Review Chia sẻ về trải nghiệm bàn chải điện Philips Sonicare HX3641 sau 15 ngày sử dụng

hoangduy203
30/5/2023 2:56Phản hồi: 23
Review Chia sẻ về trải nghiệm bàn chải điện Philips Sonicare HX3641 sau 15 ngày sử dụng
Đây là review về Chia sẻ về trải nghiệm bàn chải điện Philips Sonicare HX3641 sau 15 ngày sử dụng của mình. Mình mua nó với giá 1,255,000 VNĐ. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Chia sẻ về trải nghiệm bàn chải điện Philips Sonicare HX3641 sau 15 ngày sử dụng

Trước đây mình sử dụng bàn chải thường, đánh răng lâu lâu bị đầu bàn chải thúc vào nướu hoặc lưỡi hay tổn thương, anh em có ai hay bị như mình không ? cảm giác đó hơi thốn và phải bị đau miệng vài ngày rất khó ăn uống hay nói chuyện. Cách đây hơn 1 năm mình chuyển qua dùng bàn chải điện thì không còn bị như vậy nữa, và răng sạch hơn. Điều này làm mình rất lấy làm thú vị cũng như muốn chia sẻ với anh em nhiều hơn về việc sử dụng bàn chải điện để bảo vệ sức khỏe răng miệng của mình.

Như tiêu đề bài viết, hôm nay mình sẽ mở hộp cũng như review trải nghiệm sản phẩm bàn chải điện Philips Sonicare giá hơn 1 triệu sau 15 ngày sử dụng. Qua bài viết này mong anh em có thêm sự lựa chọn khi nghĩ đến bàn chải điện đánh răng thường ngày.

Đầu tiên mình nói về việc pre-order, Philips họ chạy chương trình pre-order tại Lazada với giá bán hàng rất tốt (hiện tại hết rồi, anh em Follow gian hàng để nhận thêm ưu đãi từ những đợt pre-order khác).
Link Lazada: https://www.lazada.vn/shop/philips-cham-soc-ca-nhan-vn

Philips Chăm Sóc Cá Nhân | VN

Mua hàng chính hãng uy tín với giá tốt nhất tại Philips Chăm Sóc Cá Nhân. Được giảm giá tốt nhất trong T04/2024. Mua ngay tại LazMall chính hãng, Shop Xịn uy tín!
lazada.vn

Link Tiki: https://tiki.vn/cua-hang/philips-cham-soc-ca-nhan-vn

Philips Chăm Sóc Cá Nhân VN, cửa hàng online | Tiki

Lựa chọn nhiều mặt hàng từ Philips Chăm Sóc Cá Nhân VN, mua online ship tận nhà và nhiều ưu đãi khác
tiki.vn

Đến ngày 12/05 mình nhận được hàng từ Lazada Mall Philips Việt Nam. Háo hức đợi chờ tối về khui box và xài trải nghiệm đến hôm nay cũng được hơn 02 tuần rồi, và minh chia sẻ lại những trải nghiệm cá nhân mình khi sử dụng bàn chải điện Philips Sonicare:

Đầu tiên, khui hộp ra bên trong gồm những:
- 01 thân bàn chải điện
- 01 phụ kiện đầu bàn chải (hơi ít)
- 01 dock sạc
- 01 phiếu bảo hành 02 năm toàn quốc chính hãng.
- 02 cuốn hướng dẫn sử dụng anh & việt.
Lưu ý: sản phẩm được sản xuất tại Trung Quốc. (trên tem phụ có mô tả)

Nói về thông số kỹ thuật của sản phẩm bàn chải điện Philips Sonicare xíu:
- Pin sạc sử dụng được 14 ngày
- Chống nước IPX7
- Sạc không dây 0.3A, 1.5W, cổng USB-A => tiện lợi với rất nhiều loại củ sạch trên thị trường

Quảng cáo

- Chế độ đánh 30s ngưng 1 nhịp rồi đánh tiếp, và đánh trong vòng 02 phút đủ hành trình thì dừng

Những thông số trên khá là phổ biến với tất cả những loại bàn chải điện khác - đó như là 01 tiêu chuẩn chung của nhóm sản phẩm bàn chải điện trên toàn thế giới.

Quảng cáo

Những thứ mình thích

Tiếp theo là trải nghiệm sử dụng hơn 02 tuần, những điểm mà mình thích ở bàn chải điện Philips này:
- Tần số rung 31,000 lần/phút ở mức khá mạnh với độ ồn thấp (dưới bài viết mình có video so sánh mức rung và độ ồn) - mang lại cảm giác đánh rất "đã" và không bị khó chịu vì ồn
- Đầu bàn chải thiết kế lỡm nhiều nên giúp loại bỏ những mảnh bám, đồ ăn trong từng kẽ chân răng - nên mình có cảm giác răng rất là sạch.
- Cảnh báo thay đầu bàn chải điều này giúp mình tiện lợi trong quá trình sử dụng không phải canh canh khoảng 2-3 tháng gì đó chủ động thay mới, giờ đây cứ đợi đèn báo là mình thay thôi (tiện lợi)
- Thiết kế nhỏ gọn dễ cầm nắm và trọng lượng tương đối nhẹ, tiện lợi khi cầm thao tác đánh răng thường ngày, không gây mỏi tay và dễ dàng di chuyển.

Video so sánh độ ồn + mức rung của 03 loại bàn chải điện phổ biến: https://www.tiktok.com/t/ZSLLfToVY/?t=1

Những thứ mình không thích

Cuối cùng, với những điển mình thích ở trên thì tiếp theo đây là những điểm mà mình chưa ưng lắm, có thể vì tầm giá mình mua cũng rẻ nên có thể đáp ứng được, hy vọng trong tương lai Philips cho ra mắt ở Việt Nam những con xịn hơn nữa như ở thị trường US.
- Chỉ có 1 nút bấm với 1 chế độ đánh răng, nghĩa là trường hợp mình muốn đánh nướu hay lưỡi không thì phải có sự điều chỉnh về áp lực của đầu bàn chải lên vùng nưới, lưỡi đó.
- Giá bán hiện tại hơi cao hơn so với những thương hiệu khác, anh em muốn mua nên săn sales vào những đợt sales khủng của sàn + voucher tích lũy đồ các kiểu => giá mua cuối cùng sẽ tốt hơn rất nhiều.

Nên mua hay không?

Tóm lại, Bản thân mình đổi qua sử dụng bàn chải điện được hơn 1 năm rồi, mình sử dụng khá nhiều thương hiệu (mua có, được tặng có) sau khi đổi qua bàn chải điện Philips Sonicare mình cảm ưng ý nhất (cả về cảm giác cầm nắm, cũng như cảm nhận độ sạch). Do vậy, nếu anh chị em muốn bảo vệ sức khỏe răng miệng của chính mình thì hãy đầu tư xứng đáng cho bản thân mình 01 cái bàn chải điện xịn xịn tý, và Philips Sonicare là 01 ưu tiên cho việc lựa chọn này. Cảm ơn anh chị em đã đọc bài viết này.

Hãy follow kênh tiktok của mình, mình sẽ thường xuyên chia sẻ trải nghiệm những sản phẩm trong đời sống thường ngày nhằm bảo vệ sức khỏe cho bản thân của chính mình.
Follow mình trên tiktok nhé: https://www.tiktok.com/t/ZSLLffXN9/?t=1

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Canh Super Sale To 6.6 này, hốt em nó về nhà thôi. Hàng Philips thì đỡ lo nghĩ về chất lượng, nhìn thiết kế đơn giản và tinh tế chưa kìa...
Yêu quá
hàng xịn
mình đã xài bàn chải Phillip này phải hơn chục cái. cảm nhận là
1. Mắc lòi
2. Đầu thay thế cũng mắc lòi
3. Hay hư vì bị rò nước vào khớp chổ đầu bàn chải
Nói chung là xài Dr.Bei là ok rồi không cần đến hàng này.
@Fat_cat75 vâng bác, để hôm nào em canh sales em mua trải nghiệm thử
nhãn mới quá cũng ko biết ra sao
cảm ơn đã chia sẻ 😁
@Fat_cat75 Thắc mắc chút là bác sài kiểu gì mà hơn chục cái, do hư thì thay cái mới hay là trải nghiệm nhiều dòng khác nhau của Phillip 😁
@Hungvm_ssk Xài bình thường và rất kỹ, chủ yếu là hư mua cái mới thôi, dòng này mà đời trước, không có báo thay đầu. Có cái nó hư dã man là vẫn chạy bình thường nhưng run yếu xìu mới tức chứ.
@Fat_cat75 mình sài Sonicare 5100 2 năm rồi vẫn ổn, chỉ có pin yếu đi thôi, trước 2 tuần thì giờ tầm 10 ngày phải sạc rồi
Giá trên mall này mình thấy vẫn cao nhỉ, mình thì hay mua ở Livingup vẫn có bảo hành và giá thì tốt hơn chút.
@Hungvm_ssk vâng bác, giá đó nên săn sales từ sàn: trc mình mua giảm từ nhà bán + voucher từ sàn + voucher tích lũy + freeship max + voucher lazada tài trợ + voucher 100k thanh toán qua thẻ nữa => giá tốt lắm hehe
@hoangduy203 vừa ngó qua con Sonicare 4100 giá giờ chỉ 1tr, kể ra ngon hơn nhiều con 1100 kia mua trền sàn rồi 😁
Unhuki
ĐẠI BÀNG
một năm
Đắt quá ạ 😁
@Unhuki Đắt sắt ra miếng nè
Ước gì có tiền mua 😝
@Phuong201090 săn sales mua đi nè 😁
Bài review rất đầy đủ , chi tiết cùng với hình ảnh thật của bàn chải .Chưa sử dụng nhung đánh giá 5 sao cho chủ nhé ....
@annguyen_sale cảm ơn bác
Con này so với sonicare 4300 thì sao nhỉ, dòng này sao thấy đặt tên khó nhớ quá @@
Xiaomi SOOCAS X5, giá sale ổn hơn nhiều, đầu dễ mua và rẽ, dùng hơn năm rất ổn
Xài rất rướng nhé các bạn: ko bị chãy máu nưới răng luôn: đã xài con L và L đc 4 năm zồi
lên thêm 1 clip so sánh 4 loại bàn chải điện phổ biến hiện nay cho anh em tham khảo ở khúc giá trên dưới 1 triệu
https://www.tiktok.com/@vohoangduy203/video/7240711185962716421?lang=en
@vohoangduy203

Trải nghiệm 4 bàn chải điện phổ thông trong mức giá trên dưới 1 triệu vnđ, về thiết kế trải nghiệm sử dụng và độ rung ổn cũng như khả năng làm sạch. Hãy follow mình nhé cùng trải nghiệm chăm sóc sức khoẻ răng miệng #banchaidien #philipssonicare #banchaidienphilips #banchaidienlocknlock #banchaidienpss100pro #banchaidienps

♬ original sound - Hoangduy203 - Hoangduy203
iTect
TÍCH CỰC
10 tháng
Philips nó kiểu như iPhone trong ngành điện thoại di động vậy. Sau đó mấy hãng Trung Quốc ra sau chỉ có mỗi chiêu bài giá rẻ để cạnh tranh.
@iTect vâng bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019