[NHỜ TƯ VẤN] Phối ghép dàn âm thanh nghe nhạc 60% + xem phim 40%

TungNT90
20/11/2015 6:27Phản hồi: 9
Tình hình là em mới chập chững vào nghề và định sắm sửa dàn âm thanh bao gồm: Ampli Receiver, loa Front, loa Center, loa Surround, loa Subwoofer hoặc bộ dàn nghe nhạc 2 kênh Stereo (nhưng em muốn thay đầu phát CD bằng HD Player model cao cấp, theo hướng này hình như phải mua thêm DAC ngoài để giải mã?).
Thể loại nhạc: ưu tiên instrumental music và classical crossover, thỉnh thoảng mới nghe nhạc pop, disco, rock, R&B, v.v…
Nguồn nhạc: Tivi, CD/DVD, HD Player, File (định dạng: mp3,lossless) từ các thiết bị lưu trữ gắn ngoài qua giao tiếp USB, Bluetooth cho phép các thiết bị nghe nhạc cầm tay hoặc smartphone có thể phát nhạc trực tiếp vào ampli. Em cũng muốn hỏi thêm là liệu có cách nào kết nối nguồn âm thanh từ máy tính (Desktop PC, Laptop) tới bộ dàn không ạ?
Nguồn phim: chủ yếu từ Tivi + VTVcab, HD Player, File từ các thiết bị lưu trữ gắn ngoài qua giao tiếp USB.
Diện tích phòng: 20m2.
Hàng đập hộp.
Ngân sách: 20 triệu.
Ngoài ra em cũng thấy có nhiều topic bàn luận về biến áp cách ly và ổn áp, liệu với “dàn cỏ” mà em đang định đầu tư thì có cần thiết không ạ?
Chân thành cảm ơn các bác!

P.S. Em có tra cứu qua mấy gói phối ghép từ một đại lý chính hãng của Anh Duy Audio trong tầm tiền, phân vân quá nên phải lập topic nhờ tư vấn mới yên tâm.
http://phimhd1080.com/san-pham/denon-avr-x510bt-+-jamo-s426-+-jamo-j10-no-707.html
http://phimhd1080.com/san-pham/denon-avr-x510bt-+-jamo-s526-+-jamo-j10-no-748.html
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TungNT90
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hix không có pro nào tư vấn giúp mình được ah?
TungNT90
ĐẠI BÀNG
8 năm
Up
TungNT90
ĐẠI BÀNG
8 năm
Up
Tôi cũng có phân vân như bạn, nhưng khi vào topic này vẫn chưa ao tư vấn. Không biết bạn mua và sử dụng chưa ? Nếu rôi thì tư vấn giúp.

Tôi cũng đang phân vân bộ này:
DENON AVR-X1200 + JAMO 526 + JAMO J10
http://audiohoangmai.com/mua-thiet-bi-chi-tiet/53,136,200,218/2257/denon-avr-x1200-+-jamo-526-+-jamo-j10.html
TungNT90
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phucphanvan Mình đã chọn Amplifier loại này, tuy nhiên dàn loa đi kèm thì mình lấy hãng khác (bạn nên đi nghe trực tiếp để chọn).
halong148
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy đồ này tốt nhất là bạn nên trực tiếp đi nghe. Nghe nhiều vào trc khi xuống tiền kẻo phải trả học phí khá cao đó. Cá nhân mình ko đánh giá cao loa Jamo dòng S.
Các bác đã mua bộ jamo S426 chưa ạ ?
Mình cũng giống thớt muốn tự rap bộ dàn. Dùng 1 vang số và 3 cục đẩy công suất để đánh 3 cặp loa hát karaoke và 1 loa sub. Và muốn dùng chính bộ này để làm loa vòm cho dàn xem phim. Thêm amly giải mã 7.1 và loa centre cộng 2 loa front. Không biết có kết hợp như thế có ra gì ko nhỉ
TungNT90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoan chau Dựa theo lượng kiến thức thu thập từ 3 năm trước khi mua dàn âm thanh + trải nghiệm tới thời điểm hiện tại, mình có vài dòng sau đây để bạn lựa được hướng đi đúng, trước khi đào sâu tìm hiểu tiếp:
1/ Dàn karaoke chỉ nên dùng cho mục đích hát karaoke
2/ Dàn Stereo (thiết bị Hi-End) chỉ nên dùng nghe nhạc chất lượng cao (âm thanh Hi-Fi)
3/ Dàn xem phim có thể dùng tạm để nghe nhạc chất lượng cao (âm thanh Hi-Fi)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019