khoe" chiếc xe của mình, đồng thời giao lưu, học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau. Còn đối với những người chưa có cơ hội sở hữu xe và thoả đam mê "vẫy vùng" với chiếc xe mà họ thích, thì đây là ngày để đến ngắm nhìn, xem cận cảnh, vào trong xe, hay chụp ảnh với những chiếc xe đã được độ lại. Có khá nhiều các bạn trẻ và người đam mê xe đã đến tham dự.

Có gần 30 mẫu xe đã đến tham gia tranh tài ở offline "xế độ" lần thứ 2 của D1WS, trong đó có sự xuất hiện của khá nhiều mẫu BMW thuộc dòng M3, M5 hay Series-3, ngoài ra còn có sự góp mặt của các xe thuộc thương hiệu Porsche, Audi, Hyundai, hay Mercedes… Đặc biệt, tại khu vực trưng bày ở tầng 1, có các sản phẩm do D1WS shop độ. Đây là nơi thu hút nhiều người tham gia nhất, vì các mẫu xe này được độ độc đáo hơn so với phần còn lại. Trong khu vực này có thể nhận ra sự hiện diện của những mẫu xe thể thao của Nissan, Mercedes hay Hyundai.

Các xe đến tham dự offline lần này được độ theo nhiều phong cách khác nhau, nhưng chủ yếu là độ phần ngoại thất, nội thất, âm thanh hoặc là bô, không có nhiều mẫu được độ động cơ, ngoại trừ một số mẫu của D1WS làm. Theo quan sát thì các mẫu xe tham gia đến từ nhiều tỉnh thành khác nhau, như là Bình Phước, Đồng Nai, hay cả Khánh Hoà. Ban tổ chức có lập ban giám khảo và chấm điểm cho từng mẫu xe theo các tiêu chí về độ ngoại thất, nội thất và động cơ. Mình không tham gia đến cuối cùng nên không rõ là chiếc nào giành được giải cao nhất.

Sau đây là một số hình ảnh về buổi offline "xế độ" sáng nay:

124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cá nhân em thấy ko có chiếc nào đẹp 😁
@ccn5841 thế nay còn ko đẹp thì còn đẹp thế nào nữa bác, chắc cỡ lambo hay ferrari mới đẹp hả bác
@ccn5841 viền bánh xe to quá , đường láng không tưng thì chạy mướt, chở 4 người phuộc nhún xuống sẽ cạ viền , thêm tưng cục đá đi đường dằn xóc sẽ hơi mệt
@ccn5841

Cái này mà ko đẹp hả bác T_T
Sao k thấy Up hình PG ta. Thấy trên FB BQT Tinhte Up nhiều hình Hot lắm mà ! 😁
@JoseyHan hãy xem topic nhiều và đọc kỹ hơn .
PG chần dần hông thấy nhỉ ? còm men cẩn thận
@Net0925345000
Mắt mày có để làm cảnh ah ?
Cái này gọi là trang trí xe thôi chứ nhỉ 😁
chời ơi xe đẹp quá, sáng nay học ngay Hàm Nghi, bik zậy qua đây ngắm xế rồi 😔
@thanhhai8888 sai lỗi chính tả :(
Nhìn lúa lúa thế nào ấy, cứ như dân chơi nửa mùa.
@bjnhduongboy Chắc anh hùng này dân chơi nguyên mùa nè!!!! Nguyên mùa đi xe đạp !!!!! 😁
@bjnhduongboy Em không biết nó nửa mùa chỗ nào ! Chiếc nào cũng rất công phu ! Chắc phải đi Exciter GP và dán tem trùm nguyên chiếc như bác mới gọi là Rân chơi nhỉ ! Mịa
E ko thấy đẹp
mình thích mỗi cái kiểu cửa cắt kéo kia thôi. còn lại màu ko đẹp lắm. Mà em tưởng độ xe ở việt nam là bất hợp pháp mà?
duyquangphm
ĐẠI BÀNG
11 năm
dàn xe nhìn khủng hoảng tài chính quá, kẻ ăn không hết người lần không ra. Cám ơn BQT Tinhte! 😁
iperd55
ĐẠI BÀNG
11 năm
e thấy xe zin có khi còn đẹp hơn @@
nhiều xe đẹp qua. con xe trắng chế thêm cả dòng chữ NFS ở cánh cửa nhìn ngầu gớm 😁
@PrisonBreak1908 Con đó là huyndai genesis đó bác :3
@9x.yeu.cong.nghe sax, con huyndai genesis đó hả?? ở dưới em thấy có 1 con rồi mà. nếu đúng là nó thì xấu so với bản chuẩn 😁
đúng là chẳng có chiếc nào đẹp, trình độ xe của nước mình thật chênh lệch với nước ngoài nhỉ ...
ôi mình không nghe vụ này :mad: nếu không thì đã vác "Siêu xe " của mình tham dự rồi :p

>> Tiền thì không thành vấn đề , nhưng vấn đề là phải...có tiền <<
handukims
TÍCH CỰC
11 năm
Có bác nào nhớ cái chương trình trên Tivi của Mỹ hồi trước...mỗi tuần nó chọn ra 1 người may mắn để nâng cấp xe cho người ý đấy...ví dụ xe vỏ morning nhưng trong toàn lắp máy của Mẹc, rồi tăng áp...rồi chỉnh sửa lại nội ngoại thất theo yêu cầu của chủ nhân...đấy gọi là nâng cấp hay độ nhỉ..hehe...
Ước mơ của em là Vỏ toyota Crown đẹp + máy Cayen bên trong ..hehe..Nhìn mãi vẫn thấy mấy con Crown biển 80 đẹp các bác ạ....đúng là xe công...quá mới ..quá đẹp..chắc máy cũng ngon lắm...Trước thấy Nguyễn Tấn Dũng đi xe đó...he
@handukims Pimp my Ride nhá... ;)
haphong86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thấy mấy em PG đẹp mà ko có được tấm nào hết vậy 😔(
Kg biết D1 thế nào thì đừng ngồi đó mà phán
Xe hầu hết đã mở ecu , nâng hp
Chủ D1 là dân du học sinh Úc, cái nôi độ xe
Cảm nhận riêng, D1 đang phát triển tốt trong giới độ xe
Độ xe là do ý thích cá nhân nên bạn thấy đẹp nhưng người khác thá6y xấu
Khi nào chạy con xe hơi rồi haỹ ngồi mà phán ....
@forever Em này hân hạnh do D1 thần thánh độ hả bác?

Thiệt là hết ý kiến.
t_nguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@forever Hehe...... xe mà up lên tinhte thì đủ biết sẽ bị còm thế nào rồi em ơi ! 😁, toàn nói như đúng rồi ko à !
E nói câu "Độ xe là do ý thích cá nhân nên bạn thấy đẹp nhưng người khác thá6y xấu" cực đúng luôn !
xem comment như đàn gãy tai trâu =)) nhìn kỹ toàn đồ khủng mà phán như thánh thần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019