[QC] Khách Việt ‘bỏ túi’ gần 40 triệu đồng khi mua trả góp xe VinFast Fadil

TTKM
2/1/2020 4:29Phản hồi: 123
[QC] Khách Việt ‘bỏ túi’ gần 40 triệu đồng khi mua trả góp xe VinFast Fadil
Khách hàng mua xe VinFast Fadil từ ngày 15/11/2019 đến 15/02/2020 sẽ được miễn lãi vay trong 2 năm đầu tiên.

Chỉ sau 5 tháng kể từ thời điểm bán ra, VinFast Fadil đã tạo được dấu ấn nhất định tại thị trường Việt Nam. Khách hàng cá nhân và giới kinh doanh dịch vụ vận tải đều đặt niềm tin vào mẫu xe Việt mang chất lượng châu Âu, với thiết kế, khung gầm, động cơ cho đến công nghệ an toàn hàng đầu.

VinFast Fadil là mẫu xe duy nhất trong phân khúc A có tính năng thông tin giải trí hiện đại, hỗ trợ Android Auto và Apple CarPlay. Khối động cơ 4 xy-lanh 1.4L mạnh mẽ, cho công suất 98 mã lực và mô-men xoắn 128 Nm, trong khi đối thủ đồng hạng chỉ sử dụng loại 1.0L và 1.2L.

Nhờ trang bị những công nghệ an toàn vượt phân khúc, VinFast Fadil được ASEAN NCAP cấp chứng chỉ an toàn 4 sao - tiêu chuẩn an toàn cao nhất dành cho xe cỡ nhỏ, trở thành một lựa chọn đáng tin cậy của người tiêu dùng. Fadil hiện tại có 2 phiên bản, bao gồm Tiêu chuẩn và Nâng cao, với giá bán lần lượt 395 triệu đồng và 423 triệu đồng.

Nhằm giúp người Việt dễ dàng tiếp cận với Fadil, VinFast công bố chương trình siêu ưu đãi dành cho khách hàng mua trả góp. Cụ thể, từ ngày 15/11/2019 đến 15/02/2020, khách hàng vay mua xe VinFast Fadil trả góp qua ngân hàng chỉ cần thanh toán trước 30% giá trị xe, 70% còn lại sẽ được thanh toán dưới hình thức trả góp trong vòng 5 năm.

ảnh 1-2.jpg

Trong 2 năm đầu, hãng xe Việt sẽ chi trả toàn bộ tiền lãi vay, khách hàng chỉ cần thanh toán tiền gốc vay hàng tháng. Từ năm thứ 3 trở đi, khách hàng tự thanh toán tiền gốc và lãi vay với mức lãi suất không vượt quá 10,5%/năm.

Ví dụ khách hàng mua xe VinFast Fadil phiên bản Tiêu chuẩn, chi phí ban đầu là 118,5 triệu đồng. Trong 2 năm đầu, khách hàng chỉ phải thanh toán 4 triệu đồng/tháng tiền gốc vay. Số tiền lãi vay mà khách hàng tiết kiệm được là gần 40 triệu đồng trong khoảng thời gian này. 3 năm còn lại, số tiền khách hàng phải thanh toán hàng tháng là 5,9 triệu đồng, bao gồm tiền gốc và lãi vay.

Về "mức lãi suất không vượt quá 10,5%/năm" trong 3 năm cuối, nếu lãi suất thả nổi trên thị trường cao hơn mức 10,5%/năm, VinFast sẽ hỗ trợ chi trả phần lãi suất chênh lệch cho ngân hàng, khách hàng chỉ phải trả mức lãi suất cố định 10,5%/năm. Trong trường hợp từ năm thứ 3 trở đi, lãi suất thả nổi trên thị trường thấp hơn mức 10,5%/năm, ngân hàng sẽ áp dụng mức lãi suất thấp hơn này cho khách hàng.

Đây là cơ hội mua xe VinFast Fadil tốt nhất từ trước tới nay. Với tài sản lớn như ô tô, mức lãi vay mỗi tháng không hề nhỏ, tạo gánh nặng cho người tiêu dùng. VinFast chủ động chi trả lãi vay trong 2 năm đầu và giữ lãi vay cố định trong 3 năm tiếp theo cho thấy nỗ lực của VinFast trong việc “ô tô hóa” tại Việt Nam.
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Định mua vài cái nhưng mấy anh kêu đang bị lỗ quá nên ko mua nữa . Chờ khi nào các anh ý có lãi mình mới mua .
ngocbankt
TÍCH CỰC
4 năm
@minhthuvc mấy anh ý bảo sắp lãi rồi . . . kkk :p
unwrittlaw
TÍCH CỰC
4 năm
Lừa đảo, cái xe chỉ đáng 200tr bán 400tr xong bày đặt trả lại giùm nghe nhân đạo lắm, hoá ra chỉ trả 2 năm đầu. Ăn cả rễ lẫn ngọn hả Vin?
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
@angel2706 thế là rẻ rồi ông ạ. bên người ta có cả đống thuế má như bên mình đâu
kulongidol
ĐẠI BÀNG
4 năm
@unwrittlaw Có bỏ tiền ra mua ko? Có chạy ko mà phán xấu zay?
angel2706
TÍCH CỰC
4 năm
@kudatluv93 Thuế VN quá dữ 😔
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@angel2706 cha con một ruột với nhau thuế với chả má ^^ dân chịu mà
Không biết doanh số bán được bao nhiêu xe rồi nhỉ?
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
@hongphong141 chắc cũng nhiều, sài gòn đi thì thấy xe của Vin chạy ngoài đường cũng kha khá đấy
@kudatluv93 Nhiều là bao nhiêu ko rõ bạn ơi kkk
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
@hongphong141 ko rõ thì bác đi mà hỏi anh Vượng, em thấy SG chạy nhiều thì em đoán doanh số nhiều thôi :rolleyes::rolleyes:
@kudatluv93 Em là em kỵ mấy cái chữ "chạy đầy đường", "Cũng" nhiều, "Cũng" khá nhiều, "Cũng" Được. riêng em thì em thấy xe máy chạy đầy đường ^^
Ai chậm chân thì mua ngay kẻo lỡ 😁
Cách định giá sản phẩm của Vin hao hao Sony ngày xưa
@trainoitrull Giống samsung tặng wua khi mu đt ấy
thansau_239
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dạo này thấy ngoài đường chạy cũng tương đối nhiều rồi
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
bác nói sao, fadil với Lux A2.0 em thấy chạy đầy đường, em đi Xa lộ Hà nội với Mai Chí Thọ ngày nào cũng gặp 3-4 em, dưới nhà em ở Q.9 cũng thấy faldi chạy ầm ầm
LINH120612
TÍCH CỰC
4 năm
@kudatluv93 lux nhìn đẹp mà ko biết có ngon k
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
@LINH120612 Có mấy ông mua về làm lại, bỏ cái chữ VINFAST sau đít đi thì nhìn đẹp hẳn 😁:D:D
thansau_239
ĐẠI BÀNG
4 năm
@LINH120612 Giá hợp lý tí có khi cháy hàng ấy
Không có bằng lái ô tô, không có tiền nên vẫn đang đi xe máy 😁.
huedo84
TÍCH CỰC
4 năm
Thấy Vinfast chạy đầy ngoài đường rồi.
binhloan1211
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dòng Lux ko biết có còn hỗ trợ ko nhỉ
@binhloan1211 Có bác. Trả 7tr5 1 tháng
the_blues1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mấy anh hạng A chơi tới bến quá bên SUZUKI có anh clerio cũng khá thơm trong phân khúc.
dòng fadil tăng tốc ngon hơn hẳn so với con kia i10
hiepmu
CAO CẤP
4 năm
@nguyenkhangpt92 KIA i10???
114
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá đúng thật tế thì hoạ may.chứ khuyến mãi hoài cũng vậy
vvnieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình hỏi rồi, lãi suất từ năm thứ 3 không quá 10.5%, nhưng tất cả đều áp dụng ls 10.5%
thaiduy_1101
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vvnieu Với ls hiện tại thì 10.5% là quá hời rồi đó bạn
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
@vvnieu Cụ đi vay Ngân hàng lãi suất chả trung bình 15~16%, lãi 10.5% là ưu đãi lắm rồi đấy cụ
vvnieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kudatluv93 bạn xem nhé:
https://topbank.vn/tu-van/lai-suat-vay-mua-xe-o-to
kudatluv93
TÍCH CỰC
4 năm
@vvnieu Ghi chú: Trên là bảng lãi suất vay mua xe ô tô ưu đãi trong từng khoảng thời gian cố định. Sau thời gian ưu đãi, lãi suất sẽ được áp dụng thả nổi theo quy định của từng ngân hàng.
Bạn đọc cho kỹ kỹ xíu nhé, cố gắng tìm hiểu thêm thế nào là lãi suất thả nổi,hết mấy tháng ưu đãi thì thả nổi cho sấp mặt. Tụi tư vấn cho vay nó sẽ giấu nhẹm hoặc lấp liếm cái chỗ này khi tư vấn, và lãi suất của bạn là bạn mua xe + đi vay khi chiếc xe của bạn là Tài Sản Đảm Bảo cho Ngân hàng, giấy tờ nhà bank sẽ giữ, mua bán sang tên cực kỳ Hành chính nhiêu khê. Còn Mình nói mức lãi suất bình quân khi vay tiêu dùng của Ngân hàng.
vvnieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình hỏi rồi, lãi suất từ năm thứ 3 không quá 10.5%, nhưng tất cả đều áp dụng ls 10.5%
ken2805
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dạo này ở SG thấy xuất hiện nhiều xe VIN rồi nhưng mình chưa thấy em này ta, toàn dòng cao hơn
dinhbuiquoc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá ngon đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019