Review Bộ chuyển đổi nguồn điện 12v-24v sang 220v của Baseus

14/8/2022 4:51Phản hồi: 91
Review Bộ chuyển đổi nguồn điện 12v-24v sang 220v của Baseus
Đây là review về Bộ chuyển đổi nguồn điện 12v-24v sang 220v của Baseus của mình. Mình mua nó với giá 949000. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Bộ chuyển đổi nguồn điện 12v-24v sang 220v của Baseus

Với một người thích đi phượt du lịch như mình thì bộ chuyển đổi nguồn của Baseus cực kỳ tiện lợi.

Với tính năng chuyển đổi nguồn sang 220v có thể sử dụng rất nhiều tính năng như : decor đèn, máy đun nước, sạc laptop, quạt , loa... những món đồ cần thiết cho những chuyến đi cắm trại dài ngày.

Đầu ra công suất tối đa 150w nên tính công suất thiết bị vừa đủ trước khi dùng nếu có lỡ vượt mức thì nó sẽ tự động ngắt khá an toàn cho người dùng.

Những thứ mình thích

Sản phẩm được thiết kế đơn giản, tinh tế với phông màu đen nhám. Đèn led hiển thị dòng điện, trên sản phẩm gồm có 2 cổng sạc usb c, usb a và 2 cổng AC 220V.

Dễ sử dụng chỉ cần cắm tẩu vào là dùng không cần phải setup phức tạp
Có các cơ chế bảo vệ an toàn như : ngắt mạch, chống đoạn mạch, chống nổ, qua nhiệt, quá áp......

Quảng cáo

Những thứ mình không thích

Phải đề máy xe mới dùng được ^^ mà không đề máy xe lát hết bình đi bộ thấy bà kkk

Nên mua hay không?

Nếu phù hợp với nhu cầu của các bác thì triển thôi ạ giá cũng không cao lắm

Sản phẩm có 3 option 150w , 300w , 500w tùy theo nhu cầu lựa chọn phù hợp

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng đang băn khoan, Cũng ít xài tới vì đã đi du lịch thì đa số vào khu nghỉ dưỡng. Mình cũng ít khi làm việc trên oto nên ko dùng cho máy tính mấy. Chắc hợp cho các bác hay đi công trình, thiết kế thường xuyên di chuyển và phỉ sử dụng máy tính, thiết bị sạc bằng điện 220V. Xài tẫu 12V mà có khi cũng ít dùng đến 😃
@crazycoder "Qua rồi cái thời pin laptop 2-3 tiếng" câu này nghe đau quá, lenovo legion 2 tiếng rưỡi 😆
@Thuận technology ngủ lều thì kiểu nào cũng fai xach theo 2 con powerhouse 😁
hacrot3000
TÍCH CỰC
2 năm
@crazycoder Laptop mình 3 tiếng vẫn còn sống nè bác, thời của bác sao ngắn hơn anh em nhiều quá
Hun cái nè
crazycoder
TÍCH CỰC
2 năm
@hacrot3000 Chắc bác chơi đồ gaming các kiểu. Ko tính máy cũ chứ mấy ai mua máy phổ thông mà có pin dưới 4 tiếng đâu. Mà cũng hi hữu lắm mới có, hoặc gần như ko có case ngồi trên xe làm việc liền hơn 4 tiếng ở nơi ko điện đóm, ko nhà nghỉ, ko quán cafe.
crazycoder
TÍCH CỰC
2 năm
Đã mua một cái tương tự của hãng khác nhưng từ ngày mua xe tới giờ chưa phải dùng đến lần nào. Căn bản bây giờ hầu như hiếm có thiết bị mang tính di động nào yêu cầu điện 220V nữa, kể cả laptop.
josep.tinh
TÍCH CỰC
2 năm
Dùng cái này cầu chì ô tô dễ đứt lắm
josep.tinh
TÍCH CỰC
2 năm
@bdnvsl sạc dt hay laptop thì vô tư bạn ơi.
cuong09m
ĐẠI BÀNG
2 năm
@josep.tinh Mình bơm cả 4 bánh không sao cả. Dùng cái bơm cắm cổng tẩu. Cái Baseus như trên mua rồi nhưng cũng để backup chưa dùng thực tế lần nào.
josep.tinh
TÍCH CỰC
2 năm
@cuong09m Mình dùng bơm 70mai khi xe yếu hơi thì bơm ko sao, khi xe xì hết hơi mà bơm lên lâu quá là cầu chì nó đứt.
cuong09m
ĐẠI BÀNG
2 năm
@josep.tinh Thế chắc tuỳ xe, xe bạn mình city cắm cái baseus còn không lên
Trên xe thì ít khi dùng mấy bộ này lắm! Bạn có thể ví dụ thêm các trường hợp sử dụng nhé
Cần điện thì mua thêm cái nguồn dự phòng, nguồn đó để nhà còn chạy được cửa cuốn lúc cúp điện nữa. Chạy chơi cả buổi tối đèn quạt các kiểu, chứ máy nổ để xài điện thì tới bao giờ lại phí, vì thường công suất chỉ 180W là hết rồi, trừ xe tải chứ cắm hơn bay cầu chì. Mà ồn rồi nối dây các kiểu. Dùng trên xe được luôn. Mình có mua 1 cục 300K mà chỉ dùng duy nhất 1 lần. Giờ laptop cũng xài USB-C PD hết rồi chẳng thiết bị nào xài nguồn 220V nữa.

Để mình review con này thử 😁
https://tinhte.vn/thread/tram-sac-du-phong-yoobao-en300wlpd-72000mah-pd65w-220v-300w.3488281/
hoanlkpr
TÍCH CỰC
2 năm
@tin_truc22 làm thêm 1 cổng cấp điện từ bên ngoài cho cửa thôi, như giấu sau biển số nhà chẳn hạn, tháo vít ra là cắm điện mở cửa.
@hoanlkpr Bảo rồi cửa xe với cửa nhà khác nhau mà chả sợ mấy 😆
hoanlkpr
TÍCH CỰC
2 năm
@chavalier tại sao ko làm cổng cấp điện phụ từ bên ngoài 😆
@hoanlkpr “Thông minh” thấy sợ luôn à
Tôi có mua cái này nhưng về ko dùng được cổng AC là sao nhỉ, cắm điện sạc laptop nó ko nhận, chỉ dùng đc 2 cổng usb
@vodanhdaisu Có khi do xe ko cho mấy cái này chạy đó, công suất lớn nó ko cho ra
@vodanhdaisu Lúc đầu mình cũng như bác, sau mò ra là cắm vào thì xài dc 2 cổng USB, muốn xài cổng AC thì phải đè nút nguồn bên hông khoảng 2 3s thì đèn nguồn phía trên cổng USB chuyển sang màu xanh dương, quạt tản nhiệt bên trong sẽ chạy và xài dc cổng AC, nếu muốn tắt cổng AC thì đè lại nút nguồn cho đèn tắt là dc để tránh nóng thiết bị 😁
@Gau_Bo oh, giờ mới biết vụ này, cảm ơn bro vì thông tin hữu ích, mình sẽ thử ngay xem sao. mà giờ ko biết vất ở đâu rồi =))
@vodanhdaisu vậy bác phải đem đi bảo hành rồi á, hoặc kiểm tra xem cổng AC đó có quá công suất không
Rất tiện cho nhưng lúc cần. Không nên đùng thường xuyên. Nếu có nhu cầu dùng trong xe như máy sưởi , nấu nướng khi đi chơi nên mua 1 bộ pin Lithium 2000 hay 4000 . Xe oto thiét kế riêng và đủ dùng. Nếu có ổ cắm thì cũng dùng nhẹ thôi như máy hút bụi, khử mùi, cạo râu....ý kiến cá nhân thôi. Hahahaa
bomy
CAO CẤP
2 năm
tẩu trên xe mình chỉ dám cắm mấy sợ dây sạc để sạc cho đt, ipad hay phát wifi thôi chứ ko dám lạm dụng đổi ra điện 220v vậy, để gây cháy nổ quá dòng các kiểu lắm, vậy thì lợi bất cập hại
Không đề xe thì mang theo mấy bộ ắc qui đi mà lấy điện . Hài
lamthanhle
ĐẠI BÀNG
2 năm
mấy cái inverter rẻ tiền này chỉ cho ra điện xoay chiều hình sin mô phỏng thôi, xài ko ngon, chửa cháy thì dc
@lamthanhle Loại 300w và 500w là sin chuẩn.
Còn cái trên hình của bạn thì nhìn cái vỏ, cách thiết kế bên ngoài, màu sắc, độ hoàn thiện đã thấy không có sự đầu tư ---> Thực sự rẻ tiền. (Đáy tận cùng của sự rẻ tiền).
@lamthanhle Hàng CNbou thì may ra chứ dăm ba cái hàng Tàu nhái thì chưa biết cái nào dỏm hơn cái nào
Cười vô mặt
drogba
TÍCH CỰC
2 năm
đi du lịch cắm trại mà để xe nổ máy dùng cái này mùi khói xăng dầu xe nồng nặc, hay ho gì
icemain
TÍCH CỰC
2 năm
220V thì kiếm hàng Michelin cho an tâm hơn.
CÔng suất tối đa bao nhiêu thì phụ thuộc vào cái nguồn 12v từ xe chứ, sao lại “Sản phẩm có 3 option 150w , 300w , 500w tùy theo nhu cầu lựa chọn phù hợp”
@dearboy2015 phụ thuộc cả 2 nha.
cả nguồn lẫn thiết bị.
@dearboy2015 Bạc dùng option 300w vs 500w thì cắm vào acquy , còn 150w thì chỉ dùng cắm trên tẩu 12v !
Mua thêm kẹp cá sấu + đuôi tẩu là ko cần đề máy xe vẫn dùng tốt
Ai cần cứ mua
150w mà đun nước á. 😂 😂 😂.
đầu tẩu ở oto nhiều con xịn mới max 120w, xịn nữa 240w
dễ đi cầu chì lắm. 😂
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
2 năm
tẩu này ko ai dám làm tới 500w, loại 500w hay trên là gắn luôn acquy. tẩu trên ô tô thường max ở 150w thôi
@cu_cai_nho Xe cont nhé, cắm vào ác quy anh em nấu cơm 😁
@cu_cai_nho option 500w là cắm vào acquy bác nhé
cái này bác nào mua phải chú ý phải cắm vào cái ổ tẩu thuốc ấy nhé, đừng cắm ổ thường k là cháy cầu chì như chơi đấy
mà mình cũng k hiểu lắm trên ô tô thì có cái thiết bị nào cần điện 220V nhỉ?
xuandat09
ĐẠI BÀNG
2 năm
thấy giá bác mua gần gấp đôi em mua 😃
@xuandat09 dạ em mua ở store chính hãng, chắc bác mua ở shopee phải hả, vì mua mấy cái này mình ko an tâm mua online

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019