Review Facebook Portal - Khung ảnh 4.0

tiduslegeng
27/2/2021 8:1Phản hồi: 78
Review Facebook Portal - Khung ảnh 4.0
Đây là review về Facebook Portal - Khung ảnh 4.0 của mình. Mình mua nó với giá 2.782.000 đồng. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Facebook Portal - Khung ảnh 4.0:

* Màn hình 10" - HD (không fullHD) - Gọi FB sáng rõ rất ok .
* Trình diễn ảnh và thiết kế như một frame ảnh tạo cảm giác rất thích.
* Nguồn - Không dùng pin nên chỉ nằm cố định.
* Loa nghe ổn, không xuất sắc nhưng ko lởm.
* Dùng account FB để đăng nhập và setup (setup dễ dàng).

Những thứ mình thích:

1. Frame ảnh để mình có thể xem lại những ảnh đã chụp, những kỷ niệm đã có mà khi xem lại mình thấy mình đã tiến bộ như thế nào. Chọn album ảnh trên FB để liveshow lên họăc tải app Portal về để load ảnh từ điện thoại lên.
2. Gía ok với tính năng: Vừa là khung ảnh chiếu ảnh vừa có thể phát nhạc ở không gian nhỏ.
3. Camera thự thu phóng, tự di chuyển để bắt người trong khung hình. VideoCall với bạn bè rất ok. (video review:
)
4. Loa vừa đủ để phục vụ nhu cầu nghe nhạc lúc làm việc đông người, hoặc bạn có thể để ở bếp hoặc đâu đó bạn muốn.

Còn mình không thích những thứ như sau:

😁 :D :D

* Giá rẻ hơn càng tốt ^.^
* Xử lý các thao tác còn chậm, không nhanh (Dự đoán tuổi thọ 2-3 năm sẽ chậm chậm chậm...)
* Tích hợp được với Homekit thì quá hay, lúc đó không cần phải thủ công tải ảnh lên app portal mà có thể lấy ảnh trực tiếp từ icloud photos, nhưng chắc khó 😆))) FB với Apple đang WAR.
* Chỉ tích hợp Alexa trong khi mình xài Google Assistant.
* App Portal không có chức năng Select all (tôi đa 30 ảnh và phải bấm vào từng ảnh 1 - oimeoi cực VL).
* Ko có pin. :D hì hì.

Quảng cáo

Link mình mua ở đây, anh em tham khảo: https://smarthomekit.vn/san-pham/facebook-portal/

Hình ảnh

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng chỉ để ngắm ảnh
Thế cũng tốt
Mình thì sau một hồi mua linh tinh giờ trọng tâm vào đúng cái điện thoại. Các thứ đồ công nghệ khác có hay ko ko còn quá quan trọng nữa
tiduslegeng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HpDellIBM hì hì, mình thì đang cố để bớt tập trung vô đt.
@HpDellIBM vì tác dụng của nó là khung ảnh mà. chỉ cần làm tốt việc đó là dc. có nó cũng vui. đang xài của google thấy thích lắm.
Nhìn hay hay
Cũng được nhưng không dám rước đồ Facebook vô nhà đâu hihi
@eddie-labo chắc có cỡ mấy trăm cái mic đang bào ngày đêm liên tục ghi âm để phục vụ tốt cho quảng cáo...
tamtin79
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có loại khung tranh điện tử loại nào ổn đẹp không nhỉ?
Rossonero224
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này thiết kế xấu quá, như đồ chơi Trung quốc
dig31
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trong khi mua con FireHD 10 inch có 2.3t, vừa làm khung ảnh, vừa làm tablet, vừa làm cái để đọc truyện
tiduslegeng
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hì, tại mình ko có xài google photos, hình thì trong iphone và facebook, cũng ko có nhu cầu nghe truyện đọc luôn nên mình thấy cái này phù hợp với mình.
anhmk95
TÍCH CỰC
3 năm
@dig31 ăn kem à bác ?
vinhteo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dig31 Tùy nhu cầu bạn nhé, này mình mua cho mẹ già dễ sử dụng.
Hướng dẫn mẹ già: "muốn gọi đứa nào kiếm mặt nó chọt vô, xong chọt nút video call"
Home page nó mặc định là favorite contact trên Messenger
@dig31 Cũng rất hay
nhưng châc chắn tuổi thọ ko bằng cái chuyên chỉ để làm khung ảnh, ít nhất là ko pin cắm điện trực tiếp thì ko phụ thuộc tuổi thọ pin b nhỉ.
iKaris
CAO CẤP
3 năm
Mua cái tablet rẻ tiền làm cũng đc ^^!
@GRHDY Mấy cái tablet cũ ở nhà giờ cũng chỉ làm khung ảnh với đồng hổ
chế độ zoom hay nhỉ
Nous
ĐẠI BÀNG
3 năm
Gọi Face time phải nói là cà mặt siêu đỉnh 😁
Quanhquanh90
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này được cái camera ảo tung chảo. Thêm camera chạy theo nên mấy chị gái livestream chắc thích lắm :v
mr.coccu
TÍCH CỰC
3 năm
Đang tìm con mtb giá rẻ màn đẹp để làm khung ảnh. Mình chỉ cần chức năng khung ảnh thôi. Đồ của gg thì giá hơi cao. Mong các bác tư vấn. Thanks 😃
Thích thì nhích thôi bạn nhưng có khi nào bị hack và quay lén không ta !!!??
tiduslegeng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@TroyNguyen6789 Khả năng là có bác, nhưng xác suất em thấy ko cao. Với em lúc nào cũng gạt che cam lại (miếng che vật lý).
@tiduslegeng mình cũng vậy, mua cái sticker trái tim dán vô cho chắc, vừa đẹp vừa an toàn , chứ nó xỉa thẳng vô giường mắc công mấy ông hacker ói hết.
tiduslegeng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Gabriel le
Cười vô mặt
Đợi Apple làm chứ ảnh trong iCloud ko
tiduslegeng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thanh_satria Mình cũng đợi mà đợi quài chưa thấy nên quất em này trước. Cái app Portal bất tiện vô cùng :/ chọn thủ công từng ảnh oimeoi
@thanh_satria bác mua dung lượng bn tiền 1 tháng vậy, mình xài googlephoto vì nhiều ảnh quá up nén lên mà đã gần 100gb rồi
tiduslegeng
ĐẠI BÀNG
3 năm
😆) cho em ké, em mua gói 2tb, 199k/tháng, còn 3 slot, bác muốn góp gạo hem?
@tiduslegeng Em xài chung cả gia đình nên cũng khó.
tiduslegeng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thanh_satria Ah, em đang dụ bác kia 😁
Con này chắc không được để trong phòng ngủ nhỉ? Không có ngày lại kimochi thì dở luôn 😆)
tiduslegeng
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đc nếu bác nhớ gạt nút che cam lại.
Dành cho người thừa tiền nhỉ. Thấy nó hơi hơi vô vị
tiduslegeng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhduy089 không thừa đâu bác. mình mua trả góp, và vì thấy nó thật sự làm mình thích ở khoản giúp mình xem lại được những hình ảnh kỷ niệm hoăc những ảnh mà lâu rồi mình không nhớ mình đã chụp, có loa nghe nhạc nhè nhẹ, giá cũng phải chăng. Phục vụ mình việc gợi nhớ ký ức: khoản này mình thấy em nó làm tốt.
Kid_Alone
TÍCH CỰC
3 năm
@tiduslegeng chuẩn, thích dụ này nhất, lâu lâu đi lươt qua kỉ niệm tràn về .
cơ mà chỉ có những người thích thôi, chứ nhiều lúc kỉ niệm tràn về hồi sv ấy. mình chụp lại gửi cho tụi bạn, nó nói câu "rảnh" =))
tiduslegeng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Kid_Alone Số ít bác nhỉ 😁
Kid_Alone
TÍCH CỰC
3 năm
@tiduslegeng Tại họ chưa xem, chưa trải nghiệm
Chứ mình đưa về. Ba mẹ mình cũng đỏi rải khắp nha. Ảnh gia đình luôn là sự lựa chọn ấm ấp. Có nó, cũng hay chụp linh tinh. Sau còn có cái mà nhớ lại
Hachip77
ĐẠI BÀNG
3 năm
thú chơi tao nhã của người có tiền...
tiduslegeng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ChipLou77 Lương tháng em 10tr thôi bác, ko dư dả gì đâu ạ 😃
toanmht
ĐẠI BÀNG
3 năm
bác setup góc làm việc trông rất ấn tượng ....
tiduslegeng
ĐẠI BÀNG
3 năm
hì hì, xie xie b. Đã cố gắng gọn nhất có thể.
akira6789
TÍCH CỰC
3 năm
@tiduslegeng Đề nghị thớt ném cho cái link đế macbook ko thì mình report 🤤
tiduslegeng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@akira6789 https://tiki.vn/gia-do-de-go-thong-minh-cho-laptop-macbook-may-tinh-bang-p53050845.html?spid=53050846
Đây b ui, e dùng cái này 👋
herophanx19
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hello anh Tidus
tiduslegeng
ĐẠI BÀNG
3 năm
@herophanx19 há há.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp