Review Airpod Pro "hổ vằn" giá 400K #TTBC21

thientai2006
13/1/2022 7:53Phản hồi: 26
Review Airpod Pro "hổ vằn" giá 400K #TTBC21
Đây là review về Airpod Pro "hổ vằn" giá 400K #TTBC21 của mình.Mình mua nó với giá 400.000đ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Airpod Pro "hổ vằn" giá 400K #TTBC21:

Airpod hay Airpod Pro hổ vằn thì ắt là chẳng lạ gì với anh em chơi công nghệ nữa. Lí do chính là vì nó quá rẻ. Rẻ gấp 10 lần so với hàng Real. Chưa kể phần tính năng đầy đủ và kèm theo được nhiều reviewer đánh giá là "ngon, đáng mua". Nên ở thị trường Việt Nam thì món này rất hot. Tuy nhiên, sau 10 ngày trải nghiệm. Mình định là sẽ VỨT HẲN TAI NGHE NÀY VÔ THÙNG RÁC.

Những thứ mình thích

THIẾT KẾ GIỐNG NHƯNG CHẤT LƯỢNG TỞM
Về ngoại hình, nếu chỉ NHÌN thì mình thấy THÍCH.
Chứ cầm vào thì lại khác. Hộp nhựa lỏng lẻo, kèm nhựa thừa rất nhiều ở các mép cắt trên hộp. Thậm chí tai nghe cũng có phần cao su thừa ở eartips lẫn thân tai. Nên nếu gọi là đẹp thì cũng không hẳn đẹp.
Nhưng mà đó là mình xét khó tính, chứ như gia đình hay người thân- những người không rành công nghệ thì khó biết.

TÍNH NĂNG ĐẦY ĐỦ NHƯNG CŨNG TỞM
Trên tai nghe cũng có đầy đủ tính năng, như Find Device hay ANC. Đương nhiên ANC thì nghe cho có, thao tác đè lâu để bóp chuyển chế độ cũng không có phản hồi. Nên cũng chả có tí cảm giác nào. Khả năng chống ồn cũng chỉ ở mức cho có, nên nếu 10 là native, thì sau kích hoạt cũng còn ở mức 8.

Những thứ mình không thích

KẾT NỐI TAI NGHE RẤT THIẾU ỔN ĐỊNH
Vì chip kết nối có thể nói là "noname" - Chip Louda.
Nên thực sự kết nối rất tệ,
Mình thường xuyên bị mất kết nối, kiểu âm thanh bị ngắt/pause ở nơi có nhiều thiết bị không dây. Như trong các trung tâm thương mại, hoặc nơi đông người như Phố Đi Bộ thì tình trạng này diễn ra rất thường xuyên.

Quảng cáo

THỜI LƯỢNG PIN KHÔNG ĐỒNG ĐỀU
2 củ tai trái & phải, khi nghe thì bên trái thường xuyên bị hết pin trước. Trong khi củ tai phải có thể nghe thêm tầm 1h30p nữa mới hết. Đây là điểm rất khó chịu.

Nên mua hay không?

TÓM LẠI,
Mua như mình, tức mua do tò mò khi đã có 1 tai nghe bình thường khác rồi thì ổn. Còn nếu mua vì muốn dùng ổn định hẳn thì không nên.
Vì chất lượng, tính năng lẫn độ ổn định đều nằm mức dưới ngưỡng chấp nhận được.

Quảng cáo

Vote: KHÔNG ĐÁNG MUA.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iKaris
CAO CẤP
2 năm
Dùng đồ chính hãng Apple hoặc brand khác thôi. Tiếp tay cho giặc ntn k đẹp.
Jangka
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bubB Mình mua 2 con hổ vằn. Con 1 lỗi hoàn tiền shopee. Con 2 lỗi, chỗ bán đổ lỗi mình tháo main. May là shopee xử hoàn tiền cho mình. Mua Huawei 4i luôn 1tr1 hôm 11.11
con này ko phải "hổ vằn", bác chủ ăn quả lừa hơi to rồi 😆
hổ vằn thật giá nó cỡ 1tr khác hẳn. Cơ mà hàng gia công thì ae cũng đừng hi vọng nhiều!
Kiếm con Huawei Freebuds 4i hoặc Fiil CC Pro chính hãng chả đắt hơn mấy mà yên tâm hơn, mic ngon hơn hẳn (mấy con fake chả con nào chú trọng mic), bán lại cũng dễ chứ hổ thì rao chán chả ai mua.
Con Fiil CC Pro từ chất âm đến gia công đều ngon, dùng chip Airoha 1562A, mình k nhầm thì mấy con hổ fake cũng hay quảng cáo dùng 1562A, nhưng mà làm sao ngon như chính hãng đc
tdtt9x
ĐẠI BÀNG
2 năm
Làm gì có hổ vằn 400k, mua loại chuẩn hổ vằn pro của nó cũng phải trên 800k, con này chip jerry chứ hổ vằn gì, đã không có kiến thức ghì đừng review
@tdtt9x Haha, mình mua shop báo sao thì mình đánh giá vậy mà bạn.
trungbill
TÍCH CỰC
2 năm
@tdtt9x sao lại chửi người khác như thế ạ? Đó là người ta dùng và cảm nhận thôi. Theo bạn thì có bao nhiêu dòng hổ vằn và có bao nhiêu bản? KIến thức là học chứ mấy cái này có cần phải kiến thức hay không?
mr.kulok
ĐẠI BÀNG
2 năm
Một ông thần review đồ fake mà mua phải đồ fake của fake nên chửi đồ fake không ra gì, cuối cùng ăn chửi vì tưởng mình hay 😆
đúng là biết thì thưa thốt, ko biết thì im mồm 😃)
@mr.kulok Mình mua thì shop bảo sao mình nói vậy. Nặng lời chi đâu nhỉ 😌
c.vu213
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình đã thử mua 1 con airpod 2 hổ vằn để trải nghiệm thử. mới mua thì khá ngon. pin trâu. chức năng đầy đủ. xài cũng ngon phết. ai mà ngờ mới đc 1 tháng thì lăn ra chết. kết nối ko được. tưởng xui ai dè mua cái thứ 2 cũng vậy. thôi đành quay lại mua real xài cho ổn định. v mà mấy bác cứ ca ngợi.
@c.vu213 Chip xử lí input khá lởm. Hôm qua mình cắm sạc chuẩn Apple nhưng mà hôm nay vẫn lăn ra chết rồi. Bên shop báo là bắt buộc sạc 1A thì mới được 😅
Với giá này thì k phải hổ vằn xịn,ăn phải rep của hổ rồi bạn ơi
@chuMinhCuCu Rep của hổ là mèo hả bác 😅
@thientai2006
Cười vô mặt
phoipha
TÍCH CỰC
2 năm
Trên tiktok nó bảo nghe được 8 tiếng 😂😂😂
@phoipha Không nổi đâu bạn. Sure tầm 3 tiếng là max.
t_snow
CAO CẤP
2 năm
Chắc chip Jerry rồi, con 1562A mình mua 2 chiếc 520k shopee ship nhà máy TQ về ok mà
qtoji
ĐẠI BÀNG
2 năm
@t_snow Xin link với
PhamVuKiet
ĐẠI BÀNG
2 năm
Review rất chân thật
farcry2708
TÍCH CỰC
2 năm
Giá này thêm 400k nữa mua con beats flex nghe đã gấp 10 lần.
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
2 năm
Há há đã là fake thì sao ngon được á 🤣 mua con tai nghe chính hãng của hãng khác mà cùng tầm giá có khi tốt hơn chán 🤣
akadl87
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này thì nên dùng từ là "Mèo" thì đúng hơn vì nó là Fake của hổ vằn thì đúng hơn chứ không phải hổ vằn.
trungbill
TÍCH CỰC
2 năm
Mình cũng đang định làm bài review về nó đây. Nó có đến 6 dòng chip và 14 bản. Đa số là khen nhau thần thánh lên thôi
garish
TÍCH CỰC
2 năm
Nói chung là mấy cái fake này né ra cho lành. Giờ không thiếu tai nghe dưới 1tr xài ngon lành cành đào
Cười vui vẻ
i9kdigital
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mua con EW05 Plus của Hoco cũng giống giống thế này, có 260k thôi. Mà theo hình bạn chụp thì con EW05 Plus còn ngon hơn nhiều, chip lẫn pin và không có keo thừa gì trơn. =]]
trungbill
TÍCH CỰC
2 năm
@i9kdigital đây à bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019