Nokia Normandy tiếp tục rò rỉ...

vuhai6
13/1/2014 16:50Phản hồi: 97
Nokia Normandy tiếp tục rò rỉ...
Càng này chúng ta càng nhận được nhiều thông tin hơn về Normandy, chiếc điện thoại chạy Android của Nokia. Dù cho tin đồn có thật hay không thì rõ ràng là đang có những chiếc máy thử nghiệm của Nokia tồn tại, chỉ là không biết khi nào chúng sẽ thành sự thật mà thôi. Lần này là hình ảnh về giao diện appdrawer của máy, nhìn rất khác, không giống với bất cứ chiếc Android nào đang có trên thị trường. Nếu chỉ nhìn giao diện này thì người ta sẽ nghĩ đây là một phiên bản nâng cấp của Asha chứ không phải một dòng sản phẩm Android mới. Ba phím bấm truyền thống của Android cũng không tồn tại và Nokia chỉ sử dụng 1 phím bấm duy nhất ở mặt trước, có lẽ là phím back.

Nhiều khả năng Normandy sẽ được ra mắt tại triểm lãm MWC 2014 tới đây, hoặc cũng có thể nó chỉ đơn giản là máy mẫu và Nokia chưa có kế hoạch ra mắt điện thoại Android.

Bạn có thể xem thêm các bài viết và video mới nhất về Mobile World Congress 2014 tại MWC 2014.
Nguồn: Evleak,Gsmarena
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ra nhanh đi Nokia ơi, rò rỉ mãi
@lhdtt Xấu vãi lều
@lhdtt chữ kí của bác này lắm máy quá
@wanbj.hn mình thích thay máy để có cơ hội trải nghiệm tất cả hệ điều hành ;)
Nhìn giống mẫu tùy biến của WP hơn. Mà kết Nokia có cái vỏ ngoài ak 😁 Nhỏ bạn chết mê chết mệt với mấy cái ốp lưng
hai66lt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thích sự mượt mà và ổn định của windowphone, ios. Nhưng lại đang dùng android vì lí do rất đơn giản "xem nó thế nào"
@hai66lt chac cung chap chung xai dt day ma
@spsp bài viet cua bạn rat hay
J4f
TÍCH CỰC
10 năm
@spsp Đúng vậy, phải trải nghiệm để tìm cái phù hợp với mình nhất. Và ko có hdh nào là hoàn hảo.
hai66lt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangvan2503 Mình không có ý kiến nhận xét của bạn, nhưng bạn nên bình luận bằng tiếng việt nhé.
Thấy mỗi status bar là giống android.
ra nhanh nhanh đi 😃
làm cho người ta thèm chơi à ? ;)
Nokia mà làm Android thì em sẽ quay về ngay 😁
chia tay nhau lâu rồi :p

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
fop198x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang mong chờ Nokia làm gì đó gây shock, chẳng hạn dt có thể chạy Dual OS vừa WP và Anroid...
@fop198x nếu đc như bạn nói thì đt có thể cài lại OS như PC rồi đó, bản chất Android và ubuntu dual đc vì nó chung nhân ( phần mềm điều khiển thiết bị - nền tảng để viết các API cho OS )
giangdtk45
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình làm ở nokia sao chả thấy thông tin gì nhể :eek:
@giangdtk45 bác bảo vệ cho cửa hàng nào thế
@giangdtk45 Em cũng thấy mấy cô quyét rác bên nokia nói như bác :v
o070o
TÍCH CỰC
10 năm
@giangdtk45 làm bảo vệ sao nắm bắt thông tin chậm vậy bạn?
xulanh_cz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@giangdtk45 bác làm ở nokia mà bác biết đc thì bác bác ko ngồi đây chém chém chém =))
@giangdtk45 mấy thông tin tutệt mât này chi dành cho lãnh đạo cấp 1 biết bao giờ mới đến nhân viên tôm tép ở các nước.......đang phát triển
Biết đâu MWC 2014 Nô thay máu cho con 1520 thì xác định cháy cmn hàng 😁
Nhìn mấy cái biểu tượng khó mà yêu được Đơn giản và xấu!!! Có lẽ chỉ là sự lựa chọn cho ai muốn nâng cấp từ ASHA lên thôi.
@viethalong đăng nhập để like câu trả lời của bác
@nguyễn chiến 45.3 quan trọng là nó chạy android còn lại ko quan tâm
@viethalong xấu thì cài launcher..😆
@viethalong xấu thì cài launcher..😆
Rò rỉ mãi làm anh em hồi hộp quá
@kenny81_hp Bình tĩnh đi bạn.
Bạn cũng hiểu phong cách Nokia rồi. Một sản phẩm của họ cho dù sau này dùng Android OS thì vẫn có những cái riêng đặc biệt của Nokia chứ không lẫn với đám Android khác.
Cho nên họ phải có thời gian để làm những cái riêng đặc biệt đó cho chúng ta.😃
ducminh60
TÍCH CỰC
10 năm
xấu vô đối ,chắc máy mẫu thử nghiệm

Sent from my HTC One using Tinhte.vn mobile app
@ducminh60 Bác đeo kính vào sẽ thấy hình thật của em nó.
nếu đây là mẫu điện thoại chạy android giá rẻ của nôkia thì năm nay chắc em nó không có đối thủ 😃
shakaro
TÍCH CỰC
10 năm
Ra đi Nokia. Tớ xung phong mua con tầm trung gần cao cho.
mong nó được tối ưu hóa tối đa để mượt nhất có thể . nếu dc vậy thì co thể năm nay ra con nokia android khủng cũng dc
Android phần cứng nokia thì còn gì bằng! Mình cảm thấy hài lòng với android,phục vụ giải trí rất tốt.
Nhìn thấy chữ tàu là mất tin tưởng 1/2 rồi 😁
ngóng em nó coi bác No chay androi xem thía nào.
Dù có thêm Nokia-Android thì mình vẫn trung thành với Nokia-Windows phone. Tuy là wp hiện tại còn một số hạn chế nhưng với mình Nokia Lumia vẫn là số một.
mong nó ra sớm thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019