Laptop Acer

Review Dao chặt cao cấp Handmade in Vietnam.

Vkawa
13/8/2022 5:55Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình mua dc nhíp oto đưa tới lò rèn quên nó đạp cho dao 2,6kg về chặt bao phê từ giò heo tới xương cứ 1 nhát cực bén công rèn kk bao nhiêu(quê choa gọi là dao đanh)
Vkawa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nem nướng nha trang Rồi chặt mấy phát lại phải liếc dao đúng không bạn 😆) Xưa mình cũng chơi thép nhíp, thép vòng bi, thép ống khoan dầu mà.
@Vkawa Dao 2,5kg cứ bén là phang ko cần liếc nhiều đâu
Vkawa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nem nướng nha trang Nó bị quắn lưỡi ấy b ạ 😁
Dmcm làm như orihancon...
@demonntl thím biêt orihancon ,thì giờ chăc cũng vợ con rồi ha 😁
Vkawa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@demonntl Orihancon toàn myth 😆
thế giới dao cũng đa dạng như thế giới động vật.
mình cũng ko đòi hỏi cao siêu nhưng tìm con dao của mấy hàng phở hay hàng thịt hay dùng mà khoai mù. thấy con dao cũng bình thường mà thái phở, thái thịt rất bén. dao trong siêu thị hay những con dao rèn thủ công thông thường dùng dăm bữa thì cùn.
phải chăng do dao dở hay mình ko biết bảo quản?
ngoài ra, mấy con dao rèn thủ công, thấy người ta khuyên là nên bôi dầu ăn/mỡ lợn lên để chống gỉ. hay là thái thịt xong ko rửa dao. lần tới trc khi dùng sẽ rửa sạch.
p/s: có lần mình mua phá lấu ở quê. thấy ông chú dùng con dao cũng ko bắt mắt (như mấy con dao hàng phở, hàng thịt) mà đưa dao cắt rất nhẹ, đường cắt trên miếng rất mịn ngọt. hỏi thì ông chú bảo cũng phải đặt từ SG chứ ở quê ko có.
Vkawa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@brightway79 Hàng phở họ dùng thép nhíp, carbon cao nên dễ mài bén, thái ngọt... Dù mất lưỡi nhanh nhưng liếc lại vài phái lại sắc lẹm.
Nhược điểm là dễ rỉ nên họ phải bôi mỡ hoặc thái mỡ lợn xong ko rửa như bác nói.
@brightway79 Cứ dao bằng thép thường, không cần hợp kim gì cao xa. Đem mài mỗi ngày trước khi xài là đảm bảo ngọt.
Xin địa chỉ đặt dao đi bạn
Vkawa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HOÀNG MINH LS Bạn tìm page fb : Thanh Dat Custom Knives nha
mikamehi
TÍCH CỰC
2 năm
Sao nhiều người khen mấy con dao rèn từ nhíp xe vậy, nhìn cái dao rỉ sét ra thấy ghê, ai biết có kim loại nặng hay tạp chất độc hài gì thấm ra đồ ăn hay không.
Vkawa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mikamehi Đó cũng là vấn đề mình lo ngại, thép dùng trong nấu ăn khác hoàn toàn thép công nghiệp
Mình nghĩ đầu bếp họ đầu tư con dao xịn đến chục triệu là dễ hiểu. Chứ không phải đầu bếp thì còn mỗi dân sưu tầm với dân chơi dao thôi 😁
Vkawa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bango123 Có ông tự nhận là Chef ở nhiều nhà hàng, khách sạn 5 sao mà chỉ dùng Kiwi đây này 🤣
JackWilliam
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Vkawa vãi nhái năm xưa mình cũng mang con kiwi lên nhà hàng để dùng thử, kết quả tí thì gãy dao, con dao cắt xuống nó oằn cong như eo Ngọc Trinh luôn 😆) chừa
Vkawa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@JackWilliam Mình cũng quan hệ khá sâu với ae chef vì trước đây có phân phối các sản phẩm bếp công nghiệp, nếu bác kia trong nghề thì hỏi vài ae SG là ra ngay. Nhưng bác ấy 1 mực không cho xin quý danh vs nơi công tác. 🤣
Làm cái dao rèn từ thép nhíp xe ô tô thì thái chặt nó gọi là siêu ngọt.
Vkawa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Emyeu_Khoahoc Mất lưỡi nhanh và mất vệ sinh bạn ạ
Đồ Việt Nam làm đéo có cái nào gọi là cao cấp và chất lượng? Lại giống quả xe đạp in 3d lùa gà. Riêng tao ko bao h mua đồ made in vietnam nhé
Vkawa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Troidatbaolakobangvietnamtinhtuong Thì kệ màiiii 🙄
play.girl
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Troidatbaolakobangvietnamtinhtuong C** tây còn thơm hơn cơm việt bạn ạ
Dương 1H
TÍCH CỰC
2 năm
Bác tìm đc mảnh bom thời pháp mang qua e rèn dao cho. Chỉ 1 con dao đó bác thái gọt chặt chém đều ok :3
mikamehi
TÍCH CỰC
2 năm
@Dương 1H Đọc comment mà thấy nản dân mình, an toàn thực phẩm là một thứ gì đó xa xôi tận đâu. Kiểu này chắc kiếm mảnh bom bằng uranium làm nghèo thì cũng đem về rèn dao mất.
EDC_MIT
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Dương 1H thử đứt tay xem có xót với lâu lành hơn không, mảnh bom nó cho tỉ thứ độc hại vào đấy
7.5tr thì k có j nhưng mình ko bao h bỏ tiền mua đồ cao cấp made in Vietnam hehe
Vkawa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@airwalker Thế bác nghĩ sao về handcrafted in Japan?
cuong_uot
TÍCH CỰC
2 năm
Nhuợc điểm Cán dao quá bóng chặt gà thái thịt nó sẽ rất là trơn😏
Vkawa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuong_uot Bạn tìm hiểu về Micarta nhé, một trong những chất liệu làm cán dao ưu việt nhất hiện nay... Chống ẩm, chống nấm mốc, chống trơn trượt, chịu lực tốt và đẹp.
@cuong_uot mình ko chuyên nhưng micarta là 1 vật liệu rất thú vị, nó ướt nó lại càng tăng độ bám cơ
Vào hội chơi dao mới thấy cái gì đam mê cũng đau thậnn
Emtoi.org
ĐẠI BÀNG
2 năm
😁 cả bộ dao nhà mình chưa đến 2 củ
Bò kho
TÍCH CỰC
2 năm
Hok biết so với dao của Kỳ Anh thợ khóa thì ra răng nhỉ 😁
Vkawa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Bò kho Kỳ Anh là dao nhíp thì phải, cũng giống dao Đa Sỹ bạn ạ
gakonstupid
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Bò kho Kỳ Anh vẫn là dao Phúc Sen mà b, vẫn là nhíp xe cả
Bò kho
TÍCH CỰC
2 năm
@gakonstupid Mình ghẹo chơi chứ có biết khỉ j mấy cái này 😁😁😁
Bò kho
TÍCH CỰC
2 năm
@Vkawa Mình gán hot tiktoker bậy chơi chứ thiệt hok biết nè 😁😁
Dao bác Đạt đã lên tận tinh tế rồi,mấy cái đồ này ae chơi lâu mới hiểu đc,còn ae cứ làm con dao nhíp cho rẻ cũng k,dùng chục năm bt
Vkawa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nguyenducbinbin Chia sẻ tí b ạ 😁
SeekerT
TÍCH CỰC
2 năm
bộ dao:
1 cây dao chặt xương loại thép không rỉ tốt
2 cây dao thái thịt loại thép không rỉ tốt
chi phí tầm 20 triệu, chủ thớt có gợi ý nào không?
Vkawa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@SeekerT Bác ưng em Yoshimi Kato thép SG2 black Damascus thì inbox em gả cho nè... Em chuyển chơi hệ thép rỉ Aogami vs Shirogami đây. 😆)
@Vkawa Bác bốc phét vừa vừa thôi. Kato đặt lưỡi lên cán mà 9-8 tr. Chơi dao phải thẳng như lưỡi dao. Đừng lươn lẹo nó lại thành dao cong, dao vẹo mang tiếng ra.
@SeekerT Bác mua dao của thớt chưa đấy, chưa mua thì vào đây đọc lần lượt mấy trang gần đến cuối là rõ. 😁

https://www.otofun.net/threads/tat-ca-ve-dao-lam-bep.1279629/page-1046#post-64814540
qualangnhang
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Quang Ngọc 2401 Hóa ra thằng ranh con Vũ Bảo Vượng này 92 bác ạ. Mình gọi nó là cháu chả sai tẹo nào. Ranh con vắt mũi chưa sạch mà láo lếu với các cụ quá =))
U là trời, dao chặt mà mắc vậy
JackWilliam
ĐẠI BÀNG
2 năm
đúng dao custom, đắt hơn cả mấy con hàng trung bình của Shun 😆 Dao chặt thì 7tr, ko biết làm 1 con kiritsuke hết tầm bao nhiêu nhỉ?
Vkawa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@JackWilliam Con pairing knife của Victorinox đúng ko bác 😆
JackWilliam
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Vkawa chuẩn nó luôn bác, con dao vào nghề của e đấy =))
Vkawa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@JackWilliam Bọn này có con răng cưa gọt hoa quả bao phê 😆)
hungsisvn
TÍCH CỰC
2 năm
@JackWilliam kiểu chặt hồng công tầm 1.8 đến 2 củ
hieuckqh
ĐẠI BÀNG
2 năm
thấy TD mới làm 1 con từ siêu thép bột Magnacut, loại này thì như nào à chủ thớt??
Vkawa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hieuckqh Magnacut là thép mới, hãng quảng cáo là cơ tính như CPM-3V nhưng lại dễ mài như D2... Dao thành phẩm em chưa có dịp sang trải nghiệm ké nên chưa biết thế nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019