Pixel Fold sẽ có tính năng lập úp máy để kích hoạt Do Not Disturb?

vn_ninja
26/1/2023 15:48Phản hồi: 37
Pixel Fold sẽ có tính năng lập úp máy để kích hoạt Do Not Disturb?
Khi vọc sâu trong app Digital Wellbeing phiên bản 1.5 của Google thì 9to5Google đã phát hiện ra rằng thao tác cử chỉ “Flip to Shhh” sẽ được hỗ trợ trên chiếc Pixel Fold sắp tới. Cho anh em chưa biết thì trên điện thoại Pixel có một tính năng gọi là Flip to Shhh: sẽ cho phép người dùng kích hoạt chế độ Do Not Disturb (DND) chỉ cần cách úp màn hình xuống bề mặt phẳng và máy sẽ rung nhẹ một cái khi DND được kích hoạt.

Tuy nhiên với Pixel Fold thì sẽ cần phải gập màn hình lại trước mới có thể sử dụng tính năng này. Việc có thêm một bước như vầy có lẽ là để bảo vệ màn hình gập của máy.

Nếu thông tin này chính xác thì chúng ta có thể mong đợi rằng Google sẽ mang những thao tác cử chỉ tiện lợi trên điện thoại Pixel dạng thanh thông thường sang cho Pixel Fold màn hình gập, tất nhiên là sẽ có thêm một số thay đổi để phù hợp với form thiết kế mới.

Anh em dùng điện thoại Pixel có sử dụng tính năng này không?

Xem thêm:

Android Central
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rồi có tiện dụng như Ios k
@naturelovely9 IOS như cái ao tù chứ tiện cái gì
@naturelovely9 chịu, ko phân phối chính hãng ở VN sao biết dc
@naturelovely9 iOS làm gì có mà tiện dụng 😂
@naturelovely9 iOS tuổi gì 😁
do not disturb mình nghĩ ko nên dùng trừ phi ai cực rãnh rỗi ngày ko làm gì, chứ ng đi làm hoặc có chuyện gì gấp, bố mẹ ng thân gọi mà ko nghe là ăn cám...
@vunh94 Cái này do bạn không quan tâm tới những người xung quanh thôi.
Chứ không phải ngẫu nhiên mà DnD đều mặc định bật vào buổi tối cho tất cả thiết bị. Đi làm văn phòng mở chuông cũng là bất lịch sự.

Đúng là bạn không dùng nên không biết một số người trong danh bạ hoặc người gọi nhiều lần có thể override DnD.

Ban ngày thi thoảng mình cần nghe gọi giao hàng nên mình vẫn để chế độ rung. Chứ không bao giờ mình để chuông luôn.
@Nguyệt Thần andr mấy mới làm được vậy bác nhỉ
@toilachi9 iOS cũng làm được nha bác.
Cơ bản là y như nhau. Android thì có chọn nhanh các contact được đánh dấu sao nên tiện hơn 1 chút.
@vunh94 Tuỳ vào nhu cầu từng người chứ 😁
Cái giao diện bao năm rồi vẫn xấu mù
@Tech Man 12 là đỡ lắm rồi 😁
Thằng Google có 2 nhược điểm mà bao năm rồi ai cũng biết nhưng nó nghĩ nó là Apple hay sao mà ko sửa:
1. Tung tin đồn cho lắm vào , đến lúc ra mắt thì thất vọng vì chất lượng build rất tệ, thiết kế xấu, pin yếu.
2. Vẫn mãi là con chíp phế vật Exynos đổi tên thành tensor
Chỉ 2 điều trên thôi làm mọi quảng cáo, mọi tin đồn đều chỉ biến pixel vào lãng quên, giờ ông nào còn nhớ đến pixel watch mới ra mắt ko ạ?
@tinhdg pixel điện thoại đồng hồ đều phế vật như nhau, cái gập này ra ko hư trong vòng đời trc bảo hành. Ông nào thừa tiền thì mua cái của nợ này
@MinhHy Nguyen GG mà làm như BKAV kêu cắt vòng đời nhanh thế. GG nó thừa tiền để kêu các hãng cùi mía gia công haảdware, được mỗi software full of bugs 😆 đang xài đây ko b lại tự hỏi có xài ko mà phán
@ewgatwtwqt4fdas Pixel 4 and in love with pixel phones
@tinhdg Google Style 😁
Tính năng này thật vi diệu
Nhớ lúc trc có lập úp nhưng khác tính năng trên nokia 2 thì phải
Bài viết có xíu xíu xiu thông tin cũng lên trang chủ, mod chạy kpi rát vậy
Đã thấy đâu
cacaca
TÍCH CỰC
một năm
Nokia 8800 cũng có, blackberry đời trước cũng cài app được
KhHuy789
ĐẠI BÀNG
một năm
Thêm nhiều tiện ích cử chỉ là quá ok
Cũng hay 😃
Tính năng này trên Pixel rất tiện lợi, khi vào phòng họp, bạn chỉ việc úp điện thoại xuống bàn là xong, khỏi phải thao tác gì cho nó phức tạp. Nếu có dùng kèm đồng hồ thông minh thì các tin nhắn, cuộc gọi đến vẫn được thông báo trên đồng hồ nhưng điện thoại vẫn im re! Quá tiện lợi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019