Nhớ Winamp? Mời dùng Webamp để hoài niệm ngày xưa

Nam Air
3/4/2023 2:12Phản hồi: 35
Nhớ Winamp? Mời dùng Webamp để hoài niệm ngày xưa
Winamp là trình nghe nhạc phổ biến nhất với anh em dùng PC khoảng 20-25 năm trước, hồi đó mua đĩa MP3 bỏ vô máy là trình nghe nhạc tự chạy, và 99% trình nghe nhạc sẽ là Winamp vì nó nhỏ nhẹ, nghe nhạc ổn, dễ tùy biến.

Sau này thì nhiều trình nghe nhạc xuất hiện, ví dụ JetAudio, Windows Media Player đi kèm theo WinMe cũng được nhiều anh em sử dụng, và tất nhiên còn rất nhiều mà mình kể không hết.

Thôi quay lại bài chính, anh em nào muốn hoài niệm về Winamp thì có thể vào webamp chấm org để dùng thử nhé, có thể tùy biến nhiều, nhớ hồi xưa vô tư ghê hehe.

https://webamp.org
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xưa cài win dạo, thì cài thằng này cho máy luôn, sau dùng jet audio. rồi tới KMP Player khi mà down torrent phổ biến. nay thì dùng VLC. vẫn nhớ lời chào đầy tiếng bass của nó: Winamp ap ap ap ap...
@trungmum ngày xưa mới mua máy cài jet audio 4, nó cho giao diện 1 mớ các cục chồng nhau nhìn xịn xò vãi, cảm giác mình sở hữu cả dàn audio đắt tiền. Nhưng thực chất chỉ là cục loa 2.0 vi tính, nghĩ mà hài
@batmanletruc hồi đó nghe qua cục 2.0 cũng thấy đã lỗ tai. giờ thì phải 5.0 vòm, đủ thứ luôn. tui thường đề giao diện cái đầu lâu, tối mở nhạc bị má la vì bả đi ngang qua giật mình. haha
Xịn sò luôn 😁
Cười ra nước mắt
Huyền thoại
mrqd
TÍCH CỰC
một năm
tôi vẫn xài winamp vì nghe radio nhiều. Hiện họ có bản online rất khá, tạo fanzone, creator...
Từng 1 thời xài Winamp khi mới dùng Windows, giờ chỉ còn là hoài niệm 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Xưa tui hay dùng Hero DVD Player nghe nhạc, coi video cũng ok lắm luôn.
@Toàn Thế Giới Hero là vô địch cái bang, đĩa lởm đọc vẫn ngon, quá bá đạo với DVD cấp 3 thuê hàng bị xước
Khôn như mày :D
Ae vẫn tải về dùng được cả cho win 11 mà sao phải hoài niệm
@dthanhliem83 Thế giới Mac và Linux nó khác 😃
Cơ mà người ta hoài niệm cái Win98+Winamp chứ Win11 thì cài làm gì.
Mình chưa bao giờ dùng cái này, từ đầu đã dùng jetAudio. Jet nó có cái hay là tua được bằng xoay scroll chuột, mỗi phát xoay là 10 giây, rất tiện 🤣 Mấy hãng khác muốn tua toàn phải click click.
@Nam Air Dùng nó khác với cài thử để lựa chọn bạn ơi. Đừng bắt bẻ từng câu chữ thế.
@Eldimio Tự bạn dùng chữ dùng chứ ai bắt bẻ bạn
@Nam Air Ôi bạn ơi, cài thử nó giống như bạn ướm thử quần áo trước khi mua thôi. Còn ý của tôi dùng là phải dùng lâu dài làm sự lựa chọn chính. Chứ hiểu theo kiểu sát nghĩa như bạn thì tôi ra hàng net hay mở máy bạn bè thì cũng mở winamp nhiều lần lắm vì nó cài sẵn trên đó.
@Eldimio do bạn nói chưa bao giờ dùng giờ bạn nói đã cài và dùng thử rõ ràng khác nhau nha bạn
Kỉ niệm ùa về
Xưa trong mấy bản ghost win xp hay có sẵn winamp
Xưa mình toàn dùng JetAudio, về sau dùng XP thì mới lên đời Windows media player 😁
@traneupcqk bạn toàn dùng hàng zin. haha
Đầy hoài niệm
Vẫn đang dùng Winamp 5.666 Build 3516 date 2013 đây. Vẫn chạy ầm ầm chẳng vấn đề gì. Đống plug in cực kỳ đa dạng về tính năng và chất lượng tuyệt đỉnh, đó là thứ mà ko có bất cứ phần mềm nào khác thay thế được.
Ủa mình đang cài winamp nè, cần j hoài niệm bản 2023 luôn! https://www.winamp.com/
Screenshot 2023-04-03 125032.jpg
Giá mà winamp làm app nghe nhạc trên đt nhỉ
@hoangduong-lgc Với xu hướng streaming thì khó, trừ khi họ chuyển thành dịch vụ như AM hoặc Spotify
kazumi
TÍCH CỰC
một năm
Xưa dùng HeroSoft của anh bạn China nữa, nó copy từ CD, VCD vào máy nhanh, gọn
Nghe nhạc: Winamp, JetAudio
Xem phim: Herosoft HeroDVD
Nén file: Winzip
Xem ảnh: ACDSee
Diệt Virus: BKAV, D32, Norton
Gõ văn bản Word 97
Duyệt file: Norton commander
Cứu hộ: Hiren's Boot CD
Một thời để nhớ!
sin_ttt
ĐẠI BÀNG
một năm
@cadenlid Warcraft 3, Batter Realm, Chiến Tranh Châu Âu, Hero III, Star Craft, .......
Mình vẫn xài Winamp làm trình nghe nhạc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019