Nokia giới thiệu tai nghe Bluetooth BH-121 với kiểu dáng mô phỏng Live Tile, có NFC, giá 53$

Duy Luân
9/12/2013 17:33Phản hồi: 64
Nokia giới thiệu tai nghe Bluetooth BH-121 với kiểu dáng mô phỏng Live Tile, có NFC, giá 53$

Nokia BH-121 có kích thước nhỏ gọn 39 x 39 x 12mm với kiểu dáng vuông vức giống các Tile của Windows Phone. Ở mặt trên của nó là một nút để ngừng/chơi nhạc hoặc nhận cuộc gọi, các cạnh bên thì có phím chuyển bài hát, nút tăng giảm âm lượng cũng như cổng sạc microUSB. Vì sở hữu jack tai nghe 3,5mm nên chúng ta có thể thay vào bất kì tai nghe nào mà mình muốn chứ không nhất thiết phải xài tai Nokia WH-208 do hãng bán kèm. Thiết bị này hỗ trợ multi-point nên bạn được phép kết nối nó với hai chiếc điện thoại cùng lúc. BH-121 cũng được tích hợp NFC, do đó chúng ta có thể ghép đôi nó với smartphone chỉ bằng một cú chạm.

Để xem thời lượng pin của BH-121, bạn có thể nhìn vào đèn LED báo hiệu hoặc sử dụng ngay chiếc Lumia của mình. Khi điện thoại được kết nối với BH-121, một Live Tile sẽ xuất hiện ngoài màn hình Start để cho phép bạn tương tác với tai nghe (tất nhiên là thiết bị này vẫn tương thích với các điện thoại có Bluetooth khác, nhưng không có được tính năng "Phụ kiện" của riêng Nokia).

Sản phẩm sẽ được bán ra ngay trong tháng này với giá 39 Euro (khoảng 53 USD) với bốn tùy chọn màu: đỏ, xanh cyan, vàng, đen. Ngoài ra, Nokia cũng đang mở chương trình tặng miễn phí 5 tai nghe cho 5 người may mắn truy cập vào link nguồn và comment trong đó.

Nguồn: Nokia
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn cái tai phone là ko ghiền rồi, đeo vào khó chịu lắm + dễ rớt ra nữa
xyzmen
CAO CẤP
10 năm
@hoangzx19 đợi vài năm nữa chắc có tai nghe...cấy dính trong tai luôn😁
@xyzmen nhét kỹ vào thì nó mới đau đó bạn, mà sợ đau nhét sơ sơ thì nó rớt hoài
@Iphone_mario bạn phải nhấn tai nghe mạnh vào, nó sẽ hít vào lỗ tai, lúc đó sẽ ko còn sợ rớt và không còn nghe thấy tạp âm ngoài nữa. rất chắc chắn
khoi.ng
TÍCH CỰC
10 năm
@Iphone_mario Vậy là bạn ko biết dùng loại này rồi. Nguyên bộ tai nghe có 3 cặp núm cao su từ size nhỏ đến lớn để vừa với hốc tai, nếu dùng mà thấy nhét vào nó ko vừa hoặc quá chật thì thay cái nhỏ hơn
Thiết kế in-ear của WH-208 rất hay là nó vừa khít vào trong vành tai chứ ko bị lồi ra nên khi nằm nghe nhạc có thể lăn qua lại mà ko cấn và cực kì khó rớt, nhưng chất lương âm chắc chỉ thuộc tầm trung ko hay như tai nghe theo Xperia Z
minhqp107
TÍCH CỰC
10 năm
Nokia nên chuyển thành công ty chuyên sản xuất phụ kiện, chắc sẽ thành công hơn nhiều so với hiện nay.
Nhìn cái này vui vậy chắc mua quá
mình rất thích những tông màu nokia sử dụng cho sản phẩm! nó rất nổi bật! nó mang cảm giác như khi cầm là có thể gây ngay sự chú ý..! 😃
có ai nhận định là là nó giông giống gì ko 😁
giống
chuẩn bị có vụ kiện giữa apple và nokia rồi, ai hiểu thì đừng ném gạch:D
boanh86
TÍCH CỰC
10 năm
@truong95 ghét thể loại vậy nè. kiện hay không kiện thì công ty nguoi ta bít lúc nào và không. ko dến luot thứ như bạn có ý kiến
@boanh86 nói đùa mà sao nghe nghiêm trọng thế😁
tuan801
TÍCH CỰC
10 năm
Giống ipod nano của Apple ghê, nhưng biết đâu Nokia lại ăn nên làm ra ở mảng này khi mà thế mạnh điện thoại di động và cam cho điện thoại đã lăn quay ra ngáp ngáp.
Ban đầu lại có tin đồn nó là máy nghe nhạc 😁
hoanle147
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỉ dùng cho windown phone ?
JangBoGo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỉ là một cục thu bluetooth va nfc thôi mà làm chi to và thô quá... Bất tiện quá. Thiết kế điên của Nokia
@JangBoGo thô nhưng dễ sử dụng và dễ cố định vào vạt áo hoặc mép túi!
kích thước lớn thì sẽ có pin ổn hơn (điểm yếu của các tai nghe bluetooth có kích thước nhỏ)
các phím bấm lớn hơn sẽ dễ sử dụng hơn!
ý kiến cá nhân của mình!
petyls90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình muốn mua cái tai nghe wh 208
có bạn nào thừa ko dùng nữa thì chuyển nhượng cho mình nha
@petyls90 Mình có 2 cái đi kèm máy 920 đây, vì có tai xịn nghe rồi nên không dùng nữa, bạn cần thì mình để lại cho.
congio
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luckylap b ơi... Nt giúp mình vào số 0983865783. Mình ít online nên ko theo dõi đc. Cám ơn b nhiều nhé!
petyls90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luckylap giá bán thế nào bạn?
ngon 😁
Mình thích tai nghe kết hợp máy nghe nhạc mà không có mẫu nào đapđáp ứng được nhỉ
Không biết có nghe nhạc được khoảng mấy tiếng thì hết pin nhỉ
Shiranai155
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giống cái sbh20 gì gì đó của sony. Phải nói gần 100%

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
Tai nghe này đeo vào sẽ bám vào tai kém và dễ rơi nếu vận động một chút.
Ai bắt trước ai, có bác nào đoán được sản phẩm của hãng nào ra mắt trước ko?.

Ipod shuffle 4

Nokia BH-121

@tuyen_kientruc2013 Công nhận cùng 1 kiểu dáng nhưng mỗi hãng lại chơi 1 tông màu khác nhau..nhưng cá nhân mình thik màu của nokia ..trông hiện đại, trẻ trung.
khoi.ng
TÍCH CỰC
10 năm
@tuyen_kientruc2013 Mình chả thấy gì giống cả!
Chắc mấy ng thích dìm hàng mới thấy nó giống nhau.
1 cái hình hộp, vuông các cạnh và góc.
1 cái hình hộp bo tròn 4 góc.
1 cái hình hộp bo trò 2 cạnh bên.
Ko lẽ dó nó có hình hộp nên nói nó giống nhau? Nó có nút chơi nhạc ở chính giữa nên giống nhau? Có nút điều khiển tăng giảm âm lượng nên giống nhau? Ko có cái nào có màn hình nên giống nhau? Có giắc 3.5mm nên giống nhau?
@kid1412_92 bác ơi, cái tai nghe đó có bao nhiêu chức năng thế bác? bác nói thế chả khác nào yamaha sản xuất chiếc xe chạy dc bằng 2 bánh nghĩa là nhái theo honda, đừng bảo là nghe nhạc bluetooth, có kết nối nfc,hỗ trợ multi-point thì nghĩa là nhái theo, cái đó là cái cơ bản rồi, cũng như làm cái đt bo tròn 4 góc thì bảo nhái apple, chẵng nhẽ làm đầu ra 4mm, kết nối wifi, cho nó khác ng để ko bị nói nhái, hình giáng tổng thể giống nhau thì bác bảo nó nhái nhau? 1 cái 4 góc vuông 1 cái 4 bo tròn, mình thấy 2 con này chả giống nhau cái gì cả, cái kẹp của nokia bự gần bằng cái thân máy có màu cùng với màu máy, con của sony có phải đâu, cách sắp xếp nút thì khác nhau,, nokia chẵng bao giờ nhái ai cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019