Review Đánh giá đồng hồ loa báo thức Baseus encok e09

Mạc Đình
16/4/2021 0:39Phản hồi: 108
Review Đánh giá đồng hồ loa báo thức Baseus encok e09
Đây là review về Đánh giá đồng hồ loa báo thức Baseus encok e09 của mình.Mình mua nó với giá 250k. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Đánh giá đồng hồ loa báo thức Baseus encok e09:

Vừa rồi rảnh rỗi, lên mạng tìm mua đồng hồ báo thức. Số là hai vợ chồng mỗi người thức dậy hai giờ khác nhau, thường thì hai đầu hai điện thoại để báo thức! Báo thì OK nhưng dậy bấm tắt ... cũng mệt. Hay là tìm mua một cái đồng hồ cho cả hai người?
Thấy Baseus có mẫu này, nhìn cũng đẹp mắt, có loa, Bluetooth, fm, cổng aux... cũng hay, nên mình bấm mua xem sao.
Thông tin nhà sản xuất loa 3wx2, âm thanh nghe 6 giờ, standby 40 giờ quá tốt.

Những thứ mình thích

- Hộp đẹp quá, dày cứng cáp
- Vẻ ngoài bầu bầu, giống loa Sony Bluetooth của mình (và nghĩ là chắc nghe hay lắm đây)
- Màn hình hiển thị giờ rõ, thay đổi cường độ sáng.
- Đèn viền khá sáng

Những thứ mình không thích

Hồ hởi ban đầu là vậy, nhưng sử dụng thì ... chán.
- Cách bấm hẹn giờ rất mất công tìm hiểu
- Âm thanh quá tệ! Nghe chỉ to hơn điện thoại một tí. Mà nối thử qua cổng aux thì lại nhỏ nữa!
- Mau hết pin, sạc hàng ngày

Nên mua hay không?

Quảng cáo

Hẳn là không!
Vợ không thèm xài. Nghe âm thì dở, lại mau hết pin. Thôi đem em nó lên bàn làm việc, nối sẵn vào cổng usb máy tính, vừa xem giờ, vừa khỏi lo sạc.
Mà giá không giảm cũng đắt nữa, hơn 350k lận!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2nd
TÍCH CỰC
3 năm
Bữa nhìn hình thấy đẹp,cũng định mua,may quá
Storm Walker
ĐẠI BÀNG
3 năm
@2nd Loa mình mua 1tr nghe còn tàm tạm, loa 250k lại kiêm đồng hồ thì dự đc chất lượng âm thanh thế nào rồi.
@2nd giờ báo thức toàn bằng điện thoại... mua loại này về làm chi?
@nospecial Con này bípbijp nghe vui tai, mà bật đèn hơi khó
iou1988vn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đấy, review phải thế, nói thật, ko quảng cáo. Nhưng gặp mình mình không mua đâu, nhìn nó xấu quá. he
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@iou1988vn Thank bạn.
không nhiều tính năng bằng cái đồng hồ : đo nhiệt độ , độ ẩm , kèm báo thức , chạy pin con thỏ từ lúc mua đến giờ chưa hết
May mà chưa mua.
@nospecial Bác mua ở đâu thế ạ?
@nospecial Bao nhiu cái đó
trước có mua một con Philip, củng FM, báo thức,.. cơ mà xài chừng 5-6 tháng là tèo. dường như những món hi-tech không xài hardcore như những em analog ngày xưa. nên bỏ.
khanhtruyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
chủ yếu là để trưng thôi 😃
May quá chưa mua, thank bạn
review chân thực, giúp ae ko tha rác về nhà
Đồng hồ gì mà pin chưa tới 2 ngày, chán
ducps2
ĐẠI BÀNG
3 năm
mấy cái của nợ này có nhược điểm nữa là rất nhanh sai giờ, để 1 tuần là đã thấy nhanh hoặc chậm 5 phút rồi, chỉnh tay lại rất tốn công.
Thớt mà vẫn muốn mua loại như này mình sẽ tư vấn cho 1 e xiaomi qingping
Link tham khảo
https://tiki.vn/xiaomi-qingping-bt-alarm-clock-temperature-humidity-monitoring-night-light-3-in-1-multifunctional-clock-work-with-mijia-p69851125.html?src=ss-organic
Bác có thể tìm mua trên shopee giá tham khảo khoảng 250k
Ưu điểm là sync đc với điện thoại, có sai giờ chỉnh lại rất nhanh. Dùng pin tiểu rất lâu hết pin, không có nghe nhạc, đèn rất sáng, thao tác tắt chuông dễ dàng
@ducps2 đợt trước cũng có mua một cái, sau một ngày sai giờ, chỉ đúng được nhiệt độ và độ ẩm. Sau thấy chán quá bỏ luôn.
@taudayma Sao lại hỏng bạn? Đột tử hay gì? Mình dùng cũng đc hơn 6 tháng rồi, chỉ bị nhanh mất mấy chục giây. 😁
@novemberman007 con đầu mờ số 1 vài điểm, con thứ 2 đúng nghĩa đột tử 😆
thực sự tính năng sáng khi tắt đèn rất hữu ích và chả thấy đồng hồ nào có nên mới tiếp tục mua chứ nó ko bền
Thank bác, cũng định mua em này kkk
@nospecial Nhiu
@nospecial này là của ikea mà, mua ở Nhật thôi chứ đâu phải hàng do của hãng Nhật
ongdang
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thank bạn chia sẻ
Sạc hằng ngày thì thua
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Chú Thợ Nện Vậy mình mới gắn máy tính luôn, khỏi lo nghĩ! Nhiều chức năng hao pin (hiện đại hại điện!)
aman
TÍCH CỰC
3 năm
Mình đã mua 2 cái Sony, 1 cái Philips, 1 cái Hoco, đặc điểm chung đều là Đồng hồ kiêm loa kiêm radio, và đều chạy nhanh khoảng 4 đến 5min 1 tháng, 2 cái Sony và Philips đều chính hãng mua khi đi nước ngoài, chưa biết lý do sao mà mình chỉ đoán bừa là nguồn điện của VN chắc có vần đề về Tần số (220v 50hz hoặc 60hz) so với nước ngoài, có phải vậy ko các bác???
aman
TÍCH CỰC
3 năm
@đất mũi Chắc chỉ do tần số thôi nhỉ, mình cũng ko nghĩ dc lý do khác làm cho đồng hồ chạy nhanh, 1 cái đồng hồ điện tử 100k cũng chẳng sai như thế
@aman muốn kiếm 1 cái đồng hồ để bàn có báo thức, FM, (đến giờ báo thức nó tự phát FM hoặc nhạc từ thẻ nhớ thì càng xịn), chạy pin AA (mình có sẵn pin sạc), đo nhiệt và ẩm nữa thì tốt.
Không thấy cái nào ngon bổ rẻ.
Model của bác là gì thế?
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Minh TNK Loại baseus trong bài có fm và đojc thẻ nhớ, chơi bluetooth đó.
bài review như vậy mới là review.
Rất hữu ích.
cá nhân mình thấy nó ko đẹp .
tiengiang01
ĐẠI BÀNG
3 năm
cảm ơn chủ thớt đã nhắc nhở a e.
mr hyro
ĐẠI BÀNG
3 năm
250k-350k thì mình dùng loa google home thấy tiện hơn nhiều, còn điều khiển được thiết bị nữa. Tối nào cũng ok bu bu, wake me up at ... and ...
ok bu bu, turn off the light.
sáng hôm sau nó kêu điếc tai quá thì lại hét lên STOP là nó lại im =))) ez
tối ngủ thích thì "hey ku, play some mu síc"
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mr hyro Nhưng đâu thấy giờ, và báo thức hai người!
Có loa Sony LF-S50G có hiển thị giờ luôn, còn Alexa thì có Echo Dot Gen 4 loại có hiển thị giờ. Muốn có luôn màn hình thì Lenovo Smart Clock. Mà mấy cái Smart Clock thường nghe dở hơn cái Sony với Echo Dot, được cái có luôn màn LCD để hiển thị ảnh video v. v.

Mình xài Sony LF-S50G cho phòng ngủ. Khỏi lo chỉnh giờ, nó tự sync với server. Đến Day Light Saving cũng tự chỉnh.
nghp
TÍCH CỰC
3 năm
mới có 1 review mà tác giả chê sản phẩm tơi tả, haha.... thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019