Receiver siêu nhỏ dành cho nhiều thiết bị từ Logitech

niky
12/8/2009 17:14Phản hồi: 25
Receiver siêu nhỏ dành cho nhiều thiết bị từ Logitech
Với chiến lược cung cấp cho người dùng công nghệ số sự tiện lợi nhất trong việc sử dụng hàng loạt các thiết bị ngoại vi thì vừa qua, Logitech đã chính thức giới thiệu một sản phẩm receiver riêng biệt thuộc dòng Unifying tương thích hàng loạt thiết bị không dây cũng chuẩn bị được hãng tung ra trong thời gian tới.

Logitech Unifying Receiver là một thiết bị tiếp phát tín hiệu nhỏ gọn, sản xuất dựa trên công nghệ nano, kết nối máy tính thông qua cổng USB và dễ dàng tương thích với các mẫu chuột không dây, bàn phím không dây chuẩn bị được hãng bán ra rộng rãi thị trường sắp tới là: Logitech Wireless Keyboard K350, Logitech Wireless Keyboard K340, Logitech Marathon Mouse M705 và Logitech Wireless Mouse M505 .

So sánh kích thước Unifying với đồng xu.

Logitech Wireless Mouse M505 sắp được bán và tương thích với Unifying

Mẫu bàn phím Logitech Wireless Keyboard K340 sắp được bán và tương thích với Unifying.

Mẫu bàn phím Logitech Wireless Keyboard K350 sắp được bán và tương thích với Unifying.

Lộ trình phát triển của các cổng kết nối thiết bị ngoại vi từ Logitech.

Nguồn: Logitech
[relate]logitech[/relate]
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Với sự phát triển như thế thì sẽ còn nhỏ tới chừng nào nữa ta?
Cái này mà rớt ở chỗ tối coi như đi mua cái mới luôn
imilnt
TÍCH CỰC
15 năm
xài chuột bluetooth từ logitech ==> mất tiêu cái cục kết nối luôn rồi! 😁
giá chắc ko dưới 1 chai. mua cái này về chắc cắm chết vào máy tính luôn, mất là đi bụi....!
gần đây đọc mấy bài viết về thiết bị ngoại vi giao tiếp nhỏ gọn không biết mọi người có biết không chứ tui hiện đang xài con chuột hyundai cjc-ms257g giao tiếp sóng FM với đầu phát nhỏ gọn cắm chết vào máy laptop luôn mua có 300k à
Đồ dỏm đó bạn, mình có 1 con quăng long lóc ở nhà kìa, mua rồi nản luôn.
bạn nói dỏm thế nào mình không hiểu vì mình xài thấy rất ok n61u bạn thấy dỏm nó như thế nào nói rỏ cho mọi người cùng biết để khỏi mua nữa
pocket
TÍCH CỰC
15 năm
Cũng chưa hiểu công nghệ tiết kiệm điện của Logitech dựa trên nguyên lý nào khiến chuột bật cả ngày mà nửa năm không phải thay pin!
Khoái LOGITECH cái vụ này!:p😁 Đang dùng VX NANO. cảm nhận là quá đã!
Cong mấy cái mà có bác nói 300k ở trên e cũng từng dùng, nói chung là... nhanh hết pin, nhiều lúc giật giật!Nói vậy của bác ý k biết có đúng thế k!
Đúng rồi, mình bị đó, nút cuộn còn không ăn, ....
ubmine
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pocket e cũng thắc mắc như bác. 2 quả pin AA mà gần năm rồi
alexalexoe
ĐẠI BÀNG
15 năm
ặc, những mẫu chuột bàn phím kia ra từ đời nào rồi mà còn sắp được ra mắt ...
ra mắt rồi nhưng chưa bán bác ạ. Nếu có nơi nào bán bác chỉ em với nhé, em cũng cần con chuột...

Cám ơn bác.

Thân!
alexalexoe
ĐẠI BÀNG
15 năm
bán rồi bác ạ, con wave em dùng chán rồi ấy ạ, bác lên loa.com.vn mà xem ...
sapdoi
ĐẠI BÀNG
15 năm
mời ban qua đây
http://www.loa.com.vn
Nhìn mẫu chuột trên hình, nhìn lại con chuột đang cầm trên tay, thấy giống y chang nhau. Tự hỏi : mẫu chuột chừng nào mới xuất hiện ta. 😃 😃
cái siêu nhỏ này tích hợp trong em vx nano lâu rồi mà
Cái usb nhận sóng siêu nhỏ này được Logitech bán ra chung với VX Nano lâu rồi. Nhưng nó chỉ nhận sóng của thiết bị bán kèm với nó thôi. Cái USB nhận sóng giới thiệu trong bài này là loại mới nó có thể nhận sóng của nhiều thiết bị khác nhau của Logitech. Các thiết bị đó sẽ được Logitech giới thiệu dần dần...

Về kỹ thuật thì: Một cái usb nhận sóng đó nó có thể nhận được vô số sóng với các mã hóa khác nhau. Tuy nhiên các hãng vấn gán cho nó chỉ hoạt động với sóng từ thiết bị đi kèm với nó. USB nhận sóng mới này được cài một khoảng mã gồm rất nhiều mã khác nhau mà sau này các mã đó sẽ được Logitech gắn vào các thiết bị của mình để nó có thể hoạt động với cái USB này được.
sao con Logitech Wireless Mouse M505 giống con Logitech Mouse V320 quá
conmoi
TÍCH CỰC
15 năm
may quá con chuột của em bị mất cái cục này sắp tới có thể dùng lại đc rồi, hy vọng là nó sẽ rẻ hơn con chuột
Có cái APacer mới mua 500k, dùng thấy cũng quá okei. Post hình để anh em thấy nó cũng tí hon :biggrin9gp:
Biotmube
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đến 1 lúc nào đó, các hãng lắp ráp máy tính sẽ phải mua lại bộ reciever này của Log mà tích hợp luôn vào máy, vì các thiết bị ngoại vi hỗ trợ chuẩn này của Log ngày càng phong phú và hấp dẫn.
cái receiver này ra đời đúng là thoã mãn nhu cầu của người dùng 😆
chuột logitech trước kia mà dùng sóng 2.4GHz mà mất reciver là coi như bỏ luôn con chuột 😃)
cái receiver này chắc hẳn có chức năng dò sóng & điều khiển = phần mềm đi kèm chứ không cố định như các loại trước
Hức, nhỏ đến mức thật đáng nể. Mà làm thế này có khi nào vì nhỏ quá nên sẽ không được chắc chắc, rút ra khỏi cổng usb hơi cứng tí thì bị sứt ra làm 2 lun ko nhỉ :p
nhỏ nhỏ nhỏ nữa nhỏ mãi
Nhỏ gọn dễ
e muốn mua cục usb receiver cho con chuột vx nano của e. bác nào có hay bit chỗ nào thì pm dùm e nha. yahoo mr.dinhnam
dt 0907.316.581

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019