Razer mở cửa hàng bán lẻ chính thức đầu tiên tại Mỹ, khai trương vào thứ 7 tuần này

bk9sw
17/5/2016 13:24Phản hồi: 67
Razer mở cửa hàng bán lẻ chính thức đầu tiên tại Mỹ, khai trương vào thứ 7 tuần này
Một tin rất vui đối với fan Razer tại Mỹ khi hãng sản xuất phụ kiện chơi game hàng đầu thế giới đã quyết định chọn San Francisco để mở cửa hàng bán lẻ chính thức thứ 3 của mình. Đây là một động thái rất đáng chú ý của Razer bởi thương hiệu này mặc dù hiện diện rộng khắp trong làng game nhưng những cửa hàng trải nghiệm của Razer vẫn rất ít ỏi. Khu vực Đông Nam Á có lẽ được CEO Min-Lian Tan ưu ái nhất khi cả 2 RazerStore đầu tiên của đều được mở tại đây, 1 tại Manila, Philippines và 1 tại Bangkok, Thái Lan. Trong khi đó, Mỹ - nơi Razer đặt trụ sở chính từ nhiều năm qua vẫn chưa có cửa hàng chính thức nào.

Được biết RazerStore thứ 3 sẽ được đặt tại Westfield, San Francisco và đây là một cửa hàng kinh doanh, trải nghiệm và trưng bày sản phẩm và những ý tưởng của Razer. Như vậy cửa hàng này hứa hẹn sẽ có nhiều thứ thú vị hơn so với những cửa hàng hiện có.

Cửa hàng sẽ có 20 hệ thống trải nghiệm game đặt trong không gian rộng 120 m2 bao gồm những chiếc máy desktop, laptop, gaming gear và một màn hình rộng 16 x 9 ft (4,8 x 2,7 m) để stream nội dung từ tất cả các hệ thống trong cửa hàng và nội dung trực tuyến. Ngoài ra, Razer cũng trưng bày một vài hệ thống máy chơi game console để trình diễn tính năng của các phụ kiện được phát triển cho hệ máy này.

Điều thú vị là Razer đã chọn vị trí đặt cửa hàng rất gần với trụ sở chính của công ty cũng ở San Francisco. Và để kỷ niệm khai trương cửa hàng mới, Razer cũng đã lên kế hoạch thực hiện các sự kiện đặc biệt vào cuối tuần này. Cụ thể hãng sẽ rất nhiều phần quà như áo thu Razer, gói phụ kiện L33t gồm các miếng dán, móc khóa Razer và những khách hàng được chọn (có thể là chiến thắng các trò chơi được Razer tổ chức) thì phần thưởng sẽ giá trị hơn với chuột chơi game, bàn phím cơ và tai nghe.

Cửa hàng RazerStore tại San Francisco sẽ mở cửa từ 10 sáng thứ 7 tuần này theo giờ PDT. Anh em Tinh Tế đang sống tại San Francisco nên tranh thủ ghé thăm và biết đâu được tặng đồ Razer xịn 😃. Thông tin thêm về RazerStore tại San Francisco anh em tham khảo thêm tại đây.
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kietbull
TÍCH CỰC
8 năm
Hàng Razer được cái mã chứ độ bền sy đa không thua gì hàng Hồ Cẩm Đào, trước có con tay cầm Onza tournament mà nó cứ liệt nút suốt đi đổi mới 5 lần ngại vc.
hoanloc
CAO CẤP
8 năm
@kietbull mình mua con chuột DA mà đổi bảo hành 2 lần rồi, toàn doubleclick mà mình ko chơi game mấy, toàn lướt web vs văn bản 😔 đang còn 5 tháng bh nữa hy vọng hư trc khi hết bh
noupfix123
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenfenice Hàng Razer chỉ dành cho tuổi mới lớn chôi chôi con nít thích màu mè thôi ... chứ xài rồi thì như hạch , trước mua mấy con DA cho mấy thằng bạn team dota chơi móa duoble click riết , lâu lâu mắt bị nhảy phải đi bảo hành của bọn Tây Balo gì ấy , rồi đến bàn phím 1 thường có cái option gắn cái LED gì trên đầu ấy ko rõ tên nữa và 1 cơ blackwidow ultimate thì bị double key .... lỗi kinh niên của Razer ... Nãn luôn
blackbi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@gà múp đang dùng kinzu pro 600k 2 năm rồi chả bị gì. Thế mà hồi mua DA 2013 dc 1 năm thì tèo 😆
@blackbi em không thích dùng nút của kinzu lắm nên đang dùng con rival 300 vs 100 pc bang 😁.
Không nhìn nhầm đấy chứ? Cái tấm rê chuột cũng có đèn phát sáng à?
rayz
TÍCH CỰC
8 năm
@Yugo pad di chuột LED thiệt mà, pad cứng. Ở dưới là mica có led hắt sáng ra 😁
Chơi game ngon phết, nhẹ hơn mấy cái mousepad mềm nhiều.

Cái trên clip cũng tương tự Razer Firefly mà e mua đc rẻ hơn :D
@bud's Nó là cái bàn bạn ạ 😁
@bud's Razer firefly
@Yugo Có tấm lót cứng của nó có led mà, Firefly thì phải
authien9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
giá của nó bán ra cũng k kém mấy hãng nổi tiếng đình đám nhỉ ?
Mac18
TÍCH CỰC
8 năm
Mua con razer DA chroma đc 2 tuần, nút cuôn kêu như đấm vào mông, mang đi bảo hành thì nhân viên nói: nút cuộn kêu to khác thường cũng ko đc bảo hành. Muốn êm thì phải để bụi vào sẽ cải thiện tình trạng .
Bán nhanh lỗ 5 lít. Dùng cũng đc nhưng mất cảm tình cái nút quá 😁
Bạn nào muốn biết hàng razer chất lượng ntn thì qua chỗ bảo hành Mai hoàng phố Vọng, fanboy vác lên đổi mới liên tục. 90% toàn razer =))))
@Mac18 k0 chỉ có razer bên vn, razer bên us e đây cũng lởm k0 kém haha=))
ôi ở việt nam mà có thì còn gì bằng. thực ra razer còn có một của hàng nữa đó là ở đài bắc . còn ở malima với lại bangkok là dạng ủy quyền thì phải
có vẻ razer nhiều bác phàn nàn nhỉ. chả hiểu sao mấy cái cyber chúng nó toàn razer là sao vậy đặc biệt là chuột vs lót chuột
@Devilmaycry1997 Vì nó PR tốt + chính sách với cybergame tốt nên tụi nó toàn dùng hàng Razer thôi.
@Devilmaycry1997 lót chuột đa phần là fake. cyber thì tùy nhà tài trợ. nói chung ss vs razer là 2 cái tên nổi nhất nên đc ưa chuộng hơn. nếu xét độ bền thì nên chọn ss còn razer nhìn bát mắt hơn hẳn vì dáng hầm hố và đèn led. bây giờ có nhiều nơi dùng tt éport cm storm. trong HCM còn có soro gaming dùng đồ của tesoro
@weixiao cái đó mua nhiều 11-13k/c thôi 😃
vẫn khoái steel hơn. mà các bác đừng mong mấy con hàng gamer này bền hơn hàng thường nhé :|
Khi nào có ở vn vậy ta
em nói thật chắc ko có cửa so vơi con steelseri của em, mà đắt vcl, đước đèn xanh xanh đỏ đỏ, khuyên các bác đầu tư thì đầu tư có chọn lọc nhé, cứ steelseri mà mua, không thì logitech, micro,
duythanh90
TÍCH CỰC
8 năm
Xài DA 2 năm bị gãy nút cuộn 😔, trước đó cũng bị double click phải mang đi sửa. Mua con DA mới hơn 1 năm chưa vấn đề gì.
:v Razer nói thật là dc cái mã đẹp thôi còn chất lượng như anh hàng xóm mình 😆)
hix ai cũng chê razer làm em hoang mang quá. có bác nào sài hàng razer mà ko phải bảo hành ko và có thấy bền ko thì cho em hay với chứ thấy các bác phán làm em hoang mang quá
Mấy bác phàn nàn sao chứ e nghĩ 1 phần do "của bền tại người". E xài 1 con blackwidow hơn 1 năm mà ko thấy bị gì. Thình thoảng tháo keycap ra thổi bụi xong ráp lại xài, chưa liệt phím nào bao giờ
mrduck148
TÍCH CỰC
8 năm
Giá cao nhưng độ bền ko đc như ý
Các bác cho em hỏi Logitech với Steel hãng nào ngon hơn ạ.
Mac18
TÍCH CỰC
8 năm
@Quang Ngọc 2401 Thằng Logitech nó nhiều loại chuột, từ bình dân đến siêu khủng, dòng chuột gaming của mà số 2 thì ko ai dám lên số 1 . Đặc biệt nhất hiện nay là g900 ko có đối thủ.
Logitech có công nghệ khủng nhất hiện nay rồi. Mẫu mã hơi giống phi thuyền 1 tí nhưng bên trong thì...
Chuột của steelseries ko ngon bằng, còn so với razer thì trên nhiều bậc về chất lượng 😁
@Quang Ngọc 2401 Steel có dòng sensei xài ngon. Hàng steel k0 quan trọng nh tính năng, chỉ dễ dùng và đơn giản. Logitech khỏi bàn, xưa nay sp xài trâu lắm, e có con g9 chạy hằng ngày dc 5n mà vẫn phà phà....
@Mac18 razer có mỗi con abyssus là dùng dc, con này giống như chuột thường thui, chả có tính năng j hay đẹp mã, thiết nghĩ razer nên chuyển qua làm chuột thường cạnh tranh vs mitsumi huyền thoại=))
leopark121
TÍCH CỰC
8 năm
@Quang Ngọc 2401 Logitech cho bền, còn muốn đẹp thì steel, mua con steel rival xài chưa đã lăn ra đơ rồi...lười đi bảo hành quăng xó luôn
Nói thật chuột razer khoảng 1tr thua con newmen G7 của e mua 200k. Nói về game thì steelseries ms ngon ,nhất là chuột ss sensei giá 2t5 hơi cao mà được cái wa ngon ko double click hay liệt vs 30tr lần nhấn
Mấy bác nói thế cũng làm mình hơi hoang mang mà mình nghiên cứu kĩ lưỡng tra trên mạng nó toàn đứng top mouse dành cho game thủ k à...rồi xem review toàn 4-5* đổ lên mà mình xài ok gần được 1 năm rồi k có vấn đề gì xài tốt
luluknight
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chuột razer còn thua chuột logitech.
dangth00357
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em dùng con mamba từ 2012 đến h chưa lỗi lầm gì, chỉ bị xước nên xấu thôi, chắc số hên 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019