Phá thế độc quyền cổng sạc của chuột Razer Pro Click.

cuhiep
8/5/2022 9:27Phản hồi: 106
Phá thế độc quyền cổng sạc của chuột Razer Pro Click.
Mình dùng một công cụ nhỏ, đơn giản để cắt bỏ đi hai ngàm hai bên lỗ cắm sạc Razer Pro Click để có thể dùng bất cứ cáp Micro-USB nào để sạc cho nó cũng được. Nếu không làm điều này thì mình buộc phải dùng cáp đi theo hộp của Razer mà lỡ làm mất hay lạc thì mà hết pin thì khó chịu lắm. Mấy việc này không khó, mình cũng không phải dân chuyên nhưng lâu lâu làm để rèn kỹ năng tay cũng hay. Chúc anh em tùy biến nhiều thứ trong cuộc đời anh em để nó phù hợp hơn, nó vui vẻ hơn, tiện lợi hơn…

Mình dùng một cái dao nhỏ để cạy hai cái ngàm độc quyền của Pro Click. Mình không rõ là sẽ còn được bảo hành chuột hay không. Anh em cân nhắc nếu định làm theo nhé.

Mình thấy chuộc nào của Razer mà cần sạc cũng có cái cổng đặc biệt này. Một số con dùng đế sạc có hai chấu tiếp xúc. Nói chung là không thoải mái và dễ dàng. Cần bứng nó đi.

Dùng dao kiểu này để xử lý hai cái ngàm đó. Dao này anh em nên mua để nhà để nghịch nhiều thứ khác nữa.

Tới lượt cáp Micro-USB thì cũng có thể nó mập hơn hay to hơn nên dùng dao cạo lớp nhựa cho nó nhỏ đi và vừa luôn cũng được.

Sau vài phút thì giờ đã dùng được thoải mái rồi.

Cắm thử vào là lên đèn và dùng được luôn. Cáp sạc của những con chuột như thế này vừa sạc vừ xài được luôn. Không chổng mông lên như Apple Magic Mouse. Được cái chuột Apple 6 tháng mới hết pin hihihi.
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái mấu đó để cắm cáp cho chắc và vung chuột ko bị lung lây cái dây. Nhưng mà dây cắm vào sẽ hơi phiền
@JANG RYONG Nếu hãng không bán riêng sợi dây cáp thì lý do thuyết phục, nhưng có khi là hãng cố tình làm vậy để bán thêm dây cáp, như Fanuc từng làm cục pin với adapter cực dị, để phải mua của hãng khi cần thay thế
Cười vô mặt
BBaoni
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái cắm usb cổng cổ quái thật, mà e toàn dùng logitech, master, quăng quật vô tư 😃

Mấy cái kết nối chuyển qua đầu nối Baseus Magnum (Nam châm hết rồi), nên không còn quan tâm nó là cổng micro, type c hay llighting 😃 quy về 1 mối 😃)
@BBaoni Con Master 2S của tui, tui chơi GOW đập chắc ko dưới chục lần vẫn ngon lành, xài cũng gần 3 năm rồi 😃)))
plamduy
TÍCH CỰC
2 năm
@Đoàn Minh Liêm Mình phá mãi để nó hỏng, có cớ lên MX3 mà ko được đây =))
Wokeyi
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Đoàn Minh Liêm Xài master để chơi game đc cơ à bác. E thì ko tài nào nuốt đc. Chắc tại tay nhỏ
keithtran06
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Wokeyi Chắc do ông kia chưa xài chuột gaming thôi, chứ từ MX qua G900 là thấy khác bọt liền.
@Wokeyi mình chơi giải trí thôi chứ có chuyên nghiệp gì đâu, xài chuột gì mà không được 😆)))))
Có con chuột nào mà sạc ko dây dc ko anh em
canhtran92
ĐẠI BÀNG
2 năm
@⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️ em đang dùng con Razer Lancehead đây, được vài ngày là ngon rồi ấy, dùng nhiều còn không được =))
canhtran92
ĐẠI BÀNG
2 năm
@boyngo1988 e dùng Razer Lancehead =)) pin ysl lắm
@canhtran92 chắc chuột bác đèn rgb tá lả mới ăn pin vậy thôi chứ sensor laser ăn bao nhiêu điện lắm, như cái bàn phím cơ của e mà bật đèn chắc pin trụ dc 3 ngày chứ bình thường hơn cả tháng.
@canhtran92 logi G604 lightspeed của e pin hơn 6 tháng ko tắt bao giờ 😆
Chổng mông lên là hong khô, Không sài được
lamphong7
ĐẠI BÀNG
2 năm
Không hiểu lý do tại sao hãng không dùng cổng type C nhỉ
@abbvvhh Đúng, có thể lý do như bạn nói, dù gì mình vẫn thích cổng Type-C hơn vì nó tiện, và giờ thì cáp Type-C cũng đầy ra rồi, hiện tại kiếm 1 sợi cáp microUSB mới khó chứ Type-C quơ đại 1 cái ra cả đống. Nhiều món mới, hiện đại mà xài cái cổng cũ là thấy mất 50% cảm tình rồi haha
@mig0 Dạo này thấy các Mod hay ra bài về chuột quá nên đã mua 1 con rồi, chọn giữa Razer và Logitech, do Razer là cổng Micro USB độc quyền nên đã bỏ qua. Mình mua con MX Anywhere 3 for Mac, dùng rất hài lòng
canhtran92
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lamphong7 tiết kiệm chi phí đó bác, vì type C nó tích hợp nhiều công nghệ hơn nên đắt hơn, mà cái cổng dùng cho mấy con chuột này k có công dụng gì khác ngoài sạc pin cả
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
@abbvvhh Cổng usb c có đáng bao nhiêu so với giá thành của con chuột này đâu mà giảm chi phí
phoipha
TÍCH CỰC
2 năm
Ông làm vụng quá, cắt có chút xíu nhựa làm banh hết cái lỗi sạc thấy gớm
Dùng con Dell MS5320W 2 năm chưa hết pin mà mỗi cục AA chẳng lo lắng gì về sạc
@phoipha Phần giữa hơi cao nhỉ
phoipha
TÍCH CỰC
2 năm
@Thầy giáo Sang nhìn vậy chứ cũng ko đến nỗi cao, nó bằng cao su nên êm tay
@phoipha đã vậy, mình G603 2 cục AA 3300mAh xài 2 tháng hơn hết pin
Haiminh0912
ĐẠI BÀNG
2 năm
@choigiky Mình cũng dùng G603, pin trâu nhưng gắn cục AA vào nặng thật, khỏi gắn thêm tạ
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
Razer tào lao thật nhỉ. Tưởng công nghệ gì hay ho độc quyền hóa ra là 2 cái ngạnh nhựa 😂
Mình thì đi mod luôn cổng sạc Type C cho MX Anywhere 2s sạc cho dễ 😁
newname198x
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trantuananh1996 nhìn hình thu nhỏ tưởng đâu 2 con bb8700 chứ
plamduy
TÍCH CỰC
2 năm
@trantuananh1996 Này tay nghề hàn phải khéo lắm đây. Trước cũng định nghịch mà thấy nó bé quá kakaka
@plamduy Mình cũng tay mơ nghịch ngợm thôi bạn 😁 Còn thiếu 2 con trở 5k1 để nhận PD nữa, nhưng do hồi đó ko biết. Giờ biết thì lười làm lại :D
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
@trantuananh1996 Á đù, mod kiểu gì vậy bác, xem ổn làm cho con g903 luôn
dùng cái kìm nhỏ nhỏ chuyên cắt chân linh kiện mạch hàn ấy, dễ dùng không sợ nham nhở như dao
@vqt907 Kìm cũng được hoặc dùng cái máy mài như bên mài móng đó bạn, dùng loại có đầu dài, nhỏ thì đẹp nhất.
:v
giờ nào rồi còn chơi cái bài độc quyền như vầy chứ
USB-C giết chết tính sáng tạo quá nên họ lắp cổng micro, đã vậy còn tạo công ăn việc làm cho bên bán cáp sạc nữa
Vì cái cổng Micro-USB với ngàm độc quyền này nên mình từ bỏ ý đinh mua (mặc dù rất thích thiết kế của nó)
phoipha
TÍCH CỰC
2 năm
thêm chút: pin nó xài liên tục 36 tháng, mình xài 2 năm vẫn còn 98% pin 😂😂😂
đít nó dài thoải ntn
Screen Shot 2022-05-09 at 09.52.02.png
Chủ thớt chơi hơi liều, may mà nhà sản xuất chi làm ngàm nhựa phần vỏ thôi, chứ phần lõi bố trí vị trí dây điện lõi ở trong, chơi ác đảo cực âm thành dương, và dương thành âm. Thì vĩnh biệt chuột, không được bảo hành
x_chien
TÍCH CỰC
2 năm
Sài mác ko nên dùng đồ của nó, chuối gì đâu !
Giờ còn dùng Micro USB nhỉ, mà lại còn thêm 2 cái ngàm để độc quyền nữa chứ
longhons
TÍCH CỰC
2 năm
@asterix0108 2 cái ngàm đó để giữ dây chắc hơn thôi, độc quyền gì đâu. Đặt tít tào lao ấy mà = )))
@longhons kaka
doxuancanh
TÍCH CỰC
2 năm
Razer không thích điều này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119