Review Bộ Sạc Pin Astrolux VC04 Chất Lượng Dành Cho Anh Em Chơi Hệ Đèn Pin

24/3/2022 10:43Phản hồi: 58
Review Bộ Sạc Pin Astrolux VC04 Chất Lượng Dành Cho Anh Em Chơi Hệ Đèn Pin
Đây là review về Bộ Sạc Pin Astrolux VC04 Chất Lượng Dành Cho Anh Em Chơi Hệ Đèn Pin của mình. Mình mua nó với giá 400K. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Bộ Sạc Pin Astrolux VC04 Chất Lượng Dành Cho Anh Em Chơi Hệ Đèn Pin

Về thông tin chi tiết của sản phẩm Bộ Sạc Pin Astrolux VC04, Thì mình có một video review chi tiết anh em có thể xem qua.

- Trên thị trường hiện nay có rất nhiều bộ sạc pin thông dụng, Nhưng mình đang dùng đèn pin của Astrolux thấy tốt nên mình chọn bộ sạc pin của hãng này luôn.
- Bộ sạc được thiết kế thông minh phù hợp với nhiều loại pin thông dụng hiện nay, Sạc được các loại pin li-ion 3.7v và ni-mh, ni-cd 1.2v. Có màn hình đo hiển thị điện áp và dung lượng pin khi sạc. Đế sạc 4 khe độc lập, chiều dài pin tối đa lên đến 7.5cm. Chỉnh được dòng từ 0,5-2A, sạc nhanh 2A cho 1 khe pin.
- Nguồn cấp đầu vào đa dạng được trang bị lên đến 3 cổng sạc phù hợp với hầu hết các chuẩn cáp sạc hiện nay Như Type-C, Micro USB, Lightning.

Hộp bộ sạc và phụ kiện đi kèm

Bộ sạc túi đựng cáp sạc

Bộ sạc túi đựng cáp sạc

Sách hướng dẫn sử dụng

Những thứ mình thích

- Màn hình hiển thị đầy đủ thông số sạc như thời gian sạc, Dung lượng pin nạp vào phần trăm pin lúc chưa nạp và sau khi nạp, Mỗi khe sạc được cấp điện áp riêng biệt nên sạc được cùng lúc nhiều loại pin khác nhau cùng lúc.

Quảng cáo

- Được trang bị lên đến 3 cổng sạc phổ biến nhất hiện nay như Type-C, Micro USB, Lightning nên anh em dễ dàng cấp nguồn cho bộ sạc, Khi cúp điện có thể sử dụng sạc dự phòng để cấp nguồn cho bộ sạc.
- Lúc đầy pin bộ sạc tự ngắt và báo cáo số liệu sạc từng khe pin khi anh em bấm phím C trên bộ sạc để xem chi tiết từng khe pin khác nhau, Anh em cũng có thể tùy chỉnh dòng điện sạc từ 0.5A - 2A để giúp thời gian sạc được nhanh hơn.
- Khi mua bộ sạc tặng 2 sợi cáp sạc 1 sợi Type-C và 1 sợi Micro USB để sử dụng, có tặng kèm luôn túi vải để bảo quản bộ sạc sao khi sử dụng xong hay bỏ bộ sạc vào balo cũng gọn ràng hơn nên đây cũng là điểm cộng lớn so với các bộ sạc khác.

Bộ sạc

3 Cổng Sạc Type-C, Micro USB, Lightning

Quảng cáo

Mặt sau có đế chống trượt khi sạc

Test sạc pin 26650, 18650, AA, AAA cùng lúc

Những thứ mình không thích

- Giá bán hơi cao hơn so với các bộ sạc khác cùng phân khúc, phần màn hình hiển thị thông tin hơi nhỏ, nên thông tin về thời gian sạc và mAh vào phải thay đổi liên tục xem chưa được trực quan.

Màn hình hiển thị thông số khi sạc

Bộ sạc lúc chưa cấp nguồn

Nên mua hay không?

- Anh em chơi đèn pin hay pin sạc thì mình chất rằng ai cũng sở hữu cho mình 1 bộ sạc pin, Nếu nhu cầu dùng căn bản thì 1 bộ sạc pin có màn hình báo thông số hay không thì cũng sạc như bình thường anh em không cần phải nâng cấp.
- Còn anh em nào đang sử dụng những chiếc đèn pin đắt tiền và cần sạc cho nhiều loại pin khác nhau như chuẩn , 18650, 21700, 26650, 14500, hay pin AA, AAA thì có thể cân nhắc chọn bộ sạc này.
- Bộ Sạc Pin Astrolux VC04 này mình đặt mua trên banggood nha, giá 400K trong đợt giảm giá mùa xuân trên banggood, trong video mình có nói rõ hơn.
- Anh em thấy như thế nào Bộ Sạc Pin Astrolux VC04 này có đáng mua không ?

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này có biết được cục pin nào bị chai hay hư không bác, e có cục pin hư trong đống pin mà không biết cách nào để test
@kehuydietngo Bóp xem nó có bị cứng không thôi. Có hơi phồng nhẹ cứng cứng thì là hỏng rồi thì thôi.
Vmemory
CAO CẤP
2 năm
@tamnguyen072 Dùng đồng hồ đo hiệu điện thế. Nếu pin sạc 1.2V thì sạc đầy nó ~ 1.3V, 1V-1.1V xem như cần phải sạc, 0.8-0.9V xem như toi luôn cục pin. Cách này chỉ tương đối để biết cục pin bị chai thực sự, còn có vài cục nó ươn ươn dở dở thì xài thực tế mới biết, sạc đầy mà dùng không bao lâu. Mình dùng máy cạo râu & bàn chải điện, pin chai dù mới được sạc đầy vẫn không chạy máy nổi dù đo điện trên 1.3V

Sạc đầy rồi đo xem điện thế bao nhiêu. Để 7-30 ngày không xài, đo lại mà tụt áp nhiều quá thì xác định... quăng luôn.
@Vmemory Cám ơn bác, không có mấy đồ nghê để đo, mà muốn test cũng phiền ghê bác
Vmemory
CAO CẤP
2 năm
@tamnguyen072 Vậy có xài thực tế rồi cảm nhận xem pin như vậy là được hay cần phải thay
XBlue
CAO CẤP
2 năm
Nhìn qua thì chất lượng gia công và nhãn mác rất tàu khựa
demen72
TÍCH CỰC
2 năm
Thấy shopee bán cái này có 268k
Hiệu LiitoKala Lii-500 280k đo được dung lượng pin
inconlonton
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đen, ko review sớm, vừa mua của mi xào sạc dc mỗi aa, aaa
lehman1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@inconlonton mua cái vỏ pin dự phòng 10may k sạc cũng dc
tq.thangvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@AllLove Bác vừa giới thiệu. Mình đã đặt mua luôn. hủy kèo 268K loại VC04 :d
Cười vô mặt
@tq.thangvn Chuẩn đó. Mình dành cả thanh xuân để sạc pin.
tq.thangvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@AllLove Cái đèn pin của mình bị hư cái nút đuôi đèn. Sửa hay mua thay thế ở đâu được nhỉ. Mua con này gần 1 triệu. Chỗ mua giờ đóng cửa. Đèn vẫn rất sáng, không muốn bỏ
@tq.thangvn Phụ kiện trên aliexpress ấy bạn
Hóng bác @AllLove vô phản biện
@Hungcutihungcuti Biết gì đâu ^^
BrioPc
TÍCH CỰC
2 năm
Mới mua hãng Panasonic..ko có thông tin gì trên bộ sạc ngoài cái đèn Led..biết mua con này rồi…
Bạn biết cái nào sạc đc pin alkaline ko nhờ.
@Blitzwaffen Bỏ đi bạn ơi 🤣
Vmemory
CAO CẤP
2 năm
@Blitzwaffen Sạc cho nổ pin hả bạn? Pin không được thiết kế để sạc thì đừng nên cố gắng. Pin sạc AA/AAA giờ rẻ mà, mấy hãng TQ bán có mười mấy ngàn 1 cục à
@Vmemory Dùng đúng sạc cho alkaline thì vẫn sạc đc thôi. Cùng lắm là leak, làm j tới mức chảy.
Vmemory
CAO CẤP
2 năm
@Blitzwaffen Nhà sản xuất không khuyến cáo thì cố gắng làm chi vậy bạn bởi không phải pin alkaline nào cũng sạc lại được, nó khá hiếm? Với lại dung lượng pin không sạc được thấp quá, mình thử bỏ vào máy cạo râu, máy đánh răng hay xe đồ chơi nó chạy không nổi luôn (mua Energizer trong siêu thị). Tiếc chi mười mấy ngàn mua cục pin sạc cho đàng hoàng xài xứng đáng hơn nhiều
có link mua không bạn
@nhan_truong Đây bạn nha bạn có thể tham khảo: https://ban.ggood.vip/111nR
Kaito kid.
TÍCH CỰC
2 năm
nếu ae có mua thì nên mua loại này . giá rẻ hơn chủ thớt mà chức năng ngon hơn . với lại đáng giá nhất là có nguồn sạc luôn 5A
@Kaito kid. Mình cũng đang dùng loại này, nhưng nguồn sạc vào là 12V, có 1 cổng usb nguồn ra 5V chắc để dùng làm sạc dự phòng.
Vmemory
CAO CẤP
2 năm
@Kaito kid. Rẻ hơn nhiều chức năng hơn thì đánh đổi lại là cái gì? Đâu phải ai cũng có thể bán giá cao được đâu
Lilokala nó check được pin hư, điện áp dưới 2,2V gắn vào nó không nhận.
ConBoChet
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bài hay cho một sản phẩm. Nhưng sản phẩm còn thiếu chức năng tự cân dòng nạp cho 4 khe pin. Tức pin khác nhau sạc cùng lúc sẽ có dòng nạp khác nhau cho từng khe nạp, từng loại pin. Bao gồm cả sạc nhanh khi có một loại pin chịu đc khả năng sạc nhanh.
Mình đang thắc mắc là mấy bộ sạc kiểu này không biết có sạc được pin Eneloop không?
Vmemory
CAO CẤP
2 năm
@gauto988 Ý bạn là pin AA và AAA?
Nếu sạc hỗ trợ thì sạc được (mấy anh TQ là chơi luôn), xem kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi mua
Mình chưa hiểu sao lại có hội chơi đèn pin nhỉ
Cười ra nước mắt
@kehuydietngo Thế pin to to là hội máy rung của chị em
Mình có cái đèn pin Supfire F3 XPE , mình đang dùng cục pin 18650 gắn thêm cái bọc bên ngoài cho nó bự ra. Mình ko hiểu nó chắn chắn hơn hay là do cái đèn pin đó xài đc cho cả pin 26650.
Và trải nghiệm mấy bộ sạc này là sạc rất chậm.
Vmemory
CAO CẤP
2 năm
@SoGetSu Sạc chậm sẽ tốt cho pin bạn ạ, sạc nhanh mau chai pin do quá trình sạc pin sẽ rất nóng. Các con số 18650 hay 21700, 26650 là kích thước pin đó bạn
18, 21, 26 là đường kính pin 18mm, 21mm, 26mm
65 là dài 65mm
0 là pin tròn
Điện áp mấy loại này thường giống nhau là 3.7V nên xài được nếu thiết bị gắn vừa
@Vmemory Mình mới đặt thêm 1 con , họ ghi xài đc cả 18650 lẫn 26650. Mình ko rành lắm nhưng 26650 dung lượng lên đến 5000mAh lận.
toidang
TÍCH CỰC
2 năm
Pin Alkaline có sạc lại được không nhỉ ?
@toidang Trên pin nó ghi mà
Vmemory
CAO CẤP
2 năm
@toidang Sạc cho nổ pin hả bạn? Pin không được thiết kế để sạc thì đừng nên cố gắng. Pin sạc AA/AAA giờ rẻ mà, mấy hãng TQ bán có mười mấy ngàn 1 cục à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019