Review Công tắc thông minh Anhome sau 1 năm sử dụng.

hiphope
2/4/2021 11:40Phản hồi: 50
Review Công tắc thông minh Anhome sau 1 năm sử dụng.
Đây là review về Công tắc thông minh Anhome sau 1 năm sử dụng. của mình. Mình mua nó với giá 1,2 triệu VND. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Công tắc thông minh Anhome sau 1 năm sử dụng.

Sản phẩm viền nhôm mạ vàng khá chắc chắn, mặt kính cường lực chống xước.
kịch thước thì mình thấy bằng với công tác thường mà chúng ta đang dùng.
sản phẩm Made in Việt Nam.

Những thứ mình thích

Sau 1 năm sử dụng mình thấy khá ổn và tiện dụng, bật tắt đèn từ xa bằng smartphone, thi thoảng lười không muốn đi lại thì ra lệnh bằng giọng nói, mình thì hay dùng Google Asistant trên điện thoại ra lệnh, ngày mới mua về nghịch suốt ngày cũng khá thú vị, giờ thì vẫn tiện dụng lắm.

Những thứ mình không thích

chỉ không thích là nó hơi dễ reset, nếu chả may trẻ con mà nghịch giữ tay vào công tắc khoảng 10s là nó về chế độ reset các bạn ạ.

Nên mua hay không?

Quảng cáo

Nói chung là nên mua để dùng, nếu các bạn đam mê công nghệ và muốn setup cho mình một căn nhà thông minh.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sungbvub
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hàng nước nào sản xuất vậy bạn?
vn_soft
CAO CẤP
3 năm
@sungbvub Chắc Tàu đội lốt yêu nước
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vn_soft không phải bác ạ, VN mà, bác mua thử mà xem
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lamtien338 VN bác ơi, cái này mà cũng phải nhập tàu thì con người mình cũng tàu rồi
@hiphope Biết đâu ý bác. Có khi thật luôn.
teobe
TÍCH CỰC
3 năm
2 công tắc thì được có 2 thiết bị (2 cái đèn) đúng ko bác?
danhtho
ĐẠI BÀNG
3 năm
1.2tr cho mấy cái công tắc vậy bạn
@danhtho Mua đồ tàu thì có 300k
Toàn đồ OEM bên khựa về chứ đâu
Theo mình thì bên trong là của Trung Quốc hết bạn ạ. VN mình có thể chỉ là:
- Mua về gắn thương hiệu.
- Lấy một mẫu của họ, tùy biến một chút rồi đặt họ gia công.
- Thiết kế phần cứng rồi đặt họ gia công.
Thời buổi này không nên coi trọng vấn đề gia công ở đâu. Có thể khẳng định công nghệ Trung Quốc hơn xa VN, chỉ là chúng ta có chọn sản phẩm tốt để phân phối không. Nếu mà VN mình làm mà muốn chất lượng ngang họ thì giá cao hơn nhiều, còn bằng giá thì chất lượng chắc chắn thua.
Theo mình doanh nghiệp VN chỉ cần chọn sản phẩm tốt để bán, hỗ trợ và bảo hành đầy đủ là được. Thời buổi này khâu phát triển thương hiệu, bán sản phẩm ăn tiền hơn nhiều so với gia công trên mỗi sản phẩm.
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
thế thì VN mãi tụt hậu bạn à bạn?, làm thế VN mãi không có giá trị lõi gì cả, làm sao mà đất nước hùng cường được, TQ họ cũng đi sao chép về rồi SX phát triển trong nước, VN mình cũng là học hỏi, dù làm ít hay nhiều, chứ cứ mua về gắn thương hiệu nói làm gì.
@hiphope Như mình nói, VN có lẽ chỉ là tùy biến 1 chút, hoặc tốt hơn thì thiết kế phần cứng, phần mềm ròi đặt gia công. Thị trường Trung Quốc lớn hơn VN mười mấy lần, mình bán được 1 cái thì nó bán được hơn chục cái, hơn nữa công nghiệp gia công ở VN chưa phát triển. Vì thế mình rất khó phát triển được 1 sản phẩm hoàn toàn trong nước.
Giải pháp như mình nói vẫn là OK, nếu sản phẩm chỉ có thương hiệu của VN mà tốt thì vẫn nên dùng.
@hiphope Bác chịu khó đi mấy cái hội chợ của TQ, nó to hoành tráng, mấy cái này chắc hơn 100 nhà làm. Giá bèo như mèo. Mẫu mã thì đa phần y chang nhau, kiếm gian nào chất lượng ổn ổn 1 tý rồi đặt số lượng lấy tên bác gắn vô! về đây bán chắc chắn rẻ hơn Anhome 1 nữa trở lên tùy số lượng!
độ trễ bao nhiêu giây ?
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sướng từ nhỏ cũng do mạng nữa bác, thưởng em thấy phản hồi nhanh, không nhận thấy trễ mấy
kaka_nd14
ĐẠI BÀNG
3 năm
Công tác ngay đầu giường. Cái này là vô nghĩa 😆
bác review như không vậy
Bài như này thì mục đích khoe hàng là chính chứ review gì đâu 😃
- Không thấy nói gì về chất lượng gia công phần cứng, ngoại trừ "chắc chắn".
- Không thấy nói gì về độ ổn định, tốc độ phản hồi, phần mềm, các chức năng phụ...
- Nó là công tắc Wifi hay Zigbee nhỉ?
@NguyễnXuânBằng Wifi
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NguyễnXuânBằng em mới review lần đầu còn non bác thông cảm,
Cười ra nước mắt
@hiphope Mình cũng là góp ý để bạn bổ sung thêm thông tin thôi mà 😃
Cái này căn chung cư nhỏ nhỏ đầu tư nỗi.. Nhà bình thường muốn mua full hết cũng bộn tiền
@luongbinh0108 Đúng!
Nhà tui vận hành gần 20 năm công tắc đèn vẫn ok. Vậy khi tui đổi hết qua cái gọi là smart, là công nghệ này với giá gấp chục lần, thì nó xài được 5 năm ko?
hoan1a
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng broadlink ngon bổ rẻ, nhà tôi dùng ổ cắm, điều khiển hồng ngoại, công tắc dùng ổn định.
cvn
TÍCH CỰC
3 năm
Hình thức thì cái này với cái của Lumi giống y hệt nhau. Mà Lumi đắt gấp rưỡi.
Mình cũng dùng cả hệ thống của Lumi 1 năm rồi, hiện tại vẫn chạy ổn.
Anhome bán cả hệ thống nhà thông minh hay chỉ có công tắc thôi bạn?
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cvn em cũng mới chỉ mua công tắc của họ thôi, còn mấy thứ khác chưa dùng nên cũng không biết lắm ạ, để hôm nào em mua thêm rồi review tiếp ạ
Đẹp đó.
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Trùm Sạc Macbook Apple thanks bác
@hiphope Mih dùng mấy cái của tàu có thương hiệu nội địa tuy rẻ nhưng cũng khá đẹp có cổng USB 2.1A và kết nối Wifi qua App, xài gần 2 năm cũng vẫn còn ổn.... Đang tính thử của Xiomi hay Phillip coi sao.
Mấy cái công tắc này nên xài hàng xịn, vì nó chạy 24/24, lại ốp vào tường nên tản nhiệt kém, hàng xóm nhà mình đợt nồm vừa rồi bị chập ổ mà xui aptomat hỏng ko nhảy cháy đen xì.
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@quyongsangtrong đúng đó bác, trước em có mua hàng không thương hiệu về xài rồi, hay lỗi lắm, thà thêm tí tiền dùng hàng ổn định đỡ bực mình.
ipconfig
ĐẠI BÀNG
3 năm
Công tắc này có phải bấm không các bạn?
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ipconfig cả bấm cả dùng giọng nói và trên điện thoại thông minh luôn bác
Thay thì đơn giản. Chỉ sợ nó chập lúc không ở nhà thì đổ nợ 😔
Trác Nhân
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình dùng cái tuya mình để chế độ tự bật sáng vào giờ chỉ định nên rất tuyệt. Nhiều khi con gái quên tắt nằm trên phòng cũng tắt được quá phê
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Trác Nhân chuẩn bác ạ
review thì nên bung ra coi bên trong luôn
hiphope
ĐẠI BÀNG
3 năm
@PhanDat123BL dạ vâng tại đây là lần đàu em review nên còn non bác ạ, thanks bác
Hóng bác các sử dụng siri để lệnh em này!! 🙂

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019