Review Eartip Spintfit CP1025 dành cho Airpods pro có thật sự ngon như lời đồn?

sấm!
2/4/2022 3:18Phản hồi: 80
Review Eartip Spintfit CP1025 dành cho Airpods pro có thật sự ngon như lời đồn?
Đây là review về Eartip Spintfit CP1025 dành cho Airpods pro có thật sự ngon như lời đồn? của mình.Mình mua nó với giá 400K. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Eartip Spintfit CP1025 dành cho Airpods pro có thật sự ngon như lời đồn?:

SpinFit là thương hiệu khá nổi tiếng trong giới chơi tai nghe customize (nôm na là độ lại, tuỳ biến). Mình được đọc khá nhiều bài viết về eartip (đệm tai nghe) của hãng này trên tinhte, đa phần là khen như: như mút đệm tự fit với tai nhờ vào nhiệt độ cơ thể riêng từng người, chất liệu đệm mềm mịn không đau tai khi đeo thời gian dài, cải thiện chất âm, hỗ trợ cho cả airpods pro nhờ có adapter…

Thật ra ấn tượng ban đầu với mình về SpinFit là làm cho airpods ngầu hơn, lạ hơn và có thể thay cho eartips zin nếu như ẻm ngả màu cháo lòng. Còn các ưu điểm khác thì phải trải nghiệm mới biết được, đợt này mình quyết định mua xài xem sao.

Tuy nhiên, thực tế SpinFit CP1025 hỗ trợ airpods pro có ngon như lời đồn? Có tốt, xịn như anh em nhận xét? Có thật sự thay thế được eartip zin của hãng?… Mời anh em đọc bài chia sẻ này của mình để có sự lựa chọn cho chính anh em. Cảm ơn anh em

Một bộ sẽ gồm 2 cặp eartips (2 size khác nhau nhưng không quá khác biệt) và 1 adapter dành cho airpods pro. Anh em có tai nghe có dây thì không cần xài adapter này

Những thứ mình thích

1. Thiết kế đẹp, lõi màu xanh (hoặc các màu khác tuỳ vào size), đệm trong suốt, nhìn rất lạ, độc đáo

2. Anh em mua 1 bộ này có thể dùng để thay eartip cho cả tai nghe có dây và không dây. Riêng với airpods pro thì hãng còn tặng kèm adapter để phù hợp với thiết kế đệm tai nghe ‘kì lạ’ của nhà táo, tháo lắp vô cùng dễ dàng, đơn giản

Hết phần thích rồi đó anh em ạ =)) Đọc tiếp phần không thích bên dưới nha

Những thứ mình không thích

1. Giá cao, bộ eartip thay thế đến tận 4 cành, khó tiếp cận với người dùng phổ thông

Quảng cáo

2. Giảm khả năng chống ồn chủ động (noise cancellation). Điều này mình không gặp trên eartips zin, nhưng khi thay thế spinfit và chạy xe ngoài đường thì cảm nhận rõ là hiệu quả chống ồn giảm, mình còn tưởng là chưa bật chống ồn nên phải kiếm tra đi, kiểm tra lại 😔
Thông tin thêm: Mình đeo size M eartips zin, mình đã phải mua cả 2 size của Spinfit (M & ML) để test và kết quả: không cải thiện gì mấy

3. Đau tai. Dù đeo không lâu bằng eartips zin nhưng cảm nhận rõ đau tai, cả spinfit size ML và M.

4. Bất tiện, thêm thao tác lúc tháo ra khỏi tai. Vì thiết kế đệm mềm và mỏng nên đeo lâu, lúc rút ra phần đệm sẽ bị tai giữ lại làm eartips ko về hình dạng mặc định, phải lấy tay đẩy nó lại, phiền ghê. Vậy mới biết Apple làm sản phẩm chỉnh chu cỡ nào, nghiên cứu kĩ thế nào, phù hợp với trải nghiệm thực tế cỡ nào

5. Quá nhiều sự lựa chọn size. Đơn cử như M cũng có đến 2 loại là M và ML, rồi mới đến L. Phức tạp thật sự, làm mình phải mua cả 2, chi phí cũng x2

6. Chất âm thật sự khi so sánh với đồ zin không khác biệt gì mấy. Đồ Apple đã làm tốt rồi anh em. Có cải thiện chất âm đi nữa chỉ là rất nhỏ, anh em phải có cái tai thiên phú để thẩm âm thì may ra.

Quảng cáo

Đây là lúc gỡ ra khỏi tai, có khi còn lột hết về phía trước chứ ko phải 1 phần như hình. Cảm giác rất bất tiện

Sau khi chỉnh đốn trang phục thì cho vào case đã gọn gàng

Nên mua hay không?

Nếu eartips zin của airpods pro của anh em chưa ngả màu, chưa có sự cố sứt mẻ nào thì KHÔNG NÊN MUA.

Anh em chỉ nên mua để thay thế hoặc anh em muốn có ngoại hình lạ, mới mẻ, lâu lâu đổi gió và dư tiền 😃

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Klq hay lời đồn gì hết mà cái cover làm muốn ăn pizza hải sản quá hà 😬
@xecatang Cuối tuần dồi, dứt đi anh ơi, điện thoại em bật chế độ chuông rồi nha =))
@xecatang vcl mua cục cao su làm airpod xịn hơn hay hơn,

y chang mua bàn phím pro làm ipad thành máy mac đa nhiệm

bọ iphân hoang tưởng vãi, hâhhâ
@SieuBanana Kkk, tuỳ món phụ kiện bác ạ, có cái thì tác động cộng sinh làm gia tăng công năng, có cái thì chỉ tốn tiền chứ ko mang lại lợi ích
Gà mờ đi tr mở lối cho anh em
@PVTuat Đau tai và đau luôn lòng bác Tuất ạ 😆
@Sấm và 1K người khác ✅ 4 sẹo ra đi !
@PVTuat Đau tim quá man
Deadline
Case bảo vệ là hãng nào đấy bác. Cho xin link với ạ 🤣
@Sấm và 1K người khác ✅ Cảm ơn bác nhé 😁
@Sấm và 1K người khác ✅ Ốp này dùng thích ko bác. Mình cũng đang có 1 cái silicon màu đen loại đểu2 mà tháo ra rồi. Nhìn cái của bác khá chắc chắn và cũng khá đẹp!
@cucai.duong Ốn áp lắm bác, em sợ trầy nên toàn dùng case silicon này. Bác nên chọn màu tối để ko bị ngả màu như con màu trắng xám của mình
@Sấm và 1K người khác ✅ À mà hiện tại đang để trần, dễ nhé vào cái túi nhỏ của quần jean. Lắp case ko biết vừa ko nữa. Để thử xem thế nào 😁
Hên quá htr xem clip của AudioPyscho cũng tính mua mà nay đọc bài này hết ham
@BinhPhuocne Lấy em làm ví dụ được rồi bác, đừng tốn tiền như em 😃
Đúng là không thể tin vào quảng cáo 🤣🤣🤣
@NghiepTranVINA Chỉ có thể tin mãi là anh em thôi huynh ơi 😃
@Sấm và 1K người khác ✅ Chính xác 😁😁😁
@NghiepTranVINA
Cho bạn nghìn like
@Sấm và 1K người khác ✅ Mãi iu đệ 😍😍😍
Hun cái nè
Xubanhu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đã dùng đang định thay tip cho to hơn để đeo cho chống ồn tốt hơn mà may quá có bác review ,apple mãi đỉnh 😃
Thanks bác
Tet21: Hay lắm cho cái bánh tét
Mua cái tai nghe 70k trên lazada, nghe đc mấy lần vất xó😅

Đơn giản vì công việc k cần đến, về nhà nghỉ ngơi nằm nghiêng đau tai. Quyết định mua tai nghe chợ là quyết định thật đúng đắn🤣🤣🤣

T thấy nhiều ông mua tai nghe cho đắt, mà hỏi ra dùng cũng đếm trên đầu ngón tay. Chán!!!😮‍💨
@Fan.MU Em thì dùng 5/7 ngày trong tuần, có khi hơn. 1 ngày thì dùng trên 3 tiếng 😃
@Sấm và 1K người khác ✅ Chắc tuỳ từng người, t mà dùng nhiều như ông bỏ ra chục khoai mua tai nghe cũng đáng.

Nhưng vấn đề t nghe cả tháng 1 đến 2 lần😂
@Fan.MU Chuẩn bác ạ, tuỳ người và tuỳ nhu cầu 😃
hunter47
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Fan.MU mình thì đi làm đeo tai nghe full 8 tiếng
vừa để nghe nhạc vừa là 1 cách tránh người khác làm phiền mình
hiện tại đang đầu tư 2 cái airpods pro với wh 1000xm4 thấy hoàn toàn không phí tiền nhé 😆
mình săn sale trên shopi được giá 2 cành hơn, trái ngược cảm giác đeo thì rất nhẹ, mềm hơn tips apple, không.bị như bác nói ngoài ra làm phần bass chắc hơn với dải treb sáng hơn xíu, làm nó hơi vshape tí nhưng thế cũng hay vì airpods tune hơi flat quá =))
@thisismartinn Chất âm thì khó mà nhận thấy rõ sự khác biệt bác ạ 😃
vthuan4
TÍCH CỰC
2 năm
@thisismartinn Đúng bác ạ. Mình thay thì thấy nó có cải thiện tốt hơn. Có thể do trải nghiệm cá nhân, mình xài airpod pro với nút tai zin thì đeo lâu vẫn đau tai thôi. Cái nút tai apple có mềm và êm hơn so với các tai nghe inear truyền thống nhưng so với nút tai của google pixel buds 2 thì cũng same same thôi.
Mình thì âm bass nghe sâu hơn dc 1 chút chắc do nhét dc sâu bên trong hơn so với zin
Còn đúng là lúc tháo ra khỏi tai thì nó méo mó nhìn dị thiệt nhưng vuốt lại thì đâu lại vào đấy
Quen đeo in ear rồi nên có đeo 4-5h vẫn cảm thấy bình thường ngứa tai thôi chứ ko đau
vthuan4
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangphi1650 Mình cũng nghĩ là tuỳ cá nhân từng người. Mình có dùng nút spinfit để thay cho các tai nghe khác thấy nó cải thiện ở âm thanh và cảm giác đeo tốt lên. Cá nhân đang xài cả google pixel buds 2 và airpod pro, thấy cái nút tai của apple cũng đâu phải thần thánh quá đâu mà bác chủ topic ca dữ vậy.
@vthuan4 Nhiều khi tai của chủ thớt hợp với tips zin của Apple thì sao 😁

Mỗi người mỗi khuôn tai khác nhau mà, zin của Apple chỉ cố làm cho nó tương thích với phần đông thôi, với lại phần nữa là nhiều ng cũng khá nhạy cảm chuyện tai có fit dc hay ko nên họ để ý kỹ đoạn này

Cũng giống như chuyện nhiều ng đeo kính mà chỉ cần hơi lệch 1 xíu thôi cũng cảm thấy khó chịu con mắt vậy đó :D
@vthuan4 Nhiều người có khuôn tai nó sâu và rộng thì khi nhét Pro vào nó nằm lọt thỏm trong đó luôn gần như ko xê xích gì dc huống chi là rơi ah 😁
vthuan4
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangphi1650 Uhm. Thì ý mình cũng là tuỳ cơ địa mỗi người, chủ topic lại viết dùng từ ngữ quy chụp quá gây hiểu lầm cho những người chưa dùng bao giờ và cả những đánh giá của bạn khác.
may chưa mua,tưởng nghe hay hơn chút,cả đeo thoải mái hơn,zin đeo cũng chả mấy khi đau tai.Nghe review chán chả muốn mua.Được mỗi cái nhìn đẹp hơn
@skyline87 Em bị lôi cuốn bởi cái ngoại hình 😔
doquynh tay
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chuẩn. Mình chốt là KHÔNH NÊN MUA. Chuẩn bị đặt bán lại trên Chotot. Ae nào cần tui share lại 3 xị để trải nghiệm
@doquynh tay Giá như bác đăng bán trước khi em mua 😆 em tốn hết 7 xị để mua trải nghiệm
doquynh tay
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Sấm và 1K người khác ✅ Thì phần tin tưởng uy tín của ông trùm âm thanh của tinhte. Giờ ông đó view gì thì nên xem lại
@doquynh tay Chắc ko phù hợp với anh em mình bác ạ, còn lại hẳn sẽ phù hợp
Haha hôm bữa lão nào đó nói ngon lắm mà ta. Cá nhân thấy thay vô cũng xấu ko thấy đẹp nữa nha.
Ai xài airpods pro thì 4 cành đâu nhằm nhò gì 😁😁
@trangvekien Cũng ăn nhằm đó bác, thà 4 cành mà ngon như zin của hãng là lên bài review khen rồi 😃
longdevilo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trangvekien đồ âm thanh người này thấy hay người kia thấy dở là chuyện bt mà, ngay cả con airpod pro người khen nhìu mà chê cũng chẳng ít
@Sấm và 1K người khác ✅ Ủa bác có khen mà. Mà dc 2 chê tới 6🤣🤣
Cũng tùy tai thôi, tai mình thì thấy nó vừa và êm hơn, đeo mấy tiếng ko đau tai. Ở trên nhiều bác cũng nói bass tốt hơn, là do đeo được kín khít. Chắc dạng này ko hợp với bác
longdevilo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@p.a.tuan chuẩn, tùy người cảm nhận, mình thấy dở đâu có nghĩa là người ta quảng cáo láo, mà spinfit trong giới âm thanh đâu ai lạ gì
vthuan4
TÍCH CỰC
2 năm
@p.a.tuan Spinfit thì mình mua thay cho nút tai google pixel buds 2 thấy đúng là nó tốt hơn thật. Bass chắc hơn, đeo đỡ đau hơn dù cái nút tai zin của pixel buds 2 cũng thuộc loại tốt rồi. Mình nghĩ cái nút tai zin Apple cũng không phải thần thánh quá, dù nó có mềm hơn các loại nút của tai nghe inear khác.
@longdevilo Mình chia sẻ trải nghiệm riêng trên airpods pro chứ ko nói trên tất cả các loại tai nghe bác ạ. Thêm nữa là cái phần eartips của Apple họ đang làm tốt cho riêng airpods pro, nên các hãng thứ 3 khó mà cạnh tranh lại, còn với Samsung hay Google,… việc spinfit làm tốt nhiệm vụ thay thế đồ zin là dễ hiểu, vì lẽ đó mà hãng tồn tại đến giờ
Có loại nào ngon lành hơn không các bác. Cái tip của mình bữa kéo vệ sinh hơi mạnh tay rách bà nó mất. Bữa thấy mod review cũng tính dứt cái này rồi, mà giờ đọc review của bác em hoang mang quá.
@nguyencaothangtp Ôi trời thế thì tốt quá bác. Mình ở SG luôn. Mình mời bác ly cafe nhaa
@Đức Khánh Nói vui thế thôi chứ mời mọc quan trọng gì bác. Hehe. Nhà bác ở đâu? Bác inbox riêng em nhé. Em đặt grab gửi qua cho, bác tự gửi tiền ship là được rồi
@Đức Khánh Chúc mừng bác có anh em thiện lành tặng quà xịn
@nguyencaothangtp Cảm ơn bác lần nữa, mình có gửi địa chỉ qua inbox, nào rãnh bác gửi giúp mình nhé.
Hi vọng có dịp mời bác ly cafe 😆
Cảm ơn bạn. Trải nghiệm rất đáng giá!
kintani
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chống ồn của airpods pro này bác thấy sao nhỉ, mình dùng trong không gian quán cafe vẫn nghe được tiếng nói hoặc tiếng nhạc của quán nếu không bật nhạc.
@kintani Nó ko thể triệt tiêu 100% âm thanh đâu bác, nhưng giảm ồn đáng kể
Dùng in-ear của apple từ airpods pro đến Beats thì thấy phụ kiện khá chỉn chu, nhất là các cặp ear tip, không xịn nhất nhưng đeo luôn thoải mái, bám tai, trong khi đó nhiều hãng làm phần này cho có, hoặc màu mè hoa lá chứ không thực sự hữu dụng với số đông.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019